Guest viewing is limited

kid_lucky

Thành viên mới
SVC$
0
em mới bẩy được 1 chú má trắng trống vậy xin các anh cho em hỏi khi nào thì em có thể cho nó đi học giọng được ạ.thanks

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: chim má trắng khi nào thì cho đi học giọng được

em mới bẩy được 1 chú má trắng trống vậy xin các anh cho em hỏi khi nào thì em có thể cho nó đi học giọng được ạ.thanks
CHim má trắng từ chim non đã thay xong lông máu là bắt đầu có thể cho học giọng được rồi ! Nếu muộn hơn thì khi Má trắng trổ sợi lông má đỏ đầu tiên thì phải cho học ngay là được . Vào những thời gian này chim học giọng khá hơn. Chim sau khi mới trổ xong tách đỏ vẫn có thể cho học giọng nhưng lúc này Chim tiếp thu chậm hơn và sau đó cỡ 7-8 tháng thì chim đã vững giọng hơn, lúc này khó học !

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

CHim má trắng từ chim non đã thay xong lông máu là bắt đầu có thể cho học giọng được rồi ! Nếu muộn hơn thì khi Má trắng trổ sợi lông má đỏ đầu tiên thì phải cho học ngay là được . Vào những thời gian này chim học giọng khá hơn. Chim sau khi mới trổ xong tách đỏ vẫn có thể cho học giọng nhưng lúc này Chim tiếp thu chậm hơn và sau đó cỡ 7-8 tháng thì chim đã vững giọng hơn, lúc này khó học !
Ko cần như thế đâu ban ah nếu mà má trắng mình nuôi kể 2 tháng là cho học giọng tốt roài :a27::a27:

tandat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nuôi lâu lém, gửi bác nào có giọng tốt kè giong may ra....

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a16: khi bắt đầu có những cọng lông tích là em nó hót ak điều quan trong là chú phải có chim già để ép giọng cho nó:a21:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

xin chúc mừng bạn nha:a01::a01: ngay thời gian này bạn có thể cho chú ta học giọng được rồi đấy.kiếm một thầy nào giỏi về dạy cho em nó nhé

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi về chào mào chuyền

Tình hình là em mới mua 1 chú Chào Mào chuyền....đứng tại tiệm lưạ khá lâu mới dc 1 chú....vì thấy chú này đứng kêu liên tục....bay wa bay lại<THẤY khoẻ ta chú>......mào cuả chú ta dựng đứng lên...trông rất ra dáng 1 chú chim trống...................cho em hỏi là bayh có thể đem chim tới cội cho nghe giọng những chú chim khác để học giọng dc ko vậy.............thank ae nhìu

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về chào mào chuyền

Điều cần làm sau khi mua chim chuyền/bổi ở tiệm về là tập cho CM dạn người, sau giai đoạn tập dạn rồi bạn mới nghĩ tới chuyện cho nó học giọng. Các công đoạn phải làm từ từ, không vội vả được đâu. Nuôi chim hót/đấu là cả một quá trình nghệ thuật đó bạn. Chúc bạn thành công.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Tình hình là em mới mua 1 chú chào mào chuyền....đứng tại tiệm lưạ khá lâu mới dc 1 chú....vì thấy chú này đứng kêu liên tục....bay wa bay lại<THẤY khoẻ ta chú>......mào cuả chú ta dựng đứng lên...trông rất ra dáng 1 chú chim trống...................cho em hỏi là bayh có thể đem chim tới cội cho nghe giọng những chú chim khác để học giọng dc ko vậy.............thank ae nhìu

Má trắng thì em phải có chim già ở nhả ép giọng mới ăn thua, phải ép trường kỳ vài tháng chứ nếu chỉ đem ra cội sơ sơ thì k ăn thua đâu em ah.
Nếu em có quen a có chim mồi thì em nên gửi nó 1 thời gian đi, không có nó không ra gì đâu em.

Zjp_0

Thành viên tích cực
SVC$
0

Gần nhà bạn có vườn tược và nhiều Cm trời ko? nếu có thì chiều chiều mang em nó ra treo vào cái cây nào đấy cho em nó vừa học vừa đấu với chim trời cũng được.nhà mình ko có chim mồi toàn làm thế.

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0

Gần nhà bạn có vườn tược và nhiều Cm trời ko? nếu có thì chiều chiều mang em nó ra treo vào cái cây nào đấy cho em nó vừa học vừa đấu với chim trời cũng được.nhà mình ko có chim mồi toàn làm thế.
đấu với chim trời lại không sao chứ mà thua thì bể chim thì sao bạn các pro có đòng ý với em không

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thank các anh......tại em mới tập chơi Chào Mào nên ko rành cho lắm.....vậy là em pải đi tìm thầy cho em nó rồi........1 lần nưã thank các anh nhìu lắm.......chúc các anh 1 ngày tốt lành

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thank các anh......tại em mới tập chơi chào mào nên ko rành cho lắm.....vậy là em pải đi tìm thầy cho em nó rồi........1 lần nưã thank các anh nhìu lắm.......chúc các anh 1 ngày tốt lành
Thanks thì bấm vào nút thanks cho khỏe cần gì viết thêm bài cho nó dài dòng ra bác ơi.Chim chuyền(lứa) khả năng học giọng còn rất cao.Kiếm cho nó ông thầy "văn võ song toàn" để mà thọ giáo.Đừng cho nó ở gần những tên "bán cá" chao chao(mòng lẹo) sau này em nó lai giọng thì uổng lắm.Nếu nhưng thấy ưng ý về dáng rồi thì ngại gì không tu luyện về giọng em nó.Chúc bác mãn nguyện.Thân chào:a15:

huashio

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào các bác mình có mua 1 em CM má trắng nuôi được 5 ngày rùi . và có lần mình đả thấy nó đi giong gió rồi đấy chỉ là líu ríu trong miệng thôi :a15:>>>> mình nuôi kèm với 1 CM bổi đả hót ok , >>>mình nuôi 2 con cách xa 2 mét>>>. theo cảm nhận của mình thì chưa nghe được em má trắng hót , chỉ nghe thấy nó kiu thôi như thế khi nào nó mới cất giong hót hả các pác >>> có pác nào đã nuôi qua cho ý kiến nha.... và hình em nó nửa thank các pác có ý kiến:a20:

choeboi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng có 1 em má trắng nè, đã cho đi ra hội ở CV Lê Thị Riêng 2 lần rồi. Bi giờ đã nghe hót lai rai rồi. thấy vui lắm

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

còn mình thì khi mới mua chim ma' trắng về đã cho học giọng rồi, hiện tại 2 con má trắng của mình nuôi được 1 tháng rồi, đã học được ít giọng đỗ của chim mồi rồi ( 1 mồi văn+ 1 mồi võ). qua 3 năm áp dụng khi chim thay lông vừa xong thành đỏ tách thì giọng đã khá tốt, nước đấu thì cho đấu với những em cùng lứa, đặc biệt có những em cm vừa thay lông lên đỏ tách đã đấu khá tốt với những em cm mồi rồi. Mình đã từng thuần 1 con má trắng và khi đang thay lông lên má đỏ đã đấu và chét với chim mồi chiến rồi, lúc đó là nhờ khi còn má trắng ngày nào cũng để tiếp xúc sát với những chú cm mồi đấu( do lúc đó ngày nào cũng có nhiều người đem chim cm mồi tới chơi)

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Cần chi học giọng bạn,mình bắt kon má trắng bõ vào lòng bẫy sau đó xách ra rừng bẫy và nếu chim nghe đc giọng hót của chim ngoài thì sau mùa thay long xaong chim bạn sẽ hót giống như vậy và mùa sau chim bạn sẽ đi bẫy rất hoàn hảo đó với đc giọng hay nữa :a01::a01:

cuong_1994

Thành viên mới
SVC$
0

em cũng có 1 chú má trắng , chưa mọc tách đỏ vì nhà ko có điều kiện em cho nó học giong bằng cách cho nó nghe giọng của mấy con CM trong clip của sinh vật cảnh , theo các anh có dược ko ak ? em cảm ơn !

Son_QNam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

biết mổ ..biết đi gió ..đã có thể tự lập .đều có thể ép giọng được ..nói chung càng sớm càng tôt ...chú ý mình nói sớm là kể từ khi chim bắt đầu biết mổ kia nhé ./...

songtutay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mào má trắng nên học giọng bao lâu?

em mua 1 chú Chào Mào bé. cu cậu nay chững chạc rùi nhưng cái má thì trắng phau. khi buổi tối đem treo nó vào nhà ngũ cạnh lồng con than già thì nó thường bu lồng cắn nhau với con than kia, các bác cho em hỏi như thế nó có pải là trống ko? em định cho nó đi học giọng do nhà thầy thanh nhạc nó hơi xa nên cho em hỏi là ta nên cho nó học bao lâu là đủ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom