Guest viewing is limited

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Ðề: các pro về ép giọng vào chĩ giáo dùm em

Má trắng bạn mua đã dạn chưa hay còn nhát. Nếu dạn rồi thì bắt tay vào ép giọng ngay còn chưa dạn thì tập cho dạn đã. Nếu có thời gian và có đk thì ra cội dợt hoặc có chim già ép giọng. Còn không thì down trên mạng file CM mà bạn thích, cố gắng kiếm file ít tạp âm để em nó học. Chép file đó vào đt ngày nào cũng cho nghe sáng sớm và buổi tối.

nakhoapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

má trắng em mua chưa dạn lắm ,em down file trên mang giọng hm và đả chĩnh sữa tạp âm,em cho nghe từ 6h - 10h cho nghĩ tới 12h nghe lai >3h ,6h tới 7h nghe lần nữa thì cho em nó ngũ,z dc ko ạ.và em để í khi nó nghe miệng nó lẩm nhẩm theo như hót gió ma hót to thì nghe qìu quìu .z bao lâu mới có thể hót giống dc ạ

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

chào cả nhà mình là thành viên mới mong đươc mọi người chỉ giúp nhiệt tình.
mình chơi chim cũng đã được 1 năm nay,mùa này là mùa chào mào má trắng khá nhiều ,mình đã mua 2 chú má trắng về ep giọng thữ.mà má trắng mình mua là vùng daknong,vậy em ép giọng hóc môn đươc không ạ?,và è bằng máy điện thoại vậy có đươc không?.khoãng bao lâu thì chim có thễ hót được giọng ?
mong mấy bác già làng trong nghề chĩ tan tình dùm

Đã có khá nhiều Topic nói về vấn đề ép Giọng của bạn ! sau này mình sẽ chuyển về Topic chung đó .

Nói chung chim tư lứa nuôi ép giọng lên vùng khác đều có thể Ok , bởi có rất nhiều anh em miền trong như Đà Nẵng , Bình Dương ..vvv..vvvđều đã lựa tơ lứa Miền Bắc về ép giọng thử và cũng đã có tín hiệu khả quan nên mình nghĩ Chim gần vùng như vậy sẽ ép ổn thôi .
Vấn đề bạn nên chọn lựa những chú chim tơ Lứa , ở đây mình nói là chú tức đã phân biệt được trống mái , chọn những chú thể hình tốt ( như vậy sẽ có lực ). Chọn những chú nhanh nhẹn , hoạt bát thì đa phần đều là những chú khá mau và quá trình học tập vì thế sẽ tốt hơn .
Chim tơ lứa gần trổ tách ép giọng thì nhanh là 6 tháng sau có thể đi giọng , tuy nhiên Giọng chưa vững , chưa tròn giọng . Chim phải được ngoài 12tháng sẽ Vững và tròn giọng hơn .

Tốt nhất vẫn cần chim thuần già ép giọng để có được Giọng tốt và phong cách chơi . Sử dụng File mp3 học giọng cần có âm thanh tốt .
chúc Bạn vui.

nakhoapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim má trắng khi nào thì cho đi học giọng được

nếu ép má trắng ma 6>12 thag mới ra được giọng giống thầy thì lâu quá nhỉ.trong 1 thang hay 2 tháng nó không thể hót giống dc ha?.em rất thích giọng chuông ,vậy cho em hỏi má trắng ép giọng chuông có dể không?

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chim má trắng khi nào thì cho đi học giọng được

mình cũng không dành về vụ này lắm, đang tim đọc các bài về ef dọng mới kiếm được em má trắng dáng dấp đẹp nhưng chưa kiếm được thầy dậy. ko biết file pm3 có dậy được không nữa.:a43:

letuan1202

Thành viên mới
SVC$
0
chào mào con bao giờ mới biết hót

các bác cho em hỏi Chào Mào con bao giờ mới biết hót? vì em mới bắt dc một tổ chào mào 4 con nuôi dc hơn 1 tháng rồi đang học mổ thúc ăn,nhưng mãi mà chưa hót em mới vào nghề nên không am hiểu mấy mong các bác chỉ dùm em. . . ,và bác nào có kinh nghiệm thì chỉ dùm em luôn cách luyện cho chào mào con mới tập hót như thế nào.em cảm ơn..!

meem

Thành viên mới
SVC$
0
học giọng cho CM

mình muốn hỏi là CM non sau bao lâu thì có thể bắt đầu cho nó học hót.bắt buộc phải có CM thầy hay nghe tiếng thu âm cũng đc ?các bro chỉ giùm với. tks!

jtsmegl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cao thủ lão làng cho em hỏi 1 xíu, em mới mua 1 chú má trắng, nuôi đã được 1 tháng rồi, khi nhìn lại thì má chứ chỉ lên tách đỏ 1 bên. còn 1 bên chưa lên, lông cổ chưa mọc đủ, long đuôi cũng bắt đầu ra, chim thì kêu chứ ko phải hót cứ cà rét cà rét cà rét... các cao thủ lão làng phân tích giúp em với. Do em đi làm cả tuần chỉ rảnh thứ 7 và CN, cố gắng sẽ quay Clip để mong các AE giúp đỡ kỹ hơn Chân thành cảm ơnYahoo:.............

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình không quan trọng thời gian nào nhưng đừng cho học sau khi thay lông sau là được.. lúc thay lông ù lại để kế em mồi giọng tốt là được rồi..
chim thay một bên má đỏ cũng bình thường thôi bạn.. do cơ thể nó không cân bằng thôi chứ không sao.. crep crep một là chưa dền lúc sổ .. mún biết chắc chắn thì giáp gần em mồi mà múa thí mái chắcluon6.. con không thì ủ lại cho em nó đi chuyện(thầm) là ok thôi.. hjj

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
e hỏi về giọng chào mào bổi

e có chú mới má trắng lên ám đỏ.đang thay lông.nhưng chú chưa biết hót bọng.giờ nên gửi không hay là chú nó sẽ tự hót vậy các bác.trước giời em toàn nuôi mộc thôi

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim má trắng mới bẩy được thì ta nên thuần khoảng 1thang' cho chim dạn và hết hoảng sau khi dính bẩy..ta có thể cho chim nghe file cm khác là ok rồi..tốt nhất là nên có chim thầy vì như thế má trắng cũng nhanh dạn và học hỏi được lun cách chơi của chim thầy..chim chuyền mang ra cội thì cũng được nhưng như thế thì nó sẽ k có chất giọng cố định và giọng cũng tạp nham k nên chơi..cứ ép giọng 1 thầy 1 trò là tốt nhất..còn chuyện treo ra cho học giọng và đấu với chim trời thì k nên nhé..chim trời vào đá cho ma trắng bể lun chứ học hỏi gì nữa..có thể treo gần người nhưng tuyệt đối k nên treo ra ngoài xa vì chim rừng rất để về đấu đá..hihi..

david.jang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có 1 con Chào Mào con hông biết được mấy tháng rồi mà giờ chưa biết mổ,đít thì lông màu vàng vàng rồi,hông biết đến lúc nó tự biết ăn thì mình cho nó học giọng được chưa ạh!các bác chỉ giúp ạh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom