Guest viewing is limited

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: có thắc mắc nho nhỏ ai chỉ giùm em với

theo tôi thì được .cái đó làbẩm sinh của từngcon .làm cỡ nào tới hồi lộn là lộn.cách của của mấy bác cũng được chứ ko phải là ko nhưng chỉ tương đối thôi

thân

zzlossangel

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: có thắc mắc nho nhỏ ai chỉ giùm em với

mình ở thái nguyên nè, mới chơi chim được 1 năm thôi, năm nay đặt ông được 1 ổ,không bán đâu. hi vọng nuôi dưỡng được chúng nó thành tài:a08:

Kurt Never Dies

Thành viên mới
SVC$
0
Chòe than mới bắt, mới tập nuôi nhờ các bác tư vấn

Em vừa bắt được em chòe mà chưa có kinh nghiệm nuôi chim bao giờ. Tự tìm hiểu sơ bộ thì biết nó là chòe than nhưng cũng chưa biết cụ thể là than gì. :D E đã mua lồng và thức ăn (Bột cám và sâu tươi) đầy đủ nhưng chưa biết chăm sóc thế nào cho hợp lý. Chim khỏe, hay nhảy nhót và háu ăn. Nhờ các bác tư vấn thêm cho. Em cám ơn các bác.

Hình em nó:

linkentdj

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chòe than mới bắt, mới tập nuôi nhờ các bác tư vấn

con này chắc trống rồi... bác cố gắng nuôi em nó nhé. giờ cứ cho nó ăn đầy đủ thêm mồi tươi nữa thôi

Kurt Never Dies

Thành viên mới
SVC$
0

con này chắc trống rồi... bác cố gắng nuôi em nó nhé. giờ cứ cho nó ăn đầy đủ thêm mồi tươi nữa thôi

Chỉ đơn giản vậy thôi hả bác. E có cần tắm táp gì thêm cho nó ko. Nó biết hót rồi bác ạ, chưa luyến láy gì nhưng to và rõ lắm. E cám ơn bác

minhways0ck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chòe than thích tắm lắm.Tắm như vịt.Bác có thể cho nó tắm!

Kurt Never Dies

Thành viên mới
SVC$
0

Bác có thể chỉ rõ hơn cho e một tí được ko. E mù mờ mấy khoản này lắm. Thanks bác nhiều

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn cứ cho nó vào lồng tắm với khay nước, chòe than rất thích tắm trông thấy nước là lao vào bơi như vịt, hehe, xong 1 lúc nó rũ lông thì bác sang nó vào lồng nuôi, chim đc tắm sạch sẽ rất thoải mái, lông lá đẹp hơn, tránh được bọ mạt

Kurt Never Dies

Thành viên mới
SVC$
0

Em để lồng vậy rồi xịt nhẹ vòi sen vào chim không biết có được không các bác. Em chưa có lồng tắm

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0

làm vậy cũng được bạn ạ, nó cũng sẽ tắm thôi :D nhưng có lồng tắm nó sẽ nhảy hẳn xuống khay nước tắm sẽ tốt hơn

Kurt Never Dies

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho e hỏi thêm là với chim lớn từng này thì đang ở giai đoạn nào ạ. Ko biết nó đã tiếp thu được giọng hót của chim khác chưa, chừng nào thay lông và một năm thay lông mấy lần. E cám ơn các bác

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ðề: Than con nuôi lên ko biết ăn sâu, ăn bột

Vậy đây là 1 con "múa hót",1 con chim "múa hót" mà ví như con chim bổi thì CHIP thấy không ổn!
Lý do con chim này không biết ăn sâu:Chủ chim trước hoàn toàn không cho ăn sâu từ rất lâu(đây là 1 trong những cách hạn chế tật xấu khi chơi chim Hót),nên có trường hợp "chim" gặp "sâu" lại nhảy hoảng vì sợ!Nếu vậy thì bạn nên tập cho chim ăn bột!
Cắt thật nhỏ cào cào cho vào cóng bột rồi trộn đều lên tập cho chim ăn từ từ!Làm ơn đừng trộn bột rồi nhét như bạn nào đã nói!
Cứ cho chim ăn như vậy đến khi nào thấy chim có thể ăn bột khi không có cào cào!
Thân!
Chào Chip, mình mới chơi choè than nên thấy hơi lạ khi Chip nói là để hạn chế tật xấu của Than hót thì không cho ăn sâu. Trong khi rất nhiều người nói với mình rằng, nếu Than mà không có sâu quy thì không sung được! Mình thật sự bối rối về vấn đề này. Mình cũng biết, hiện nay rất nhiều người đã dùng cám của Chip và thấy rất ổn, thậm chí không cần phải cho Than ăn thêm mồi tươi. Chỉ tiếc nhà mình xa nhà Thắng quá nên khó có thể mua được cám của Chip. Hiện nay mình đang nuôi hai em, một em non mới được 1 tuổi, còn một em già nhưng giọng không hay lắm. Hằng ngày mình cho em nó nghe clip trên mạng vào buổi sáng, cho mỗi em hơn chục con sâu quy, thỉnh thoảng cho ăn thêm tép tươi và dế (vì hiện nay chưa có cào cào), còn cám thì mình mua của một cửa hàng bán chim gần nhà. Mình đi làm rất bận nên không có thời gian đưa hai em nó di dợt được thế mới chán. Chip có cách nào giúp mình để hai em nó hót hay hơn không? Cảm ơn Chip nhiều!

tungrin

Thành viên mới
SVC$
0
he he! em mới bắt dược 1 tổ chích choè cũng sắp chuyền rồi mà sao dút nó lại ko ha mỏ lam sao dể dút nó ăn dây mấy bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom