Guest viewing is limited

dockul88

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Các Bác xem Dùm em Con nay là trống hay mái

Không Pro Nào Giúp em với :(, .................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

bạn quay hơi xa nên ko thấy rõ hình dáng chú chim. nhưng qua giọng thì phần trăm trống cao

ChaoMaoNgheAn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nghe đến 3:40 thì có lẽ là trống.hic toàn gọi đàn không à nên cũng khó nghe,nhưng đoạn 3:40 thì mình đoán có lẽ là trống bạn à

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình có cách này để bác nhận biết nhanh nhất này.bạn đếm lông đuôi nếu có 8 cái lông đuôi trằng chia đều 2 bên mỗi bên 4 cái thì là chim trống 100% luôn:a01:

anhkhoa2158

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào Mào mùa thay lông!!!

Cho e hỏi nhìn vào tướng chim như như vậy nếu là không chuyên nghiêp thì không thể nào phân biệt được trống mái.Hay mình chỉ phân biệt qua giọng hót thôi vậy.Thanks!

Thường anh em chỉ nhận biết qua giọng hót là chính, nếu chim không hót thì phải xem lưỡi chim có chấm đen hay không. Còn nhìn tướng chim thì 5 an 5 thua lắm. Có nhiều em mái đẹp như e trống, nhiều con cũng thuộc dạng 2 thì, éc ché với chim trống nhưng móc ra là quý tờ riu. Nhiều em mái cũng có giọng hót nhưng thường 4 5 âm, kê em trống vào cũng sổ một lát rồi lại quit tờ riu. Nói chung là đa dạng, cũng giống như con người chúng ta vậy.
Thân!

xixo

Thành viên mới
SVC$
0
hi, Chào Mào củng có nhiều con trống hót giọng mái, mới nuôi chim bổi thì tưởng là chim mái, nhưng khi chim đứng rồi mới biết trống. Nhưng củng có nhiều con chim mái hót giọng trống, hót ra 4-5 âm, bạn chơi một thời gian sẽ ngộ ra thôi.

plzkissme

Thành viên mới
SVC$
0
Mời các bác vô đánh giá xem trống mái giùm em

Tình hình là trưa nay đang ngủ,nge bên ngoaif chim hót um sùm,nghi nghi chạy ra coi thì 1 em đã nằm gọn trong lồng(lồng này để k mà bỏ chuối) chắc là sau 1 lúc um sùm em nó đói nên vô ăn thế là bị bắt hehe,em không xem nó đấu hay k, đang ngủ chạy ra thấy bắt luôn. Đây là hình em nó mới bắt( chưa có lồng nên bỏ lồng cùi):

Lúc tối có treo lên nghe chim nhà hót thì nó đáp wit wiu, còn con nhà kiu wet wet th2 nó wit wit, vậy ó nghĩa là trống hay mái,hichic

vinaphone094

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Mời các bác vô đánh giá xem trống mái giùm em

em này mái rồi bạn ơi, phóng sinh thôi.vì con trống rất nhiều giọng khác nữa chứ không mình wit wiu đâu

haihung779

Thành viên mới
SVC$
0
Chim trống mái khó phân biệt lắm, nếu chắc chỉ nghe nó hót thôi. Theo mình thì chim tróng có 12 cọng lông đuôi trở lên, lưỡi thì đốm đen, lông mũi dài. có vài góp ý.

---------------------
chim trong mai kho phan biet lam, neu chac chi nghe no hot thoi. theo minh thi chim trong co 12 cong long duoi tro len, luoi thi co dom den, long mui dai, co vai loi gop y

vinaphone094

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình để phân biệt Chào Mào trống mái nhanh gọn và chính xác khi bắt chim bổi gồm các yêu cầu sau:
Chào Mào trống nhanh hơn và nhát hơn, có má trắng dẹp và xếch lên trên ra đằng sau cổ, mắt có phần hơi xếch ko tròn và lồi như chim mái
lông đầu và cườm ( yếm) đen đậm rõ rệt.đuôi dài và dày đuôi, lông hậu môn đỏ màu cà rốt.mào dài và gom mào hơn chim mái
giọng chim trống to và khàn hơn chim mái.đó là kinh nghiệm đi bắt chim bổi của mình, nếu cosgif si sót anh em bỏ qua

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Mình cũng mới chơi Chào Mào và cũng có tìm hiểu cách phân biệt CM trống mái. Cách phân biệt bằng bề ngoài mà bác Bạch Đề đưa ra rất chuẩn và trong điều kiện cả một lồng chim hơn chục con thì khá dễ cho ta để phân biệt màu lông sát đuôi và tách đỏ ở má chim. Hơn nữa theo kinh nghiệm của một số người, sau khi đã chọn dáng từ lông, mình, mỏ...thì bắt chim và vạch lưỡi xem. Nếu lưỡi chim nhiều đốm đen thì chắc chắn là chim đực. Tất nhiên, nói thế những con lưỡi trắng chắc chắn là con cái. Với kinh nghiệm này, mình cũng chọn được một em mới vô lồng đã bắn khá ác. Hôm nào em nó mọc đủ lông đuôi mình sẽ up cho mọi người chém. Xin chia sẻ cùng anh em. Thân.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào cả nhà! Mình rất thích trời lạnh vì sau 1 tuần làm việc vất vả, cuối tuần có thể quấn chăn ngủ nướng! Nhưng đó là trước đây! Còn từ ngày mình có mấy e chim thì mình lại ghét mùa đông! Nằm nghe gió rít mà thương mấy e ko ngủ được, chỉ sợ các e ấy bị lạnh mai lai bị đi ngoài thì khổ! Mà xa hơn nữa thì mình ko dám nghĩ nữa! Ma a e cho hỏi nếu trời cứ lạnh thế này thì có nên tắm cho mấy em nó ko? Nếu có thì nên tắm thế nào? Xin a e giảng dạy cụ thể! Vì tình yêu với mấy em nó mình biết ơn a e lắm lắm!

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề chào mào trống mái .....?

Tình hình là sáng nay đang còn ngủ bỗng dưng tụi chim trong nhà la lối om sòm khác biệt với bình thường( 4em thui mà la điếc tai hic) liền mở mắt dậy xem có chuyện gì.Thì ra 1 chú em của ai bị sẩy đang bám lồng ăn chuối của mấy ẻm, hèn chi..( ăn hết của tao lấy gì tao ăn la là phải hihi).
Thế là bật dậy ngay, chạy vào lấy cái lồng không bỏ chuối vào. Xong đi đánh răng rửa mặt, vừa ra thì em đã chui vào lồng ăn chuối rùi, nhẹ nhàng tới gần đóng cưả cái rụp! Ngày nay hên thế ko biết.hi
Nhìn tướng tá thì mũ cao không thua gì mấy em trống ở nhà nhưng mà '' Wit Wit...'',Vậy là quyết định bắt ra xem thử thì thấy trong miệng dưới đuôi lưỡi vẫn có 2 chấm đen, vạch đuôi điếm thì 12 cộng( như anh em diễn đàn mô tả là cách chọn trống ).
Vậy là rút ra kết luận rất khó để phân biệt Chào Mào là trống hay mái nhỉ ??,( Chính xác nhất vẫn là giọng, sau đó là kinh nghiêm của những cao thủ )

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Vấn đề chào mào trống mái .....?

Các cao thủ có cách phân biệt trống mái nào chính xác xin vào cho ý kiến nhá.! tình hình là đã thả phóng sinh em nó rùi( quên mất hôm nay mùng 1 mà lại bắt em nó tội chết) hix.

hoavip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Vấn đề chào mào trống mái .....?

chi nghe giọng chim thì mới biết chính xác đc bạn ạ.ngoài ra thì xem đuôi 12 cọng.lưỡi 3,4 chấm đen.hoặc nhìn tách đỏ của chim.chim trống tách đỏ to và đậm hơn.hoặc dưới cầm chim có râu nhiều và dài

letrungvt2000

Thành viên mới
SVC$
0
xem giúp em con chào mào này trống hay mái !

sáng thứ 7, chạy về quê chơi, vào nhà ông anh thì thấy con Chào Mào này, mọi người giúp em xem con này trống hay mái nhé, có triển vọng gì không, ông anh nói mới bẩy được, mọi người cho em nhận xét nếu được thì em mang về nuôi luôn, hihi!có mấy tấm hình, mọi người nhận xét giúp em nhé !
redirector.php
[/URL][/IMG]G]

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: xem giúp em con chào mào này trống hay mái !

đây là Chào Mào núi, loài này it người chơi lắm. mình cũng chưa chơi loài này bao giờ nên chiu. hii theo mình thì bạn nên thả nó thì hay hơn vì trong các loài chào mào thì chào mào đít đỏ là chơi hay nhất . bạn nên mua loài đó mà chơi chứ đừng mua lung tung tốn tiền và tốn công vô ích.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhờ mọi người xem em này trống hay mái.

Mình đang định mua em này nhưng chưa biết trống hay mái. Vậy nhờ mọi người xem giúp. Thank nhiều.

a104126d6c26f814444ac6436323d39e_52099336.4231821514075050078032066575127n.jpg

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ mọi người xem em này trống hay mái.

con này chim bổi hả bác? chim đẹp thật. theo em thấy thì em này là trống đấy bác, có gì không phải mong bác bỏ quá cho. nhìn mà thích quá nếu bác không thích mua thì giới thiệu lại cho em nha. em ở thái nguyên

mrcool

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ mọi người xem em này trống hay mái.

trống 100% rồi bác, dáng rất tuyệt, bông cũng khá nhiều :D
Thân
mrcool

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom