Guest viewing is limited

quysangnhan

Thành viên mới
SVC$
0
hội chỉ dành cho những người yêu mến và thích nuôi chim Cà Cưỡng,nếu các bạn muốn tham gia thì hãy post ảnh chú chim của mình lên, còn về phần mình thì mình xin nợ ảnh vì mình đang tìm máy ảnh :a15: thế nghe.

---------- Post added at 09:52 AM ---------- Previous post was at 09:45 AM ----------

Cưỡng nhà tôi đang bị mạc gà xâm nhập tôi đang tìm và mua thuốc xịt đây bạn nào pít tên thuốc làm ơn chi giúp tôi với để dễ tìm:a03:.thank
Các bạn cũng phải coi chừng chú chim của các bạn vì chỉ cần ở dơ 1 tí là tụi mạc xâm nhập liền chim tôi bị vì tôi đi du lịch 2 ngày không tắm cho em nó về đến nhà vuốt ve nó mới bít. Mà nếu mạc mà xâm nhập trùng với dịch cúm là toi em nó liền :a23:.

Chỉnh sửa lần cuối:

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Năm sau mình cũng kiếm em cưỡng nuôi cho vui nhỉ, giờ đang nuôi hai em sáo đen !! :a44: Các bạn có kinh nghiệm gì cho mình học hỏi với nhé !!

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ó

Nó hay lắm em Yêu nó lằm em hay nghịch nó cứ đụng vào nó là nó dứng im hiiii:a01::a01::a01: hay lắm . mấy em đến chơi chỉ thích nghịch chim của cua EM thôi .

Nó Hài lắm:a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01:

Hết noẹ ảnh . em ten KHue o hn . email : quayphimchupanh@gmail.com YM : quayphimchupanhkts rat mong dựoc giao lưu học hỏi với các bác

quysangnhan

Thành viên mới
SVC$
0
hiiiiiiii Ko co ai yêu Cưong nhỉ ? mời các bác vào gioa lưu ah
Cưỡng là loài la hét tối ngày nên rất ích người nuôi, nhưng khi nuôi thì mới thấy thích phải không Cưỡng có một đặc diểm là luôn "thấy phê" có ai chạm vào thân mình đặc biệt là ở cằm Cưỡng nuôi đến 6 tháng là có thể dạy nói và là giai đoạn thích hợp để dạy, khi bạn dạy cưỡng rất chú ý lắng nghe nhất là vào buổi sáng và tối 2 buổi dạy nói tốt nhất trong ngày.
Còn đây là 1 ông thầy giáo nuôi Cưỡng hay điêu luyện:
Ông ấy là thầy giáo ( mất năm 2008) về hưu hiện đang nuôi 1 con Cưỡng đã được 10 từ nắm 1998 đến nay rồi đấy, nó nói rất nhiều có ai tới nhà nó không gọi có khách mà nó bảo là "thầy giáo đi đá gà rồi":a23:, có ai rủ nó đi chơi là nó bảo "không đi sợ mèo lắm":a21:, nó rất hay chữi tục cứ ông thầy giáo đi đâu về là nó chữi "thầy giáo cật thầy giáo cật":a24:, có ai chữi lộn là nó chữi ké "đĩ chó đĩ ngựa":a36:, kèm theo chữi thề thì nó rất sợ mèo thấy nó chữi là ông thầy giáo nói "mèo ơi cưỡng hỗn" là nó đứng im phăn phắt ngặm miệng không la hét gì rất lâu:a33:, còn cứ tới trưa trưa là nó gọi "nóng wá tắm cái coi":a10:. Có cái này rất đặc biết nha rất rất ích người nuôi chim có thể làm được đâu nghe, ông thầy giáo không cần đóng cửa lồng để cho nó đi đâu đi nhưng nó chua hề ra khỏi hay bay mất hay thật:a20:. Rồi vào một ngày nọ tôi không nhớ ngày nào rồi ông thầy giáo wa đời hic hic:a45:, khi đám tang kết thúc người ta không còn tháy chú cưỡng đó đâu, nó đã bay mất tôi chắc nó rất buồn 1 người chủ gắn bó với nó đã 10 năm bây giờ không còn nữa............:a09::a09::a09::a09:.
hiện tôi có nuôi 1 chú Cưỡng đã 8 tháng rồi nó biết huýt sáo biết gọi quý ơi! và mẹ ơi rồi . Cưỡng nói rất giỏi chỉ sau Nhồng các loài khác loài khác không nói = nó đâu, các bạn nào có nuôi Cưỡng thì hãy kiên nhẫn dạy đi dừng nôn nóng nhá và hãy mỡ cửa lồng không đi xem nó có đi mất không nếu nó không đi thì wá tuyệt còn nếu nó đi mất thì mua em mới :a21::a21::a21::a21::a21::a21::a21::a21::a21:

quisangnhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn hiện giờ nick name quysangnhan của tôi đã mất tôi đã đổi thành quisangnhan chỉ khác chữ y thành i thôi.
Vậy thôi hội .... vẫn hoạt động bình thường.

chào cả nhà

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tại sao ko ai thích nuôi cữong nhỉ ? nó rất đẹp và thân thiện mà . Cho em Hỏi con cua em sao mãi mà lông đầu nó ko trăng nhi ? em nuôi dược 2 tháng rồi

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tại sao ko ai thích nuôi cữong nhỉ ? nó rất đẹp và thân thiện mà . Cho em Hỏi con cua em sao mãi mà lông đầu nó ko trăng nhi ? em nuôi dược 2 tháng rồi
Đợi bao h thay lông lần 1 xong xẽ trắng mà, con của Khuê thay lông xong chắc sẽ trắng nhiều đó! Hết phần đầu và cổ, bụng !! :a35:
Giống em này:

Chỉnh sửa lần cuối:

quisangnhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đợi bao h thay lông lần 1 xong xẽ trắng mà, con của Khuê thay lông xong chắc sẽ trắng nhiều đó! Hết phần đầu và cổ, bụng !! :a35:
Giống em này:
Đây không phải là cưỡng VN, cưỡng VN có phần mỏ đen chân trắng, đầu trắng, ngực đen. Cưỡng VN chỉ có 1 loại, nhưng do màu lông lúc nhỏ khác rất nhìu so với lúc trưởng thành nên người dân thường phân ra đến 2 loại, cưỡng lúc nhỏ thì lông có màu xám giống con cưỡng của bạn quayphimchupanh đó, cưỡng thay lông khá chậm so với các loài khác màu xám của cưỡng nhỏ nó duy trì rất lâu khoảng 9-10 thì mới thay lông mới được. Cưỡng của bạn quayphimchupanh mới có 2 tháng nên chưa thể bỏ được bộ lông xám đó. Đây là một số biểu hiện khi cưỡng thay bộ lông xám này:
- cứ độ khoảng tháng 7-8 cứ mổi sáng bạn hãy phơi nắng chim vuốt ve em nó xong rồi xem những chổ có lông màu xám ấy nhất là phần ngực và đầu, sẽ bắt đầu xuất hiện những dấu hiệu như sau: phần đầu sẽ xuất hiện 1 chom trắng từ ót và từ từ kéo dài ra trước, phần phía sau cổ giáp với chỏm trắng thì sẽ có 1 đường ngang màu đen, phần ngực cũng bắt đầu xuất hiện những sợi lông màu đen, phần chân thì chuyển sang trắng rất rõ nên dể thấy, miếng da vàng dưới mắt bắt đầu bị tróc vỏ chuyển sang vàng hoe. Thời gian để cưỡng chuyển sang màu lông mới thì mất khoảng từ 2-3 tháng. Chúng ta thường thấy cưỡng la hét hay nói đều phùn lông lên, khi cưỡng chuyển sang màu lông mới thì đặc điểm này thấy rõ hơn. Bạn nào có nuôi cưỡng thì dừng vội làm ji muốn có chú chim đẹp thì phải phụ thuộc vào thời gian thay lông và chăm sóc tốt là được.
Thân chào bạn...:a15::a15::a15::a15:

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tiếp tục nào bà con ơi . Cưỡng hay lắm ,yêu lắm . sao mọi người ko thích em nó nhỉ

hoang_sontung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang nuôi 1 chú cưỡng non, chưa biết mổ ăn! Chưa biết học nói, học hét ra sao, chỉ thấy nó khôn lắm! Đói mà chưa kịp cho ăn là cậy lồng bay vù lên...... đầu hoặc tay mình để đòi ăn! Rất ấn tượng!

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Hoàng_sontung Nhà bác ỏ đâu đấy hôm nào anh em gặp nhau hoc hỏi kinh nghiệm của bác với

thanh_hoai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
wow đep quá..em cũng đang nuôi 1 con cưỡng dc 1 tuần rồi....long đầu và bụng màu sám....hog biết khi nào mới dc như vầy heng :a44:
Giống em này:

thanh_hoai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vây thời gian nào thì tập cho chim nó nói vây bạn !!!

Đây không phải là cưỡng VN, cưỡng VN có phần mỏ đen chân trắng, đầu trắng, ngực đen. Cưỡng VN chỉ có 1 loại, nhưng do màu lông lúc nhỏ khác rất nhìu so với lúc trưởng thành nên người dân thường phân ra đến 2 loại, cưỡng lúc nhỏ thì lông có màu xám giống con cưỡng của bạn quayphimchupanh đó, cưỡng thay lông khá chậm so với các loài khác màu xám của cưỡng nhỏ nó duy trì rất lâu khoảng 9-10 thì mới thay lông mới được. Cưỡng của bạn quayphimchupanh mới có 2 tháng nên chưa thể bỏ được bộ lông xám đó. Đây là một số biểu hiện khi cưỡng thay bộ lông xám này:
- cứ độ khoảng tháng 7-8 cứ mổi sáng bạn hãy phơi nắng chim vuốt ve em nó xong rồi xem những chổ có lông màu xám ấy nhất là phần ngực và đầu, sẽ bắt đầu xuất hiện những dấu hiệu như sau: phần đầu sẽ xuất hiện 1 chom trắng từ ót và từ từ kéo dài ra trước, phần phía sau cổ giáp với chỏm trắng thì sẽ có 1 đường ngang màu đen, phần ngực cũng bắt đầu xuất hiện những sợi lông màu đen, phần chân thì chuyển sang trắng rất rõ nên dể thấy, miếng da vàng dưới mắt bắt đầu bị tróc vỏ chuyển sang vàng hoe. Thời gian để cưỡng chuyển sang màu lông mới thì mất khoảng từ 2-3 tháng. Chúng ta thường thấy cưỡng la hét hay nói đều phùn lông lên, khi cưỡng chuyển sang màu lông mới thì đặc điểm này thấy rõ hơn. Bạn nào có nuôi cưỡng thì dừng vội làm ji muốn có chú chim đẹp thì phải phụ thuộc vào thời gian thay lông và chăm sóc tốt là được.
Thân chào bạn...:a15::a15::a15::a15:

thanh_hoai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ồ...khi nào tập cho chim nói dc vậy các bạn..mình thấy long nó vẫn màu xám..mà nó cứ ọ ọe suốt

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko hiểu sao em nuôi 1 con 5 tháng rồi mà dầu ko trắng mà thàng ban nuoi 1 con 3 tháng dầu trắng tinh ? bác nào biết bảo em với

sontin2000

Thành viên mới
SVC$
0
Còn đây là mấy chú sáo đen và cưỡng của mình nè.ảnh chụp cách đây 1 tháng rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom