Guest viewing is limited

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Ðề: than Bổi

Bạn xem lại kỹ nó bị gãy lông hãy rụng hẳn luôn. Nếu gãy thì nó ko mọc lại đâu mà phải đến khi thay nó mới mọc, còn bị rụng hẳn thì nó sẽ mọc lại thôi. Nếu gãy thì bạn cũng để vậy chứ đừng nhổ bởi chim bổi nó hay nhảy nên sớm muộn gì cũng bị gãy thôi, nhổ làm chim yếu đấy.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

bạn yên tâm đi, như thế là khoảng một tháng nữa là có lông nhú ra nhìn rõ thôi. bạn chịu khó tắm và cho ăn tốt nhé

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn yên tâm đi, như thế là khoảng một tháng nữa là có lông nhú ra nhìn rõ thôi. bạn chịu khó tắm và cho ăn tốt nhé

Cảm ơn Bạn ! Bg có cho nên ăn sâu nữa hay chuyển sang ăn dế để Em nó ra lông đuôi nhỉ bạn . Em nó mới ăn Cám !!!!!:a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01:

thachwinpack-Qngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ăn dc cám là good rồi! cố gắn chăm sóc né.mình củgg có 1 con bổi nuô dc 4 tháng rối đã hót nhưng hót lén thôi. nhưng hay di gió ban đêm( lúc bật dèn) heheh.chúc bạn có một chú chim khỏe

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Chip !!!
Bài Than Bổi của Mình đã chuyển qua chỗ nào thế . Mình ko hiểu lý do !!!:a20::a20::a20::a20::a20::a20::a20::a20::a20::a20::a20:

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Thuần chim bổi!

kakaka quá lý tưởng, cảm ơn MTCHIP với tâm huyết truyền đạt cho anh em lĩnh hội đầy đủ

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thực sự đó chỉ là dáng chim khi đấu hót,bất kì con Chích Choè Than nào cũng như thế khi gặp đối thủ bạn ạ!Còn chuyện có thành chim múa hót hay không thì không ai nói trước được khi nhìn chim Bổi hoặc chim Con!Có chăng chúng ta chỉ có thể dựa vào dáng chim,chim cao,thon dài,mỏ mỏng thì nhiều khả năng sẽ thành 1 con chim múa hót tốt!
Thân!
Bạn MTCHIP ơi,cho mình hỏi nha?
Một chú bổi nuôi bao lâu thì có thể hót được?mình biết là còn tùy vào tố chất của từng con nhưng m muốn hỏi là khi mà m làm theo cách của bạn thì thường thường là bao lâu thì chú bổi mới chịu hót vậy? Có đến 1/2 năm không bạn? Thanks bạn nha,m cũng nuôi nhiều chích chòe lắm nhưng m chỉ nuôi từ non lên thôi,chứ chưa nuôi bổi bao giờ cả,hjjjjjjjj
(Bài Viết của bạn hay và ý nghĩa lắm)

angelboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho e hỏi mấy anh vài kinh nghiệm chơi CT than được không

Hôm chủ nhật em vừa mới đi bẫy Chào Mào đi bẫy chào mào mà bẫy được CT than mà bẫy nó bị hoãng các anh ơi lông đuôi rụng hết rồi và nhát lắm từ lúc em bỏ nó vào lòng đến giờ không hót 1 tiếng không bik em nó có ăn sâu và cám không tại e trùm áo lại cho chim đỡ nhót đó mà

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho e hỏi mấy anh vài kinh nghiệm chơi CT than được không

ngu ý của em là bác phải từ từ vào cám cho em nó. cứ cho cám và sâu vào với nhau. nước đầy đủ. đậy áo lồng kín để em nó ở nơi yên tĩnh. để nó chịu mở mồm hót thì cần nhiều thời gian nữa

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho e hỏi mấy anh vài kinh nghiệm chơi CT than được không

Hôm chủ nhật em vừa mới đi bẫy chào mào đi bẫy chào mào mà bẫy được CT than mà bẫy nó bị hoãng các anh ơi lông đuôi rụng hết rồi và nhát lắm từ lúc em bỏ nó vào lòng đến giờ không hót 1 tiếng không bik em nó có ăn sâu và cám không tại e trùm áo lại cho chim đỡ nhót đó mà
Chắc bạn mới chơi chòe than nên không biết đó thôi, chứ chòe than bổi mà thuần đc đến khi em nó chịu mởi miệng hót nếu người nào giỏi lắm thì phải mất 1 năm bạn ạ, còn việc em nó nhác là bình thường thôi, chòe than bổi là chúa nhác mà, bạn cứ cho sâu qui với cám bột trộn chung cho nó ăn, nếu có thể bạn trộn cám bột với trứng kiếng vàng thì em nó mau ăn bột hơn. dài dòng chia sẻ có gì không phải thông cảm

angelboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy anh ơi giúp em với

Em có nuôi 1 em chích chòe than do em bẫy được ! hiện giờ chú còn nhót quá nhảy loảng xạ trong lồng làm chảy máu gần con mắt bên trái em đã cắt những miếng muốt mềm quấn các nang lòng cho em nó nhảy không còn bị chảy máu nữa ! Giờ em mún giờ các anh cách chăm sóc sao cho em nó lành vết thương lại tại em mới tập nuôi chim thui huhuhu giúp em với các anh ơi ! mỗi ngày em đều thay nước cho em nó 3 ngày cho ăn cào cào

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Mấy anh ơi giúp em với

Bạn quay áo lồng lại ngay và không phơi nắng nhé. Đọc thêm các bài viết thuần chim đã có trên diễn đàn.
.
Thân

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
than bổi cần hướng dẫn

tình hình là em than này lúc mua là em bổi mép vàng,đã nuôi được 5 tháng đã bung hết áo lồng,ngồi gần khoảng 1 mét thì không nhảy nhưng cầm vào lồng thì nhảy nhưng không tông vậy mấy pro cho hỏi cứ để vậy hay là cần chùm bớt áo lồng lại,thank mấy pro bớt chút time hướng dẫn

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: than bổi cần hướng dẫn

nếu không *** lồng nữa thì để cũng đưoc thời tiết đẹp ấm thì ok. bạn treo ra chỗ nhiều người qua lại cho chim nhanh dạn. nói cung chòe bổi mà còn mép thì dễ thuần và nhanh hót bạn a.
thân!

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mới mua 1 con bổi ĐNang xong, đọc các bác bàn về thuần than bổi mà nản. Chơi than công phu quá, cả năm mới hót thì lâu quá. Cảm ơn bác đã chia sẻ

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác cứ từ từ mà nuôi, trong đầu cứ coi như ko có nó 1 năm thôi mà, mà 1 khi nó mà hót sổng, đi gió thì lòng rạo rực biết bao, cứ chăm chút 1, rồi nó sẽ ko bao h phụ chủ đâu anh ah, :a21:
Thân.

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi, mọi thứ nó có cái công, nếu dễ anh có thể mua con chim đã thuần, em giờ đang nghiềm cái trò thuần than hơn là nuôi hót ... ở nhà đang thuần mấy con .... tuy cực, không thấy nó hót gì cả, nhưng mỗi con có một cách thuần khác nhau ... càng làm mình khoái chí trong thú chơi đầy kiên nhẫn này...

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
chíp ơi cho anh hỏi cái, anh mới được 1 người bạn cho anh 1 em choe thàn bồi họ nuôi được 1 năm lồng rồi nhưng sao nó nhẩy kinh quá như chim mới bẫy về, anh hỏi họ bảo nuôi ở nhà nhưng đi vắng cả ngày tối mới về nên nó không quen, giờ muốn thuần nó thì làm cách nào em chỉ anh với nhé. thanks em trước. bỏ chòe than được mấy tháng giờ lại muốn chơi lại . trước anh toàn chơi chim thuâng rồi nên giờ được cho 1 em mộc 1 năm mà thấy nó nhẩy kinh quá như chim mới bẫy về chán.:a43:

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà mình có 1 chú chòe mái nếu thả chòe mái vào cùng chòe bổi để vào cám có đc. ko vậy

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
này bác chip ơi,,,em vào cám mà nó koc hịu ăn...ban đầu em cho 3 sâu 1 cám..qua hôm sau thì hết sâu hết cám..cứ như thế trong vòng 3 ngày em cho thêm 3 sâu 2 cám,,,nhưng mà 3 sâu 2 cám trong 1 tuần thì ko thấy cám vơi...chỉ thấy em nó toàn tìm sâu mà ăn ko à :a43:..giờ mình bắt đầu lại từ 3 sâu 1 cám hả bác chip...hay bác có cách nào bày luôn cho em nhỉ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom