Guest viewing is limited

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em tham gia diễn dàn lau rổi .nhưng chủ yêú la vô xem máy anh nuôi ccl s
dẻ, năm nay em làm liêù
.
Av của em.1mx1mx2m.chim trống lá chim con muà trước vưá thay lông xong hôì tháng 12.chim maí chuyền ko biết mâý muà.
22/2 vưà làm xong av vui wá nen thả cặp chim vào .được 1úc thì chim trống đưôỉ can chim mai nhưng em vẫn đề vây
23/2 chiêù làm về vô phòng thâý lông chim tùm lum, biết là chim mái bị cắn nên em cho nó an riêng 2 con liu điu
2Ngày sau vẫn có hiện tượng vâụ nên mình bắt chim trống ra cho vô lòng nhưng vẫn đễ trong acer
27/2 chiệù di làm về thâý chim mái dứng cạnh lòng chim trống ko co vẻ ji là sợ nên em thả chim trống vô,ko thâý chim trống đuôỉ cắn chim mái
nên em tắt dèn di ngũ.sáng ra cho an thâý bình thường nên mình yên tâm đi làm.
Hôm nay di làm về thâý mất bó cỏ nên em có vô av nhìn thì thấy đã làmô.vui wA nên muốn chia sẻ cùng các anh.
Em nuôi trông phòng sợ chim ko đe,em cho chim ăn trứng kiến, caò caò, dế,sâu nhỏ...
Em muốn hoỉ.nhà em bán chim.dăc biệt là ccl.bon.nó hót suốt ngày vâỵ có ảnh hượng ji ko.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

Theo thông tin tôi tham khảo thì: có người bảo là nên tách xa chuồng nuôi chim sinh sản với chim nuôi vì hót qua lại khiến con trống trong lồng đánh đuổi hoặc phá trứng v.v.... nhưng cũng ngược lại có bạn ở Cali bảo rằng, có người làm chuồng cách nhau chỉ 1 vài mét chúng vẫn thấy nhau và vẫn cho ra đời chim con.

Vì vậy, bạn không nên kê chim lạ khi chúng ghép cặp, và nên hạn chế quấy rối chúng thì tốt.
Nếu nuôi trong phòng thì nên bổ sung vitamin D, và đặc biệt là D3 vào cho chúng.

thân mến,

Bạch Đề

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn chỉ dẫn của anh.em muốn up hình mà ko biết mong
mâý anh giúp đỡ

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Av và vợ chồng tuị nó

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

View attachment 4092

View attachment 4093

View attachment 4094

View attachment 4095
View attachment 4096

View attachment 4098

View attachment 4095

View attachment 4097

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hieuhaz2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
room hơi bé anh àh.nhìn không rõ tí nào nhưng dù sao cung XIN CHÚC MỪNG PHÁT

quocanh_td

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mùng bác!cặp chim e gần tháng rùi ma` mái vẫn chưa chịu vô ổ mat85 dù đôi chim đã có vẽ chịu chịu nhau rui`!
hix..!

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thông báo.
Tình hình là chim mái đã ấp được 5ngaỳ, đẻ đươc 3 trứng nhung trứng đaù bi ném ra cưả avi,tuy chỉ còn 2 trứng nhưng mình vẫn thâý vui
Coi như đã đi được 3/4 quang đường rôì, hiện giờ chỉ lo trứngko có cồ vì chim trống mơí có 8 tháng tuôỉ sợ là ko biết đạp mái.
Sau đây mình xin cám ơn các anh đã nuôi ss trước đã chia sẽ kinh nghiêm

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn nhé!Mình cũng mơ rồi nhưng chưa dám thực hiện,do hoàn cảnh,cuộc sống.hi

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chúc mừng anh ! Tình hình bây giờ chim đang ấp thì chờ 12- 13 ngày xem có nở không , sau đó mang cái lồng đó ra sau nhà để là ok nhất , để nơi nào mà chim ít nghe tiếng mấy con lửa khác hót là tốt nhất , còn không có điều kiện thì chiệu thôi . Chim 1 mùa là đẻ tốt hết không lo không biết đạp mái đâu anh ak , chỉ lo là chim mẹ chưa có kinh nghiệm nuôi con thì hơi mệt thôi , nhưng nó đã đẻ thì cứ để nó tự học hỏi kinh nghiệm luôn ......

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lửa mái của các bác ngon nhỉ. Lửa mái nhà em mãi chưa thấy xoáy ổ, nhưng có vẻ chịu trống rồi. Em thả chung với nhau được 1 tuần rồi. Sốt ruột :D

Chim mái vẫn còn cảnh giác đứng cách chim trống khoảng nửa mét, trống thì không đuổi mái nữa rồi

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn lơì chúc cuả các huynh

To XanhTim.Avi của mình để ở trên gác giờ mà có muốn đem xuống cũng ko được, mà nhà mình thì chỉ có để trong phòng là an toàn nhất thui vì
trước và sau nhà ông anh đã treo chim hết rôi

To dtm01.chim mái la mình mượn cuả ông anh, có lẻ la chim dùng đề kích trống nên chăm tốt nên em ấy đè sớm, trứng đâù ngày 7/3 nhưng
đã bi ném ra cưả, mà hôm qua khi làm vệ sinh avi mình có nhìn vô ở thâý có 3hay4 trứng vì tôí nhìn ko rõ mà mình cũng ko dám nhìn gần
sợ nó bỏko ấp nữa thì tôi
Mâý ngày nay trôi wa lâu wa.hi vong là trứng sẽ nở.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đã 14 ngày rôì mà vẫn chưa thâý mở nên sáng nay mình đã vô avi laý trứng ra.
Sau khi soi dưới đèn mình thấy trứng có máý hồng nhat,đêù đó chứng minh là trứng
Ko có trống, sau khi laý trứng đi thì chim.mai bay vô ở ấm nữa nhưng tầm 10g thì em no đã
bỏ tổ ko ấm nữa.sau đó chim trống có tha 1 con cá nhỏ bay lên tổ,1luc lâu sau mơu bay xuống,có lẻ nó nghĩ đã có
Con, thâý cảnh đó mà thương 2 đứa nó quá, đè 5 trứng mà ko được đưá con nào hết.
Chiêù tầm 5g trong lúc mình đang làm việc thì nghe chim trống hót qua nên quay qua nhìn, thâý được cảnh này giống mục ở dưới anhBAch Đề

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn bỏ gi vô cho chim làm tổ vậy chế độ ăn uống của chim như thế nào

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay vưá vô cưả thì ông anh bảo có con chim mái nó bay quanh trên gác, lên coi phải chim maí của mình ko,vôị lên phòng mỏ đèn lên xem
Nhìn hết avi má ko thâý em mái đấu, nghĩ là kế hoạch nuôi lưả đè đến đây là hêt, ngôì bùn thì chim trống trong avi hot to,minh nghe thoáng có tiếng
Gì đó quen quen,qua phòng ông anh thì thật bất ngờ,em lưả mái thân yêu đan đâụ trên thanh sắt kê bồn nước, rôì vềo 1 cái em no bay lên nóc avi
Hót, mình vôị xuống nhà băt 1 con liu diu bỏ vô cai lồng cũ cuả nó,tức thì nó bay vô, làm minh 1.phen hết hồn.

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To trhai366: vật liêu chim làm tổ minh học đươc từ bài viết của các anh trên diễn đàn thui,mình laý cây chôỉ cỏ dùng quét nhà
Chặc phần đâù, còn thức ăn gồm: sâu, dế,caò caò, trứng kiến, liu điu,trùn đất, cá lóc con.nhưng chủ yêý trứng kiến, dế và cá lóc con là chính, còn lai
Cho ăn xen kẻ,riêng chim maí mỗi ngaỳ cho 2 con liu diu ăn sáng và chiêù, minh bõ thêm vỏ trứng cút đã bốt nat,ma bạn nên d
ùng bỏ trứng sống vì giòn chim dễ ăn.

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn bạn nhiều nha hy vọng điều may mắn sẽ đến với mọi người cùng nhau duy trì mòi giống chim Chòe Lửa nha các bạn

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay về thấy bó cỏ vơi đi 1 it,có lẻ chim mái chuẩn bị đẻ lưá thứ 2,hai hôm nay thâý
Em nó ăn dữ wá,minh cũng tình cờ quay được cảnh chim trống dụ maí,hi vọng lần này sẽ có chim con,

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
up ít hình lên cho ae chiêm ngưỡng và học hỏi đi bạn! Chúc bạn thành công!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mừng bạn đã đi được một quảng đường.niềm đam mê sẽ được đền đáp

thân

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình tình cờ quay đươc cảnh trống hót dụ đề đạp mai,nhưng do mình chưa biết cách đưa clip lên, đang tím hiêủ mong các huynh dơị thêm máy ngày.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom