Guest viewing is limited

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
hiện nay phong trào chơi CM tại đức trọng lâm đồng rất sôi nổi,dân chơi chim hầu như chỉ còn chơi CM,thứ 7 và chủ nhật(chủ yếu là chủ nhật)dân chơi CM tập trung rất đông,nhưng hiện nay hầu như chim thay lông chưa xong nên chưa có nhìu người mang chim đi dượt lắm
đây là số ít chim thay lông xg,hầu như chỉ còn khoảng 1/4- 1/5 số chim mang đi duợt,chỉ khoảng được hơn 20 lồng
giá chim CM tại lâm đồng cũng rất cao.sấp sĩ phải 1 trên dưới 1 triệu,chim Cly DL thì phải 1t5 trở lên tới 2t5.3triệu
và nghe đâu DL có chú CM sổ giọng 3 giá10triệu
cách đây vài năm CM giá 400k là chim phải nói là hay nhưng ít ai bỏ tiền ra mua CM về nuôi,chỉ nuôi lửa,than là chủ yếu

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Ðề: Phong trào chơi CM tại Đức Trọng-Lâm Đồng

Huy ơi, những chú Mồi Chào Mào nhìn ghiền quá á, Huy mà chụp hình gần sát chút nữa thì hay quá nhé...

HỌA MICHÍCH CHÒE !

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

WA , phong trào chim ở đây mạnh wá nha !
nơi mình tìm một vườn Chào Mào sao mà khó thế ? vài người nuôi à ! chào mào đẹp wá phải ko anh Hoangvpb !

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Vâng nhìn từ xa thì thấy xôm tụ quá, Huy chụp hình gần nhưng chưa rõ từng chú một nên cũng khó biết và bình luận gì được á, tuy nhiên có được một sân chơi hay và bổ ích thế này thì phong trào CM lên rõ rệt á.

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0

Đông vui quá nhỉ các Pác, chả bù cho ngoài này em chơi thui thủi thôi ah`, mấy cha nuôi cũng nhiều nhưng có mấy khi các Pác ấy đem đi dợt đâu cuối tuần các tay chơi ở đây còn bận đi đá Mi và thi khuyên.
Mà giá chim ở trong Đức Trọng cũng trên trời áh, giá chim ngoài em không cao vậy đâu vì Chào Mào ngoài này không thịnh hành lắm mà.

CHÍCH CHÒE LỬA !

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

TRONG EM CỦNG VẬY GIÁ Chào Mào THÌ CHỈ CÓ 200K ... 1 CON MỒI HÓT MÀ THUI , CÒN BỔI THÌ CHỈ CÓ 30>50K THÔI À ! mà chắc rẻ thì chả ra gì , em nuôi vài con mà nghe nó hoét ko à !

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Chào Mào 200K là Mồi sao á bạcn Chích Chòe Lửa?... còn Chào mào hoét là sao bạn nhỉ ?

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

em cũng không rõ Chào Mào hoét là như thế nào.nhưng em nghĩ chào mào hoét là không (hoặc ít)đổ hoặc là sổ bọng.còn giá chào mào mồi mà 200k thì đúng là rẻ thật.em nghĩ giá chào mào mồi mỗi vùng tuy có khác nhau 1 chút nhưng chênh lệch khoảng vài chục là nhiều( tùy vài mỗi con)do thời kỳ tin học phát triển mà.

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

Huy ơi, những chú Mồi Chào mào nhìn ghiền quá á, Huy mà chụp hình gần sát chút nữa thì hay quá nhé...
vì ethấy sovớichim huế thì ko đẹp nên e ko chụp
thui thì tuần sau e chụp cân canh luôn ha

CHÍCH CHÒE LỬA !

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào mào 200K là Mồi sao á bạcn Chích chòe lửa?... còn Chào mào hoét là sao bạn nhỉ ?
HI` Chào Mào ở vùng sâu nhà em thì chỉ có giá đó thôi anh à ! mắc hơn ít ai bơ vốn ra mua đâu ! còn chào mào hoét là chim có giọng hoét đanh và đau đầu lắm
ở nhà em sợ tiếng hoét của mấy chú đó lắm ! chú ta đổ củng dử dằn lắm à nha . chỉ có điều là khi hót chú ta thường hoét vài chục tiếng trước khi hót như muốn nói rằng:'' nơi đây có chủ rùi ko đụng được các bà vợ tuơng lai của ta đâu à nha'' , và cuối cùng thì mới hót và liên tục 1 lèo dài từng tiếng hót réo ra réo rắt !
em ko biết cách post âm thanh lên và cùng ko có đều kiện đễ post cho ae nghe thử đễ đánh giá .thật tiếc wá !:1::eek:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

hihi như bác ManhHung nói đúng đó chớ, chơi Cm có hội chơi hay và vui + thêm có hứng thú nhiều nữa đúng kô các bác nhỉ?.

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0

chũ nhật vừa rồi trên đó đá độ CM !!! trận này được xem là hay nhất , chim đá lỳ , lâu nhất từ trước đến giờ (theo ý kiến cũa mấy bác chơi Chào Mào trên đó đó Huy_chuot) trận này chim cũa lão pờ thua 1,1tr !!! tuy thua vẫn vui vẽ !!! vì chim mình thua trong vinh dự !!! ai chơi CM cũng phãi nễ phục 2 chú chim đó và 2 người chũ chăm chim !!! hì hì

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

do đi SG về mệt wá nên ko lên xem.nhưng có nghe nói,trận này dự tính đá từ tuần trước nhưng do mưa nên dời lại
chú CM thắng là của bạn mình,còn thua là của ông anh mình,lúc đầu là tính đá 5 triệu,hỏi mình có theo ko,nhưng mình ko máu nên ko theo
sau này ko biết chứ hiện giờ có lẽ ko có con nào đá lại con thằng sỹ đâu

rapcachep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hehe
đúng làchào mào đá thì không có hay đâu.theo thằng em thì nuôi chàomào chỉ để đấu hót thôi.
còn bác nào thích đá chim thì mình phải nuôi hoạ mi hay chích choè than cơ.
em thì rất là mê dá chim đó .như vậy thì đúng là hay luôn .rất tiếc là ở đức trọng ko có ai chơi chim đá hết

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác này thích nuôi chim đá lém à ! vậy bác co' chích chòe lữa đá ko ! tụi mình giao lưu chơi đi !!! hì hì em cũng ỡ đức trọng nì ! chũ nhật hàng tuần em cũng có đi xem đấu chim CM mà ko đi thường xuyên lắm.

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

giá chim CM CLy ko hề rẽ hơn đâu calahet,chim bỗi mới bẫy về(bằng lưới)là 100k,chim mà hót fải trên 1triệu,chim đấu được cũng trên 2triệu(theo lời racachep)
lý do là CM cly đang hết hàng,năm sau có lẽ sẽ ko còn để bẫy nữa.đánh bắt kiểu đó sao mà còn chim nỗi chứ

rapcachep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Uh .Nhưng mà hết chim camli thì mình bẫy chim vùng khác cũng được mà .Chứ chim camli thì theo mình thì giờ cũng chẳng còn đâu .Chim tànung hay chim đa cháy giọng cũng hay lắm đó , chim mê linh giọng cũng hay nè
Nhưng chim ở đức trọng giọng ko hay nhưng theo mình thì chơi hay nhất

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

hôm nya thằng đại lý CM trên đường Phan đình phùng nó xg nhà chơi nè cachep,nó nói chim Cly giá giống bữa mình mua á,ko mắc hơn đâu
Ko biết sao nữa,bữa nào rãnh chạy lên nghiên cứu thị trường lại,kekekeeke

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chũ Nhật này hy vọng trời nắng đẹp đễ còn mang chim ra công zien hót chơi , đã lấu rồi ko lên , ko biết có gì mới mẽ hơn ko nhỡ , chũ nhật này thì mình có 1 cái lồng CM Cực ngầu rồi , chim chiến nữa , ( làm cái lồng này đễ hạ gục cái lồng mái nhà kia chứ ) he he

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0

thấy 2 cái lồng mái nhà ao chồng ngồng rùi calahet ui,chưa nhìn rõ lắm nhưng hình như cũng đẹp á chớ
Cn này mình cũng tính đi lâu coi chim nè,có j hẹn gặp nhá (chưa biết mặt nữa á)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom