Guest viewing is limited

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 hôm nay chỉ cho dế vào avi, ko biet có phải thiêú thức ăn.sen thuộc ko mà tôí mình vận.nghe tiêng chim con,chim.mái 9g rươĩ tôí vẫn
bay xuống tăm ko biết có ảnh hưởng ji tơí chim con ko,hôm wa khi laý trứng ra thâý em nó cứ há miệng đôì ăn, mà mình thâý cặp chim
chăm con tôt lăm,hi vong em nó mau ăn chóng lớn, có môĩ 1 con mà thâý lo wa

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đợi thêm 1 hôm nữa xem bạn ơi!! hic. Sao nhìn trứng của bạn đen thế nhỉ, trứng của mình màu nhạt lắm...vậy là trứng ko có đực hả bạn?

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như mình nghĩ thì máy nhat là do mơí đẻ, khi nào âp do nhiêt độ trứng sẽ có máy *** hơn, máy sắc ko liên quan đến vấn có cổ hay ko có cồ
đâu.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay đi làm về lấy đồ ăn cho vô avi,đơi 1.lúc mà ko nghe tiếng chim con kêu, sợ nó có chuyện nên chui vô xem, thì thâý đã có 1 trứng, ko hiêủ
sao hôm nay mơí là ngày thứ 11 từ khu chim nở,nhìn 1 lúc mơí..thâý chim con nằm 1 góc trong tổ.in ru,sọ nó. bi yếu nên mình cầm nó lên, thât bất
ngờ nó bay 1 leò rôì rớt vô thau nước, sợ nó lạnh nên.mình.đành bắt nó ra ngoài sươỉ ấp cho nó,sau đó mình cho vô lại avi, thâý nó bay tơí đau là
chim trống bay tơí đó, thâý nó kêu suốt gần 2 tiếng, chim trống cứ tha môì đưa chim mái đút cho chim con mà chim con ko chiu ăn,1 lâu sau nó mơí
Chiu.ăn con dế, giờ mình ko biêt có nên bắt ra nuôi tay ko,thâý chim con khoè lắmgiờ mà chim bố mẹ ko nuôi.nữa chim con yêú chết thì.tiếc lắm
Các huynh đi trước cho mình lơí chỉ dẫn
Còn đây là hình em nó,thâý it lông mà chân nó khoẻ wá,bấu tay mình có dâú luônView attachment 4300

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
bạn bắt chim ra sớm quá,nếu để trên tổ thì khoảng 2,3 ngày nữa là chim ra tổ rồi,nếu đã bắt ra thì bạn nên chăm e nó luôn đi vì chim như vậy là mình có thể tự đút được rồi.nếu chăm tốt thì có thể trái trứng trong tổ là của chim mái đẻ lứa sau rồi đó vì chim bố mẹ nuôi có 1 chú chim con nên nhanh có trứng.chimbay xuống tắm là do phòng bạn cón ánh sáng chim mới thấy đường xuống tắm và chim mẹ bay ra bay vô nên chim con không ngủ và đòi ăn thôi.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay về thâý chim con đâụ trên câù rôì, hihi vâỵ là câp chim vẫn chăm con, cả ngày nay đi làm mà cứ lo o nhà em nó có chuyên

attachment.php

attachment.php

\
attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em chim con được 17 ngaỳ tuôi
attachment.php

attachment.php

Hôm qua lưa thứ 3 đã nở được 2 con,hôm nay nở thêm được 1 con,hi vong ngaỳ mai trứng còn laị sẽ nở.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay 1 chu chim con đã ra khoỉ tổ, vô avi xem thì thây chim maí đa đẻ dược 1 trứng,vây là cả 2 lư chim con mơi chí 11 ngaỳ tuôi là chim mai
Đ ã đe laị,điêu đặc biệt nữa là chim con chỉ mộc có môĩ lông cánh,lúc đâu mình nghĩ có thể do ăn thiêu chât,nhưng quan sat theo thơi gian mình
Thây đó là 1 hiện tượng lạ vì chim con lưa đâu ko ra lông
như chim con bình thường mà nó trổ long den như chim trưởng thành luôn.
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chim con lưa đâù được 30ngaỳ tuôỉ
Mod giup em làm hiện hình to lên vơi,em viết baí từ điện thoai và cũng ko biết làm thế naò đe phóng to hình hết,mong anh thông cảm

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay mình có 1 vấn đề muốn hỏi máy anh.ko biết thời gian này minh cho đẻ được ko.Do lần trước nuoi đẻ thành công nên ông anh đã đầu tư cho mình 1 cap chim đuôi dài để làm giống.hiên gio chim mai sung.hot va múa.con em trống cũng đang căng lửa.Ngày mai ông anh đem no đi thi.con trống nay đã đat nhiều giải rồi.câp chim tốt quá nên mình có ý ghep sớm nhưng ko biết như vây có tốt ko.vì mình lo đầu năm 2 em nó thay lông thì chậm mất

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

Theo thông tin bạn viết thì hình như bạn ở phía Nam?

Ở miền Nam thì mùa này bắt đầu hơi mát lạnh (so với người miền Nam) cho nên chim cũng chịu ảnh hưởng phần nào.

Nếu cặp chim đã sung hót tốt và thang lông xong qua 1 tháng thì được. Tuy nhiên, phải quen để ở ngoài chớ khí hậu trong nhà ấm hơn ngoài. Đôi khi sung vậy chứ, cho vào aviary ngoài trời cách vài độ cũng khiến cặp chim thay lông.

thân mến,

Bạch Đề

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
View attachment 5081
nó hiện như vậy là bi sao hả anh.up hinh ko đươc trong tin nhấn nên em up o đây.anh xem xong chỉ em rồi xoa hộ em nha.cám ơn anh nhiều

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thông báo voi các bạn biết la cặp chim của mình đã đẻ được 2 trứng rồi.haha vui wa,ma van ko post hình lên được.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hình em trống va mái mình ép năm nay

còn đây là ji...hihi

Ko biết co up được hình ko.có ji anh chỉnh lại hộ em nha.cám ơn anh

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Cặp chim này đẹp quá, tình hình mấy e chim con sao rồi Xahi úp lên cho AE chiêm ngưỡng với

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đi làm về thì tối rồi,nen chụp hình ko đươc,Hihi....Cập chim đẻ được 2 lứa ko có cồ bạn à,tới lứa thứ 3 thì chim trống thay lông,coi như thất bại với em trống này,mình thay chim trống năm trước vô nên em nó kip đap mái được 1 con,hôm nay chim con được 11 ngày tuổi đã ra tổ và chim mẹ cũng đã đẻ được 4 trứng,có lẻ em nó vẫn đẻ tiếp 5 trứng như những lần trước,lần này là lứa thứ 5 rối,nên xong lứa này mình sẽ bắt ra tẩm bổ em mái để cuối năm nay cho em nó đẻ sớm.Mình thấy bạn bảo chim mái cua bạn đã ấp mà chim trống vẫn còn đuổi cắn rất có thể chim mái vẫn chưa chiu trống đau,em nó ấp chỉ là bản tính tự nhiên thui,ban mà thay chim trống của ban. múa hot như trong clip của mình ở trên như vậy chim mái moi chịu trống,lần đầu căp chim chiu nhau phải như thế,những lần sau thi chim trống ko múa nữa.lúc đó em trống chỉ hót nhỏ rồi em mái hót lại sau đó chim trống bay lai đạp mái thui.Đây là chút it kinh nghiệm của mình.Thân

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Cám ơn Xahi, e mái của Xahi đẻ tốt nhỉ, hy vọng lứa này của Xahi sẽ thành công hơn, Về cặp chim của mình thì đây là lần đầu tiên mình ghép nên chưa có kinh nghiệm nhiều, mình thấy lạ là khi mới bỏ vô e trống dụ mái rất hay lại ko dí cắn mái (mình chỉ cho 2 e làm quen nhau 2 ngày rồi thả chung luôn, khỏang 10 ngày sau là e mái đẻ) nhưng tới khi e mái ấp lại dí cắn nhưng hôm nay thì mình thấy bình thường lại rồi, trống ko dí cắn mái mỗi khi mái ra ăn nữa, mình cũng đang sợ sẽ ko có trống nhưng dù sao cũng hy vong :)

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
http://youtu.be/qaYw4vSSN3w
Phong Trào nuôi lửa đẻ phát triển quá nên mình co thử nghiêm nuôi đẻ trái mùa xem thế nao`,bước đâu` cũng có thành công it.post hinh lên mãi ko được đành lam cai clip moi vừa quay xong,

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom