Guest viewing is limited

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Các cụ xem tạm em này nha, chim đã dạn sau 20ngày mang về, nhưng có cái chim hơi xấu tại ng ta cho mình con chim dạt, hót um sùm nhưng chưa chơi nhiều giọng, hy vọng sau khi lông lá xong xuôi sẽ có con chim đẹp.

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận Thích động vật thuần chim hay quá. Quế lâm rất nhác, mình có 01 chú nuôi gần 4 tháng đã xơi cám và hót thường xuyên nhưng mà nó nhảy khủng khiếp ( đầu trọc lốc, lúc nào cũng nhuốm máu ).

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
cách nuôi này hay nhé tđv à,dạy cho ae cách nuôi như bạn với,làm sao cho chim không bị treo lên hoặc chết vì bị đau chân hoặc treo lơ lửng?thanks!

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
theo mình nghĩ thì phân biệt trống mái dựa vào cái màu lông ở họng con chim.thường thì màu vàg đỏ tươi là trống màu vàng nhạt là mái.mình đã thử nghiệm.con ở nhà mình là con trống.hót trên 5 giọng.mình ghi âm lại và ra quầy bán chim.mở cho bầy quế lâm nghe.những con màu vàng đỏ tươi sẽ hót nhiều giọng và vang to hơn những con vàng nhạt.ko biết đúng ko nữa.mong góp ý thêm:a15:
bạn có file quế lâm hót post lên cho mình xin được không?
mình cũng nuôi một con.

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
bạn có file quế lâm hót post lên cho mình xin được không?
mình cũng nuôi một con.

Gửi bạn,

Trong bài này dường như đã post rất đầy đủ. Bạn là thành viên mới nên có thể bạn đọc chưa hết bài.
Vấn đề bạn hỏi mình đã post file rồi. Bạn vào trang 3 cùng bài sẽ có file mà bạn cần.

Thân ái.

Choelua2009

Thành viên mới
SVC$
0
Mình mới bắt một chú bổi về.Khi còn trong lồng đã kêu quýt quýt,lông màu hơi sậm.Giá 120k thời điểm này giá như vậy có đắt không cả nhà? Từ nào giờ chưa nuôi quế lâm bao giờ.Mình cho ăn sâu tươi,chuối,thức ăn hột của Chào Mào.Nó mổ vài miếng chuối còn chỉ toàn ăn sâu thôi,Cho nghe clip trong diễn đàn thì nó cũng kêu quýt quýt.Xin cả nhà cho lời khuyến!

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình mới bắt một chú bổi về.Khi còn trong lồng đã kêu quýt quýt,lông màu hơi sậm.Giá 120k thời điểm này giá như vậy có đắt không cả nhà? Từ nào giờ chưa nuôi quế lâm bao giờ.Mình cho ăn sâu tươi,chuối,thức ăn hột của chào mào.Nó mổ vài miếng chuối còn chỉ toàn ăn sâu thôi,Cho nghe clip trong diễn đàn thì nó cũng kêu quýt quýt.Xin cả nhà cho lời khuyến!

Cảm ơn bạn đã quan tâm bài viết này.

Chim kêu wi1t wi1t, màu lông ở cổ không đỏ đậm, vành lá ở mắt không có sáng rõ (thành hình chiếc lá) xem ra, có thể là không phài "chú" mà là "cô" rồi. Thêm một tuần nữa đi, nếu có giọng hót phong phú thì ... hên cho bạn ấy.

Chim rất dễ vào cám, chuối và các loại thức ăn khác. Cho ăn sâu trong thời gian bổi/chưa thuần để cho chim sung sức, nhảy tung cả lồng là không tốt do sức bật mạnh, dễ tróc đầu tét trán thêm. Không nên nuôi lồng sắt nha bạn.

Cho chim tắm và phơi nắng thường xuyên, chim sẽ sung và hót nhiều hơn. Dế và cào cào trong thời gian này, cho ăn cho đúng bữa đễ chim nhanh thuần.

Chúc vui

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Trung_apolo nhiệt tình quá ạ, bác sưu tầm nhiều bài viết chọn lọc giúp anh em SVC mở mang kiến thức. Có điều kiện bác pót thêm bài về chim Ngũ Sắc nữa nhé, Quế Lâm cũng hao hao giống Ngũ Sắc về hình thức và tiếng hót.

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giống quế lâm này phân biệt trống mái cũng dễ mà ngược vời chim ngũ sắc.con trống lông ức màu vàng.con mái thì màu đỏ

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác Trung_apolo nhiệt tình quá ạ, bác sưu tầm nhiều bài viết chọn lọc giúp anh em SVC mở mang kiến thức. Có điều kiện bác pót thêm bài về chim Ngũ Sắc nữa nhé, Quế Lâm cũng hao hao giống Ngũ Sắc về hình thức và tiếng hót.

Vấn đề này, mình đã post rồi với tên bài là "chim ngũ sắc", cũng nằm trong cùng topic chim rừng, bạn seacher lại chắc chắn sẽ có thông tin chim ngũ sắc mà bạn cần.

Thân ái.

LGD

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm kia mình mới mua 1 con Quế Lâm mộc về,trên đường về đi qua mấy hàng chim khác nghe con mái nó kêu cậu ta trong túi cũng hót um!
Từ hôm đó đến giờ hót liên tục buốt tai ghê ! hihii !
Hiện nay ở HN chắc cũng còn ít người nuôi loài này vì nó không máu chiến lắm nên không nhìn được dáng dấp oai hùng như Mào,Than,Mi ; nhưng hót cũng máu phết đấy chứ ?
Kinh nghiệm của em khi mua cứ thấy con nào hót luyến dài+hay hót thì bắt ! chỉ cần nghe hót được thì khỏi phải xem ngực đỏ hay vàng nữa !
Vài dòng góp vui với các bạn ! :663:
trước em cũng có nuôi 1 em này.hót hay nhưng có vẻ tuổi thọ ko cao.Tự nhiên đang họt lăn đùng ra chết.

lovechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện tại mình cũng có 1 em QL mang từ SG về nhà cho cụ ở nhà nuôi - nhà rẫy nên đêm hay có cào cao hay muồm muõm bay vào nha bắt lại sáng ra cho em nó ăn - treo bên đầu hè từ sáng tới tối từ tối tới sáng - mở mắt là hót nuôi nửa năm rồi chưa thấy chít.

nhân đây hỏi luôn chim trống hót vậy chim mái hót ko các bác - cú chim nhà mình nuôi hơn 1 mùa rồi đã thay lông và màu ức em nó hơi cam ko đỏ kể cả lúc mới mua về.

dinhminhquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng vừa mua dược 4chu họ mới đánh về chẳng biết con nào con dực con nào cái the la em cứ nhốt một con to một con bé vào một lồng không biết có dược không.mong bác cho em ý kiến va dá em mua là 30k một em co dược ko thank cac bac nhiu:a04::a04::a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom