Guest viewing is limited

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
mấy a coi dùm e chú than con này bị j vậy,có người nói ho mà e cho uống thuốc rồi k thấy khỏi,mấy a giúp dùm e cám ơn
<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/9B79cWWLY6Q" allowfullscreen="" frameborder="0" height="390" width="480"></iframe>

con than con này có 2 tình huấn xảy ra
1 là hóc thức ăn nguyên nhân có thể là cho ăn mồi tươi ko cắt chân ko làm mềm
2 là ho. thường chim bị cảm lạnh hoặc cảm nắng sẽ ho hen. chữa trị bằng cách cho uống siro ho trẻ em

thân

cho hỏi con than bổi nhà em nuôi khoảng 1 tháng nay đã vào cám ăn mồi bình thường, sáng nay thấy em nó rúc đầu vào cổ ngủ ko e bắt ra thì thấy chim ốm lắm chỉ da bọc xương.có ai bị wa hay có kn chỉ jum
Chòe than bổi là loại khó thuần, chim ăn cám và sống đc 1 tháng thì chưa gọi là thành công vì có con 4,5 tháng sơ suất vẫn ra đi. Chim ăn cám bạn đừng nghĩ như vậy là đã chung cấp đầy đủ dinh dưỡng. mà ta cần phải bố sung mồi tươi nhiều và treo chổ yên tĩnh thoáng mát. bổ sung thêm vitamin. trùm lại nếu nó quá ốm thì thúc cho nó mập bằng sâu worm trứng kiến và giún. nếu ko bổ sung kịp thời chúng ra nhanh ra đi nếu ốm yếu

Thân

thiennhan789

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy a ơi ! cho em hỏi ! em có trường hợp 1 con chòe than con ! em đang nuôi nay được khoản 3 ngày ! ngày 9a62u em cho ăn trứng kiến ( tươi và sạch ) ko có vấn đề gì !
ngày thừ 2 em cho nó ăn cám trộn trứng kiến vẫn bình thường và ngày thứ 3 em cho nó ăn toàn cám ( do hết trứng kiến ) tối lò mò đọc bài thì thấy có bài viết bảo là ko nên cho ăn cám quá sớm vì như thế rất dễ chết chim con do bị ko tiêu !
trước đó em bỏ nó vào phòng riêng, yên ắng và nhiệt độ em nghĩ là vào khoản 25 độ đến 30 độ. đến sáng ra thí thấy 1 bãi phân màu vàng và có cả màu trắng. dính bết bết, em lo sợ nên ngày nay cho ăn toàn dế và cào cào.
đến chiều thì đi phân trắng có 1 cục màu đen ! ko biết như vậy là có ổn chưa ? và nếu chưa ổn thì em nên làm gì ? nếu ổn rồi thì e nên chăm thế nào cho nó mau lại sức ?
thanks ca nhà !

nhathuy

Thành viên mới
SVC$
0
hao cac anh cac bac. cho chau hoi 1 chut ve con choe voi .chang bit tai sao con choe cua chau, no cu nhau xuong duoi boc long ngoi day .khi ra gan thi no lai nhay len cau.khi ra xa no lai nhay xuong.cac bac cac a chau hoi no bi sao vay?:a17:​

trumvinhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh chị ơi cứu em gấp: em vừa mua 1 em chòe than 2 mùa về, lúc mua thì ở ngoài trường nó chơi ghê lắm, khi đem về nhà ngày đầu tiên thì nó rớt lông, ngày 2, ngày 3 bắt đầu rớt tiếp và yếu vô cùng, ban ngày mà cũng nhắm mắt ngủ, cho vào lồng tắm được 1 tí lại nhắm mắt ngủ, ăn uống thì bình thường ( mồi tươi cào cào, dế) đầy đủ, nhưng sao sương ức nó lòi ra rồi, thấy yếu lắm

tungrin

Thành viên mới
SVC$
0
minh cũng mới bắt dược một ổ choè than 3 em nuôi dến nay dã bik chuyền rồi và một em ko biết sao nó cứ hả mỏ thỏ cả ngày và mới di hôm qua giờ thấy một em cũng như vậy ,làm sao chửa bệnh dó vạy mấy bác .mong mấy bác chỉ giúp em với để cứu chửa cho em nó.thanhk mấy bác!

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhập môn Than Hót Múa

Mình muốn hỏi các bạn: mình có mot em múa hót nhưng một tuần nay chim cứ bị khẹc khẹc hót lên không nổi,nếu là than thường thì mình đã cho em nó về với thiên nhiên.Đọc trong diển đàn đã mua amoccilin 250mg cho uống nhưng không hết.Nhờ các bạn giúp đỡ,cám ơn

qplazmgg

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chim em bị sao vậy các anh

mình có em choè than 6 mùa rồi,tự nhiên cả tháng nay em nó hót thì thường bị sặc y như bị nghẹn cái gì trong họng vậy.hok biết là bị gì ?, lâu lâu thấy nó hay gãi gái cái cổ nữa.
ai có thể chỉ cách chửa trị cho em nó hót ngon lành lại không ,nhờ mọ người chỉ giúp giùm.cám ơn.mình đã làm hết mọi cách mà vẫn không hết

tan1911996

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chòe than cần giúp đỡ gấp

em mới mua 1 chú chòe than về cho ăn cám bình dương + cào cào được 3 tuần rồi. sao mấy bữa nay em thấy nó ăn ít, phân cũng ít. hót cũng ít chỉ líu thôi. bắt nó ra thì thấy chân của nó bị sưng (ở trên ống quyển như hạt gạo) chỉ một chân ,không biết có ảnh hưởng đế nó không? anh nào biết cách chữa tư vấn giùm e đi, cần tư vấn gấp

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: choe than can giup do gap

bạn nói rõ chim bạn là chim bổi thay thuộc, chim non hay đã già. và cách nuôi thế nào để ae tiện tư vấn. chim ăn ít ỉa ỉa. nếu con chim căng lửa cũng ăn ít lại và phân se nhỏ. lông bó chặc sức khỏe tốt. nếu con chim yếu cũng ít ăn ít hót lười vận động và chỉ đi gió. bạn xem lại nước nuôi.
về phân chân lên hột bạn xem thử là nguyên nhân vì đâu. hột có có mủ hay ko? chim có đứng 1 chân hay có dấu hiệu đau hay không

Thân

tan1911996

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: choe than can giup do gap

chim em là chim bổi đang thay lông mùa thứ 3, em thường cho ăn cám bình dương , sáng thì cho ăn khoảng 20con cào cào . phân thì cũng vừa không to lấm.lúc mới mua về thí họng nó đen bây giời hình như đang tuột lữa thì phải, em bắt ra thì thấy hộng nó bớt đen lại và có màu hơi hồng hồng , chim ăn hơi ít 5-6 ngày mới hơn nữa cóc cám thôi {cóc nhựa loại 8k 1 cập} , còn vấn đề chân của nó thì thấy không có mũ ,,,,,,,, Anh biết cách nào chữa chỉ em với

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: chòe than cần giúp đỡ gấp

mùa này mùa mưa với thay lông nên chim ít nhiều cũng tụt lửa. bạn nên bổ sung thêm khoáng và vitamin vào cám hoặc cho vào nước uống. nếu ngày nào có nắng thì phơi nắng cho nó. cho ăn nhiều loại mồi tươi như trứng kiến gián đất cá lóc con vấn đề cái chân nếu nó ko bị đau thì ko vấn đề gì. nhiều con vãy chân chổ đó bị đội lên nên bị vậy thôi. còn nó đau thì phải tìm nguyên nhân mà chữa trị. mình nghĩ nếu ko có mủ thì chắc là ko sao

Thân

tan1911996

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cam on nhiu nha anh, em moi biet choi chim cung chua co kinh nghiem.sao nay co gi?` thi` nho` anh tu van nha

tan1911996

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cuu choe than em gap

tình hình là em mới mua 1 chú chòe than bổi đang thay lông gần xong mùa thứ 3.
Em cho ăn cám bình dương . tấm nước đều đặng 2 ngày 1 lần ,còn tấm nắng thì ít vì mắc đi học. mồi tươi thì đầy đủ
Nhưng sao mấy bữa nay nó đi phân ra màu vàng[vàng khè giống như cám vậy] .lúc kho lúc ước,,,, hok biết chim có bị sao hok.. Anh nào giup dùm em với
Và vấn đề nữa là 1 tuần nay sao thấy con chim nhép miệng thường xuyên luôn , lúc mới mua về thì nhép ít ... mấy bửa nay thì nhép miệng hoài hok biết có bệnh gì hok và chỉ em cách thị dùm luôn .Cảm Ơn mấy bác:a09:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

namcon99

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cuu choe than em gap

theo e nghĩ chăc con chim của bác bị đường ruột r. bác ra hành thuốc thú y hỏi thuốc chữ đường ruột cho gia cầm hoặc mua B COMPLEX cho nó uống vài hôm là lại sức ấy mà. với cho nó thêm vài con dế hay cào cao gì đấy cho nó ăn

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0

chim của bạn bị suy. hấp thu dinh dưỡng kém và đi phân sống, cách tốt nhất là bạn tắm nắng, mang nó ra chổ thoáng mát treo, bổ sung khoáng và vitamin, cho ăn cào cào trứng kiến nhiều vào, khi nào chim ổn định thì mới cho ăn cám trở lại

Thân

tongquan

"Cuộc đời ... như là chiêm bao"
SVC$
0

Chim bị bệnh đường ruột, ăn không tiêu do cám hư.

Gentamycin
: Thần dược dành cho chòe bị bệnh đường ruột, giá rất rẻ chỉ 2k / 1 ống , nhưng cực kỳ hiệu nghiệm. Mua ở nhà thuốc tây. Tỉ lệ : 1 ống trong 1 cóng nước. Cho uống 3 ngày, sau đó thay nước lọc bình thường. Cho ăn mồi tươi tối đa. Phải thay loại cám khác.

Cho uống gấp, nếu chậm thì chim sẽ chia tay bạn.

.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom