Guest viewing is limited

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới gia nhập diễn đàn, tài sản hiện có của mình là một số cô cậu finch be bé xinh xinh, kinh nghiệm nuôi chim của mình chưa nhiều nên mình tham gia diễn đàn trên tinh thần giao lưu, vừa nuôi vừa học hỏi thêm kinh nghiệm của các anh chị trên này. :a16:
Mình gửi vài tấm ảnh cho mọi người xem trước nè, còn nhiều ảnh lắm mình sẽ post dần.

CHIM SẮC NHẬT
Đố mọi người trong ổ có cả thảy bao nhiêu con nhé hihi

--> Xin thưa 20 con :a04:

Bữa nay post nhiêu đây thôi, hẹn hôm sau sẽ post qua lọai Finch khác :a26:

tuanpham1703

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
wow, không thể tin vào mắt mình nữa rồi, nhìn mê quá. Bạn có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm nuôi đẻ được không vậy? mình thấy lồng nuôi của ban đơn giản thôi mà cho ra nhìu chú thế, đến 20 em:a37:

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Sắc nhật của LuLu nhiều quá nhỉ ! Chuồng trại lại sạch sẽ nữa , đây là yếu tố rất quan trọng trong việc chăn nuôi Finch đó.

Post hình tiếp nữa đi bạn

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
wow, không thể tin vào mắt mình nữa rồi, nhìn mê quá. Bạn có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm nuôi đẻ được không vậy? mình thấy lồng nuôi của ban đơn giản thôi mà cho ra nhìu chú thế, đến 20 em:a37:
Tụi này mắn đẻ lắm bạn à, đẻ xòen xọet ấy mà :a32:

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hura húra hôm nay ra kiểm tra thấy có 3chú chim con, mừng quá xách máy chụp ngay, ảnh còn nóng hôi hổi đây, báo cáo bà con 3 chú này tương lai sẽ là 3 chú manh manh nhật đẹp trai đẹp gái đây :cheer:

qwerasdzxc

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn Ơi, Có Thể Để Lại Cho Mình 2 Cặp Được Không, Mình Đang Muốn Mua Lắm, Nhưng Không Biết Ở Đâu Bạn Hết. Nếu Được Thì Bạn Gọi Hoặc Nhắn Tin Cho Mình Nha.

SĐT. 9442066 ( Điện Thoại Di Động) Đó. Cứ Yên Tâm. Gặp DUy Nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn Ơi, Có Thể Để Lại Cho Mình 2 Cặp Được Không, Mình Đang Muốn Mua Lắm, Nhưng Không Biết Ở Đâu Bạn Hết. Nếu Được Thì Bạn Gọi Hoặc Nhắn Tin Cho Mình Nha.

SĐT. 9442066 ( Điện Thoại Di Động) Đó. Cứ Yên Tâm. Gặp DUy Nha.
Hiện tại mình đang gầy giống chưa có dư bạn à, để tụi nó sinh sản được nhiều nhiều chút nữa mình sẽ chia cho bạn nha

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ui nhiều quá ta, bác LuLu có thể chia sẻ cho mọi người rtong diễn đàn được không ạ?
Nhìn cái ảnh đầu tiền mà thèm đến chết mất ạ.
Thân!:a37:

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
bác có bầy sắc đẹp ghê nhỉ ,nhưng mà đông quá ,lại chen chúc trong cái ổ bé tí ,bác tách cặp tiếp đi hay cho vô aviary bác ạ .Chúc mừng bác có manh manh con nha

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
lại hội ngô cô em Lu Lu rồi..hi hi...dạo này đi ngang thấy đóng cửa hoài , hôm nào phải đường đọt vào thăm em , bầy cún và bầy Finch ...hi hi

chúc em vui và hoạt động thường xuyên nhé

thân
Centimet

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ủa LuLu là nữ à ! nuôi Finch cũng tài quá nhỉ. Một GC trong tương lai đây .

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
em là em hơi bị nghi ngờ đấy nhá ,bàn tay nâng niu chú mang manh là của đàn ông mà .Hay chị Lulu cũng hơi bị nhiều "xuân" rồi hihi ( em đùa thôi đấy nhá ,chị đừng có giận em ) .Công nhận chị nuôi finhc rất đẹp ,chuồng trại sạch thế kia thì chắc là "chị" thật rồi

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lại hội ngô cô em Lu Lu rồi..hi hi...dạo này đi ngang thấy đóng cửa hoài , hôm nào phải đường đọt vào thăm em , bầy cún và bầy Finch ...hi hi

chúc em vui và hoạt động thường xuyên nhé

thân
Centimet
À tại dạo này mấy chị nhân viên BĐ nhà em bận lo chuyện cưới xin nên xin nghỉ hòai, nên phải đóng cửa chứ em ở trong nhà đó, hôm nào đi ngang thì vào chơi nghen

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em là em hơi bị nghi ngờ đấy nhá ,bàn tay nâng niu chú mang manh là của đàn ông mà .Hay chị Lulu cũng hơi bị nhiều "xuân" rồi hihi ( em đùa thôi đấy nhá ,chị đừng có giận em ) .Công nhận chị nuôi finhc rất đẹp ,chuồng trại sạch thế kia thì chắc là "chị" thật rồi
hoalo_biglong nghi cái gì thế nhỉ :a40: :a01:
Nhiều hay không thì hỏi bác Centimet nhá :a04:
@Centimet: bác centi này gọi thế chi, làm bại lộ cả rồi :ranting_w:

*LuLu*

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ủa LuLu là nữ à ! nuôi Finch cũng tài quá nhỉ. Một GC trong tương lai đây .
cũng hy vọng là trong tương lai hìhì, chứ giờ thì không dám bì với chị/cô GC rồi, trình độ còn non kém lắm, còn phải học hỏi ở chị/cô GC nhiều, bữa giờ lên diễn đàn cũng học tập được nhiều thứ từ chị/cô GC lắm, những bài viết của chị/cô GC phải công nhận là rất bổ ích. :thankyou: very much GC

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
Ái chà bà chị Lu này cũng ko vừa đâu nhá ,bảo là mới chơi ko lâu mà đã quy hoạch cả 1 tập đoàn chuồng trại nuôi Gould sinh sản thế này thì khủng quá
Gould của chị khá đẹp ,con nào con nấy béo múp nhưng mà lông lá ko dc bóng bẩy mượt mà cho lắm ,em cũng thấy hàng khủng là 1 cô mái người vàng đầu trắng khá đẹp nhỉ ,bây h SG nghe nói chả kiếm đâu ra Gould người vàng ( dầu đen đỏ còn hiếm hơn ) ,chị có con nào Blue show ra đi chị ,
Liệu có thể gửi ra ngoài này tặng em vài cặp ko ? :a01:

minhhung2307

Thành viên mới
SVC$
0
Một tài sản kếch xủ .Nhìn chim của bạn đã quá .Không biết khi nào có dịp ghé thăm tài sản này nhỉ ? Để giao lưu học hỏi kinh nghiệm .

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hưng khiêm tốn quá, tài sản của em cũng kết xù đó chứ ! con sắc nhật trên avarta của anh cũng là từ chổ của em đó. Dạo này bầy manh manh đã sinh sản được nhiều chưa vậy ? Đang quan tâm :a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom