Guest viewing is limited

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
THÔNG BÁO THÀNH LẬP HỘI CHOÈ THAN HÀ ĐÔNG

CHÀO TOÀN THỂ ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN SVC VIỆT NAM CÙNG TOÀN THỂ ANH EM CÓ NIỀM ĐAM MÊ TIẾNG HÓT CHÍCH CHOÈ THAN.

NỐI TIẾP NHỮNG THÀNH CÔNG CỦA HỘI HOẠ MI HÀ ĐÔNG. ANH EM TIẾP TỤC THÀNH LẬP HỘI CHOÈ THAN HÀ ĐÔNG VỚI CÁC THÀNH PHẦN VÀ NỘI DUNG CHÍNH NHƯ SAU:

HỘI TRƯỞNG: BÁC HẢI (NICK: Haihadong)
HỘI PHÓ: BÁC NAM (NICK: NAMHADONG)

- ĐỊA ĐIỂM DƯỢT: VƯỜN HOA KHU ĐÔ THỊ VĂN QUÁN (CẠNH VƯỜN HOA DƯỢT HOẠ MI)
- THỜI GIAN DƯỢT: SÁNG CHỦ NHẬT HÀNG TUẦN (MÙA ĐÔNG TỪ 8 GIỜ SÁNG, MÙA HÈ TỪ 7 GIỜ SÁNG)
- THÀNH PHẦN THAM DỰ: TẤT CẢ ANH EM CÓ NIỀM ĐAM MÊ CHIM CHÍCH CHOÈ THAN

VẬY HOAMIRUNG XIN THÔNG BÁO TỚI TOÀN THỂ ANH EM GẦN XA, MỜI CÁC BÁC CÓ CHIM MANG TỚI CỘI DƯỢT ĐỂ GIAO LƯU. HỘI HÀ ĐÔNG ĐÃ CÓ BUỔI DƯỢT CHOÈ THAN KHAI XUÂN THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP. HOAMIRUNG SẼ POST PHÓNG SỰ ẢNH ĐỂ ANH EM XEM VÀ GÓP Ý.

HẸN GẶP LẠI TOÀN THỂ ANH EM.

HOAMIRUNG

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mừng hội chòe than Hà Đông. Năm mới chúc anh em mê chòe than sức khỏe, hạnh phúc.

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn

Đây đúng là một tin vui đầu năm mới,khi một CLB,Hội nhóm của một loài chim được thành lập là một lần phong trào được nhân rộng.
Xin chúc cho Hội Chòe Than- Hà Đông ngày một phát triển lớn mạnh,có thêm nhều thành viên tham gia.
Xin chúc mừng

Thuận_Thân

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào mừng hội chòe than Hà Đông. Năm mới chúc anh em mê chòe than sức khỏe, hạnh phúc.

Chào Sơn, hy vọng đây là sân chơi em có thể tham gia và phát huy những gì em có, vì như anh thấy có lẽ em yêu choè than hơn cả.

Chào các bạn

Đây đúng là một tin vui đầu năm mới,khi một CLB,Hội nhóm của một loài chim được thành lập là một lần phong trào được nhân rộng.
Xin chúc cho Hội Chòe Than- Hà Đông ngày một phát triển lớn mạnh,có thêm nhều thành viên tham gia.
Xin chúc mừng

Thuận_Thân

Cám ơn lời động viên của bác Thuận. Hội choè than được thành lập là do nhu cầu của anh em chơi Mi muốn có chỗ dượt luôn choè than. Rất hy vọng được các bác ủng hộ và tư vấn.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

A Páo

Thành viên mới
SVC$
0
Đúng là tin vui đầu xuân các bác ạ !
Khoảng 2 tháng nữa mới đến mùa chòe non ....e phải làm 1 , 2 chú về nuôi ....chứ mua chòe trưởng thành chơi được rồi chát quá các bác ạ e ko gánh đc.
Lúc đấy lại phải nhờ các bác xem và phán hộ lên chọn con nào chứ cái món chòe này e chịu....nhưng hum off chai cuối năm ....nghe con của bác Bình vs Mạnh với bác Thắng MCT ....hót mà phê hết cả cõi lòng .....nhưng hình như e ko có duyên nuôi chòe ...làm die mất 2 con của bác Hưng Tiếc quá .....
Chúc cho Hội chòe Phát triển như hội Mi
Chúng ta cùng đi lên nhé !
Thân Chào! :a44::a44:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Đúng là tin vui đầu xuân các bác ạ !
Khoảng 2 tháng nữa mới đến mùa chòe non ....e phải làm 1 , 2 chú về nuôi ....chứ mua chòe trưởng thành chơi được rồi chát quá các bác ạ e ko gánh đc.
Lúc đấy lại phải nhờ các bác xem và phán hộ lên chọn con nào chứ cái món chòe này e chịu....nhưng hum off chai cuối năm ....nghe con của bác Bình vs Mạnh với bác Thắng MCT ....hót mà phê hết cả cõi lòng .....nhưng hình như e ko có duyên nuôi chòe ...làm die mất 2 con của bác Hưng Tiếc quá .....
Chúc cho Hội chòe Phát triển như hội Mi
Chúng ta cùng đi lên nhé !
Thân Chào! :a44::a44:
A páo ơi, hôm nay đi đâu mà ko vào? Anh alo sao ko thấy nghe máy. Hôm nay có nhiều choè cực, choè chọi hơi ác đấy. Anh đang up clip, khi nào xong anh sẽ post phục vụ anh em nhé.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào toàn thể anh em, mình xin post mấy tấm hình dượt choè than khai xuân sáng nay nhé. Trời mưa phùn cũng ko ngăn được lòng nhiệt tình của anh em đối với thú chơi tao nhã "chim cảnh" này.

Chiến binh của chú Hiếu, con này hót thì cứ gọi là thôi rồi Lượm ơi.

Chiến binh của bác Tahien, chim chưa được 1 mùa mà căng đét, hót hét ầm ĩ, tự vặt lông đuôi và cắn chân. Bác Tahien phải cho thử vài mỏ để em nó bớt căng. Clip sẽ up sau.

Chiến binh của Donphuongdocma

Chiến binh cụt đuôi của Kts Bim, võ sỹ này nhảy san tô thì thôi rồi :a21::a21::a21:

Chiến binh của Tahien (bên trái), chiến binh của Cậu Nam Hà Đông bên phải.

Các bác nhà ta hôm nay có vẻ hào hứng với món mới đầu xuân nên quên hết cả món cũ

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Quả là 1 tin rất đáng mừng cho những ai yêu thích giọng hót của những chú chim Đen Trắng này .
Khai xuân của Hội Mi HÀ ĐÔNG là 1 bước tiến xa hơn nữa về thú chơi cũng như thúc đẩy phong trào về thú vui tao nhã này .
Chúc cho Hội nhanh chóng lớn mạnh cùng thời gian và sớm thu hút được đông đảo các thành viên tham gia .

Thân ...

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Vui quá!
Vậy là hết nghe các cụ phía Bắc phàn nàn vì không có nơi chơi Than rồi, xin góp ý thêm là hội này chúng ta cũng nên mở rộng cho cả Chòe Đất, vì 2 loài này thường đi với nhau.
Em xin đăng ký 1 vé, mỗi Chủ nhật cuối tuần em mang chim ra thăm gia cùng với ạ.

Thân.

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Vui quá!
Vậy là hết nghe các cụ phía Bắc phàn nàn vì không có nơi chơi Than rồi, xin góp ý thêm là hội này chúng ta cũng nên mở rộng cho cả Chòe Đất, vì 2 loài này thường đi với nhau.
Em xin đăng ký 1 vé, mỗi Chủ nhật cuối tuần em mang chim ra thăm gia cùng với ạ.

Thân.

ơ ơ !ông này đăng ký TP-HCM sao lại bảo mang ra 1 lồng góp vui với hội HÀ ĐÔNG nhỉ!vé máy bay hơi đắt đấy.vậy là có thêm một đai trượng cự trong giới chơi chòe than góp mặt.Mong bác truyền thụ kinh nghiệm cho anh em để mọi người nuôi than cho tốt nhé.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Vui quá!

Thân.
Chào cụ MTCHIP,

Cám ơn cụ đã ghép thăm box của Choè Than của anh em Hà Đông. Nói chung box đề là choè than nhưng choè đất và choè lửa vẫn có thể đến giao lưu mà cụ.
Nhìn avatar của cụ mà thèm, hy vọng cụ có chim hay vào giao lưu cùng anh em Hà Đông.

Hẹn gặp lại cụ

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
clip chòe than đây,mờicác bác xem.
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/1CE21MiXakw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/1CE21MiXakw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

Haihadong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào anh em Hà Đông cùng toàn thể anh em trên diễn đàn.

Cám ơn anh em đã tin tưởng bầu tôi làm chủ tịch hội Choè. Tôi rất hy vọng hội choè Hà Đông cũng sẽ phát triển nhanh chóng để sánh bước với hội Hoạ Mi.

Nhân dịp năm mới, chúc toàn thể anh em sức khoẻ và hạnh phúc.

Hải

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Haihadong

Thành viên mới
SVC$
0
clip chòe than đây,mờicác bác xem.
<object height="340" width="560">

<embed src="http://www.youtube.com/v/1CE21MiXakw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="340" width="560"></object>
Em ơi còn mấy cái clip choè chọi đâu? Up nốt đi.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Đây là 2 trận chiến giữa choè của bác Tahien và của bác Hiếu (Hiếu cho xin cái nick trên này để anh em tiện giao lưu nhé-Thanks). Và 1 trận giữa chim của bác Tahien và chim của cậu Nam Hà Đông
<object height="344" width="425">

<embed src="http://www.youtube.com/v/b_XqoKayX-o&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=de_DE&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always" height="344" width="425"></object>

<object height="344" width="425">

<embed src="http://www.youtube.com/v/A-V7OGiSt3E&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=de_DE&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always" height="344" width="425"></object>
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
:)) em nhầm, tại tính ham vui, thấy đâu có hội là lại bon chen xà beng lên,hihihi.

Anh TaHien ui, đổi lồng đi, cái lồng trong Clip không phù hợp chơi Than đá và hót đâu, vì có đáy thủng hạn chế vận động của chim nhiều lắm đấy.

Hihi.Chúc Hội Mi - Chòe Hà Đông ngày càng vui.

Thân.

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chúc mừng chúc mừng.chúc hội Chòe Than Hà Đông ngày càng phát triển.những chú chòe ngày càng sung sức.Chúc anh em hội đoàn kết gắn bó cùng nhau sây dựng hội vững mạnh....:a15::a15::a15::a15:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Có hội hoạ mi rồi,nay lại đến hội choè "song kiếm hợp bích",chúc cho hội choè và hội mi của các cụ Hà Đông mỗi tuần ọp chai thành công mĩ mãn:a21:.

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
:)) em nhầm, tại tính ham vui, thấy đâu có hội là lại bon chen xà beng lên,hihihi.

Anh TaHien ui, đổi lồng đi, cái lồng trong Clip không phù hợp chơi Than đá và hót đâu, vì có đáy thủng hạn chế vận động của chim nhiều lắm đấy.

Hihi.Chúc Hội Mi - Chòe Hà Đông ngày càng vui.

Thân.

xin cám ơn MTCHIP! rảnh rổi chắc phải tìm lồng mới cho nó thôi! cái lồng này hoamirung mua rồi mình mang cả chi và lồng về chơi luôn.Nhân tiện đây xin hỏi nếu cho chim than chọi thông lồng,khi muốn tách chim ra mặc dù nó vẫn còn bám lấy nhau thì làm thế nào là an toàn cho cả 2 con.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom