Guest viewing is limited

levanhieuqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bình Định đã có chim Chích chòe con rồi.
Giá 70000 đồng một con. Ai mua thi đến chợ chim.

Forever love you ! LG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bác đã cho 1 thông tin wa' bổ ích nhỉ ! thnks ! chích choe` con lên va` xưông' gia' con` hơn mua gạo nửa ! 9âu` mua` thi` gia' la` 150k . giửa mua` thi` 100k con sắp hết mua` thi` 70k . nhưng dẩu sao th`i đó củng la` 1 diêu` kiện thuận lợi cho chúng ta 1

thanhan85

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Hỏi cách chăm chim chòe than con

có bạn cho tui hỏi :tui đang nuôi 1 con chòe con, ai biết cách chăm chòe con xin chỉ giúp!

Diễn đàn có tích hợp bộ gõ tiếng việt, bạn gởi bài viết có dấu tiếng việt nhé!
Cách đặt câu hỏi bạn cũng nên hỏi rõ ràng để các thành viên giúp đỡ bạn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
Ðề: Hỏi cách chăm chim chòe than con

chòe than con thì nuôi cũng dóng các loại chim con khác thui không có gì khó cả. mổi ngày anh mua trứng kiến hay dế, cào cào gì đó và chấm miếng nước đút cho nó ăn là được, riêng cào cào thì mình nên ngâm nước vài phút để cho lở có dính thuốc cũng hết, anh nên chuẩn bị thêm 1 bình nước nhỏ để cho chim con uống mỗi khi chim ăn xong.

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0

mình bổ sung thêm là bạn nên chấm dế, cào cào vào cám, cho chim non ăn dần quen cám.thân

SVC$
0

Than em cũng muốn chơi lắm nhưng trống mái hơi khó phân biệt bác nào biết giúp em với để mùa này em thử nuôi than con xem sao Thân !!!

thanhan85

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

cám ơn các bác đã chỉ cho em cách chăm. Bác nào cho em hỏi em than con mới bay được đã cho chim tắm được chưa chứ em thấy bộ lông củ nó không đẹp

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Tắm vô tư đi bạn,nhớ là phải phơi nắng cho khô lông sau khi tắm nhé!
Thân!

nightmare

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào. bây giờ là tháng 04. muốn có chíoch chòe than con phải đợi khoảng 3 tháng nữa là tháng 7 thì chim ừng mới ắt đầu đẻ và ấp. lc đó tha hồ đi bắt chim con về nuôi. nhưng nếu bạn đã biết có 1 cặp chim rừng ở đâu thì mọi chuyện đơn giả hơn nhiều. bạn chỉ việc lấy 1 cái ìng tích( bình trà bằng sứ) đem lên đặt trên cây mà cặp chim rừng thường về ngủ qua đêm chờ khoảng 1 tháng sẽ có kết quả cho bạn thấy. chúc thành công.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Xin cho hỏi bạn ở vùng nào mà Than đẻ muộn vậy?Tại Huế và TPHCM đã có chim non,giá dao động trên dưới 100 ngàn!Tại tiệm Vũ Huy TPHCM đã về đợt chim Huế đầu tiên,giá là 140 ngàn,bạn tham khảo thông tin thêm nhé!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Đã có than con rồi các bạn . tuy nhiên giá cả cao ngất luôn ... chắc theo giá gạo
mình tuyển được than từ miền tây , hốt luôn ổ [tính giá anh em ,không cần trống mái] đây là chim hót múa miền tây thường được gọi là chòe cau [chim linh hoạt ,đánh đuôi liên tục,như là chim rẽ quạt]. chim miền trung thì giá là 180k/con ,chim daklak 160k/con [chim đẹp] còn chim không được đẹp thì dao động từ 7ok --10k/con tùy theo tiệm chim. mua ở bình dương ở ngã 3 đi dầu tiếng thì 70-80k/con . mua chim ở thủ đức của mình thì 160k/con
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Đây là chim miền trung....
[IMG]http://i67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/chim%20con%
202008/RECO0885.jpg[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

joedoan

Thành viên mới
SVC$
0
Anh Phoenix108 à ! Mấy con than này đươc mấy ngày rồi ? Tôi có 3 con than nở 13 ngày
nhưng chưa lên cầu dươc. Phải bao lâu nó mới dứng cầu?
Cám ơn.

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy con than này đươc mấy ngày rồi ? Tôi có 3 con than nở 13 ngày
nhưng chưa lên cầu được. Phải bao lâu nó mới đứng cầu?
Bạn nên lưu ý khi nuôi chim non cỡ bằng những con như trên hình là phải đứng được cầu, không nên để nằm trong ổ vì nếu không đứng thẳng lên được hoặc lên cầu là chân cẳng của nó có vấn đề. Do đó khi chim con có lông đuôi hơi dài một chút là bỏ ổ đi cho chúng tự đứng bằng chính đôi chân của chúng mới tốt.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Đúng rồi đó bạn ơi, chim đứng được thì nên cho lên cầu sẽ mau mạnh . chỉ khi đút ăn thì nó nhảy xuống bố lồng sau đó ăn no , bạn tập nó lên cầu [đở nó lên cho quen] nếu sợ bị lạnh thì nuôi chung 2,3 con khi đậu sát vào nhau tạo cái ấm chung. nói chung 13 ngày thì chim còn non lắm bác phải để ổ hay là xé giấy vụn ra thành miếng nhỏ ,dài như kiểu rơm rạ để giử ấm cho chim và cũng giữ vệ sinh bài tiết vì dễ dọn ngày hôm sau,bạn cứ để cầu trong lồng nhưng để thấp thôi khi chim cứng cáp theo bản năng sẽ lên cầu tuy có gượng gạo và hơi khó . thân

leminhtung13

Thành viên mới
SVC$
0
Ko biết thế nào là Chòe Than thế nào là CHòe Cau nhỉ !
Phân biệt khó quá T.T !

nguyenhuyhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em nghĩ là mùa choè đẻ vào khoảng từ tháng 3 đến tháng 8

Bạn liên tục viết sai chính tả,đã không dưới 2 lần tôi sửa lại cho bạn.Đặc biệt bạn viết sai ngay chữ "chèo" thay vì "choè" trong "chích choè" ngay trong topic nói về Choè Than!
Lần cuối mong bạn lưu ý!

votinh

Thành viên mới
SVC$
0
than on làm sao nhận ra trống hay mái ,các pac chỉ cho.

tranbeer

Thành viên mới
SVC$
0
ở Tây Nguyên thì tháng nào mới có choè con vậy các bác. mong các bác chỉ giáo thêm

tamhoncodon

Thành viên mới
SVC$
0
mình mớí bẫy con chích chòe than đực còn con mái có ấp được trứng ko. lỡ bẫy rồi thấy cũng tội.bác nào bít tham mưu dùm để e dòm ngó coi có bắt được tổ ko

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
theo mình biết thì nếu con đực không về lại tổ thì con mái sẽ bỏ trứng luôn không ấp nữa.thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom