Guest viewing is limited

Chào Mào Rừng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim má trắng khi nào thì cho đi học giọng được

mình cho nó nghe file âm thanh tiếng Chào Mào hót để nó tập giọng được không ạh !

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn cứ quan sát khi nào chim hót gió là cho hoc liền. ko quan trọng thay lông hay ko.

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0

Chào mào tơ thì cho học giọng càng sớm càng tốt
ngay khi bẩy về tập cho ăn cám tập tắm xong là có thể ép cho học giọng
Tùy vùng
vd chim vùng nào ép giọng vùng đó thì rất đơn giản có thể treo gần mồi hoặcnghe tiếng trên mạng cũng được.
đối với ép giọng chim vùng khác thì khắt khe hơn và phải trải qua khoảng 6-12 tháng chim mới cứng giọng
bạn có thể tham khảo ở đây
http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?p=29727#post29727

songtutay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào má trắng nên học giọng bao lâu?

em mua 1 chú chào mào bé. cu cậu nay chững chạc rùi nhưng cái má thì trắng phau. khi buổi tối đem treo nó vào nhà ngũ cạnh lồng con than già thì nó thường bu lồng cắn nhau với con than kia, các bác cho em hỏi như thế nó có pải là trống ko? em định cho nó đi học giọng do nhà thầy thanh nhạc nó hơi xa nên cho em hỏi là ta nên cho nó học bao lâu là đủ
các bác ơi, em vừa mới mời thầy nó về nhà rùi, nhưng học bao lâu là đủ vậy cac bác, chim của em chưa hề có 1 chút tách đỏ nào, 1 tháng là đủ chưa?mong các bác cho ý kiến

songtutay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hic. sao lâu quá ko có ai ghé topic:a09:trả lời giúp em

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0

tuỳ bạn thôi, có quy chuyẩn nô đâu bạn, nêú muốn chú má trắng cứng giọng thì lâu, còn nêú muốn chỉ học rôì bặp bẹ, sau đâý nó laị học đc giọng khác cuôí cùng ko ra giọng naò vơí giọng nào, cuôí cùng nưã là hỏng con chim, như vâỵ tốt nhất bạn cho nó học cho đến khi tách đỏ là ok, chú đã trưởng thành, giọng đã cứng, học đc hết giọng chim thâỳ. Còn bao lâu và có học đc hay không thì tuỳ ng chăm, tuỳ con chim bạn nuôi. thân

N

ngaymai1303

Guest

em cũng vừa mua một em má trắng.về nhà đã tắm và hót mấy tiếng wit..wit..wit..weo..Rồi.xin hỏi như vậy bắt đầu cho học giọng đước chưa vậy.nếu cho học giọng băng file Chào Mào thì mỗi ngày cho chim nghe khoảng bao nhiêu phút là chim tiếp thu tốt vậy

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim con mấy tháng chuẩn bị hót

cho mình hỏi các bác đã có kn nuôi Chào Mào con .hiện em nuôi chào mào con được 3 tuần và em muốn hỏi là nuôi khoảng chừng mấy tháng là chú chim chuân bị học hót
Thank

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim con mấy tháng chuẩn bị hót

khoảng 2 tháng nửa là chim bắt đầu líu rồi bạn ơi, tùy theo con nửa, nhanh thì vậy chứ mà chậm thì thay lông mới bắt đầu hót, vài ý kiến của riêng mình . thân

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

Còn tùy vào sự hòa hợp giữa thầy và trò nữa.

CM con nhà mình chưa được 1 tháng tuổi mà đã kêu wit wiu wit tròn tiếng rồi :D

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào Mào con của em cũng kêu như vậy nhưng mình phân vâng không bik trống hay mái

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

chào mào con của em cũng kêu như vậy nhưng mình phân vâng không bik trống hay mái

Bạn coi lưỡi có chấm đen ko?
Đít nó có cuồn cuộn, nhô lên như núi lửa ko.
Lông đuôi đủ 12 cọng ko.

3 yếu tố trên quyết định 90% là trống đó bạn.

Tiếng kêu của CM khi đói nó ko quyết định dc gì đâu, đừng nghĩ con nào kêu lớn sẽ hót lớn nha =)) chỉ tại nó đói wá nên kêu lớn thôi. Ráng chờ ngày nó wit wiu wit là biết hà.

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào Mào nuôi tầm đó là biết ngay trống mái mà, nó bắt đầu hót chuyện, bạn để ý cổ họng của nó phập phùng, hót lí nhí vào lúc vắng, nhất là lúc trưa, nếu thấy biểu hiện đó là trống, giữ lại chăm cẩn thận, còn không thì phóng sinh cho em nó, sau khi hót chuyện, chào mào bắt đầu hót lớn, lúc này là lúc rất quan trọng, nó quyết định đến dọng hót và nước chơi của con chim sau này ( nuôi chim non quan trọng nhất là thời điểm nay) bạn phải cho đi học giọng, vấn đề học giọng thì khá nhiều toppic đã đề cập bạn cứ thế mà làm theo, nếu quanh nhà ít chào mào và bạn không cho đi học giọng thì chim chỉ hót được mấy giọng cơ bản, thậm chí hót tiếng gà, vịt, chim khác......

duykris

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim thì nên ép giọng càng sớm càng tốt, chim non ko chạy đâu mà bạn sợ cứ treo ngay cạnh e nào có chất giọng tốt nhất mà bạn muốn ép, che mặt bên e chim thầy lại.
Thời gian quan trong nhất là khi chim thay lông lúc rụng hết lông cũ và đang ra lông mới, nếu chịu quan sát bạn sẽ thấy lúc này là lúc chim đi gió nhiều nhất.
Chúc bạn thành công.

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hôm trước e cũng mới bẫy đc 1 con cm má trắng,e đang thác mắc lá để gần chim cm bổi già cho học giọng có sợ bị đè chim ko?

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hôm vừa rồi mình cũng tranh thủ buổi sáng chưa đi làm mang con CM của mình đi làm mồi và cũng bẫy đc 1 em, nhưng về nó ko chịu ăn 1 cái gì cả, sang ngày hôm sau em nó tẻo luôn, lần đầu tiên bẫy đc mà lại ko giữ đc, buồn thật

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0

hôm trước e cũng mới bẫy đc 1 con cm má trắng,e đang thác mắc lá để gần chim cm bổi già cho học giọng có sợ bị đè chim ko?

Mạn phép các bậc cao thủ tiền bối về ý kiến này của tôi góp ý cho bạn choi_cm, nếu chưa chuẩn mong nhận được thêm nhiều ý kiến để hoàn thiện hơn
Bạn bẫy được Cm má trắng và muốn ép giọng với chim già ở nhà để không bị đè bởi giọng cách tốt nhất bạn treo em má trắng nơi góc khuất, phủ áo lồng. Chim tĩnh học giọng nhanh và trong thời gian học cũng tránh để chim tơ tiếp xúc với chim già, nếu lỡ tiếp xúc giáp mặt thì hiện tượng chim bị đè giọng và bể tướng là khá cao.
Chúc bạn thành công

nakhoapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các pro về ép giọng vào chĩ giáo dùm em

chào cả nhà mình là thành viên mới mong đươc mọi người chỉ giúp nhiệt tình.
mình chơi chim cũng đã được 1 năm nay,mùa này là mùa Chào Mào má trắng khá nhiều ,mình đã mua 2 chú má trắng về ep giọng thữ.mà má trắng mình mua là vùng daknong,vậy em ép giọng hóc môn đươc không ạ?,và è bằng máy điện thoại vậy có đươc không?.khoãng bao lâu thì chim có thễ hót được giọng ?
mong mấy bác già làng trong nghề chĩ tan tình dùm

just_cavalli_bn

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: các pro về ép giọng vào chĩ giáo dùm em

Câu hỏi hay như thế này mà không có ai trả lời hộ bác ấy ak' : Theo em biết thì nếu bác làm như thế cũng đc nhưng mà nếu như bác nói thì chỉ được khoảng 50% thôi chú không đc toàn diện đâu bác ạ đó là kinh nghiêm của em còn bác nào có cách hay hơn thì xin chỉ bảo thêm .:a08:

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các pro về ép giọng vào chĩ giáo dùm em

nếu được thì ban nên cho em nó học giọng chim già, hoặc bạn đưa em nó ra cội, em nó thích giọng nào thì học giọng đó, chứ ép giọng bằng ĐT mình ngĩ k hay lắm,
nếu bạn có người quen có chim mồi hay thì bạn nên gửi 2 em đến đó học
thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom