Guest viewing is limited

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tui kiểm lại thấy:

1. PVH6X; âm thầm luyện Kungfu ANC, đã có thành quả tốt

2. levotong22/12: Bầy 30 bồ câu made in ANC

3. UT9 bầy bột trắng 300 con made in ANC

4. thanhdo trội hơn cả với đám bc của ai đó đã mang dáng vẽ của ANC

5. thu6ngay13: Dùng Kungfu ANC không còn sợ cá dĩa làm khó

Còn ai chưa khoe nữa hong ta? Khoe luôn cho anh em mừng

Có phải đây là những gì trước giờ anh em chưa từng đạt được?

Phía trước còn nhiều thứ hấp dẫn lắm! Tiến lên và "chộp" lấy

Tui là người viết ra kungfu ANC thấy vậy khoái vô cùng

...khà...khà....khà..

(Tự thưởng cho mình ly cà phê + gói jet đây)

Đây là lần đầu tiên của em sau nhiều năm nuôi chơi giờ mới bắt đầu thực hiện được đó anh.
Gói Jet và ly cafe anh ráng nhịn chờ em đi anh, hôm nào anh rãnh, em ghé anh để mời.... hahahha

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là lần đầu tiên của em sau nhiều năm nuôi chơi giờ mới bắt đầu thực hiện được đó anh.
Gói Jet và ly cafe anh ráng nhịn chờ em đi anh, hôm nào anh rãnh, em ghé anh để mời.... hahahha

Hình như anh em nào cũng vậy ,đều thành công từ 1,2 bầy bột đầu tay và đã thiết lập được qui trình nuôi cá dĩa.Mọi khó khăn đã qua giờ cố gắng hoàn thiện và tháo gỡ những khúc mắc còn lại là kiếm được tiền từ con dĩa rồi :a01:

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tui kiểm lại thấy:

1. PVH6X; âm thầm luyện Kungfu ANC, đã có thành quả tốt

2. levotong22/12: Bầy 30 bồ câu made in ANC

3. UT9 bầy bột trắng 300 con made in ANC

4. thanhdo trội hơn cả với đám bc của ai đó đã mang dáng vẽ của ANC

5. thu6ngay13: Dùng Kungfu ANC không còn sợ cá dĩa làm khó

Còn ai chưa khoe nữa hong ta? Khoe luôn cho anh em mừng

Có phải đây là những gì trước giờ anh em chưa từng đạt được?

Phía trước còn nhiều thứ hấp dẫn lắm! Tiến lên và "chộp" lấy

Tui là người viết ra kungfu ANC thấy vậy khoái vô cùng

...khà...khà....khà..

(Tự thưởng cho mình ly cà phê + gói jet đây)

Anh kiểm còn thiếu nè , vẫn còn ít nhất 1 người đang luyên đoạn tốc độ lớn nhanh ,( đoạn này cải thiện thấy rõ ) và chương phòng và trị bệnh cho cá dĩa .vẫn chưa thuần thục mặc dù đã thuộc bài nhưng vì cái này thuộc về khả năng cảm nhận ( chuẩn bệnh và kê toa) nên vẫn còn bế quan luyện công , hy vọng sẽ có 1 ngày .....xuất quan...hi hi ......

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Anh kiểm còn thiếu nè , vẫn còn ít nhất 1 người đang luyên đoạn tốc độ lớn nhanh ,( đoạn này cải thiện thấy rõ ) và chương phòng và trị bệnh cho cá dĩa .vẫn chưa thuần thục mặc dù đã thuộc bài nhưng vì cái này thuộc về khả năng cảm nhận ( chuẩn bệnh và kê toa) nên vẫn còn bế quan luyện công , hy vọng sẽ có 1 ngày .....xuất quan...hi hi ......

Thì phải sót để ai đó tự ái mà lộ diện chứ....

Hỏng lẻ tui 5 năm rãi khắp các diễn đàn chỉ được bấy nhiêu anh em đó thôi sao?....khà khà khà...

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn ai nữa hong ta....

(không dùng đến lâu quá coi chừng nó đứt luôn cái dây thần kinh đó à)
Không những nuôi cá giỏi rồi......cách khè người ta cũng quá khủng.Giờ em mới hiểu..nếu em hỏng có tên trong danh sách chắc ngồi buồn hiu chứ dám mà tự ái,mắc cở gì đâu thầy ơi.khà khà khà.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Bây giờ tui muốn phát động phong trào bằng cuộc thi nho nhỏ,

Mục tiêu là duy trì niềm hứng khởi;

Mục đích là nâng cao tay nghề; (tăng thu giảm chi từ cá dĩa trong anh em).

Còn mục gì nữa thì tui chưa nghĩ ra...

Giải, có thể là:

- Người có thiết kế hồ kệ, ánh sáng, cấp thoát nước,..hoàn chỉnh và đẹp nhất;

- Người nuôi có cá dĩa đẹp nhất (không tính mua từ bên ngoài về)

- Người nuôi cá có tốc độ tăng trưởng nhanh nhất

- Người nuôi nắm bắt kỹ thuật nhanh nhất..(tức mau thành công nhất)

Thời gian thi là một lứa cá (tính từ khi mở cuộc thi cho đến 30/4/2011)

Ban Giám khảo: Không có (vì không cần thiết)

(Chỉ có 1 mình tui là Giám sát và công nhận (hoặc không công nhận) sau khi "thẩm định trực tiếp" kết quả bình chọn từ anh em trong những lần giao lưu họp mặt với nhau).

Điều kiện tham gia: Anh em nuôi cá dĩa có nick trên diễn đàn SVC (tính từ ngày này)

Phần thưởng: Nhiều người thua "chung" cho 1,2 người thắng (ai tham gia thì phải "chung" nếu không thắng (và tui sẽ góp thêm))

Anh em thấy sao?

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hàhàhà, sôi nổi, gay cấn, hấp dẫn, hồi hộp... quá đã . thanhdo ủng hộ 2 tay kakaka

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Một ý tưởng quá hay :a15: :a15: :a15:Cám ơn anh cocchu đã khởi xướng.
Làm cho anh em luyện bài kĩ hơn, luyện tay nghề cứng hơn...vv nói chung là vui quá khi đọc tin này.
Còn mục gì nữa theo mình nghĩ và tâm đắc hơn đó là anh em cùng đam mê cá dĩa xích lại gần nhau hơn.

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0

Giải, có thể là:

(Chỉ có 1 mình tui là Giám sát và công nhận (hoặc không công nhận) sau khi "thẩm định trực tiếp" kết quả bình chọn từ anh em trong những lần giao lưu họp mặt với nhau).

Điều kiện tham gia: Anh em nuôi cá dĩa có nick trên diễn đàn SVC (tính từ ngày này)

Phần thưởng: Nhiều người thua "chung" cho 1,2 người thắng (ai tham gia thì phải "chung" nếu không thắng (và tui sẽ góp thêm))

Anh em thấy sao?
Thời gian thi theo em khoảng 5 tháng, nếu giờ bắt đầu thì kịp, chứ 3-4 tháng chắc em thua hahaha vì vướng khâu cho ăn rồi.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Làm cho anh em luyện bài kĩ hơn, luyện tay nghề cứng hơn...vv nói chung là vui quá khi đọc tin này.
Còn mục gì nữa theo mình nghĩ và tâm đắc hơn đó là anh em cùng đam mê cá dĩa xích lại gần nhau hơn.

Vậy thì anh em bàn thêm và đăng ký tham gia đi, tui nghĩ vầy:

- " Lệ phí" tham gia: Tối thiểu 10 con cá hương (tương đương 100K); tối đa 2 con cá size 7,8 (tương đương 500K) cho "1 thí sinh". "Thí sinh" có thể đạt nhiều giải trong cuộc thi

- Hướng đến chuyên nghiệp thì anh em không thể không tham gia cuộc thi này... Đây là hình thức chúng ta tự rèn mình và rèn cho nhau về nghề cá dĩa...

- Xem như đây là cuộc thi tay nghề, nâng bậc....

- Anh em đã nhìn ra con cá dĩa size 2 mà khen đẹp thì khả năng thẩm định tốt lắm rồi, chúng ta bình chọn cá đẹp từ size 3,4 (bầy) cho đến size 9,10 (con). Miễn thấy nó nổi trội so với cùng size là thắng

Chỉnh sửa lần cuối:

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
từ giờ đến 30 - 4 là tới 6 tháng lận.Dư sức cho anh em tham gia :a01:

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh H ơi, kế bên e người ta kêu đổi cá lấy nhà nè, gần nhau sát vách luôn.. heheheheh
Đùa chút, hiện tại e có 1 bầy red khoảng 40 size 3.4 định làm thí sinh cho cuộc đua, kg biết có hợp lệ kg? cá bắt về từ 27/10 bằng hạt bí, nếu được thì cho e tham gia nha!
( Bữa nào rảnh ucf nha anh)
Thân

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Giải, có thể là:

Anh em thấy sao?
Khéo thêm 2 tuần nữa đi thầy ơi....để em hốt hết giải luôn.Sẳn dịp cho ae đặt cho em cái tên...kha kha kha.13/5/2011.

Trunchi69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lấy đề thi (mua, bán, cho, tặng cá hương cùng 1 bầy) ở đâu? cho em tham gia với được không sư phụ Cốc chủ và các sư huynh?em tập nuôi đã mấy tháng mà trầy trật quá trời! mới học lén được vài chiêu Kunfu ANC thôi mà thấy rất phấn khởi!

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Lấy đề thi (mua, bán, cho, tặng cá hương cùng 1 bầy) ở đâu? cho em tham gia với được không sư phụ Cốc chủ và các sư huynh?em tập nuôi đã mấy tháng mà trầy trật quá trời! mới học lén được vài chiêu Kunfu ANC thôi mà thấy rất phấn khởi!

Học thiệt học chính thức đi, chứ học lén mần chi,

Tui "chỉ" nghề cá dĩa bao cơm + cà phê mà (nhớ đừng ở lâu, chịu hỏng thấu)

Đề thi: thi như gợi ý + anh em bàn thêm

Lệ phí: đóng sau khi đã có người thắng bằng tiền hoặc hiện vật, có gì "chung" nấy

- Tiền: thì dùng Bữa cơm thân mật

- Hiện vật: là cá dĩa, đồ nghề cá dĩa...cho người thắng xài chơi...

Chấp nhận cá bột cá hương mua về, chấp nhận tất cả các giống cá dĩa,....Nói chung là mình phải tạo ra hoặc làm thay đổi cá mua về cho nó đẹp hơn bằng chính tay nghề của mình...

Không phải tỷ thí để tranh chức vô địch (như Bóng đá hôm qua), ta thắng chính ta bằng sự nổ lực bản thân, bằng sự giúp đỡ, ganh đua từ mọi người.... nên tự giác là chính, mình thi với mình (có anh em quan sát, hỗ trợ khi cần)

Vậy nên mời anh em thoải mái nhào vô... kiếm được gì thì kiếm.... (không thì "chung" lại cho người ta (cũng không lớn lắm))

---------- Post added at 01:59 PM ---------- Previous post was at 01:56 PM ----------

Khéo thêm 2 tuần nữa đi thầy ơi....để em hốt hết giải luôn.Sẳn dịp cho ae đặt cho em cái tên...kha kha kha.13/5/2011.

Ai mà tự tin thế ta.......??????? ... Mỗi 1 thành viên cá dĩa ở đây đều có ngón, nghề riêng đó nghen

Chỉnh sửa lần cuối:

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
[/COLOR]
Anh H ơi, kế bên e người ta kêu đổi cá lấy nhà nè, gần nhau sát vách luôn.. heheheheh
Đùa chút, hiện tại e có 1 bầy red khoảng 40 size 3.4 định làm thí sinh cho cuộc đua, kg biết có hợp lệ kg? cá bắt về từ 27/10 bằng hạt bí, nếu được thì cho e tham gia nha!
( Bữa nào rảnh ucf nha anh)
Thân

Vậy thì làm luôn đi ...tưởng đổi cá lấy người đẹp chứ..:a01: :a01: :a01:nếu vậy khi vô nhà đưa cái lưng vô trước nha...:a43: :a43: :a43: :a43: :a43:
Đua thì phải công bằng chứ chạy trước người ta hơn 40 ngày thì ai chạy cho nổi...kha kha khà.
Nói cho vui nha, cố kiếm bầy nhỏ tham gia cho vui anh H à.
Bửa nào rảnh hoăc đi GV thì hú nha. Thân chào.

Trunchi69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Học thiệt học chính thức đi, chứ học lén mần chi,

Tui "chỉ" nghề cá dĩa bao cơm + cà phê mà (nhớ đừng ở lâu, chịu hỏng thấu)

Đề thi: thi như gợi ý + anh em bàn thêm

Lệ phí: đóng sau khi đã có người thắng bằng tiền hoặc hiện vật, có gì "chung" nấy

- Tiền: thì dùng Bữa cơm thân mật

- Hiện vật: là cá dĩa, đồ nghề cá dĩa...cho người thắng xài chơi...

Chấp nhận cá bột cá hương mua về, chấp nhận tất cả các giống cá dĩa,....Nói chung là mình phải tạo ra hoặc làm thay đổi cá mua về cho nó đẹp hơn bằng chính tay nghề của mình...

Không phải tỷ thí để tranh chức vô địch (như Bóng đá hôm qua), ta thắng chính ta bằng sự nổ lực bản thân, bằng sự giúp đỡ, ganh đua từ mọi người.... nên tự giác là chính, mình thi với mình (có anh em quan sát, hỗ trợ khi cần)

Vậy nên mời anh em thoải mái nhào vô... kiếm được gì thì kiếm.... (không thì "chung" lại cho người ta (cũng không lớn lắm))
_Nếu còn chổ chứa Cốc chủ cho em vác gạo xuống học nghề với ! Cốc chủ bắt em gánh nước bửa củi gì cũng được(chết rồi già quá không biết làm nổi không đây!) miễn học được 1/10 của Cốc chủ cũng toại nguyện lắm rồi!
_Em xin tham dự thi (đã chuẩn bị tiền chung độ) 20 con red size 3-4 bắt về hôm 23/11(đúng ngày :<<Mùa thu rồi ngày 23 ta ra đi....>>) lúc đó cũng bằng hột bí rợ,cho ăn toàn tim bò (cho tiện?!)
_Chiều nay về phải thay nước 100% tốc độ 50lít /5phút (bình thường chỉ thay 50% cá ăn rỉ rã tới 21h,hôm nay tụi quỷ nữ sinh trung học của bà xã tới học thêm cho ăn bánh snack bỏ đầy hồ không lẽ bộp tay tụi nó chứ!) cá sốc quá trời (thử PH OK :nước vàng giống màu beer Sài Gòn chứ không đỏ như Sting dâu)!thay nước lúc 19h đến 22h vẫn còn vài con treo mỏ, nhìn xót xa quá Cốc chủ và mấy sư huynh ơi!

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
_Nếu còn chổ chứa Cốc chủ cho em vác gạo xuống học nghề với ! Cốc chủ bắt em gánh nước bửa củi gì cũng được(chết rồi già quá không biết làm nổi không đây!) miễn học được 1/10 của Cốc chủ cũng toại nguyện lắm rồi!
_Em xin tham dự thi (đã chuẩn bị tiền chung độ) 20 con red size 3-4 bắt về hôm 23/11(đúng ngày :<<Mùa thu rồi ngày 23 ta ra đi....>>) lúc đó cũng bằng hột bí rợ,cho ăn toàn tim bò (cho tiện?!)
_Chiều nay về phải thay nước 100% tốc độ 50lít /5phút (bình thường chỉ thay 50% cá ăn rỉ rã tới 21h,hôm nay tụi quỷ nữ sinh trung học của bà xã tới học thêm cho ăn bánh snack bỏ đầy hồ không lẽ bộp tay tụi nó chứ!) cá sốc quá trời (thử PH OK :nước vàng giống màu beer Sài Gòn chứ không đỏ như Sting dâu)!thay nước lúc 19h đến 22h vẫn còn vài con treo mỏ, nhìn xót xa quá Cốc chủ và mấy sư huynh ơi!

He he, anh "Trùm mềm" Hóc môn phải không ta. Cái vụ bỏ bánh vô hồ cá em bị hoài à, nhà có mấy đứa cháu hay qua chơi và cho cá ăn dùm chú, hì hì. Em về nhìn hồ cá muốn xỉu, đục ngầu, nươc toàn là dầu mỡ nhưng thay nước là khỏi thôi anh à.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom