Guest viewing is limited

bililove90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai biết cách up ảnh lên đây k nhỉ. em mún up ảnh em cưỡng mới tậu của em lên đây cho ah em thẩm định mà khó quá. hịc. tìm mãi chẳng pít up kiểu gì.

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
khi chọn chim non các bác nên lựa con nào to con, đầu to, mỏ to họng đậm màu, nếu bán nguyên tổ thì rất dễ lựa do thấy ngay được sự khác biệt, phần da ở mắt càng dài càng tốt, con nào to khỏe mạnh thì bắt, về đút cám trộn chuối và ít trứng kiến và đút thêm dế và sâu lớn, cho cốt chim phát triển tối đa nuôi lồng càng lơn càng tốt, nên dùng cóng nước nhựa lớn màu xanh ấy loại nhỏ chim non tắm cóng rất dễ chết nếu bị kẹt, quan trọng nhất là vệ sinh vì mấy em này rất dơ, khi chim lớn nên làm cám tốt tốt xíu hãm bớt trái cây dù trái cây rất tốt nhưng chỉ sợ dọn dẹp lồng hơi vất thôi, chút kinh nghiệm ... thân.

Mê Chim1

Thành viên mới
SVC$
0
nhà mình cũng có 1 chú, anh em đánh giá xem tình hình thế nào

[/Qp
pồ cho mjh hỏi, nuôi thả như thế nó không ị lung tung ak...cưỡng của mjh ị nhìu lám...nên hok dám thả...hixhix....nó dạn lám nhưng hok thả ra dc bun wa ak.....huhu

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cắt cánh bớt 5 đến 6 lông chính, căn bản nên thả cho tắm ở ngoải và mết chủ nữa, nhất là bạn tập sao khi đưa lống lại nó tự nhảy vào, loại đó thả mới ăn tâm vì nó rất bám lồng và biết chỗ nào luôn có nhiều đồ ăn :)

djnhtam_mobile

Thành viên mới
SVC$
0

chaomao_chim

Thành viên mới
SVC$
0
em cũng thích Cưỡng lắm.nhưng không ở đâu bán.hôm trước bẫy được một em non mới tập chuyền.vui quá .....

bililove90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cưỡng nhà em thấy thay mấy cái lông cánh rồi . là cưỡng non nha . mọi người cho em hỏi như vậy thì đã bắt đầu dậy nói cho nó dc chưa. thank các bác.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
em cưỡng nhà em thấy thay mấy cái lông cánh rồi . là cưỡng non nha . mọi người cho em hỏi như vậy thì đã bắt đầu dậy nói cho nó dc chưa. thank các bác.
Dạy thì cứ dạy thôi, sớm sớm chút cũng tốt, nhưng muốn gì thì phải thay lông xong mới nên cơm cháo được.

boygunbou2vn

Thành viên mới
SVC$
0
trời ơi con chim của thienbk89 giống tui wa. Nó bay vào nhà tui rồi tui bắt nuôi lun.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quý đạt

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn.. mình mới dc ông chú cho con cưỡng. nhưng dạn người lắm..mình chụp bằng con x2 nên hơi mờ
các bạn cho ý kiến về e này nhé:starwars:

cuteb0

Thành viên mới
SVC$
0
con cưỡng nhà mình cứ xa mình 1 cái là nhảy ầm ĩ, bây h định thả nó ra khỏi lồng k biết có đc k

rongmoc

Thành viên mới
SVC$
0
Em xin báo danh ạ :a18:
Em tên là Hoàng 25t em ở Tp Hcm Q3:a01:
Em mới nuôi chú cà cưỡng được 10 ngày nay em cho em nó trình làng cho em nó mau lớn:a04:
Nguyên nhân em nuôi cà cưỡng là do em thích tiếng la của em nó :a14:
Ngày đầu về còn hơi lạ chổ ăn rồi ngủ
[/IMG]
Sau 10 ngày nuôi củng ăn rồi lại ngủ mà em nó tự uống nước với đang tập mổ
Ngày em nó ăn 4 cử "1 cử là 10 con dế+một cục cám trứng ba vì bằng viên bi đại"

Rất mong sự đóng góp ý kiến của các cô bác anh chị dì mợ chú thiếm:a15:

phunghuong

Thành viên mới
SVC$
0
AE nào có thể post cho e xin ảnh chim cà cưỡng đực và cái lúc còn non cho em phân biệt với E XIN CẢM ƠN

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
AE nào có thể post cho e xin ảnh chim cà cưỡng đực và cái lúc còn non cho em phân biệt với E XIN CẢM ƠN
Chim nói nói chung và cưỡng thì trống mái lúc còn non khó phân biệt rạch ròi lắm bạn ạ, chủ yếu dựa vào cảm quan để chọn xác suất thôi, cứ đầu to khoẻ, kêu to, chân to, cao... mà chọn thôi.

gogogo

Thành viên mới
SVC$
0
các ban giúp minh vơi..minh mua môt con cương mơi vưa biết mô nuôi đươc 2 thang hay tha no choi trong nha voi minh.bưa hôm no bi hêt hôn va no bay đi ra ngoai luôn cach đay 10ngay.nha minh thi ơ ngay chơ no hay bay đi bay vê.cac ban co cach nao lai đươc hog chi minh voi?

Các bạn giúp mình với...mình mua một con cưỡng mới vừa biết mổ, nuôi được 2 tháng hay thả nó chơi trong nhà với mình. Bữa hôm nó bị hết hồn và nó bay đi ra ngoài luôn cách đây 10 ngày. Nhà mình thì ở ngay chợ nó hay bay đi bay về. Các bạn có cách nào lại được không chỉ mình với?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

huavanhung_93

Thành viên mới
SVC$
0
Mình ở Quy Nhơn! Giờ thích nuôi một em Cà cưỡng quá, sinh viên nên cũng buồn mà ko biết mua ở đâu cả! Giá nhiêu là được vậy?
Mình cảm ơn trước!!!:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom