Guest viewing is limited

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Con này là trống hay mái

cái lòi ra , cả nhà đừng nghĩ cái ko hót nó có hót nhưng nhỏ và ngắn thôi

Hoami&gachoi2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình thì con ngoài cùng đang ngoái cổ là trống đó. Theo cảm giác thôi nhìn chưa rõ lắm vì vướng nan lồng.

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0

cho em hỏi những con nào không phải lông báo thì là chim mái àh.Em cũng có một con chim như vậy nhưng chưa biết là đực hay cái nữa.Lông nó màu đen trơn ko phải lông báo chỉ dùm em với thanks các bác nhiều:a35:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
choè than non phân biệt trống trống mái

có ai biết chọn trống mái choè than non không ạ, em chuẩn bị đi mua choè than non nhưng nó có 1 bộ lông sám giống choè than mái nên không giám chọn, ai biết chọn choè than non trống mái thì xin trả lời bài
cảm ơn

hangdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: choè than non phân biệt trống trống mái

than non muốn coi trống mái nếu còn non ngày tuổi thì bạn nhìn dưới cằm của nó,con nào cằm đen là trống,lợt hơn là con mái,ko thì nghe tiếng kêu của nó khi cho mấy con con bỏ đói,con trống sẽ kêu tiếng choè........... dài,còn con mái thì tiếng kêu choè.. nhẹ hơn,thường thường trong ổ chim con nào bự con đầu to chủ yếu là trống nữa,chúc bạn có chú chim ưng ý
thank

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0

Vấn đề này đã được nhắc đến khá nhiều.Hi vọng bạn cố gắng tìm đọc trước khi mở bài mới

http://www.svcvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=315

Sao mùa này mà lại có Than non hả bạn??Lạ quá ha :a33:

cách chọn trống mái thì hangdoc nói thế là chuẩn rồi nhưng cũng không chắc 100% đâu. Cứ nuôi đợi nó thay lông xong là chắc nhất

Mùa này miền Bắc lạnh thức ăn ít nên chim hầu như không sinh sản. Nhưng miền nam nóng ấm nên... biết đâu chim đẻ quanh năm cũng nên anh thachthung nhỉ:a21:

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0

có ai biết chọn trống mái choè than non không ạ, em chuẩn bị đi mua choè than non nhưng nó có 1 bộ lông sám giống choè than mái nên không giám chọn, ai biết chọn choè than non trống mái thì xin trả lời bài
cảm ơn

Theo mình biết thì mùa này không còn than non nên nếu như bạn bảo có màu xám giống tham mái thì dám là... mái lắm đó:a42:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0

em thấy mấy con than non nó có 1 bộ màu xám giống choè mái lắm nên không dám chọn vội, nên em nhờ các anh chỉ giúp em phân biệt trống mái choè than non

doanngoctien

Thành viên mới
SVC$
0
Gộp bài!

cảm ơn ae nhiều lắm. anh nganhuyen chi cho em cach cho may chu than lơn đút mồi than nhỏ:a19:

anh Nganhuynh ơi em ở cùg quê với anh .nhưng giờ em đã lên sg:a04: ,anh có thể cho em địa chỉ liên lạc đươc không.lần trước đôc bài viêt của anh làm em không chỉ nhớ nhà mà còn quê hương nươc nổi của mình.hồi nhỏ em cũng bắt nuôi rồi chết như anh kể vậy, nhưng hồi đó chim than nhiều lắm về tận trước nhà làm tổ chứ không đi kiếm cực khổ như giờ đâu.em với anh em tính về quê mở hội chim than va Chào Mào ,nhưng em muốn học hỏi kinh nghiệm của cac anh không biêt có được mơ ước chở thanh sự thật không nữa.mong anh giup đỡ :a40:

thienduong_noicoanhvaem10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con này cua bạn la mái ròi . ban chọn con khác đi.làm theo những cách ma các anh bày ở trên áy .chúc bạn tìm được một em như ý
:a34::a12::a14:

saudaudo

Thành viên mới
SVC$
0

Cho mình hỏi tháng này có chim choè than non chưa vậy nêu có ai biết thì chỉ chỏ bán dùm mình nha mình mê choè than non lắm rồi xin các bạn giúp đở mình nha:a27:

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chích choè than non

Than mái chỉ hót chuyện trong năm đầu thôi, sang năm sau chỉ kêu vit.. choẻ thôi bạn ah

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình là người rất ít kinh nghiệm nuôi than. Có lần mình đọc trên diễn đàn hướng dẫn cách chọn than non đực bằng cách xem lông dưới mỏ dưới màu đen là trống, sám tro là mái. Cho đến giờ mình chưa chọn sai bao giờ.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Than mái chỉ hót chuyện trong năm đầu thôi, sang năm sau chỉ kêu vit.. choẻ thôi bạn ah

Gửi bạn xem - nghe than Mái hót!
Mình nghe không giống : " vit...chòe".
Clip post dã lâu, xin gửi lại các bạn thửơng thức.
<embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i296.photobucket.com/player.swf?file=http://vid296.photobucket.com/albums/mm199/MTCHIP/16062008008.flv">

Thân!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Còn đây là đang nóng giận.

<embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i14.photobucket.com/player.swf?file=http://vid14.photobucket.com/albums/a339/guitare8/15062008007.flv">

Nàng mái này đã nhận được lời mời ra Hà Nội chinh phục Trống Hà Thành từ mùa trước, mới đây nghe đâu cũng chinh phục được 1 anh khi đang đứng trong Lụp Bẫy.
Hy vọng sau 2 clip được post lại này, các bạn sẽ không còn chê Than Mái không Hót hay không Đá được nữa nhé! Và khi vào mùa chim non, cũng đừng vì thế mà hất hủi những nàng mái xinh đẹp của chúng ta. Hihihi!

Thân!

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn cái ức là bít trống mái chứ jì bạn.. nếu không thì chỉ còn cách nghe chim hót líu mới bít...

Lưu ý ngôn phong khi trau đổi trên diễn đàn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0

hai con non của ban hay lắm đên bay giò thi chắc la no đã hay lam rùi nhỉ
:a34:

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

chim con sao phân biệt được trống mái mà bạn lôi ra nhìn ức mà phân biệt là sao ? chim con toàn lông báo và to chỉ có nghệ nhân hoặc cao thủ lắm mới phân biệt được trống mái khi chim con nhưng chỉ được phần nào .

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a43: hìhì xin lỗi toàn thể nha... tại chim nhà mình khi ức có lông đen thì nó mới chịu đi gió...kèkè..lèo tèo vài đóm đen là ok goài hix.....

Lưu ý ngôn phong khi trau đổi trên diễn đàn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom