Guest viewing is limited

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Các anh em chơi cm ở Qui nhơn cho mình hỏi tí, dạo này ngoài mình có chim má trắng chưa nhỉ, giá cả thế nào nhỉ, do sắp tới có ng bạn về quê nên nhờ bắt dùm vài chú má trắng vào chơi, thanks anh em nhiều

tonam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào thanhthang. Mùa này là có rồi đó bạn. Nhưng không hiểu tại sao mấy bữa nay dạo tìm nhưng ít thấy. Ở Chợ chim Lý Thường Kiệt có nhưng chỉ vài con, không ngon lắm. Để chờ thêm vài tuần nữa xem sao. Nhưng chú ý, chim má trắng, chim bổi ở Quy Nhơn đủ thứ nguồn: chở từ Huế vào, KonTum xuống, thậm chí Tây Ninh, Campuchia nữa nên bạn muốn tìm chim gốc Bình Định thì về An Lão, Hoài Ân, Hoài Nhơn cho chắc ăn. Ở An Lão (Thị trấn Xuân Phong) có a.Tánh làm nghề giáo viên dạy nhạc, kiêm nghề chim các loại, bạn về đó hỏi thử. CM chính gốc An Lão rất hay. Nói nhỏ: a. Tánh thường hô giá cao khi gặp khách lạ đó.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Cảm ơn anh Tonam nhiều, quả thật như anh nói thì chim bổi, má trắng gốc Bình Định quả là khó kiếm thiệt luôn, thật sự em cũng muốn thưởng thức lại chất giọng đặc trưng của cm quê nhà, trước có 1 chú bổi chăm đã ok nhưng bị trộm nên giờ lên kế hoặch sẽ bắt má trắng và bổi mùa này, để khi nào bạn em về đấy chắc nhờ nó đi kiếm dùm.

tonam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bữa nay đi dạo ở Quy Nhơn đã có chim má trắng khá nhiều rồi đó, có cả chim bổi má lỡ nữa. Nhưng nhìn chung qua một lượt chưa thấy con nào ngon.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Mình nhận thấy 1 điểm từ cách bán chim ngoài Qui nhơn đấy là giá chim má trắng lúc nào cũng cao hơn bổi, thường ở Bình Định Qui nhơn phong trào chơi cm đã có khá lâu và thường ng chơi chọn chim má trắng nuôi lên thuộc khá nhiều hầu như đi khu đường nào, hẻm nào, xóm nào cũng thấy cm treo phía trước, mới đây nhờ thằng em ở quê hỏi giá dùm thì chim cm má trắng bán tiệm giá đã 120k còn giá chim đi bẫy về là 200k, chim ngoài tiệm thì k biết gốc gác chim. còn chim bổi thì lại rẻ hơn năm trước thằng em mình bắt dùm chỉ có 45k chú hic giá quá rẻ so với chim má trắng. Thường mùa này má trắng đã bán khá nhiều rồi nhưng k hiểu sao tới thời điểm này cả chim má trắng ở các nơi cũng kha hiếm, ít bán nên việc chọn lựa 1 chú ưng ý quả là khó, giờ chim má trắng đang trong giai đoạn mọc lông má-má lở mà chim bẫy về vẫn hiếm quá. trong SG này mình đi coi mấy tiệm mà chẳng lựa dc chú nào cả.:a09:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ae biết chổ nào làm lồng tại QUI NHƠN đẹp ma uy tín ko?xin chỉ dùm.thank
Bạn đến chổ hẽm sát bên UBND phường Ngô Mây ấy. Nếu không thì đến chợ chim đường Lý Thường Kiệt, ngó qua bên kia đường, có tiệm ông già bị cụt chân ấy, ông già đó làm lồng chim cũng ngon lắm, giá cả thì tùy vào nguyên liệu và kiểu lồng mà bạn đưa ra nhé !

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhân đây có bác nào hay đi nhữ chim thì báo danh, mình lập 1 hội đi nhữ vào Thứ 7, CN nhé !

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
oh hay quá, theo em thấy thì ngoài mình các anh em chơi cm thì ít khi nào đem chim đi bẫy mà toàn chủ yếu là dợt Cội là chính, với lại trong tình hình chim chóc hiện nay chim cm gốc bình định mình khá hiếm, toàn chim nơi khác về như vậy trong tương lai k biết chim cm bình định có còn bản sắc nữa k, vì thường kéo theo tình trạng chim phóng sanh ra==>> nhập bầy thành ra tiếng, giọng cũng có thay đổi, do vậy nếu anh em ngoài đấy lập hội đi bẫy và có thể phát hiện ra thêm các điểm mạnh của các dòng chim ở Bình Định mình thì quá tốt, mình thì ở trong sg này nên hic k thể cùng anh em ngoài đấy tham gia dc, mong có cơ hội dc đi bẫy chung với anh em quê nhà. Mong rẳng anh em sẽ hưởng ứng mạnh mẻ vì đi bẫy chim cm mùa này là khá vui, anh em có thể giao lưu và cùng chung tay xây dựng phong trào chơi cm ngoài đấy càng ngày cành mạnh lên nữa.

hothabi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn.
Mình tên Bình, hiện đang phụ trách Chi hội chim cảnh qui nhơn. Cho mình hỏi bạn chaomao_binhdinh và tonam hiện đang ở Tp Qui nhơn hả. Khi nào offline đi.
PM 0934994589. Thân.

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn.
Mình tên Bình, hiện đang phụ trách Chi hội chim cảnh qui nhơn. Cho mình hỏi bạn chaomao_binhdinh và tonam hiện đang ở Tp Qui nhơn hả. Khi nào offline đi.
PM 0934994589. Thân.
Chào Bình !
Hiện mình đang ở Quy nhơn, gần chợ chim Lý Thường Kiệt, offline nhé ?!
Khánh 0914000131

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các anh! Theo các anh nói vậy là chim Chào Mào Bình định ngày một hiếm rồi, em cũng muốn mua một con chào mào Bình định chính gốc, Nói nhỏ nha các anh: kế hoạch của em là mua chào mào các vùng quê, hiện giờ em đã có: Chào mào Buôn Mê thuột- Đắ Lắk, Chào mào Gia NGhĩa- Đắk Nông, Chào mào Huế mới mua ( Bổi 400k) và tiếp theo là Chào mào Quảng Ngãi ( quê của em) và chào mào Bình Định.. cho đủ 12 con, Hihi 11 cầu thủ và 01 huấn luyện viên! Các anh cho em biết Chào mào Bình định thì nơi nào có chất dọng hay nhất Bình Định vậy các anh?

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các anh! Theo các anh nói vậy là chim chào mào Bình định ngày một hiếm rồi, em cũng muốn mua một con chào mào Bình định chính gốc, Nói nhỏ nha các anh: kế hoạch của em là mua chào mào các vùng quê, hiện giờ em đã có: Chào mào Buôn Mê thuột- Đắ Lắk, Chào mào Gia NGhĩa- Đắk Nông, Chào mào Huế mới mua ( Bổi 400k) và tiếp theo là Chào mào Quảng Ngãi ( quê của em) và chào mào Bình Định.. cho đủ 12 con, Hihi 11 cầu thủ và 01 huấn luyện viên! Các anh cho em biết Chào mào Bình định thì nơi nào có chất dọng hay nhất Bình Định vậy các anh?
nếu có điều kiện em mua CM vùng Hoài Ân Bình Định là ok! Từ Quãng Ngãi vào Hoài Ân cũng gần em thử làm 1 chuyến đi, vùng này ngoài CM còn Chích chòe lữa hay Khứu cũng rất hay !!!

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới có thằng bạn giới thiệu tại tỉnh Đắk Nông này có người quê ở Bình Định có về dưới đó lấy chim lên, nói là Chào Mào Hoài Ân, chim thuần có và bổi cũng có, cho em hỏi chim chào mào Hoài Ân có đặc điểm gì khác so với chào mào Bình định khác không các anh, em muốn đến đó mua, nhưng sợ không phải chào mào Hoài ân thiệt. Không biết giá chào mào bao nhiều là đuợc một chú chim chào mào Hoài Ân vậy các anh?

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng dân Bình Định nè bà con. Hiện đang định cư ở SG đinh khi nào về quê tìm vài em chòe than, Chòe Lửa vô chơi. Có bạn nào biết chổ nào ở Bình Định bán không vậy ( trừ Qui Nhơn vì ở QN có mấy tiệm à). có bác nào nuôi chòe than, lửa nhiều không cho mình xin số phone khi nào về mình giao lưu. Số DT của mình 0979799083.:a01:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mới có thằng bạn giới thiệu tại tỉnh Đắk Nông này có người quê ở Bình Định có về dưới đó lấy chim lên, nói là chào mào Hoài Ân, chim thuần có và bổi cũng có, cho em hỏi chim chào mào Hoài Ân có đặc điểm gì khác so với chào mào Bình định khác không các anh, em muốn đến đó mua, nhưng sợ không phải chào mào Hoài ân thiệt. Không biết giá chào mào bao nhiều là đuợc một chú chim chào mào Hoài Ân vậy các anh?
dòng CM Hoài Ân, Tam Quan chơi cánh ( bung cánh) và ché rất hay. Vùng này nhiều đồi núi nên giọng chim đặc chất rừng. Nếu bạn đã cất công đi tìm thì tìm cho đúng dòng chim ở đó nhé, không thua gì dòng Trung Mang của bác Duy_HoiAn up trên youtube đâu bạn !

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lập hội chào mào Bình Định!!

Xin phép bác chủ thớt cho em dăng trên này chút nha!
Tình hình là em nhận thấy phong trào chơi chim nói chung và Chào Mào nói riêng tại Bình Định rất mạnh nhưng chưa có hội quán trên diễn đàn. Vì vậy e mạn phép thay mặt những anh em chơi chim tại Bình Định kêu gọi các anh em cùng lập hội.
Tiêu chí:
1. Mong muốn tạo ra một sân chơi lành mạnh, chuyên nghiệp
2. Tạo điều kiện cho anh em trên diễn đàn thuộc khu vực Bình Định có thể gặp mặt, giao lưu.
3. Chuyên nghiệp hóa các cuộc thi chim.
4. Tổ chức giao lưu, gặp mặt với các anh em trên diễn đàn ở các tỉnh khác nhau.
Ngoài ra còn một số tiêu chí nữa nhưng mong muốn khi gặp mặt nhau chúng ta sẽ cùng bàn bạc cụ thể hơn.
Kính mong các anh e trên toàn tỉnh Bình Định tham gia và ủng hộ.
Liên hê: Huy 0984777709 hoặc Sơn 01676711766

chao mao qn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Lập hội chào mào Bình Định!!

thằng em ủng hộ đầu tiên anh em BÌNH ĐỊNH cùng lên nào:ty2:

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Lập hội chào mào Bình Định!!

sao hội anh em BD trên diễn đàn hok ai ủng hộ hêt trơn vậy?

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
có hội Chào Mào bình định rồi mà e không biết. hôm nào mấy anh em đi bẫy 1 bữa đi
thứ 7, cn
có j alo e với. huy 0984777709

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
ở Bình Định mà muốn đi bẫy chim rừng thì xa và khó đấy, phải chạy ra những vùng huyện xa thì may ra mới còn như Hoài Ân, An Lão,... giáp giáp với Quảng Ngãi hoặc An Khê, chứ chim trời thì trong tp nhiều hihi vì chim bị sẩy ra bay ghép cặp, đàn thì nhiều nhưng ít xuống. Cho nên thường ít nghe ae ngoài này đi bẫy là vậy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom