Guest viewing is limited

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Phong trào chơi CM tại Đức Trọng-Lâm Đồng

tui cũng o dức trọng nè.minh cũng nuôi 3 em Chào Mào mối.nhưng giờ về sài gòn học rồi.anh em nao cùng ở dt thi pm mình nha.thông sdt 0985495554

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Phong trào chơi CM tại Đức Trọng-Lâm Đồng

dạo này không thấy tụ tập chim ở công viên nữa buồn ghe

chao mao co don VT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hello anh chích choè lửa! Anh ở Tây Ninh à, Em đang ở Vũng Tàu, Em đang tính đi Tây Ninh với một người bạn. Nhà anh ở Tây Ninh mà ở chỗ nào vậy? Em đang tính mua một hoặc hai con Chào Mào nhưng không có ai quen để mua vì anh nói Tây Ninh Chào Mào rẻ lắm! Cho em biết địa chỉ hoặc số điện thoại:a27::a15::a25: Nhân tiện xem mấy con Chào Mào của anh nó hoét:a29::a04::a30:. Hẹngă5p anh thư sau!

huycm1893

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh huy chuột ơi em cũng ở dt nè, em mới zô thành vien mới, em tên huy, mình làm wen nha

huycm1893

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh pm em nha em cũng online ở đức trọng:a01::a01:

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em củng ở đà lạt...........nhưng trên này lận.........luyện Chào Mào mọi thì nhiều nhưng chim rin thì chỉ mới đây thôi........luyện xong giao lưu cùng các anh :a01:

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng ở DT nè nhưng giờ đang học dưới SG ,em cũng có đem mấy con xuống nuôi cho vui....anh em nào ở SG thì PM em nha khi nào rãnh cf giao lưu về CM chơi_ nick YH em nè :huan4987
thân chào

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tran_Tuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng ở Dức Trong nè, nhà mình ở gần nga 3 Lien Khuong, mình mơi vô trang well này lần đầu, có mấy bạn ở Đức Trọng pm ở mấy dòng đầu tiên làm mình thất vọng quá, Chào Mào mồi giá 5 đến 10 tr cũng có chứ, làm gì chào mào mồi mà có giá khoãng 200k đc, chắc bạn này chưa nuôi chào mào mồi bao giờ quá

liem.ht133

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng là dân ở DT-LD, nên mình biết . O trên hầu như người ta chuộng Chào Mào nhất. Lúc trước em vừa bẫy được 01 con tại Thác Cam Ly. Đã có người trả em 600K rùi---->chứ làm gì có con mồi giá 200k. Ở trên đó những con nào đi rừng nhiều rất sung (có lửa), đá cũng dữ.
Nhưng mình thật tình không hiểu khi mình đem xuống Tp.HCM nuôi, người ta cứ chê giọng nhỏ. Nhưng được cái, treo đâu cũng hót, mà hót liên tục.
Người ta nói chim Huế hay, mình ko phản đối. Nhưng mình đi đá mấy trận, thấy con của mình cũng đâu có thua gì đâu? thậm chí người ta cũng đòi mua nữa là khác.
Vậy mà người ta cứ chê giọng nhỏ, bị dính giọng.

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng vậy bây giờ kiếm 1 con CM giọng Rin CamLy thì mình nghĩ là rất khó,còn chăng thì chỉ là do những người chơi giữ lại chơi từ xưa đến nay thôi chứ chim trời thì có lẽ hiếm lắm.Lúc trước co chim Tà Nung,Hầm rác...thì cũng coi như là chim cam ly nhưng giờ thì nhưng nơi này cũng đã bị nhưng tay chuyên bẫy bắt hết rồi.Bây giờ còn chăng thì mình nghĩ là chắc chỉ còn trong vùng Băng Tiên và Băng Bị thôi.Hôm bữa ngồi uống cafe với mấy anh choi chim trên DLAT nghe nói giờ đang có 1 cặp chim trong băng bị đã dược dân chơi chim Dalạt ra giá 1tr5 nếu bẩy đuợc họ sẽ mua ngay.Ko biết là có thật hay ko nhưng nghe như vậy là biết chim ở trên đó khó bẫy và hiếm đến chừng nào:a33:

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng rồi đó bạn, mình cũng thường xuyên đi điểm Bangbị lắm, chim bi bẫy nhiều sợ lồng, rất khó dính. cả tuần nay trốn SG ve đà lạt bẫy mà không được chú nào nè:a09: . chắc đợi tới mùa chim lứa đi bẫy về ép giọng quá. mình đang co 3 con Bangbi mới nuôi từ tết tới giờ nhưng không chừng chúng nó mới dạn người nữa:a42: . lúc trước có mấy chú bẩy được ở đầu đèo MImôsa sung lắm nhưng thả và cho hết rồi. vì nuôi mình sợ bi giọng lai

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào anh em hội chim lâm đồng. hôm nay mình mới tìm được 1 điểm bẫy Chào Mào đá rất tuyệt. hôm nay mình với ông anh di Păng tieng làm được 3 chú chào mào đá. mình mới đi bẫy điểm này đầu tiên, nên chỉ đem 2 chú mồi chiến và 2 chú mồi dợt. vào đây chim giong rất hay! không thua gì chim vùng BangBị đâu nhé! đem 4 chú mồi đi ma hết 3 chú mồi bị chim rừng đá chạy lồng lun :a42:, chim ở đây rất sung và không sợ người, rất cảm giác. tuần này mình di SG học lại nên không đi tiếp được tiếc qua:a18:
có anh em nào ở đàlạt hay đi bẫy không mình giao lưu cho vui đi. hội di bẫy chim của mình toàn la người " nghiện đi bẫy" ko ah. hầu như đi thường xuyên.

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe bạn kể thì chim ở dây dữ thiệt :a11: Chim băng tiên thì minh nghe nói hay xưa giờ rồi mà,giọng nó cũng gần như giống chim băng bị,nuôi hót cũng được chứ cần gì mà đá nè hi`hi`

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn chào màodl . mình mới về lại đà lạt nè. mới về hôm nay, sáng mai đi Păng Tiêng nữa :a37: ! bữa giờ ở SG bận việc quá không lên mạng được. tuần rồi hội của mình đi Păng Tiêng được 8 chú:a26:. không biết ngày mai đi có chú nào nữa để bẫy ko đây. ah! chim vùng păng Tiêng giọng hay, nhưng nếu bạn thường xuyên đi bẫy bên BangBị thì thấy giọng vùng Păng tiêng hơi khác chút đó bạn. bởi dậy chim vùng này mới rẻ hơn chim Bang Bi. giọng Păng tiêng sổ to, rõ giọng, nhưng hơi đục. giọng Bang bị dài và trong tiếng hơn, nhưng bây giờ mà kiếm được con sổ giọng như vậy là ngon lắm rồi:a44:. tại điểm mình bẫy chắc đường khó đi quá nên ít người bẫy nên chim rất sung. mặc dù hiện giờ mùa này chim chuẩn bị đẻ. chim rừng sung đá với chim mồi thì đem về nuôi mới có triển vọng được chứ.
mình đang dợt mồi 1 chú BangBị mới nuôi được 3 tháng giờ nó cũng wen rồi, chim về lồng là chẻ với nhá cánh sung lắm. nhưng có cái là hơi nhát và chơi chưa bền lắm, vì chim mồi phải có thể lực dữ lắm mới bền được. mà đi bẫy cũng mệt lắm. mình nghĩ chắc ai không đam mê chắc đi không nổi đau. mình đi bộ bình thừong khoảng 2 Km la mệt lắm rồi mà đi vô rừng đứng trên núi nghe chim ngoài sổ ở dưới là tự nhiên sung lên là đi thôi:a01:, nhưng đi lên thì hơi đuối:a02:. nói chung là bị Chào Mào nó hành:a01:.

hieudinh79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
huy cho mình biết sự khát nhau của cm cly DL với chim khát!

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng ở đà lạt nè khi nào đi hú em vối .......mà anh hoàng _dl ơi lên tiếng đi chớ sao im re thế kia....sẵn tiệng mình làm lun cái hội chim thứ 7 chủ nhật lun đi nè

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
huy cho mình biết sự khát nhau của cm cly DL với chim khát!
chim cm thì mỗi vùng đều có giọng hót khác nhau bạn à.chim Chào Mào cam ly thì có vóc dáng nhỏ,lông lá có vẻ sơ xác.còn về giọng hót thì chim cm cam ly co 1 chất giọng đặc trưng thường là 7 đến 8 tiếng,hay hơn và dài hơn những chim khác.

trumvinhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em không biết các vùng khác thì sao nhưng giá chim cảnh+ lồng nuôi của Đà Lạt thật sự quá là cao, em so sánh với Nha Trang ( vì em đã từng sống ở cả Nha Trang và Đà Lạt).Cách đây 3 năm, 1 con chim Chào Mào mồi ở Đà Lạt giá 1tr là bình thường, còn ở Nha Trang, nói đến mua chào mào giá 1tr chắc ít ai mua, 1 con mồi thuần rồi, hót ngon thì $250 là cao. Còn chích chòe than thì thôi rồi, ở Đà Lạt 1 con cũng 400 là thấp nhất. Ở Nha Trang 350 là có 1 con cực kì chiến.
Giống như bạn gì nói, chim tùy vùng mà giá cả khác nhau. Chim vùng nào cũng như nhau, có con hay con dở, giá chim thì chổ nào giàu, nhìu người đam mê chim cảnh thì chim vùng đó giá cao thôi.
Theo em thì ở Đà Lạt có nhìu người mê chim hơn, cách thuần Chào Mào cũng cao tay hơn Nha Trang nhìu ( chỉ là chào mào, còn các chim khác em thấy cũng như nhau). Ở Đà Lạt, chim chào mào thuần thì đậu trên tay cũng hót là phổ biến. Còn ở Nha Trang thì em chưa nghe về chuyện này.

P

pinoche2007

Guest
Chào các bạn mình cũng ở Đà lạt nè! Hôm nào đi bẩy hay dợt chim thì cho mình đi giao lưu với được ko! Mình mới tập nuôi Chào Mào ah!
Khi nào đi bẫy cho mình tham gia với nha!mình ở đà lạt nè! cũng là dân mới tập chơi Chào Mào ah

Danh DL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đà Lạt phong trào chơi CM mạnh hơn ở Nha Trang là chắc rồi mà :a04:
Bạn pinoche2007 có Mobile không? Cuối tháng mình về DL liên lạc đi bẫy chơi cho vui :a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom