Guest viewing is limited

khoant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trong tất cả loài vật,chỉ có loài người là tham lam nhất.luôn muốn cái gì của mình là nhất,vì thế luôn đoài hỏi sự hoàn hảo.thế nên mới thấy sự mâu thuẩn trong cuộc sóng.chính chúng ta còn chưa hoàn hảo huốn chi những đông vật.

tttson

Thành viên mới
SVC$
0
Theo mình nghỉ là:
Muốn nhìn được một chú chim chuẩn thì cần phải có thời gian. Thời gian ý nói ở đây là phải chơi lâu mới nhận thấy được từng chi tiếc của con chim được:a21:. Theo các cụ ngày xưa bảo rằng con chim đẹp là phải có giáng cân đối, tức là từ đầu, Mồng, Mắt, Miệng, Hầu, Thân, Cánh, Đuôi, hậu, chân và móng Chân là phải đẹp.
Em chỉ đáng giá được ngang đó thôi.
Nói tóm lại phải cần có con mắt tinh mới nhìn nhận được đấy các bác ơi
Chúc các bác có một chú Chào Mào hay nhé!
HAPPY NEW YEAR!

truc hoi an

Thành viên mới
SVC$
0
theo các anh có kinh nghiệm lâu năm chơi CM thì 1 con CM được xem là hoàn hảo có những đặc điểm gì?tách,mào,dáng....phải đạt chuẩn ntn?các anh có kinh nghiệm có thể chia sẻ kinh nghiệm không?rất mong anh BĐ cho y kiến:a44:

Bạn chú ý: Đặt tiêu đề của chủ đề cần rõ nghĩa của nội dung. Không dùng những tiêu đề chung chung.

BQT đã sửa lại tiêu đề hộ bạn.

BQT
theo mình thì chủ Chào Mào hoàn hảo sẽ ko có trên đời đâu:a32:. chỉ có thật sự yêu thích thì bạn mới thấy hoàn hảo thôi:a03:.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoamimao

Thành viên mới
SVC$
0
Một chú Chào Mào chuẩn có vài tuổi lồng mình chăm chút, giọng ưa thích, tháo áo lồng hót ngay bất kể mùa. Hình dáng gốc mào to, tách đỏ đít đỏ, lưng gù, đuôi cụp.

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo em chú Chào Mào hoàn hảo là chú chào mào của em hehe , ko bằng ai nhưng là của mình !:a43:

xjnhzajz

Thành viên mới
SVC$
0
Theo mình lên nhờ mấy AE viết tiểu thuyết ấy , người ta sẽ tả được con cm hoàn hảo với tất cả AE

nguyenbaochau1986ld

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thấy thì Chào Mào hoàn hảo thì tùy theo mỗi nhận định của mỗi người, :a36: theo mình 1 chú CM chuẩn thì phải có 2 yếu tố :
- Dáng chim : thân hình dài đòn , cân đối giữa người và đuôi , bảng mào cao và rộng, cặp yếm đậm và sát, thân hình chim gọn
- Nết chim : chim chơi bền , đổi chỗ treo vẫn chơi, chét nhiều và thường xuyên bung cánh, giọng dài và đổi giọng nhiều. Ngoài ra có nhiều người rất thik đi , hay lấy chim đi dợt, chủ yếu là cho em nó nhớ rừng 1 xí, nếu cho đi bẫy hoài sẽ thấy rất xót :a02:
hehe, chúc bạn tìm dc chú chim như zị, thường thì 1 em như zị giá trên trời đó :a01:

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoàn hảo ở 1 thời điểm nó tồn tại thì có nhưng sau này bít đâu ngta lại chuộng cái ngược lại với nó thì sao? giống như con gái thời xưa đẹp thì họ lựa những người có tướng tá sinh nở tốt, khỏe mạnh chứ đâu có như thời nay "chân dài tới lách"

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoàn hảo ở 1 thời điểm nó tồn tại thì có nhưng sau này bít đâu ngta lại chuộng cái ngược lại với nó thì sao? giống như con gái thời xưa đẹp thì họ lựa những người có tướng tá sinh nở tốt, khỏe mạnh chứ đâu có như thời nay "chân dài tới lách"
tôi đồng tình với bạn,nói chung trên đời chỉ không có cái gì có thể hoàn hảo mãi đc, nó cũng chỉ đc 1 lúc nào đó mà thôi, chứ nếu con chim đẹp mà phong độ thất thường thì cũng uổng con chim .mà con người cũng vậy thui lúc trẻ thì đẹp lúc về già thì nhìn lại xấu đi. cho nên mình chỉ cần chọn những chú chim ưng ý đối với mình và thuần nó nên là mình đã thấy mỹ mãn và vui sướng lém rồi em ah. chứ cứ chạy theo tiêu c hí thì sao mà chạy đc cơ chứ.

cugay2011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác hỏi câu đấy thì có mà bắc thang lên trời.Mỗi người có 1 ý thich khác nhau, người thích mào , người thích dáng...tóm lại là không có gì là hoàn hảo đâu bác ha

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mr.son

Thành viên mới
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi về con chào mào tý hem!

em mới có 1 chú Chào Mào em nghĩ là đẹp nhưng mà nó nhác hót quá mấy bác có cách nào cho nó siêng hót giúp em với nha.
cảm ơn nhiều:a36:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng như anh _hung908 nói,còn theo mình một chú chim hoàn hảo thì phải hội tụ đầy đủ các yếu tố dáng giọng . . .mà người chủ của nó không thể chê vào đâu được, thì có lẽ đã là một chú chim hoàn hảo rồi.nhưng xin thưa với bạn rằng, như vậy vẫn chưa đủ, đó mới chỉ là một hạt cát nằm trên một sa mạc cát mà thôi.nên bạn đừng hy vọng sẽ tìm được một chú chim, (chuẩn và hoàn hảo) có như vậy thì bạn mới học hỏi , đúc rút ,ra những kinh nghiệm để chăm những chú chim ngày càng hay hơn chứ .còn nếu bạn có được chú chim hoàn hảo rồi, thử hỏi bạn có nuôi nấng và chăm chút em nó nữa ko vì em nó đã hoàn hảo rồi.:a21: :a21: :a21:

trichim5006v

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn hỏi một câu mà thường không có câu trả lời, tiêu chuẩn là do từng người cảm nhận thôi bạn ạ

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
đối với e thì chú chim mình chăm lên chính là chú chim hoàn hảo vì đó là toàn bộ công sức, tình cảm của mình gửi gắm vào. Khi e nó thuần mới cảm nhận hết dc những khó khăn mà mình đã trải qua. Đó mới chính là sự hoàn hảo mà mình tạo ra.

caocuongqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hoàn toàn nhất trí với Quang 1512. Hoàn hỏa hay không là do người nuôi cảm nhận - Nhân còn vô thaapj toàn kia mà??!!!!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
Lấy đủ 100 nét đẹp của 100 chú Chào Mào...mà chưa chắc đã tạo nổi 1 chú chào mào hoàn hảo...khó...khó lắm...có lẽ chỉ gặp chú chào mào hoàn hảo trong mơ mà thôi...

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hihi
Muốn hoàn hảo thì nó hoàn hảo theo trong mắt mình mà thôi, cùng ý kiến với các ACE đã đưa ra ở trên, 1 chú CM k thể gọi là hoàn hảo đc, CM Bạch tạng đẹp thiệt đấy, hót thì có con hay con chưa hay, nhưng có con chơi k bung cánh, xòe đuôi, sàn cầu, yếm k khít, mào chưa đẹp và v.v.. nhiều khuyết điểm lắm.. Hãy cứ hài lòng với chú chim của mình bỏ công chăm ẵm biết chơi cội,. biết thi đấu, biết hót xòe, biết bắt bổi rừng... như vậy là hoàn hảo rùi đấy...
Vài lời góp ý cùng AE , có chi sai xót mong bỏ quá...
Thân !

ngovantu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì chú chim chuẩn hoàn hảo phải đủ 6 yếu tố: chơi cánh + đuôi + sàn cầu + chéc + bền + yếu tố quan trọng nhất là dữ (găm chim dữ chơi ko bao giờ quay lưng)

Hiện tại mình chỉ thấy có em Mặt quỷ là gần như hoàn hảo

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom