Guest viewing is limited

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim chèo than non khoảng gần cuối tháng 3 là bắt đầu nhiều rồi, không biết chỗ mấy huynh nhiều không chứ chỗ tui rất nhiều :a04:, khổ nỗi là không biết chọn con than nào hay thôi. híc vì đang con than nhỏ :a26:

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
híc
than con ji` mà 200k ghê thế ? chỗ tui con than con 40 ngàn đồng gần chuyền được :a21:

boyplaybird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
số em ko nuôi đc than non hay sao ý, toàn chết thui, buồn lắm :(:)((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Henry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chích choè ăn ít lắm... nhất là mấy chú non...nên phải để ý...2 que cám là thôi ko ăn nữa... muốn nuôi thành công thì bạn phải để mắt liên tục

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tháng mấy là choè than con tốt và khoẻ nhất vậy mấy huynh:a24:

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim non khoảng giữa tháng 4 là bắt đầu có rùi, híc dưới chỗ mình khoảng 50k 1 chú thôi he he . mà tới mùa bắt nhiều nên không cần phải mua bạn ơi!

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mùa than non vào giữa tháng 4 là đã có rùi ! không biết chỗ mấy anh chim đắt không chứ chỗ em thì chim non mà lông đầy đủ tuỳ con giá khoàng 50-60k.

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
ui có bạn nào chỉ cách phân biệt trống mái rỏ rỏ chút ,mình còn mù mờ quá ,cảm ơn nhiều

CT non vào khoảng tháng 9 đến tháng 6 năm sau, nhưng rộ nhất là từ khoảng tháng 12 đến tháng 4 năm sau đó bạn.

Thân

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
ui có bạn nào chỉ cách phân biệt trống mái rỏ rỏ chút ,mình còn mù mờ quá ,cảm ơn nhiều

Hảy xem bài chim chích chòe than, mục nuôi đẻ bán tự nhiên đi bạn. có bài mới và hình ảnh để bạn xem.

Thân

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin thông báo với bà con là ở TPHCM đã có Than con rồi nha. Hồi tối mình có qua chổ Akiramua một em. Chủ tiệm là Anh bạn mình nên đưa cho mình em to con nhất và đảm bảo là trống 100%....hehe. Để tối về đưa hình lên cho mội người xem nha.:a01:

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

Xin thông báo với bà con là ở TPHCM đã có Than con rồi nha. Hồi tối mình có qua chổ Akiramua một em. Chủ tiệm là Anh bạn mình nên đưa cho mình em to con nhất và đảm bảo là trống 100%....hehe. Để tối về đưa hình lên cho mội người xem nha.:a01:

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác cứ tin tưởng bạn của bác đi.
Rôì sẽ thấy.Nhưng nếu là con to con nhất đàn thì xác xuất trống cao.
Kn của mình thì xem cả đàn , con nào họng đỏ thì xác xuất trống cao.

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng không có kinh nghiêm nhiều trong việc nầy. Thì cứ tin đi, khi nào là mai ra đốt tiệm nó...hehe

anh huy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đang theo dỏi một tổ than,anh em có kinh nghiệm chỉ mình với:
-Than nở khoảng mấy ngày thì bắt được (hoặc nhìn lông nó mọc cở nào thì bắt)
-Nếu bẩy được cả cặp bố mẹ thì có nên để chung với chim con không hay tách chim con ra chúng ta tự tay đút mồi.
Cảm ơn nhiều nhé!

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình xin góp ý một chút về vấn đề này như sau:
1. Than con: Nhớ là theo dõi thường xuyên. Khi thấy mọc lông ống đầy mình và lông ở cánh sẽ bung trước, lông bung được khoảng 2/3 cánh thì bắt về đút bằng tay. Chim sẽ thuần hơn.
2. Than bố mẹ có bắt được thì nó cũng không đút cho chim con đâu.
Theo mình thì bạn hãy chọn trong ổ chim đó 2 con có nhiều khả năng là trống nhất (tham khảo chọn chim non trên 4rum) mang về đút tay là đủ mệt ròi. Xin đừng bắt chim bố mẹ, để tạo nguồn chim con sau này.
Chúc bạn có được những chú chim mạnh khỏe.

gjangcoj_tn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e ở Thái Nguyên.bjo bắt đầu vào mùa chim non.giá chòe non tầm 50k/kon

trung9109

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình biết thì tháng 3-4 âm lịch bạn ạ, mình ở miền trung, còn ở miền nam và bắc thì mình không bik nữa hì

zzlossangel

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mau than non thì đành phải chấp nhận thui, giá chòe than chỗ mình la 100k/con hjx hơi mặn:a21:

---------- Post added at 03:12 PM ---------- Previous post was at 03:09 PM ----------

theo mình thì bạn nên để đến khi đã bung lông ống (lông báo) thì hãy bắt sẽ dễ nuôi hơn và chim non được bố me nó chăm thì sẽ tốt hơn,co sai sót anh em bỏ qua nhé

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
50k với 100k mà mấy bác bảo là cao ah trong nam rẻ nhất là 200k (toàn chim mái) ngoài đó 50k-100k là đã quá rồi con gì

vietcuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than non mùa này giá nhiêu 1 con nhỉ các bác ơi!hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom