Guest viewing is limited

giangmylc009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn, cho mình hỏi, lứa đầu không có cồ, vậy rác tha làm tổ bạn có lấy ra luôn không khi bạn lấy trứng ra thôi?

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
theo mình thì chỉ nên lấy trứng và không cần bỏ rác,rơm ra khỏi tổ vì năm trước mình đâu có bỏ rơm ra ổ mà chim vẫn đẻ bình thường mà.theo mình nghĩ lấy rác, rơm chỉ là kéo dài thời gian chim kiếm ăn để có đủ chất cho trứng thôi.nhưng nếu a e mình cho ăn đầy đủ dinh dưỡng thì chim vẫn đẻ đúng ngày.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Như bạn Habird đã noí mình vẫn đề nguyên tổ vây, mình chỉ bỏ thêm ít cỏ đề chim mái sửa lại tổ,một phần đề biết chim maí chuẩn bị đẻ chưa
Thế câp chim của bạn ra sao rôì,
Hi vọng chim mái sớm đẻ lại

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc bác thành công trong lứa tới!! Em đang kiếm 1 em lửa mái mà chưa kiếm đc đây bác ạ. hì :D

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có huynh nào chỉ mình cách đưa clip lên ko,mình quau bằng dt đưa clip lên youtube toàn báo lôĩ,

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
có huynh nào chỉ mình cách đưa clip lên ko,mình quau bằng dt đưa clip lên youtube toàn báo lôĩ,
bạn vào đây xem cách up clip từ youtube. ở đó có hướng dẫn khá chi tiết và rõ ràng đó bạn.

thân

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay sau khi làm vệ sinh avi minh nhìn vào tổ thì thấy đã có 2 trứng.vậy là chỉ có 3 ngày sau khi mình láy trứng ra thì chim mái đã đẻ lại
hình mới chụp sáng nay.ko được rõ lắm
View attachment 4178

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
clip chim trống....
17g ngày 25/3
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/-7b1FRLzIFQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

19g ngày 26/3
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/svrpXnOR7MQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

MOD giúp em làm hiện cái clip với.cám ơn trước nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay chim mái đã đẻ được 3 trứng, mình thâý em nó cứ bay lên tổ suôt
có lẻ em nó sấp ấp rôì, hôm nay chỗ mình mưa cả ngày, mà lúc 6h30
Cập chim vẫn tắm, chim trống vẫn đồi đạp mái nhưng lần này chi mái dữ quá cứ cắn chim trống, cuôí cùng chim trống đã bỏ cuộc, chim trống sau
Đó có hiện tượng xù lông, ko biết llà sao nưã, chim trống vẫn hót rất sung

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay về sơm, lên phòng xem cập chim thé nào thì thâý em mái đan ăn dế,tò mò ko biết em nó âp đươc mâý trứng, 5 quả trứng hiện ra truốc mắt,
ko thể tin được là em nó đè tốt.đến vaỵ,đẻ 2 lứa đêù 5 trứng,hi vọng lần này sẽ có chim con

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay mò mãi ko đưa hình 5 quả trứng len được,thấy em trống hot dữ quá nên làm cái clip.mong anh em đánh giá giúp em trống chuyền mùa đầu của mình có tương lai ko nha
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/PDbdSHaDXEc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Mod giúp em làm hiện cái clip với.mà sao chỗ up hình ko có chữ Ok,

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thành quả của lưá thứ 2

attachment.php

attachment.php

Hi vọng lần này sẽ có chim con chơi,

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trứng đẹp quá bạn àh, chúc bạn may mắn lần này sẽ có nhiều chim non nhé
Sao tổ rộng thế nó không đẻ mà đẻ vào 1 góc cho nó nằm đè lên nhau nhỉ hihi

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Re: Ðề: Dám ước mơ dám thực hiện

Trứng ?‘ẹp quá bạn ? h, chúc bạn may mắn lần n? y sẽ có nhiều chim non nhé
Sao t?• r?™ng thế nó không ?‘ẻ m? ?‘ẻ v? o 1 góc cho nó nằm ?‘è lên nhau nh?‰ hihi

Ảnh n?y chắc l? bạn ấy chụp ở vị tr? ko thuận lợi phải xoay điện thoại n?n mơi như vậy đấy namhuy ạ. Ảnh n?y phải xoay 90 độ th? mới chuẩn! ^^! Ch?c mừng bạn nh?! Sắp c? th?nh quả r?i!

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
cái này là có chim non nuôi rồi, trứng chuyển màu từ xanh sang nâu đỏ rồi mà.chúc mừng bạn nhé....

giangmylc009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn, mình đã lấy cả rơm và trứng ra khỏi tổ luôn rồi. thật tội nghiệp hai em nó lúc mình lấy trứng và tổ ra em chim mái kếu chen chét quá trời giống như cảnh tỉnh mình và bây vào đá tay mình. mất tới hai lần mình mới đủ can đảm để lấy trứng và ổ ra vì mình thấy chim mái và trống kếu inh ỏi mỗi khi mình đụng vào tổ nó. Mình thật sự cảm động khi thấy được cảnh này mặc dù nó chỉ là loài chim thôi nhưng tình mẫu tử của nó đáng làm mình khâm phục.

Hiện tại cặp chim của mình vẫn đang tìm ổ mới để làm, mình bỏ trong avary tới 3 loại tổ : một cái tĩnh, một họp hình chữ nhật bằng mút và một cái rỗ giống như nhưng người đi bắt cá bỏ vào đó. mình không biết cái này kêu bằng gì nữa.

Mình nghĩ nó cũng sắp đẻ lại rồi vì thấy trống cứ vào ổ và hót dụ mái liên tục.

Có gì mình sẽ làm một cái clip và up lên cho mọi người tư vấn.

Khi nào có chim con thì up lên nhé để tạo nguồn động lực cho những người đang và sẽ nuôi lửa đẻ

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lưá đâù khi laý trứng ra cập chim của mình cũng có hiện tượng giống như bạn noí vâỵ,mà bạn làm nhiêù tổ vâỵ, mình nghĩ 1cái là đưôc rồu
giờ bân nên cho nhiêù môì tươi để chim mái sớm đẻ laị,
khoang 3 ngày nưã là mình sẽ biêt kêt quả rôì,hi vọng sẽ có hình chim non,hihi

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lưá đâù khi laý trứng ra cập chim của mình cũng có hiện tượng giống như bạn noí vâỵ,mà bạn làm nhiêù tổ vâỵ, mình nghĩ 1cái là đưôc rồu
giờ bân nên cho nhiêù môì tươi để chim mái sớm đẻ laị,
khoang 3 ngày nưã là mình sẽ biêt kêt quả rôì,hi vọng sẽ có hình chim non,hihi

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua đã nở 1 trứng, sáng nay chui vô avi nhìn thìn chỉ có 1.con, có lẻ 4 trứng còn lại ko có cồ rôì,có chút tiếc nhưng nghĩ lạu muà đè còn dài
sẽ còn nhiêù lưá nuã, nhin con chim con vứa lăn vưà bò thâý lòng vui sao âý,
Chiêù về thâý chim trống kêu lạ lăm 1 nghe như tiếng mình núc chuột vaỵ,trên miệng vẫn ngậm trứng kiến, rôì chim mái bay từ tổ xuống nhận lay
Roi bay liền lên tổ,chim mái vân kêu tiêng như vâỵ co lè nó goị chim con,lâu nay cứ lo chim trống còn nhỏ ko biết chăm con nhưng nhìn thâý nó
Có hành động vây mính cũng yên tâm, giờ chỉ mong chim con sống được vì mâý hôm nay nóng quá,mình ở trên phòngbuôì tôí mà còn chiu ko
nôỉ

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hính mơí chụp

attachment.php

Vẫn chỉ đuoc 1 con ,mai mình sẽ lấy trưng còn lại ra vì đạ 14 ngày rôì

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom