Guest viewing is limited

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cả nhà xem hộ em đây là trống hay mái nha

thích nuôi than con mà hok biết lựa trống mái , buồn luôn ,trống mái gì nuôi tất ,đằng nào củng cần một em mái pro để kích ,

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hjhj, chim này là trống rồi bạn ơi, nhìn kỹ là có thể thấy cầm đen mà! hj. các bác ở sài gòn vui quá, có cafe cà fao vối nhau hoài lun hen ^^, em ỡ tây ninh kiếm 1 chỗ dượt rầu kinh khũng ! hjx:a23: hẻm có anh em nào hết ^^ quạ may ra thị xả.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cho em ké 1 ly cà phê với nha. Em cũng nghĩ em nó 90% là Trống. :a01:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

theo kinh nghiệm của mình thì đây là em đực! nếu ai cá thì cho mình chung. chủ top nhớ pot ảnh em này khi đổ lông nhé!.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

hehe các bác đợi nhé khi nào có kết quả thì chủ topic nhớ cho biết kết quả thật sự nhé :a01::a01: mình thấy có thêm 1 ly và phê nữa của bác Crazy-GiaLai rồi hehe các bác bảo hàm dưới đen là trống thì em xin thư một chuyện mùa trúc em có nuôi 1 con từ nhỏ đến lớn hàm đen tuyền nhưng vẫn mái nếu ko tin mấy bác vào xem bài năm ngoái em poss về em nó em.em để ý hàm của chim rồi hàm con trống có hình dạng khác hơn con mái còn việc đen hay ko thì chim con tới lúc đứng cầu dc thì trống mái hám đếu đen hết nhưng tùy thuộc vào mức độ đen(đen thường hay đen tuyền) lúc chim mới mở măt v ra lông tơ còn nằm ổ thì con trống hàm đen trước con mái con mái khi đó hàm còn màu hồng và lông dưới hàm màu xám còn con trống thì có vài cọng đen ngay từ lúc mới mọc lông tơ và đặc biệt là khi con nằm ổ con mái rất lanh lợi và hay dàng ăn nên to hơn con trống vì điểm này rất nhiều người nhầm lẫn,củng như khi em mua chim ngoài TK người bán thấy còn nhỏ đưa ra những con chim to đùng nhưng nhìn kỷ thì hàm ko có chút gì là đen vì thế dễ chết khi lựa chim con to con mà ko để ý mỏ.Còn chuyện lông đen trên lưng thì trống mái đều ra lông đen trên lưng hết chủ yếu là ở phần ức thôi con chim của chủ topic này tuy ko nhỏ con nhưng hàm chim ko chữ V mà giống như hình vòng cung + thêm lông báo rất nhạt màu tuy lông báo nhiều nhưng em ko thấy đen chổ nào.Em thấy sao nói thế chứ ko có ác ý gì chê bái hay trù ẻo con chim của chủ topic nhưng vì mún chủ topic ko thất vọng khi nuôi chim,bỏ công nhưng lại bị hố giống như em hồi trước

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0

hehe các bác đợi nhé khi nào có kết quả thì chủ topic nhớ cho biết kết quả thật sự nhé :a01::a01: mình thấy có thêm 1 ly và phê nữa của bác Crazy-GiaLai rồi hehe các bác bảo hàm dưới đen là trống thì em xin thư một chuyện mùa trúc em có nuôi 1 con từ nhỏ đến lớn hàm đen tuyền nhưng vẫn mái nếu ko tin mấy bác vào xem bài năm ngoái em poss về em nó em.em để ý hàm của chim rồi hàm con trống có hình dạng khác hơn con mái còn việc đen hay ko thì chim con tới lúc đứng cầu dc thì trống mái hám đếu đen hết nhưng tùy thuộc vào mức độ đen(đen thường hay đen tuyền) lúc chim mới mở măt v ra lông tơ còn nằm ổ thì con trống hàm đen trước con mái con mái khi đó hàm còn màu hồng và lông dưới hàm màu xám còn con trống thì có vài cọng đen ngay từ lúc mới mọc lông tơ và đặc biệt là khi con nằm ổ con mái rất lanh lợi và hay dàng ăn nên to hơn con trống vì điểm này rất nhiều người nhầm lẫn,củng như khi em mua chim ngoài TK người bán thấy còn nhỏ đưa ra những con chim to đùng nhưng nhìn kỷ thì hàm ko có chút gì là đen vì thế dễ chết khi lựa chim con to con mà ko để ý mỏ.Còn chuyện lông đen trên lưng thì trống mái đều ra lông đen trên lưng hết chủ yếu là ở phần ức thôi con chim của chủ topic này tuy ko nhỏ con nhưng hàm chim ko chữ V mà giống như hình vòng cung + thêm lông báo rất nhạt màu tuy lông báo nhiều nhưng em ko thấy đen chổ nào.Em thấy sao nói thế chứ ko có ác ý gì chê bái hay trù ẻo con chim của chủ topic nhưng vì mún chủ topic ko thất vọng khi nuôi chim,bỏ công nhưng lại bị hố giống như em hồi trước
Em uống cà phê đen bỏ ít đá , ko biết bác MCHIP uống gì nhỉ. Nếu hàm dưới có hớ thì với quả đầu và cấp mình này khó là Mái được :a01:. Có anh em nào muốn theo kèo này ko vậy, cà phê miễn phí đấy nhá:a43::a43::a43:

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

đợi 3 tháng nữa xem ai thắng ai thua!3 tháng là nó bắt đầu trổ sơ sơ trên lưng rồi đó!:a01:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Muốn nhanh thì cứ túm 1 nhúm lông trước ức nhổ đi, 1 tháng sau là có kết quả ngay mà.
Ui! Thứ 6 này lại có mặt trên DakLak, không biết có dịp được gặp Crazy không nhỉ??? Hihihi, có gì 2 anh em mình cà phê cà pháo trước đi rồi chừng nào ăn độ mình bảo bên kia đưa tiền lại thôi. Chip tính vậy được hem Crazy? Hihihi
Ps: Ui ui ui, lỡ ông chủ topic friend với ông kia, hand in hand, 1 tháng sau úp 1 con khác lên màu lông xam xám thì sao Crazy??? hihihi.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0

Muốn nhanh thì cứ túm 1 nhúm lông trước ức nhổ đi, 1 tháng sau là có kết quả ngay mà.
Ui! Thứ 6 này lại có mặt trên DakLak, không biết có dịp được gặp Crazy không nhỉ??? Hihihi, có gì 2 anh em mình cà phê cà pháo trước đi rồi chừng nào ăn độ mình bảo bên kia đưa tiền lại thôi. Chip tính vậy được hem Crazy? Hihihi
Ps: Ui ui ui, lỡ ông chủ topic friend với ông kia, hand in hand, 1 tháng sau úp 1 con khác lên màu lông xam xám thì sao Crazy??? hihihi.
Ây da:a36:, tình hình này rất là tình hình:a02:. Anh nói em mới chợt nghĩ ra:a43:, bi giờ phải làm sao nhỉ, hay là anh chủ Topic chịu khó giao con chim cho bác nào đang cầm cái Còi nuôi hộ nha :a24::a43::a24:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

ÚI chài anh CHIP này chơi khôn quá ta chưa biết gì hết mà nắm chắc phần thắng nhiều vậy :a01::a01: ông anh nuôi nhiều chòe nên tự tin gớm nhỉ nhưng cứ đợi xem kết quả rồi biết nhé củng mong là mình nói sai chứ ko thôi chủ topic buồn chết hehe:a01: nhưng mà chỉ cá vơi ai trong Sài Gòn thôi xa ko quá chơi đâu hehe :a01:
Thấy mình con chim nay hơi ớn :a36: vì ko phải mình đào nên chỉ cá chơi cho vui vơi anh CHIP nếu anh Crazy mún thì chơi còn nhiều quá thì chú em này kham ko nổi nhé :a01: vì là học sinh chứ ko phài đại gia nếu là đại gia thì cả nước cá em củng dám cho dù có thua(đùa thôi) còn chuyên bạn với chủ topic mà anh CHIP nói thì ko có đâu em với chủ topic còn chưa nói chuyện huống chi là bạn:a01:

binhhatay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mấy bác cứ yên tâm nha ! sắp có kết quả rùi ! e nó đã biết an cám khô rùi 1 và em cũng đã nhổ 1 ít lông rồi ! kết quả thì sớm có thôi ! và trọng vụ này e nó như nào thì sẽ là như vậy ! chứ không có chuyện friend gì đâu nhá ! thân !

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hì chủ topic đã nói thế mình an tâm rồi chứ ko ông CHIP lại suy đoán lung tung nữa :a01::a01:

xuanoanh10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách phân biệt chích chòe than non Trống/Mái

em thì nhìn họng và lông lưng là chuẩn nhất, hôm vừa rồi lang thang vào bản cả buổi sáng bắt được 1 ổ 4e tỷ lệ 50%, thế là ok rùi, hi vọng các em mau ăn ... chóng hót :a01:

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim trống mà cụ. hàm đen tuyền thế thì trống 100% không phải bàn cãi, mình chưa gặp trường hợp nào hàm đen mà lại là mái cả, bạn mình là thợ bán chim ở trợ hàng hải phòng cũng nói vậy.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim trống mà cụ. hàm đen tuyền thế thì trống 100% không phải bàn cãi, mình chưa gặp trường hợp nào hàm đen mà lại là mái cả, bạn mình là thợ bán chim ở trợ hàng hải phòng cũng nói vậy.
Bác huynhlong bắt đầu cảm thấy bất an rồi đó :a01:. Em đặt thêm 1 gói Ngựa trắng nữa nhá :a43::a21:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

Úi úi mấy bác ỉ đông hiếp yếu thế này thì hơi tội cho mình nhỉ trên đậy chủ yêu để ACE vào bàn luận và tham khảo ý kiến+một chút tranh cải cho thú vị thôi chứ mấy bác ép quá thì chắc ko chơi nữa :)) từ đầu mình chỉ nói là ly cafê thôi bác crazy chơi ác quá :a36: nhưng cứ đợi xem kết quả cho vui :a01: còn thắng thua ko quang trọng vì mình muốn qua vụ này học thêm vài kinh nghiệm về việc chọn than con đó mà :->

binhhatay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

e binhhatay thành thật xin lỗi các bác ! hhuhu e nó đã ra đi với thân hình chỉ còn lại 1 nửa ! sau 1 đêm đàn chim của e đã tan tác ! c,m mồi thì bị cắn nát 2 ngón chân ! c,m huế thì bị chuột vờn cho rụng hết lông ! e chòe non thì bị chết ! 2 ngày nay e buồn quá !!! :a09::a09::a09: không muốn làm gì cả !!!!! và bây giờ e đang tính kế bắt bằng được con chuôt đấy !!!hik hik ! xin lỗi mấy bác vì e đã không có kết quả !!!

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

Úi chài chia buồn thật nhiều với bác nhé bác tìm bậy hoặc keo dính chuôt hay bẫy sau đó tim một loại thức ăn thật ngon dụ nó bác nhất định phải trừ khử con chuột ác ôn đó :a43::a43::a43: chứ để nó sống thì nguy hiểm lắm

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0

thành thật chia buồn cùng bác! như này thì bác huynhlong sướng quá còn gì, hehe,

minhtuan80

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi em này có phải là em mai không

hôm qua có ông em ở quê lên cho 1 em chòe mà em chả bít là trống hay mái,và nuôi để hót hay để đá
mong các bác giúp đỡ với,em xin chân thành và cảm ơn

Đang thay lông , Đực 100% ruùi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1:a02::a08::a22:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom