Guest viewing is limited

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
xin cám ơn MTCHIP! rảnh rổi chắc phải tìm lồng mới cho nó thôi! cái lồng này hoamirung mua rồi mình mang cả chi và lồng về chơi luôn.Nhân tiện đây xin hỏi nếu cho chim than chọi thông lồng,khi muốn tách chim ra mặc dù nó vẫn còn bám lấy nhau thì làm thế nào là an toàn cho cả 2 con.
Vác dao bầu ra mà chia thôi chứ còn làm sao hả cụ!!!
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
xin cám ơn MTCHIP! rảnh rổi chắc phải tìm lồng mới cho nó thôi! cái lồng này hoamirung mua rồi mình mang cả chi và lồng về chơi luôn.Nhân tiện đây xin hỏi nếu cho chim than chọi thông lồng,khi muốn tách chim ra mặc dù nó vẫn còn bám lấy nhau thì làm thế nào là an toàn cho cả 2 con.

Chào cụ Ta Hien

Mình chỉ chơi Than hót thôi nhưng cũng thấy sơ sơ anh em đá Than làm thế này: Than có đặc tính đá thế cứ quấn lấy nhau khóa chân và mỏ. Lúc đấy hai con cứ nhùi một cục hơi khó phân biệt. Cụ cẩn thận dùng tay chụp khéo cả hai không cho cựa quậy sau đó gỡ từng móng một và mỏ cẩn thận tránh làm chim hoảng và thả ai về nhà nấy. Thế thôi

Chúc mừng hội Than Hà Đông, chúc hội ngày càng có thêm nhiều em hót múa tuyệt đỉnh nhé. Thân chào

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Chào cụ Ta Hien

Mình chỉ chơi Than hót thôi nhưng cũng thấy sơ sơ anh em đá Than làm thế này: Than có đặc tính đá thế cứ quấn lấy nhau khóa chân và mỏ. Lúc đấy hai con cứ nhùi một cục hơi khó phân biệt. Cụ cẩn thận dùng tay chụp khéo cả hai không cho cựa quậy sau đó gỡ từng móng một và mỏ cẩn thận tránh làm chim hoảng và thả ai về nhà nấy. Thế thôi

Chúc mừng hội Than Hà Đông, chúc hội ngày càng có thêm nhiều em hót múa tuyệt đỉnh nhé. Thân chào

cám ơn Bác Diệp Đại Thành!
Lần tới em thử làm theo lời bác,sẽ báo cáo kết quả sau.Anh em khác có cách gì thì mách giúp nhé.Cũng thích cho nó đá nhau nhưng cũng sợ hỏng mất chim thì tiếc lắm.Ghè lồng thì hỏng mất móng và lông.

@hoamirung : nếu mà là gà đá thì dễ nhỉ!áp dụng cái chiêu đó có ngay nồi lẩu!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Anh em đâu hết rồi??? Cuối tuần này thấy hẹn nhau đá than mà ko thấy anh em lên đây hẹn hò à??? Nguội quá nguội quá

A Páo

Thành viên mới
SVC$
0
Không Biết ...hôm nay các cụ ý hò nhau đá thông lông , nhưng do cẩn thận sợ hỏng chim hoặc vấn đề gì đó ...các cụ lại ko cho đá thông lồng lại ghé vào nhau đánh qua nan và vanh lồng....thế là 1 con bị vẹo móng ....về khoảng 4>5 ngày nữa rụng là vừa ....thế là 1 con chim hay đã bị hỏng bây h chơi hót cũng mất đi cái giá trị con chim .....anh Mạnh tuần sau đừng đá thông lồng nữa nhé ...cứ phát huy như con của đối thủ là được ....ae lúc đó đã rặn rồi mà lại ...mà sao e thấy cái giống chòe này nó hăng quá mức ,đánh nhau ko quan tâm bên ngoài có cái gì cả cứ thế mà quấn lấy nhau ...giằng ko ra :a43::a43::a43::a43:...HM được như vậy có tốt ko

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Nghe thiên hạ đồn chim của ông Tahien nuôi kém, ko cho ăn hôm qua chọi với chim của ông Vân mà sơi cả chân chim của ông Vân.

Đề nghị ông Tahien up ảnh cho anh em xem đi
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
dợt chòe này 21-3-10, ảnh hơi ít,lần sau em sẽ cố gắng chụp nhiều hơn.Con chòe dưới đây nó đã làm một trận với chòe nhà em,kết quả các bác sẽ rõ sau khi xem clip

con chòe ở trên đây các bác.nó đứng lồng bên trái.

con chòe nhà em đứng bên phải

lên sàn,chiến đấu (con bên trái của bác Vân,Con bên phải của em)

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
chòe than nhà em,cho em khoe tí các bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
clip chọi chòe đây các bác
Chú Bim quay cận cảnh~

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/lrM7YnYkYgs&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/lrM7YnYkYgs&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
clip chọi chòe đây các bác
Chú Bim quay cận cảnh~

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/lrM7YnYkYgs&hl=en_US&fs=1& width=480 height=385 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>

Chú Than cua TAHIEN có màn khóa chân đối thủ ấn tượng quá.
Xin chúc mừng TAHIEN cũng như hội Chòe Than Hà Đông ngày càng phát triển, hy vọng 1 ngày gần đây sẽ vào tham quan vào giao lưu học hỏi.

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Chú Than cua TAHIEN có màn khóa chân đối thủ ấn tượng quá.
Xin chúc mừng TAHIEN cũng như hội Chòe Than Hà Đông ngày càng phát triển, hy vọng 1 ngày gần đây sẽ vào tham quan vào giao lưu học hỏi.

cám ơn bác,có lẽ có kia mổ nó nên nó mới kéo chân đấy!Hôm nào mời bác ghé chơi

cho thông lồng em cũng sợ hỏng chim vì tuần trước nữa cho nó thông lồng,nhìn hai con nó quấn lấy nhau ,mổ vào mặt sợ nó bị hỏng mắt.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Hình như bác Tahien cho chim uống nhầm mực đen hay sao??? Nhì cổ họng đen kịt!!! Bác về ktra lại nhé ko hỏng con chim hay thì phí đấy.

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
chao cac bac chu nhat toi nay cau lac bo chu chim mang ten doi bong nuoc Anh nay co cho anh em di duot ko nhi xem cac chu do cang the nao em hom nay moi nhap thanh vien ma ma muon up may tu cho som cam on cac bac nhe !:a45:

@chào maiduc
Chú viết kg có dấu nên đọc mãi mới hiểu,ở Kim giang nhiều anh em vào HÀ ĐÔNG dợt lắm,chú cứ đi qua triều khúc là đến nơi thôi.Mất Khoảng 10-15 phút,dạo này nhiều anh em mang chòe đến.Chú cứ mang vào giao lưu với anh em cho vui.Khoảng 8 giờ sáng.Có họa mi thì mang đi luôn nhé.còn có chổ cho hơn 50 người dợt nên cứ yên tâm.

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
chòe hót buổi tối

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/gYngQJcNfEo&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/gYngQJcNfEo&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

DUONG-HADONG

Thành viên mới
SVC$
0
em có con chòe bổi mới nuôi,h6m nào rổi mang sang hội Hà đong cho nó tập giọng.Mong các bác chỉ bảo

---------- Post added at 12:08 PM ---------- Previous post was at 11:46 AM ----------

sắp tới mùa chòe non,các bác cho em hỏi người mới tập nuôi chim như em nên chọn chim non để nuôi lên hay chọn chim đã bẫy được để nuôi, lợi và kg lợi khi chọn nuôi hai loại đó.Thêm nữa để chim bổi hót nhiều thì nên làm thế nào?xin đa ta.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
chòe hót buổi tối

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/gYngQJcNfEo&hl=en_US&fs=1& width=480 height=385 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>
Đúng là chòe chiến có khác, không ốp lồng em khác mà hót cứ như chuẩn bị đánh nhau ấy. Chúc mừng anh Mạnh có em hàng khủng :a44: :a44::a15: :a15:

maiduc

Thành viên mới
SVC$
0
@chào maiduc
Chú viết kg có dấu nên đọc mãi mới hiểu,ở Kim giang nhiều anh em vào HÀ ĐÔNG dợt lắm,chú cứ đi qua triều khúc là đến nơi thôi.Mất Khoảng 10-15 phút,dạo này nhiều anh em mang chòe đến.Chú cứ mang vào giao lưu với anh em cho vui.Khoảng 8 giờ sáng.Có họa mi thì mang đi luôn nhé.còn có chổ cho hơn 50 người dợt nên cứ yên tâm.
bác TA HIEN ơi cho em hỏi tí chút nhà em nuôi con chòe này lâu rồi ở nhà hót nhiều lắm đứng gần ko giám hót hoặc nhìn thấy người thì hót giọng bé thôi bác cho em hỏi làm thế nào nhìn thấy người mà vẫn căng giọng hot cám ơn bác !

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
bác TA HIEN ơi cho em hỏi tí chút nhà em nuôi con chòe này lâu rồi ở nhà hót nhiều lắm đứng gần ko giám hót hoặc nhìn thấy người thì hót giọng bé thôi bác cho em hỏi làm thế nào nhìn thấy người mà vẫn căng giọng hot cám ơn bác !

Mình cũng kg biết nữa,nhưng mình trả lời theo suy nghĩ cá nhân thôi.
1.chăm cho Chim phải thật sự căng mới được(đảm bảo họng đen nhé)
2.Ban ngày trùm áo lồng lại đừng cho nó hót, tối về mang vào nhà để nơi nào đó cao cao một tí(trên bàn chẳng hạn),mở áo lồng ra một nửa,sau đó mở clip chòe khác hót cho nó xem,clip chòe chọi càng tốt.làm vài hôm thử xem,mình đang làm theo cách này.
dĩ nhiên phải là chim thuần,con chim chưa thần thì kg khuyến khích.
Ghi chú: tớ kg chịu trách nhiệm khi nó kg hót nhé.
chúc có chú chim như ý

maiduc

Thành viên mới
SVC$
0
:a12:em cám ơn bác ta hien bác chỉ dùm em thế em học xem thế nào nhỉ vì con chòe nhà em thuần lắm đứng gần ko bay thậm chí tối đến bắt soa đầu chòe thoải mái ko bay da vâng cám ơn bác nhiều nhiều !
:a45: àh bác có clip chòe chiến ko gửi cho em với cám ơn bác :a01: àh em phiền bác 1 chút nữa chùm áo chòe nhà em vẫn hót ko kìm được bác ah hôm nay gió mùa về mà hót sang sảng nhưng cứ nhìn thấy người là hết hót nhưng em ra là lại hót nhỏ lạ quá ! thôi em cảm ơn bác lắm lắm he he hỏi nhiều quá bác đừng bực em nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom