Guest viewing is limited

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ae trong hội chim sâu cho tôi hỏi tí !Huýt cô khi qua cám bị đi chảy xù lông ,không sung thì mình cho uống thuốc gì vậy ? nhờ ae giúp đỡ
bạn nên cho mồi tươi vào trong lồng cho chú ta ăn nhé(cào cào ,sâu, trứng kiến)
và bỏ hũ cám ra ngoài (có thể cám bị hư đó).
khi nào chú ta khỏe lại thì anh cho cám mới vào(chắc chắn cám không bị hư nha)
chúc chú huýt cô của anh mau khỏe lại.:a26::a26:

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bác. nắm ngoái em có một ông anh đem từ trong nam về cho một đôi HC đuổi. Em liền thả chúng ra và năm nay chúng đã làm tổ ở cây trước nhà em và đã đẻ được 3 trứng. Có bác nào biết cách phân biệt Hc trống mái thì giúp em với.
cảm ơn các bác nhiều.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Chào các bác. nắm ngoái em có một ông anh đem từ trong nam về cho một đôi HC đuổi. Em liền thả chúng ra và năm nay chúng đã làm tổ ở cây trước nhà em và đã đẻ được 3 trứng. Có bác nào biết cách phân biệt Hc trống mái thì giúp em với.
cảm ơn các bác nhiều.
anh công minh và mọi người đã có rất nhiều bài viết về chủ đề này rồi ..bạn hãy xem qua nha.thân
:a27::a27:

nhutxuanthuy71

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước hết cám ơn a Bach long nhiều !nhưng hiện tại huýt cô của mình là em chuyền mới bắt, đã nuôi được 1tuần rồi ,mình cho ăn sâu qui + cào cào + cám phụng hoàng ,nhưng sau khi đã ăn bột mạnh thì bị chảy xù lông, anh giúp đỡ xem phải cho em nó uống thuốc gì cho khỏi bệnh .nhìn nó chậm chạp mà tôi thấy thương quá nhưng không biết phải làm sao ...:a33:

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Mà bạn đừng cho ăn cám ở tiệm tốt nhất là đậu phộng và trứng thấy chim căng thì cho ăn sâu khô mà chơi huýt cô phải có mái nha mái này là phải mái mồi để về sau có chim mới về có mái mồi thúc là lên nhanh lắm , dưới Hóc Môn họ khoái mái hơn chim trống ^^ .

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi cho mình hỏi,mình cũng có đi đánh HC cùng nhiều người(người ta có chim mồi)nhưng vì không am hiểu lắm,mình xin hỏi khi bẫy HC, nếu mình chọn con chuyền để nuôi thì mình phải chọn con chim có những đặc tính như thế nào để nuôi và làm sao để biết con chim đó sẽ có triển vọng sau này nuôi lên làm mồi được.mong a e trên diễn đàn giúp mình với, mình đang muốn chọn 1 con,nhưng chưa biết làm sao, xin giúp mình với!!!!!!!!thanks.....................

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Cái này là chỉ có cách đi theo xem người ta đánh để ý có em nào dính mà mình thấy ngoài trời chơi hay mà là chuyền thì mua lại , phân biệt chuyền qua bộ lông đuôi : chuyền mau xanh , già rừng màu den thui . Mà đa sô ai cũng thích nuôi chuyền lên làm mồi hết . Còn về chuyện chọn thì huýt cô không cần mỏ mỏng hay lông mỏng gì như mấy chim khác , cứ nuôi thấy nó hay để lại không thì cho vô tiệm ^^ .

nguoilamloi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh công minh có thể cho em hỏi là con mồi của anh là chim con hả............. em cũng có một cặp chim con lên ....mà sao mỗi lần đi đánh là nóchứng ko chơi ................có hôm chơi rất giữ ...........cỡ đi đánh mấy tháng là nó giỡ chứng à............hiện tại cặp huýt cô của em vẩn còn đuối xanh.cảm ơn anh nhiều................////////cỡ cặp chim cửa em mấy mùa là đi đánh hoàn hoản vậy anh:a30::a30::a30::a12::a12::a12:

nguoilamloi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có đi đánh huýt cô vài lần rùi ...nhưng mồi của em đánh được cỡ 7em trở xuống hà/////////.....:a45::a45::a45:ko biết chim em có thể lên chim được nữa ko........chim em đã được một mùa rùi,,,,,,,,,xin cảm ơn anh

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mồi của mấy bác đánh như vậy lên là ok rồi ( theo cháu nhận xét ) chim cháu lâu lâu 1_2 tháng đánh 3,4 lần mà không lần nào đánh dính cả ở nhà chim em kêu như sấm kêu mà các bác có dịp đi lại nhà em chắc củng thích luôn đó , chim cháu khi mua thì đầu vàng từ từ bây giờ trỗ đầu lốm đốm đen hơi nhiều rồi các bác ạ !!! em nghĩ chắc tại chim đầu đen kêu tiếng lớn chim rừng sợ không dám dô các bác ạ !!!!
THÂN !!!!!

nguoilamloi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy thì bạn phải kiếm thêm một chú mái mồi để kèm chú sâu của bạn rùi ...theo mình nghĩ ko phải chim bổi sợ chim đầu đen đâu bạn ......ko biết chim của bạn đi đánh được cả ngày ko mà lúc trước mình có một chú đầu đen ở nhà nó chơi được lém mà đi xa là em nó chỉ chơi được hai ba kèo là im hẳn ko chơi nữa ..nên bây giờ mình chuyển sang chơi loại huýt cô đầu ko đen nữa :a01::a01::a01::a20::a20::a20::a30::a30::a30::a30::a30: thân'''

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn ơi cho mình hỏi,mình cũng có đi đánh HC cùng nhiều người(người ta có chim mồi)nhưng vì không am hiểu lắm,mình xin hỏi khi bẫy HC, nếu mình chọn con chuyền để nuôi thì mình phải chọn con chim có những đặc tính như thế nào để nuôi và làm sao để biết con chim đó sẽ có triển vọng sau này nuôi lên làm mồi được.mong a e trên diễn đàn giúp mình với, mình đang muốn chọn 1 con,nhưng chưa biết làm sao, xin giúp mình với!!!!!!!!thanks.....................

Bạn chọn chim HC non nuôi lên mồi thì có vài tiêu chuẩn như sau:
1. Mắt dữ, nền mắt đậm màu (không nên chọn những con mắt trắng lõang), có đường chỉ đen ở đuôi mắt càng dài và đậm là tốt.
2. Khi mới bẫy về nhốt lồng được vài hôm thì nhanh quen lồng và lông đuôi xếp gọn khi nhảy, nói chung là dù nhảy nhưng không phá hư đuôi. Nhảy khoan thai chứ không nhảy tìm lối thoát thân. Mình bắt chim về thông thường nuôi 1 tuần là có con đã chịu hót và ăn cám rồi, đó là những con có tương lai.
Thân

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
anh công minh có thể cho em hỏi là con mồi của anh là chim con hả............. em cũng có một cặp chim con lên ....mà sao mỗi lần đi đánh là nóchứng ko chơi ................có hôm chơi rất giữ ...........cỡ đi đánh mấy tháng là nó giỡ chứng à............hiện tại cặp huýt cô của em vẩn còn đuối xanh.cảm ơn anh nhiều................////////cỡ cặp chim cửa em mấy mùa là đi đánh hoàn hoản vậy anh:a30::a30::a30::a12::a12::a12:

Nếu HC của bạn còn đuôi xanh thì chỉ nên đi đánh từ sáng đến trưa và bắt chừng 1-2 con rồi về thôi. Đừng nên đi từ sáng đến chiều. Khi qua 1 vụ thay lông , đuôi đen thì bạn có thể tự tin đi đánh cả ngày. Còn về việc bắt nhiều hay ít chim và có cắn nhau với chim đồng hay không là tùy nết của từng con chim thôi.

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oh, em cảm ơn a Công Minh nha! hiện giờ e chỉ nuôi HC thôi(e ghiền bọn này lắm) theo như hướng dẫn của a thì e thấy trong 3 con chuyền của e đã nuôi gần 2 tuần thì có những biểu hiện như a hướng dẫn ah! hy vọng có tương lai.nhưng a cho e hỏi thêm là sao mấy chú chỉ chịu hót khi chú mồi của e vắng nhà, khi có mồi ở nhà thì k con nào dám lên tiếng, a cho e hỏi nếu tình trạng này kéo dài liệu có ổn k?mong a cao kiến cho e xin vài lời khuyên với!!!!!!!!!e cảm ơn a nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
oh, em cảm ơn a Công Minh nha! hiện giờ e chỉ nuôi HC thôi(e ghiền bọn này lắm) theo như hướng dẫn của a thì e thấy trong 3 con chuyền của e đã nuôi gần 2 tuần thì có những biểu hiện như a hướng dẫn ah! hy vọng có tương lai.nhưng a cho e hỏi thêm là sao mấy chú chỉ chịu hót khi chú mồi của e vắng nhà, khi có mồi ở nhà thì k con nào dám lên tiếng, a cho e hỏi nếu tình trạng này kéo dài liệu có ổn k?mong a cao kiến cho e xin vài lời khuyên với!!!!!!!!!e cảm ơn a nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Dĩ nhiên là chim tơ sẽ sợ giọng hót của chim mồi, em nên tách xa chú mồi ra thì ổn thôi. Chỉ cần nghe tiếng mà không thấy mặt riết rồi mấy chú tơ cũng hót thôi.

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
thấy ae nói về huýt cô hay quá- cũng đã đọc cách chon cũng như là chú chim thế nào là hay tuy nhiên 100 nghe ko bằng 1 thấy hehe phải ko bác công minh
nhân đây em muốn hỏi chỗ anh công minh 1 chú mồi huýt cô giờ bao nhiêu vậy em muốn nuôi nhưng từ bổi lên thì lâu quá muốn mua chú mồi luôn để về chơi ngay
anh công minh cho em biết sdt được ko có gì em còn nhờ vả :a12:
đây là mail của em timestien@yahoo.com

CM Sở Sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Công Minh ơi cho em hỏi cách phân biệt HC trống mái lúc chuyền đc ko??? em chỉ thường nuôi những con tơ đã trỗ đc 1-2 cộng đuôi đen thôi hiện giờ em có 3 con và mới dính 1 con chuyền nhưng ko biết trống mái... mà thấy cũng đẹp chim, ức nó vàng và chưa có cộng lông đen nào???? hình như mấy con chuyền mà ức nó vàng là con trống đúng ko vậy anh???? em nghe ng ta chỉ vậy.... Giống HC này đi đánh xem nó đấu đá với chim rừng mà ghiền lun...:a15: ah sẵn cho em hỏi lun anh có chơi gà nòi( đòn) ko anh? em chỉ mê chim gà thôi hehehe..... mong anh giúp đỡ.... em chỉ thích tự nuôi chim bổi lên mồi chơi thôi... vì như vậy mình với chú mồi có tình cảm gắn bó hơn... dạo trước có con mồi bán 600k kêu um xùm, ông chủ tiệm kêu em bắt về chơi mà thôi em có 3 em tơ rồi nuôi nữa nó khổ cho mấy em tơ.... trong 3 con có 2 con đem dợt lục dc rồi.... hihi em đã đánh đc 2 con bỗi nhưng ko đạt nên đem đổi sâu rồi:a37: àh a chỉ em cách vào cám cho nó đi. em làm đủ cách mà chỉ có 1 con chịu ăn àh... mầy con kia ngu ghê cho an trứng kiến trộn cám mà cũng chê..... bó tay...:a36:

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thông thường đi bẫy mồi trống thì đính chim trống, rất ít khi dính chim mái. Nếu em bẫy những con tơ bằng mối trống thì 90% là trống rồi. Yên tâm mà nuôi nhé. Còn về việc vào cám thì theo anh ko cần gấp gáp gì đâu, cứ 1 cống sâu 1 cống cám từ từ nó cũng ăn cám thôi, quan trọng cám làm phải ngon hơn sâu thì chim khi ăn cám là mê ăn cám hơn ăn sâu. Thường thì chậm nhất là 1 tuần chim tơ đã vào cám. Chim già thì rất lâu vào cám.

CM Sở Sao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko anh àh. ý e là con HC chưa trổ đó của em ko đánh bằng mồi.... mà ng ta đi bẩy chim chích đầu đỏ kái dính xong cho em..... huhu con mồi của em đi xa từ 2 tháng trước rồi.... pun we đi....:a34:

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vậy thì nếu em có huýt cô mái ốp nó vào xem biểu hiện thì mới đóan được là trống hay mái.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom