Guest viewing is limited

CM Sở Sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em chảng có con mái nào cả, lúc trước con mồi còn sống thì em cũng có 1 chú mồi mái.... có lẽ siêng hơn con trống nửa nhưng từ khi con mồi chết em đã thả rồi vì thấy nó pun tội nghiệp wa... em đã cho nó kè w con tơ của em thì nó nhìn và kêu kèk..kèk...kèk... muốn đá nữa chác có lẽ là trống tơ.... nếu dc con tơ thì quá hay.... a chỉ em cách chọn con chim đạ tiêt chuẩn lên mồi đi ạ???? em thấy mấy con tơ của em con nào cũng nhát... nhưng nhảy rất khoan thai và đuôi thì xếp gọn.... àh em có 1 con HC có 2 cộng đuôi đen mà ngay mí mắt nó có đường màu đen rõ đặm lắm a???? ko biết có ich lợi gì ko ta???? nhìn dữ lắm... ngầu nữa.... hehe vào cám cả rồi... mà hét sâu em nó mới ăn cám anh ạ... cám choè hình như dạo này làm kém chất lưọng thì phải???? thấy nó ăn mà hay đi.... ah cho em hỏi cách làm sao cho nó tắm.... :a12: Thanks anh nhìu. Thân:a45:

moscow_snow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình rất thích loại này! Nhưng tìm mua 1 chú HC để đi bẫy chơi sao mà khó quá! Anh nào có nhiều HC thì chia sẻ cho mình với! cảm ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguoilamloi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình biết một chổ nuôi rất nhiều huýt cô .nếu bạn rảnh thì qua bình chiểu chơi .nếu bạn quen biết ai ở đó thì sẽ dẩn qua nhà bác năm chơi ,bác chuyên đi đánh sâu vàng đó....có nhiều mồi lắm......bác có nhiều kinh nghiệm về loại chim này lắm/

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn có thể cho mình biết chi tiết địa chỉ của chú Năm gì đó ở Bình Chiểu k? mình cũng thích HC lắm. Cũng định tìm cho mình 1 con mồi ngon ngon tí để đánh chim mỗi khi rãnh. Bạn cho mình biết địa chỉ cụ thể được k?thanks.................

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ae mê chim sâu đặc biệt là chim huýt cô em là thành viên mới hiện em cũng có nuôi hai em huýt cô, nhưng sao lúc này top huýt cô không được sung lắm nếu được anh em bỏ ít thời gian vào trao đổi thêm cho vui nhé. Trân trọng !

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng mê huýt cô lắm, mà chưa có dc em nào, hiện ở nhà có em OM đang tập lên mồi, sẵn cho em hỏi dạo này anh Công Minh còn nuôi ốc mít không anh :D !

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ae mê chim sâu đặc biệt là chim huýt cô em là thành viên mới hiện em cũng có nuôi hai em huýt cô, nhưng sao lúc này top huýt cô không được sung lắm nếu được anh em bỏ ít thời gian vào trao đổi thêm cho vui nhé. Trân trọng !

Mình cũng thấy lâu nay chủ đề này im hơi khá lâu, k có ai bàn luận hết, chắc huýt cô " rớt đời " rồi quá.Dù vậy mình vẫn chỉ nuôi huýt cô mà thôi!!!vì mình cũng ghiền bọn này lắm,chủ yếu rãnh rãnh đi bẫy chơi thôi.xung quanh nơi mình ở cũng ít thấy ai dợt huýt cô nữa, nên nuôi cũng buồn muốn chết.chỉ vui khi đi bẫy, nghe nó hót, thấy nó múa,quên mệt nhọc thôi.Mình cũng hy vọng mọi người bàn luận xôm tụ vào, để topic huýt cô "sánh vai" cùng các topic MI, Than , Chào Mào nào (chắc mơ mộng viễn vông quá) hì hì...mong các ACE cùng nhau thảo luận sôi nổi nhá. Chúc cả nhà vui vẻ!!

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác Công Minh nhà ta đi đâu rồi:D. Vô cho topic thêm sôi nổi đi anh em . " vì 1 huýt cô tình yêu " :D
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác Công Minh nhà ta đi đâu rồi:D. Vô cho topic thêm sôi nổi đi anh em . " vì 1 huýt cô tình yêu " :D
<INPUT id=gwProxy type=hidden><!--Session data--><INPUT id=jsProxy onclick=jsCall(); type=hidden>

ha ha ... nhà còn 1 cái lồng vuông , tớ định mua em này về nui mà chưa có kinh nghiệm cũng ko phân biệt chim chuyền trống là thế nào , với lại em này hình như ít kêu lắm , tiếng nó nghe như tiếng người huýt sáo vậy , tiếng trầm và hơi buồn thì phải . Chim này chỗ tớ cũng có nhiều mà ko bít có bị chặn hay ko ( có anh kia bảo là chim ko chịu xuống đá ) , cũng muốn đi bẫy em này lắm :D

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

ai mún bẫy huýt cô thì xuống Bình DƯơng , Bến Cát mà bẫy dưới đó nhiều lắm hồi đó tớ hay lấy chàn ná bắn hoài , chim hút mật và ốc mít cũng nhiều . Lâu quá ko biết bị đánh hết chưa . Nhà dì ở đó trước hay xuống lâu rồi ko xuống ko biết tình hình thế nào ???

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim dưới bình dương hầu như là bể hết rồi bạn. Xuống dưới dạo mát rồi về thì dc . Còn huýt cô đi bẫy lẹ lắm, nhưng hầu như chim bị chăn, chỉ nhìn rồi bỏ đi thôi :(
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
chim huýt cô bình thường kêu đơn điệu, nhưng khi hót nhất là những buổi trưa nghe hay nhưng nghe buồn quá :D. Mùa này cũng có 1 em, chim siêng kêu, do đợt nhà nhiều Chào Mào tơ, gởi thì không ai chăm đành mang ra rừng thả :a09:. Chim huýt cô trống mái phân biệt qua bộ đuôi, chim trống màu đen còn mái màu xanh.

Thân,
CADN

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim huýt cô thường bẫy rất nhanh, và con nào đầu đen thì rất dữ, hồi trước có 1 cặp dc 3 mùa, đi bẫy dính dc rất nhiều, do sơ ý nên để chuột làm thịt mất:(

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim huýt cô bình thường kêu đơn điệu, nhưng khi hót nhất là những buổi trưa nghe hay nhưng nghe buồn quá :D. Mùa này cũng có 1 em, chim siêng kêu, do đợt nhà nhiều chào mào tơ, gởi thì không ai chăm đành mang ra rừng thả :a09:. Chim huýt cô trống mái phân biệt qua bộ đuôi, chim trống màu đen còn mái màu xanh.

Thân,
CADN

còn nếu đuôi màu xanh mà hơi đen 1 tí ( xanh cức ngựa ) là chim gì hả bác ??? Tớ chưa phân biệt đc màu xanh nào là trống , xanh nào là mái . Bà bán chim nói là chim chuyền ( nếu màu đen thui là chim bổi ) mà tới ko dám tin , bộ lông dưới bụng của nó rất vàng tươi , 1 màu vàng ươm nó có phải là HC chuyền ko bạn ???

Bạn ở đâu vậy ? Chim bạn thả uổng vậy , sao ko hú anh em 1 tiếng , nói giá đc thì ae em đem về nuôi . Hix

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh cadn là mod của diễn đàn này, ở ngoài đà nẵng đó bạn los ơi. Mua chim thì chạy ra đó mua :D. Huýt cô mồi trên 5giay rao 1 cặp 700k kìa :D

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh cadn là mod của diễn đàn này, ở ngoài đà nẵng đó bạn los ơi. Mua chim thì chạy ra đó mua :D. Huýt cô mồi trên 5giay rao 1 cặp 700k kìa :D

Có thì nuôi ko có thì thôi , 700k thì tớ mua chỏe lửa hay than nuôi sướng . Huýt cô tớ ko khoái mấy , giọng nó buồn quá , tiếng nó kêu như tiếng người ấy , tớ sợ sợ :D

nhutxuanthuy71

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE nào có file Huýt cô ,cho mình xin với ,mình thật lòng biết ơn...

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc này ko thấy phong trào chơi húyt cô nữa nhỉ,.......................ai có húyt cô mờii vào giao lưu nè

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phamkhang

Thành viên mới
SVC$
0
ai có cong thức cám cho huýt cô xin chỉ mình với.thankj

thienmit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
700k ko nhiều nhưng e ngại là dễ đai thui!huyt cô mà đi bẫy mới thấy hết khả năng,va độ lỳ+dữ và giọng nó,còn ở nhà thì hiền .

saudaudo12

Thành viên mới
SVC$
0
mình hện tại dc 6 em mồi ae nao Q12 giao lưu đi bẩy chời nè gần chổ Q12 ít huýt cô quá :a33:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom