Guest viewing is limited

Forever love you ! LG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình củng chưa biết chừng nào đến mùa chòe con nữa
! mong các bạn giúp MJÌNH , muiốn tìm 1 chú :a25::a05: than con nu cho vui nhà vui cữa ! hihi

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tùy vùng, tùy thời tiết, tùy khí hậu à anh. Như Bình Định thì khoảng tháng 5 mới có chim non lận. Có mua thì anh xuống đó mua, giống dưới đó chim to thích hợp cho việc đấu đá.

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở hcm bây giờ chòe con cả đóng luôn ra chổ cà phê treo toàn chòe con :D

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho hỏi các bác vậy ở tây ninh đả tới mùa chưa .thèm quá hi hi hi

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời ai biết chiệu khó xuống đây mua đi giá khoảng 200k/1em à chòe con đút ăn lun đó

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhưng anh em cẩn thận. Chòe con khó nhận biết trống/mái lắm. Coi chừng bị lừa á.Thân

Forever love you ! LG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
min`h củng ko rành về phân bviệt trống mái cho lắm ! chỉ hơi nghe là coi màu mỏ của chim trống là xám đen còn mái là xám trắng à ! hèn gì nghe ông kia ở gần nhà nói là giá wa' cao nên ko lấy về chứ ở em thì 50k 1 con à

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Bắt đầu vào mùa Than con rồi đấy các bạn,giá tại chợ chim Thuận Kiều giá chim đầu mùa là 120.000đ/con!Không bao trống!
Thân!

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
éc dể mà coi ngay chổ cánh chim có long màu trắng là trống đó một đường ngang wa

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
éc dể mà coi ngay chổ cánh chim có long màu trắng là trống đó một đường ngang wa
bạn MoneyLove4 ơi chắc em lộn coi than thành coi chèo đất rùi đấy em. than con thì con nào mà không có cánh trắng hả em chỉ có đất con thì mới coi thế thui còn than thì coi dước cầm của nó mới biết em à.thân

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình như CHIP bẫy được con than của vinhbe hay sao ấy, nhìn đuôi biết ngay :D :D :D

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Bạn nhìn hay quá nhỉ!Nói nhỏ nghe chơi nghen!Con Than của VinhBe là từ CHIP mà ra đó,chịu khó tập nhìn chim thêm nghen,hihihi!
Thân!

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách phân biệt chòe than con trống /mái

các bác ơi sắp tới mùa than con rồi em củng định mua 1 em để póh lên cho các xem.nhưng mà em ko biết cách xác định con nào trống con nào mái.các bác giúp em.em cám ơn :a06::a06::a06::a06::a06::a06::a06:

:a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36:

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cách phân biệt chòe than con trống /mái

cho hỏi sao bài em nó ra 2 cái vậy em chỉ bấm có 1 lần mà

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

mình nghe nói chòe than con thì chim trống phần lông dưới mỏ có màu đen đậm và bóng, chim mái thì xám và xơ hơn
CÁC BÁC CAO THỦ CHO Ý KIẾN THÊM NHÉ!!!!!!!!!!!!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Chim Trống nếu cùng 1 tổ thì tiếng kêu sẽ gắt hơn chim Mái!
Đặc điểm chung của chin Trống:lông có màu xám hơi hung đen,ức và vai có nhiều bông vàng to và sáng!Quan trọng và dễ nhìn ở chim chưa ra ràng là mặt ngoài mỏ dưới sẽ có màu đen tuyền khác với chim mái là không có màu hoặc chỉ là màu xám,chim trống thường có hàm rộng!Nếu chọn chim có những hình thái này thì 99% là chim Trống!Tuy nhiên còn phải phụ thuộc vào mắt quan sát của mỗi người,hay nhất là tìm 1 người có kinh nghiệm nhờ lựa giúp!
Với chim ra ràng,đuôi đã mọc dài thì nếu quan sát kỹ dưới ánh nắng sẽ thấy 2 hàng lông có màu ánh biếc chạy dọc 2 bên vai cánh,những con này thì chắc 100% là Trống!
Thân!

SVC$
0

Than con nuôi có giống đất con không các anh chim con thì trống mái gì cũng có lông trắng bên cánh hết phải không ạ Thân !!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom