Guest viewing is limited

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này nhìn hiền hiền làm sao ý chắc là mái còn nếu là trống chắc cũng không phải chim gấu đâu

hms1993

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xem giúp bổi của e trống hay mái...please..

Đó giờ e chĩ chơi than và khuyên thôi...giờ e đag tập tành chơi CM...và đang yêu CM nhiều lắm hehehe....
E có bé Cm bổi mong anh em xem giúp e là trống hay mái....e cám ơn nhiều lắm...Các anh nghe kỹ đoạn 0:24...0:53 và đoạn 1:38 là dễ nghe nhất đó....vì e bắt file cm khác cho nó nghe...sợ mấy a nghe nhầm...
http://www.youtube.com/watch?v=9cAKigQakc0&feature=youtu.be

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/9cAKigQakc0?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Xem giúp bổi của e trống hay mái...please..

2 con CM của bạn đều là trống hết đó:a21:, nhưng em số 1 mũ mỏng, chim nhìn tướng cũng mỏng nữa. Em số 2 nhìn tướng có vẻ đẹp hơn. Bạn cố gắng nuôi vaì tuần xem thử 2 em ra giọng như thế nào? nếu tốt thì giữ nuôi, không thì thả ra chứ tội nghiệp.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

Và em số 2 nó chưa có mở miệng các anh ạ...hix e chĩ có hình các anh giúp e nha:(
http://i.upanh.com/riblpt
http://i.upanh.com/riblap
http://i.upanh.com/riblpu

- - - Updated - - -

hicc sao em úp nó ko hiện clip và hình lên vậy :((

Chào bạn, theo ngu ý của mình thì cả hai em này đều là trống hết bạn ạ! Nhưng mình thích em thứ hai hơn! Tướng chim dữ, mào dầy mà hình như còn hơi lân nữa! Mà nghe em số 1 hình như chim bắc phải không bạn? Chúc bạn có những em Chào Mào hay!

namcon99

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con thứ 2 đẹp, gốc mào to, dữ chim. cả 2 em của pác là đực rồi. con thứ 2 bác cầm trên tay nên e k xem đc bộ của nó có đẹp hay k. chúc bác tìm đc chú chim như ý

hms1993

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cám ơn các anh em nhiều lắm hihih...mấy anh có biết cm em thứ 1 của e là giọng miền này ko vậy,lỡ giúp rùi giúp e cho trót đi mấy a :a39:
À,làm sao cho CM của e nó hót nhiều giọng và dài đc ạ....e chỉ nghe nó hót có 1 giọng thôi....hễ mà bắt file Chào Mào lên là nó hót liền à...hiii...em đó nhõ con mà đc cái to mồm lắm mấy a hihihihi:a30:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

Cám ơn các anh em nhiều lắm hihih...mấy anh có biết cm em thứ 1 của e là giọng miền này ko vậy,lỡ giúp rùi giúp e cho trót đi mấy a :a39:
À,làm sao cho CM của e nó hót nhiều giọng và dài đc ạ....e chỉ nghe nó hót có 1 giọng thôi....hễ mà bắt file chào mào lên là nó hót liền à...hiii...em đó nhõ con mà đc cái to mồm lắm mấy a hihihihi:a30:

Chào bạn, bạn đã chẳng nói đây là chim Huế còn gì!??? Em nó là chim bổi nên chưa sổ giọng cũng dễ hiểu. Bạn nên nuôi một thời gian nữa xem sao. Còn việc làm thế nào để em nó hót được nhiều giọng và dài thì còn tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố:
1. Tố chất em nó phải tốt
2. Bạn phải chăm tốt

Tuy gói gọn trong hai yếu tố này nhưng trên thực tế là còn rất nhiều điều kiện khác ở bên trong. Tố chất tốt thì dễ hiểu rồi nhưng chăm tốt thì đòi hiểu nhiều thứ lắm. Bạn phải cho em nó ăn cám tốt, tắm nắng, tắm nước, mồi tươi, hoa quả đầy đủ. Ngoài ra còn phải cho đi dợt để cọ sát, học hỏi…

Nói chung là em nó cần phải có thời gian bạn ạ! Chúc bạn có những em chim như ý.

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
trống - mái

Kinh nghiệm nuôi mào cũng 6-7 niên. Chưa có em nào xuất sắc( có thì cũng bị giang hồ đua mất) Hôm bữa treo cái lồng không có 1 em mí đỏ 2 bên, tướng nhỏ, liền lạc, ngũ đoản, lưỡi có chấm đen vào( 80% trống). Nuôi cả tháng trời chỉ huych hiu hiu. Nuôi thả bay quanh quanh kích trống thì bu đấu , rệt em má đỏ mới lên. Không biết em nó là trống hay mái, nhờ các cao nhân chỉ giáo

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: trống - mái

không có ai có kinh nghiệm à. Chán quá đi. aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: trống - mái

Nhà nhà có mí đỏ người người có mí đỏ toàn chim nhuộm đấy bác 1 lồng cả hơn 20 e hihihihihi chim trống đấy tướng tá thì đẹp vô đối đúng không bác hihihi

tuanlv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Help me. anh em xem jum CM mái hay trống

Nghi mái 70% quá . Nhưng ko rõ bạn nuôi đc bao lâu rồi .

tronganh_tn90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim mái rồi thớt ơi.
...........................................

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

Chào bạn,

Em này mình đoán là em mộc mới bắt. Thật ra, em nó mới chỉ ra giọng gọi chứ chưa sổ giọng. Tuy nhiên trong giọng gọi lại có cả...giọng mái. Bạn cứ nuôi thời gian nữa xem em nó có ra giọng không nếu mà chỉ thế này thì mình khuyên bạn nên thả và kiếm em khác!

Đôi lời phải quấy, không đúng bạn bỏ quá nhé! Chúc bạn có những em CM hay!

here_iam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thanks all.. mình đã cho e nó về rừng lun rùi hic. have a good time

baothien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào của em có cái mòng đổ ngược về sau , khi bắt vạch họng ra có 1 vài đốm nhỏ trong lưỡi liệu có phải trống không sao em thấy nó không chịu kêu gì hét nên nghĩ là mái. Lúc đem từ Gia Lai về do không có lồng nên để 2 con chung 1 lồng tụi nó đá quá trời luôn, để chung khoảng 10 bữa. Theo em nghĩ do nó đá nhiều quá nên chưa chịu mở miệng, có đúng như vậy không mong anh em chia sẻ. Bây giờ thì em tách 2 đứa nó ra không để nhìn thấy mặt hay nghe tiếng kêu của nhau nữa
Thân

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mua 2 em Chào Mào thi bị 1 em la mái chắc còn 1 em đến giờ vẩn chưa biết trống mái nữa. Lúc đầu nghĩ là mái vì mình cho kèm chim thầy nó cứ nhảy hoài và không có ra giọng gì hết. Nhưng khi cho vào lồng chứa lơn để nuôi thì chú ta ra lông lá dầy đủ và cái mòng lại dựng lên hơi lân luôn và kêu giọng 4 tiếng nữa. Hôm rồi có em CM mái của ai xông ra tới lồng kè kè với chú ta luôn. Vây các bác pro cho hỏi là khả năng con này là trống bao nhiêu phần trăm vậy

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
chào mào của em có cái mòng đổ ngược về sau , khi bắt vạch họng ra có 1 vài đốm nhỏ trong lưỡi liệu có phải trống không sao em thấy nó không chịu kêu gì hét nên nghĩ là mái. Lúc đem từ Gia Lai về do không có lồng nên để 2 con chung 1 lồng tụi nó đá quá trời luôn, để chung khoảng 10 bữa. Theo em nghĩ do nó đá nhiều quá nên chưa chịu mở miệng, có đúng như vậy không mong anh em chia sẻ. Bây giờ thì em tách 2 đứa nó ra không để nhìn thấy mặt hay nghe tiếng kêu của nhau nữa
Thân

Chào bạn,

Chim mới bắt về kể cả chim thuần cũng cần phải có thời gian cho em nó quen nhà, quen cửa thì em nó mới dám...mở miệng bạn à! Còn chuyện CM mà có đốm ở lưỡi cũng chỉ phần nào đánh giá được là trông hay mái thui chứ không phải 100%. Vì thế, bạn cứ chờ em nó một thời gian, chăm em nó đều tay. Khi em nó mở mỏ là đánh giá chuẩn nhất!

Chúc bạn có em CM hay!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom