Guest viewing is limited

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tuần rồi đi gặp anh Tieumieu cũng dzui, tuần này đi gặp em Tòng cũng dzui, tuần sau anh em nào có nhã ý cho mình tham quan không ta? hihihi

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

Mới được xem thực tế tận mắt cặp cá của anh Ác, cá gì mà xấu quá, trán thẳng đứng, nhìn là phê,hehehe...

anh em trong nhóm nuôi cá ai cũng giống ai,đều chưa thành công,cá đều bị lỗi ít hoặc nhiều, xichcon đợi cơ hội tham quan cá nhà cocchu nhìn mới phê.......:a01: ,bảo đảm luôn đi mà ko có cá xách về chẳng anh em nào chịu về đâu:a01:

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy cặp cá của anh Ác theo anh em dzìa dinh sao rùi ta, không thấy ai báo tin mừng để anh em biết đường lên chia vậy ta?!? hehehe, Tòng ui, mai anh qua nhà em xem cá bột được không :a01:, nhà anh giờ hồ trống nhiều quá, nhường anh 1 cặp...bồ câu bột nha :a44:, kekeke.

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bớ cả nhà đi đâu hết rồi mà mấy hôm nay không thấy ai hết vậy , hay là Tank T54 bị hỏa tiễn M72 bắn đứt xích rồi hổng chạy được nữa , có anh em nào thương vong không ...? khơ..khơ..khơ..

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Bớ cả nhà đi đâu hết rồi mà mấy hôm nay không thấy ai hết vậy , hay là Tank T54 bị hỏa tiễn M72 bắn đứt xích rồi hổng chạy được nữa , có anh em nào thương vong không ...? khơ..khơ..khơ..

Tui "sắm" nhầm, nó chạy bằng pin mặt trời nên gặp mưa bão là như đống sắt,

Đã trang bị cơ chế tự vận hành mà sao nó vẫn không chịu hoạt động, anh em có cách gì khác chỉ tui với

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tui "sắm" nhầm, nó chạy bằng pin mặt trời nên gặp mưa bão là như đống sắt,

Đã trang bị cơ chế tự vận hành mà sao nó vẫn không chịu hoạt động, anh em có cách gì khác chỉ tui với

Nó phải từ từ... chắc có 1 bộ phận nhỏ nào đó chưa đồng bộ nên chậm chút thôi mà.

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào cả nhà!

Mùa này, quá khó cho mấy con cá dĩa và cũng do kinh nghiệm còn kém quá, nên em chưa làm được, ra được bột rồi mà nó cứ rụng ...

Cặp trắng đẻ khí thế, khoảng 300, nhìn kỹ chỉ hư đúng 2 cái chấm trắng trong ổ trứng, có thể nói cặp này đẻ lứa này là hoàn hảo từ trước đến nay, con nó đã dời từ mặt ngoài giá đẻ vào bên mặt trong của giá đẻ, con của nó đông nghẹt luôn, trưa nay chạy về xem sao?

Còn mấy cặp kia, nó cũng đẻ đâu, chi khoảng 150 - 200 nhưng sau 3 ngày, hỏng còn con nào, hỏng hiểu sao nó không bay cao lên được, đang tức mình quá...

Báo cáo anh em tình hình là như vậy.

Bổ sung thêm: Em hỏng dàm chụp hình, sợ nó giật mình thì coi như xong, đợi khi nào tách, em làm vài cài hình gởi anh em coi chơi, còn hỏng có thì coi như nó rụng luôn.

Hỏng hiểu sao, ở nhà anh Acnhancocchu, mùa này, vẫn bình yên? nhức răng quá ...

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Báo cáo ACE cặp cá em cá rước về từ Cốc đã đẻ đậu ổ trứng đầu tiên, em mừng hết lớn nhưng sau 1 ngày nở tụi nó đi đâu hết, quan sát thì thấy đúng là cái giống gì đẹp thì nó đều đỏng đảnh và yếu hết, nhưng như vậy cũng là thành công bước đầu đối với em rồi, hy vọng và chắc chắn là lần sau sẽ có cá bột, hehehe.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Kakaka.... tui đâu có đòi báo cáo....

Tui muốn là anh em phải luôn "gây chiến tranh", tao ra tình hình nóng trên khắp "các mặt trận"...

Không gây chiến tranh thì xe tăng, đại bác.... dùng làm gì??

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cũng đang muốn bùng nổ nhưng tiếc là đạn dược chưa đủ nên chưa có chiến tranh anh ơi, đành âm thầm và quyết tâm mai phục thời điểm sau tết vậy, hihihi

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng đang đợi thời cơ đây cocchu ơi....Hi vọng là sẽ có cơ hội.Bây giờ chỉ biết cố gắng tích lũy thêm kinh nghiệm để đợi cơ hội chiến đấu

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Khi tui vắng, xin anh em chớ để "Đêm lạnh chùa hoang" héng, càng trao đổi với nhau càng mau thành công

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hì hì, Cốc chủ ơi, xe tăng vẫn hoạt động mà Cốc chủ, nhưng nó chạy bằng sức người để "Đề pa" trước rồi mới "ro ro" sau nên vẫn còn yên ắng lắm. Sau bao nhiêu cuối gắng cuối cùng con cũng giữ được khoảng 30 con bồ câu bột, do không có cá vú xịn như ở cốc nên con để chính cặp bồ câu nuôi luôn. Tiếp tục luyện Kungfu nha các anh. Bước đầu em thấy khả quan rồi. hì hì:a15:

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hì hì, Cốc chủ ơi, xe tăng vẫn hoạt động mà Cốc chủ, nhưng nó chạy bằng sức người để "Đề pa" trước rồi mới "ro ro" sau nên vẫn còn yên ắng lắm. Sau bao nhiêu cuối gắng cuối cùng con cũng giữ được khoảng 30 con bồ câu bột, do không có cá vú xịn như ở cốc nên con để chính cặp bồ câu nuôi luôn. Tiếp tục luyện Kungfu nha các anh. Bước đầu em thấy khả quan rồi. hì hì:a15:

Tòng ơi , ở Hiệp bình Phước thì cũng gần nhà tui đó , bữa nào lại nhà tui uống cà phê chơi , tui ở phường Tam Bình .

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
qua Tết mình biết tìm hàng khủng ở đâu cho gần rồi, hehehe

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0

Cố lên em trai, mấy anh lớn trông cậy hết vào em đó....khàkhàkhà....

(Cho bc bi tự nuôi ra được 30 con là giỏi rồi, chú thì cũng cở vậy hà)

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cố lên em trai, mấy anh lớn trông cậy hết vào em đó....khàkhàkhà....

(Cho bc bi tự nuôi ra được 30 con là giỏi rồi, chú thì cũng cở vậy hà)

Hìhì, nhìn đi nhìn lại vẫn có 1 mình mình chưa có được hột tiêu nào từ cặp cá hahaha. Đang lên kế hoach cho đá cá đây. Cá anh ANCC với cá của Thanhdo xem cá nào thắng nè.
@all: Cả tuần nay đi công tác, lo lắng cho đám cá nhiều, nhưng về nhìn lại thấy tụi nó đều khỏe cũng mừng kakaka.

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0

cố gắng lên tòng ơi!!!!! Nhớ up hình và phát sóng đều đặn nha.

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn Cốc chủ và các anh đã động viên, con cũng cố gắng nuôi sao cho tốt mới được.

@Coidoiotroc: Hôm nào em ghé anh chơi, cũng gàn nhà em quá chừng.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Tui kiểm lại thấy:

1. PVH6X; âm thầm luyện Kungfu ANC, đã có thành quả tốt

2. levotong22/12: Bầy 30 bồ câu made in ANC

3. UT9 bầy bột trắng 300 con made in ANC

4. thanhdo trội hơn cả với đám bc của ai đó đã mang dáng vẽ của ANC

5. thu6ngay13: Dùng Kungfu ANC không còn sợ cá dĩa làm khó

Còn ai chưa khoe nữa hong ta? Khoe luôn cho anh em mừng

Có phải đây là những gì trước giờ anh em chưa từng đạt được?

Phía trước còn nhiều thứ hấp dẫn lắm! Tiến lên và "chộp" lấy

Tui là người viết ra kungfu ANC thấy vậy khoái vô cùng

...khà...khà....khà..

(Tự thưởng cho mình ly cà phê + gói jet đây)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom