Guest viewing is limited

hoang tu ngoc nghech

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác cho hỏi xíu nhé

chưa gãy vào xương thì sẽ mọc lại được,bạn cứ chăm chim thật tốt cho ăn nhiều mồi tươi,chim có nhhiều canxi sẽ mọc xương nhanh thôi.mình thấy giống choè thay lông mọc mong chân mỏ đều nhanh,mình suốt ngày phải đi mài móng chân với mỏ cho chúng phát mệt
Cảm ơn các bác đã giúp em nhé! Em mới chơi chim cần nhiều điều mà các bác chỉ dạy cho em nữa. Cảm ơn các bác rất nhiều

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: chòe than bị gãy mất móng chân sát với mỏng chân nó có mọc lai không vây?

chỉ cần nó còn cái phao thì sẽ mọc lạ. yên tâm đi. còn nếu nó ko mọc lại, bạn cũng ko nên buồn, mình đã thấy chú chim sút một móng, nhưng chơi hay lắm. miễn chim chơi hay là đc rồi. để cho nó nhanh ra móng như bạn tungden đã nói. bạn nên cho ăn nhiều canxi. mình xin bổ sung thêm là nếu bạn có làm cám thì bạn mua tôm về. sau đó cắt phần nhọn trên đầu con tôm đi để chim ăn khỏi mắc cổ, sau đó bạn xay nhuyễn trộn chung với cám, nhớ là ko nên lột vỏ, chim ở nhà mình cũng làm bột, thành cũng có 300g tôm tươi đấy, sau khi làm xong mình đem đi sấy để bảo quản đc lâu

chim.non

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu như còn móng thì chim sẽ mọc ra được
Nếu bị bung móng thì chắc sẽ ko mọc nữa đâu

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: than móng chân dài cần giúp

cắt móng là cách hây nhất vì mình cũng vừa cắt móng em nó cách đây 2 tháng và bấy giờ em nó vẫn tốt, em nó duy chuyển nhẹ nhàn mà không còn khó khăn như lúc trước. dài dòng chia sẻ

n0ria

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chích chòe bị sưng khớp

Chào mọi người.
Con chòe than của em xưa nay rất khỏe mặc dù ăn chỉ có cảm ba vì, gần đây em hay cho ăn linh tinh, lúc thì giò chả, thịt chín sống, cá ... nó thích ăn lắm nên em hay cho ăn, với lại mấy hôm lạnh em cho tắm nó bị bết lông lại và co ro vì lạnh, từ vài hôm nay em thấy chân phải nó bị xưng to ở bàn chân, và hay co chân lên, tự nhiên lông có máu nữa, bắt ra xem không thấy vết thương, tội nghiệp nó quá, giờ em phải làm sao hả các bác.

viethaivnn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bị hư móng như thế này đây, có mọc lại được không???

thachwinpack-Qngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin hỏi cách trị vảy dong sừng trên chân chòe than

mình mới mua 1 con chòe than hót hét cũng dc nhưng thấy chân nó đóng sừng(mang ủng) hơi nhiều chắc là chim già rồi? vậy bạn nào có cách chữa trị bớt vẩy ở chân chim xin chỉ mình với de thây mất đẹp, (tạm thờ i chưa có hình, ngay mai minh sẽ chụp hinh lên) cảm ơn các bạn đã quan tâm.

zzlossangel

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chòe than bị sưng đầu ngón chân ai giup em với

chòe than bổi em nuôi đã được 1 tháng lúc mới bắt về hoàn toàn binh thương, tự nhiên hôm nay em cho tắm thấy đầu các ngón chân nó bị xưng. ai giúp em với.(than bổi 1 tháng mà giơ che 1/3 áo lồng em cầm sâu trên tay nó đã mổ và rất rạn người )

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Ðề: chòe than bị sưng đầu ngón chân ai giup em với

Bạn vệ sinh lồng nuôi có thường xuyên không trong quá trình thuần dưỡng, với hiện tượng bạn mô tả thì chim nuôi mộc chùm áo lồng do không thường xuyên vệ sinh lồng nuôi nên mỗi khi chim nhảy xuống đáy lồng, phân chim dính vào chân rồi sinh ra nhiễm trùng. Cách khắc phục là thường xuyên cho chim tắm cũng là cách thuần chim nhanh dạn hơn, tẩy cọ bố lồng, trong nước tắm nên cho thêm ít muối nhằm sát khuẩn và tránh nhiễm trùng. Choè than mà rụng mất ngón thì nhìn chán lắm.

overwinbmt447

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chòe than bị sưng đầu ngón chân ai giup em với

đối với chòe, dấu hiệu này đồng thời cũng cho thấy chú em này sắp mất móng tại những ngón xưng.
Với mình áo lồng chỉ sử dụng khi chim vừa mua (hoặc vừa bẩy ) về chưa biết ăn cám. Khi chim đã ăn uống bình thường nên bỏ ra. Một vài ngay đầu chim nhảy liên hồi nhưng sẽ hết ngay thôi. Làm như vậy chim rất nhanh dạn.

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cần giúp đỡ về chân chòe than bỏi các đầu ngón chân đều bị sưng lên

Hiện nay tôi có 3 chú than bổi bẫy từ tháng giêng, đến giờ đã dạn và hót trở lại nhưng lại gặp phải tình trạng các đầu ngón chân đều bị sưng lên, có con thì ngón sau bị đơ. Tôi thường 2 ngày cho tắm một lần và vệ sinh lồng. Tôi không biết nguyên nhân làm sao lại bị như thế. Xin mọi người cho biết nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng này. Xin cảm ơn mọi người.

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
than bị sưng chân

ai em nào biết cách va phương thuốc nào trị cái chân của em than nhà em . cho em biết bí quyết em THANK

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: than bị sưng chân

bạn nói rõ hơn thì mới có phương pháp, như nó bị thế nào lý do vì sao, nếu chim bị kẹt nan sưng thì có thể chữa còn bẩm sinh thì thua. bạn có thể lấy nước ấm nhúng chân vô rồi mátxa cũng như xoa bớp chổ đó rồi thoa dầu gió trùm kín lồng để nơi yên tĩnh
thân mến

chimxinh.nd

Thành viên mới
SVC$
0

các bác cho em hỏi 1 chút con chòe của em bị sưng 1 bên chân phải bôi loại thuốc gì cho nó khỏi
thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác đó giống em vậy đó chỉ sưng 1 nóng ở giữa . bác nào có thể giúp em về phương pháp em sợ chú ta đi quá:a36:

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chòe Than Gẫy móng

:(( Em có 1 chú Than mộc nuôi đc khoảng 5 tháng
Mấy hôm trước e để ý 1 móng chân trái nó bị sưng đỏ rồi mấy hôm sau bị mất e đoán là bị gẫy móng
khoảng 2 tuần sau chân phải của nó cũng bị như thế thành ra 2 chân của nó đêu bị gẫy móng út
Em treo lên thì vẫn thấy sổng bình thường ko biết bị làm sao
các bác giúp em vớ=((i:a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom