Guest viewing is limited

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng mới mua 1 em my non mà râu cũng chỉa tới trước mà còn lo là mái vì nghe nói có con mái râu mèo cũng chỉa tới trước. các bác thấy sao nhỉ,lựa râu thì độ chính xác được bao nhiu phần trăm nhỉ:a33:

vinhlocht

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:lol: Cơ bản là bác nào có cách chọn trống mái mà dựa vào các đặc điểm bên ngoài của con chim để có đc sự lựa chọn chính xác nhất chứ còn nghe giọng hót thì chắc là khỏi théc méc nhất rùi còn gì.Đc vậy chỉ cần tóm tóm:yahoo: rùi mang về chơi thui:D
Con Yểng nhà em mà nhìn thấy quả AVANTA của bác là nó sơn liền hi..hi:a01::a01::a01:

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có bác nào nói là râu xuôi theo mỏ là đực thì cũng chưa đúng đâu,h nay e đi hỏi mua mà bà bán chim bảo là hết hàng rùi trong khi trong cũi còn 3 em, e bảo nếu cháu cứ muốn mua thì sao, bả nói vậy thì 200k, con cái ráng chịu nha. mấy con đó râu xuôi theo mỏ các bác ạ. e hỏi ra thì biết là cửa hàng này đảm bảo chim đực mới bán, chim cái chỉ bán khi ng mua muốn chim cái. chim bổi đực là 300k, đảm bảo hót. he he , mê quá rùi vài ngày nữa có hàng làm 1 em về thui.

---------- Post added at 11:27 PM ---------- Previous post was at 11:08 PM ----------

tốt nhất các bác nghe hót rùi hãy mua cho chắc, mở file mái hót cho chúng nghe xem thế nào!

Chỉnh sửa lần cuối:

futhanhmobile

Thành viên mới
SVC$
0
:a14:các bác có kinh nghiệm về họa mi cho em hỏi chút nhé. em có con mi mộc dở mua về dược 1 tuần là hót ngay . nhưng giọng em nó có vấn đề. (hót giọng trống& mái luôn) . thế theo các bác giọng em nó như thế có nên nuôi hay không? hay dơ ntn? em cũng chưa bít phải làm gì với em nó nữa. mới chơi nên chưa có kn. thanks:a36:

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các nghệ nhân lâu năm còn chưa dám tin mình có thể phân biệt đc 100%, chỉ khi nghe nó hót thi ta mới phan biệt đc thoi, còn sách VIệt Chương thì quá cùi bắp, đi bắt Mi bổi, có con nào đứng yên cho mà nhìn đâu.

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vào đây tưởng nhờ đc các bác giúp em mua 1 con hm trống ai dè thế này thì làm sao mà chọn đc đây:a43::a09:

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thường ở các cửa hàng bán họa mi vẫn co những con đã thuần rồi mà mượn ngươi ta rồi đặt cạnh lông con minh muốn mua con chim thuần của họ sẽ biểu hiện rõ thai độ đấy.mình từng thử rồi cũng khá hiệu quả

matnadenbian

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không biết là chim trống hay mái

Em vừa mới được cho 1 con họa mi nhưng không biết là chim trống hay mái,và chim em có những vấn đề sau,mong các anh em giúp giùm:
* Họa mi em râu của nó mọc theo hướng mỏ khoảng 45 độ, vậy la trống hay mái, chim đang thay lông, khi mở file chim họa mi hót thì nó kêu ro ro giống như khướu.
*Chân mi nổi những vảy xù xì gô lên,có cach trị hêt không các anh em?
* Em buồn nhất là khi người ta cho,1 bên mắt chim đã bi vẩy đục gần như là không thấy gì,em đã bắt chim và nhỏ thuốc 1 ngày 3 lần được hơn 1 tuần rồi,và mắt chim đã trong lại nhưng chưa bang mắt kia,liệu mi của em co bị mù không, và nếu là chim trống thì có ảnh hưởng đến giọng hót sau này không?
*Họa mi của em khi để tay ngoài lồng thì chim hả mỏ như vậy là mi như thế nào?
Mong các anh em tư vấn giúp em, em cảm ơn nhiều

matnadenbian

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: không biết là chim trống hay mái

Trống 100% đó bạn vì khi mở file mái xùy lên, em nó đã hot líu lo roài:a01:. Tự hỏi tự trả lời luôn:a02:. Bây là vấn đề có bị độc nhãn ko, hy vọng là không vì khi bỏ cào cào vào cóng bên mắt bị hỏng, thấy em nó vẫn mổ ăn bình thường.:a44:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
vào đây tưởng nhờ đc các bác giúp em mua 1 con hm trống ai dè thế này thì làm sao mà chọn đc đây:a43::a09:
mình có 1 cách tốt nhất.bạn mang kái điện thoại có fie họa my máy sùy đi.để ở tiệm chim.chờ lâu lâu 1 látllaf nhưng em nào mở miệng hót thì bạn nhớ rùi chọn trong số những chú đó.kiểu gì 100% bạn cũng chọn được 1 em mi trống

Nguyen The Anh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Phân biệt Hoa Mi trống và mái

Cám ơn bác đã cho một kinh nghiệm quí báu khi chọn chim ! Nhưng tỉ lệ chính xác có cao không hả bác ?:a33:

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng đấy. nhìn thì chỉ được 52% thôi. phải nghe hót. Con nào râu chăng mọc hơi xuôi theo mỏ. Tôi có cả trống_ mái mà xem mãi vẫn không phân biệt được. thân chào

---------- Post added at 10:30 PM ---------- Previous post was at 10:23 PM ----------

có bác nào nói là râu xuôi theo mỏ là đực thì cũng chưa đúng đâu,h nay e đi hỏi mua mà bà bán chim bảo là hết hàng rùi trong khi trong cũi còn 3 em, e bảo nếu cháu cứ muốn mua thì sao, bả nói vậy thì 200k, con cái ráng chịu nha. mấy con đó râu xuôi theo mỏ các bác ạ. e hỏi ra thì biết là cửa hàng này đảm bảo chim đực mới bán, chim cái chỉ bán khi ng mua muốn chim cái. chim bổi đực là 300k, đảm bảo hót. he he , mê quá rùi vài ngày nữa có hàng làm 1 em về thui.

---------- Post added at 11:27 PM ---------- Previous post was at 11:08 PM ----------

tốt nhất các bác nghe hót rùi hãy mua cho chắc, mở file mái hót cho chúng nghe xem thế nào!

bạn đừng cho chim ăn sau nữa nhé .Sâu ăn nóng hay hỏng mắt . than chào:a36:

chimcugaydlk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác xem con mi này trông hay mái giùm minh nhé !

MÌNH CÓ CON CHIM HỌA MI MỚI MUA KHÔNG BIẾT TRÔNG HAY MÁI POST HÌNH LÊN NHỜ CÁC BÁC XEM GIÚP MÌNH NHÉ. XIN CẢM ƠN

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác xem con mi này trông hay mái giùm minh nhé !

bạn nghe nó hót chưa. Họa mi chỉ phân biệt được trống mái khi nghe được chim hót thôi, xem tướng khó chính xác lắm

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0

mi dầi đẹp đấy .nó ko hót thì thần tiên cũng pó tay .khó phân biệt lắm

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0

nhìn nó tỉnh chim thế kja mà chưa hót hả anh. cứ đợi xem. mẫu chim này đẹp đó. nhưng đứng tướng này + lông hay xù ra như trong hình hả năng mái đó. nghe hót mới biết được

chimcugaydlk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn nó tỉnh chim thế kja mà chưa hót hả anh. cứ đợi xem. mẫu chim này đẹp đó. nhưng đứng tướng này + lông hay xù ra như trong hình hả năng mái đó. nghe hót mới biết được

chim non mới lớn lên mà. nghe no hay xùy tiếng mái.

minhdauminhdau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim non mới lớn lên mà. nghe no hay xùy tiếng mái.
Bây giờ mà ra chợ mua Mi Non thì 99% là mái .... Muốn Mi trống bạn phải gặp riêng ông chủ bán hàng đặt hàng giá hơi cao nhưng con hơn là mua phải Mi mái ....:a15:

Quangminhptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn tướng em này thì khả năng mái rất cao bạn à, nhưng là mái non thì cũng tốt đấy

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom