Guest viewing is limited

thiennhan789

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy anh ơi ! vui lòng cho em hỏi ! em có 1 con than chuyền, nay được khoản 3 tháng rưỡi tuổi rồi. mà em ko biết rõ nó là trống hay mái nữa. em ko biết up hình nên em sẽ thử diễn tả, mấy a đoán dùm em xem nhé !

lông đầu của nó hiện h vân đang là màu nâu sẫm ( nâu của than con thường có ), trên lưng ra rất nhiều lông xanh có ánh biếc ( từ lưng kéo dài xuống đến đuôi, trên 2 vạch trắng 2 cánh cũng có khá nhiều .... làm 1 vòng quanh cổ nhưng ngừng lại ở sát 2 bên vai có vẽ như nó ko có ý định mọc ra trước ngực ) ngược lại ngực thì lại trổ lông xám tro. vậy là nó là mái hay trống ? vì em nghe người ta nói thường mái ko có lông xanh trên lưng, có trường hợp nào mái cũng có lông đó ko mấy a ?
ai biết chỉ dùm em ! thanks !

hoangxuan

Thành viên mới
SVC$
0
nhờ ACE giúp xem đây có phải là chòe than đực ko

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

nhờ mọi người giúp hộ xem có phải chim đực không ạ, em mới bắt chiều nay

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
Ðề: nhờ ACE giúp xem đây có phải là chòe than đực ko

...tôi đoán chim này đực 80%...nếu sai đừng cười nhé...

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Chim này của bạn Trống 100% rồi, dưới hàm có lông đen, chim này tướng đẹp, dài đòn, mặt dữ, hi vọng nó sẽ trở thành ca sĩ hót múa nhé. Thân chào.

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thì thấy không có gì phải giấu hết. hi. có nhiều đặc điểm để xem giới tính của chim nhưng cái quan trọng nhất thì hình như mình chưa thấy ai nói đến. xin hỏi có bạn nào xem trống mái qua lỗ mũi chim chưa:a05::a05::a05:???? xin đừng cười mình nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom