Guest viewing is limited

romantam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang nuôi 1 em Cưỡng. Giờ lông nó mọc đầy hết rồi. Thả ra bay vù vù luôn. Không biết sao tới giờ có vẫn chưa biết mổ ăn. Suốt ngày cứ đòi phải đút cho nó ăn. Anh em nào có kinh nghiệm tập cho Cưỡng biết mổ ăn chỉ mình với.
Cám ơn trước nha

quythuong

Thành viên mới
SVC$
0
cac bác đánh giá giùm em hai em chim này voi em moi nuoi duoc gan mot thang roi doi an suốt ngày:a01::a01:

romantam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cưỡng của mình nè. Mới nuôi 1 tuần àh. Theo mình nghĩ chắc nó là con mái

quisangnhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ái chà, hội cũng nhiều người tham gia quá chứ hả.
con Cưỡng 1 năm của mình, mình mới thả rồi, tại vì mỗi lần thả ra, nó cứ tìm "ai" ấy, nó bay lên cây ăng ten nhà mình rồi cứ la hét om sòm, mình gọi thì nó xuống, cứ vậy hoài, mình biết là nó rất muốn kiếm bạn, muốn sống tự do vui vẻ, nên mình đã thả nó rồi....buồn lắm, nhưng tuần trước mới tậu 1 em cưỡng nữa với 1 em xích về cả 2 chỉ khoảng 1 tuần tuổi đang còn bú...há há há, niềm vui chơi chim lại đến với mình nữa rồi.mong hội ngày càng dc nhiều người tham gia.....:a15::a15::a15:

jaychouxxx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo em dc biết thì cưỡng nói ko rõ bằng sáo, nhồng với lại hay la hét um sùm phải không các anh, mai định rinh 1 em về nhà nuôi thử mà sợ nó la hét dữ quá bi hàng xóm la :a45:

quocphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh cho em hỏi cưỡng nuôi 2 năm rồi mà chưa biết nói bay h em tâp cho nó nói được hk????

quisangnhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh cho em hỏi cưỡng nuôi 2 năm rồi mà chưa biết nói bay h em tâp cho nó nói được hk????

vẫn dc bạn ak` nhưng e là k đủ kiên nhẫn đâu bạn ak`. Nhưng bạn dạy nó với tình yêu thương của bạn dành cho em nó thì mình chắc là em nó sẽ nói dc thôi, cố gắng lên bạn nhé! Chào.:a15:

---------- Post added at 08:55 AM ---------- Previous post was at 08:47 AM ----------

Một số thông tin chung về Cưỡng (Sáo sậu) cho a e đây:
SÁO SẬU có tên khoa học là: Sturnus nigricollis được Paykull Gracula nigricollis Paykuul phát hiện 1807 Họ: Sáo Sturnidae Bộ: Sẻ Passeriformes
Chim trưởng thành: Đầu trắng, tiếp theo, là một vòng đem qoanh cổ, ở phía sau cổ, tiếp theo vòng đen là một dải trắng hẹp. Hông trắng. Toàn bộ mặt lưng và các lông cánh nâu thẫm, trừ một số lông bao cánh nhỡ, bao cánh lớn, vai và các lông cánh thứ cấp có mút trắng. Lông bao cánh sơ cấp trắng. đuôi nâu thẫm, mút đuôi trắng, các lông đuôi hai bên có viền trắng ở mép ngoài. Mặt bụng trắng.
Chin non đầu và cổ xám nhạt. Mắt nâu; Da trần quanh mắt vàng. Mỏ nâu đỏ. Chân trắng bẩn (hơi đen) giống muối tiêu vậy đó.
Kích thước: Cánh: 140 - 158; đuôi: 87 - 94; giò: 41 - 42 ; mỏ 29 - 30 mm. Phân bố: Sáo sậu phân bố ở Nam Miền Điện, Thái Lan, Lào, Việt Nam, Nam Trung Quốc và Campuchia.
Việt Nam có ở hều hết các tỉnh từ Bắc đến Nam.
Tài liệu dẫn: Chim Việt Nam hình thái và phân loại - Võ Qúi - tập 2 trang 106.

dungt90

Thành viên mới
SVC$
0
Mình hiện đang nuôi mấy em có 1 em sáo nâu 1 e sáo đen 1 e cà cưỡng 1 e chích chèo than 1 e chích chèo lửa bưa hôm bữa vừa qua đời đang định không nôi e chèo lửa nữa nhưng hôm nay mình lại gặp được room này nên minh quyết định nối tiếp và vao đây để có nhiều kinh nghêm có gì anh em chao đổi thông tin ních minh la quangdung_quangdung235 mong đươc sự giúp đỡ va học hỏi nhiều từ các anh em trong room

ngocdy82

Thành viên mới
SVC$
0
xin cho mình hỏi, cưỡng bây giờ giá cả thế nào bạn nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dinhnghia131

Thành viên mới
SVC$
0
cà cưở mái thì có hót hét gì được ko vậy? có nói sõi như trống ko vậy? có nói to được ko vậy? giúp em với.hj

:a43::a43::a43::a43::a43:

bililove90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn mấy em cưỡng này thích quá. hum nọ đi dọc hoàng hoa thám thấy nhiuề cưỡng non quá. nhưng giá hơii chát. tầm 3 đến 4 lít 1 em cưỡng non . ah em thấy giá thế có mắc quá k .

bililove90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáng nay đã đi tậu 1 em cưỡng non về. lúc ở cửa hàng thì há mồm ác liệt đòi ăn. h về nhà im như hến và bay tứ tung k há mồm đòi ăn nữa. các bác ai có kinh nghiệm chỉ bảo em phát.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
sáng nay đã đi tậu 1 em cưỡng non về. lúc ở cửa hàng thì há mồm ác liệt đòi ăn. h về nhà im như hến và bay tứ tung k há mồm đòi ăn nữa. các bác ai có kinh nghiệm chỉ bảo em phát.

Thì em cứ phải để nó quen cái đã, vừa mới tậu về em nó còn nhát, để mấy tiếng đói thì lại đòi ăn ngay thôi.

dinhnghia131

Thành viên mới
SVC$
0

cà cuong trống hay mái vậy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bililove90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn ảnh k dc rõ lắm. nhưng thấy chân chú cưỡng hơi bé . dự đoán là mái. sory nếu dự đoán sai.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom