Guest viewing is limited

son_hui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic... nó đã về HÀ NỘI nhanh thật... hi... mãi em sẽ post tiếp con nữa.... con này bác Bình bán cho ai vậy... hic hic... bác Lộc mua à? mai em gửi chú nữa cho bác xem nhé... hi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Hoa thơm nhổ cả cụm ! Mời các Bác xem phóng sự đang hoàn thiện phần hậu kỳ sắp ra mắt.
Em nó đã về Hà Nội, con Hoàng là đực con còn lại là mái mầu Bình thường.

hì nóng lòng chờ bác,bác có phải nhà văn không mà thấy viết bài hay thâth

son_hui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con đấy bán bác Bình bán mất rùi... hu hu... Sang mai em se quay them 1 chú Hoàng khuyên nữa cho các xem... giờ gửi các bác con khuyên xám này xem thế nào.... con này cũng của Bác Bình... các bác xem nhé... hi
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/NmuoXSsqjg8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
bác chơi khó anh em quá,cứ ngang ngang đau cả cổ,khuyên đẹp toàn hàng khủng

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vội thế mấy pro ơi. niềm mơ ước cũng mãi vẫn là niềm mơ ước chư ai lại là niềm xung sướng bao giờ :a36::a36:. Cụ Lộc nhanh tay quá vụ này đúng là theo nick của cụ rồi đó. :a01:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
con đấy bán bác Bình bán mất rùi... hu hu... Sang mai em se quay them 1 chú Hoàng khuyên nữa cho các xem... giờ gửi các bác con khuyên xám này xem thế nào.... con này cũng của Bác Bình... các bác xem nhé... hi
http://www.youtube.com/watch?v=NmuoXSsqjg8
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/NmuoXSsqjg8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

Còn con nào giới thiệu mình bắt nốt cho nó Đông vui. Mình mệnh mộc mà thổ sinh mộc, Nôm na là đất nuôi cây thành ra cái mầu vàng thuộc hành thổ rất hợp với mình.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Ngũ hành tương sinh , chỉ thấy thủy sinh mộc ,chứ chưa thấy thổ sinh mộc . Mà là mộc khắc thổ .......vậy chủ , tớ khắc nhau rồi...

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ngaỳ càng nhiều chim hiếm nhỉ, chắc kiểu này các bác nhà mình lại xách lồng bẫy lên rừng mất thôi!:a45::a45:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ngũ hành tương sinh , chỉ thấy thủy sinh mộc ,chứ chưa thấy thổ sinh mộc . Mà là mộc khắc thổ .......vậy chủ , tớ khắc nhau rồi...

Bác ý bé cái nhầm a á. Trong ngũ hành tương sinh tương khắc thì Mộc khắc Thổ chứ đời nào lại Thổ sinh Mộc. Màu vàng cũng thuộc hành Kim mà Kim thì lại khắc Mộc. Khà khà, xem ra không ổn chút nào =))

Mắt trắng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn con nào giới thiệu mình bắt nốt cho nó Đông vui. Mình mệnh mộc mà thổ sinh mộc, Nôm na là đất nuôi cây thành ra cái mầu vàng thuộc hành thổ rất hợp với mình.
hàng này đẹp,nhưng không độc nữa rồi,nhiều như chim yến,nhám quá,nhàm quá.con mơ của chung vàng mới gọi là đẹp độc.:a45:

Tuanhai84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nghe bác nói em đau hết cả bụng.Hoàng là Kim mà Kim thường được dùng chế tạo ra dao búa với đinh để cắm vào thân cây thôi.hehehe.....bác mệnh mộc chỉ hợp với mệnh thủy chứ bác mang con hoàng này về là tương khắc đấy .

---------- Post added at 09:19 PM ---------- Previous post was at 09:12 PM ----------

hàng này đẹp,nhưng không độc nữa rồi,nhiều như chim yến,nhám quá,nhàm quá.con mơ của chung vàng mới gọi là đẹp độc.:a45:

hình như bác mới mua con Mơ của Trung Vàng hay sao ý.... nhiều như chim yến hay chim gì đi chăng nữa mình gửi bác 6 chục bác mua hộ mình với.:a43::a43::a43:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nếu mua được con chim khuyên mơ của Trung vàng thì khen cũng là hợp lý!. Nếu chưa mua được tớ giới thiệu cho mà mua ? Toàn chỗ Anh em quen biết nhau cả.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim độc.E đợt này về quê phải sưu tầm thôi,khuyên này lâm đồng em nhiều lắm.Ráng kiếm chục con giống bác vô chia lại cho anh em trong diễn đàn chơi.hì:a43:.Chúc mừng bác.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim độc.E đợt này về quê phải sưu tầm thôi,khuyên này lâm đồng em nhiều lắm.Ráng kiếm chục con giống bác vô chia lại cho anh em trong diễn đàn chơi.hì:a43:.Chúc mừng bác.
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Hihi mừng quá. Lâm Đồng cụ nhiều loại giống như thế thì khi nào về sưu tầm được nhớ để lại cho mền một chú giá cả phải chăng với nhá. Hihi Thân

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Gớm, bạn này quăng bom á :-? Giỡn thế khối bác ở đây giật mình thon thót =))

son_hui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic... vẫn chưa đi công tác về kịp để post nốt co anh em . ... thật có lỗi quá.... mà Bác nào có chơi CU GÁY không... có thì cho em hỏi tý? các Bác ai có THổ Bầu đủ tiếng không... có thì PM cho em nhé... chân thành cám ơn các bác... hi

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thích quá đấy bác ơi, chúc mừng bác................

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim này là con Hoàng khuyên...lem vì trên đầu nó có chừng khoảng 5 cái lông không ra Hoàng cũng chẳng phải xanh. Trông giống con yến bông cúc. Con này nhỏ chim, vào cám cho nó khá vất vả. Nghe nói nó được bắt cách 500m chỗ con Hoàng khuyên mình sở hữu trước đó. Chắc là Anh em !

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

Biết con mơ cả người vàng, chân Hồng, mỏ Hồng hai ánh xanh cân đối này bây giờ đã chuyển nhượng cho ai chưa ?

hoanganh3004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim này là con Hoàng khuyên...lem vì trên đầu nó có chừng khoảng 5 cái lông không ra Hoàng cũng chẳng phải xanh. Trông giống con yến bông cúc. Con này nhỏ chim, vào cám cho nó khá vất vả. Nghe nói nó được bắt cách 500m chỗ con Hoàng khuyên mình sở hữu trước đó. Chắc là Anh em !
Cái ô a này cái gì cũng biết nhờ. Con Khuyên của bác bắt của chú Nhâm ở VT mà chú Nh lại bắt của 1 người ở 1 nơi rất xa . Còn con của Sơn Hủi Việt Trì e vẫn còn chưa biết bắt ở vùng nào vậy chắc ae vs con của bác nhưng khác bố mẹ đây :-"
~ Son Hui : Ông bạn có chim đẹp thế mai mang ra Trầm Sào cho ae chiêm ngưỡng tý. Tôi tên Hưng nhà cũng ở VT. Có gì liên lạc cho tôi :.......

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâm đồng cụ thể là ỡ chỗ nào zi bạn.. mình cũng ở lậm đồng nè.. mà chũ nhật nào cũng dj bẩy 10 mấy 20 chục con mà chã có e nào khác người.. bác làm như ruồi không bằng mà làm vài e hoàng. hjhxhjx.....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom