Guest viewing is limited

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Mong AE giải đáp dùm em

đúng rùi đó bạn. má trắng thay lông là thành má đỏ tức chim đã trưởng thành và từ đó má cứ đỏ suốt.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào má trắng nuôi bao lâu mới lên tách đỏ

Chim phải 1 mùa trở lên mới có tách đỏ bạn ơi. Mình cũng có 1 em má trắng nè, nuôi được 3 tuần rồi, hót lai rai rồi.
Không hẳn....
CM lên tách đỏ tùy thuộc vào cơ địa mỗi chú...
Mình có một chú mà 5 tháng tách đỏ đã lên đầy rồi...
Giờ có chú sang tháng thứ 4 đã đang ra tách đỏ đây......

kuttunt

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào má trắng khoảng bao lâu thì thay lông

Hiện nhà có em Chào Mào má trắng nuôi được hơn 1 tháng rồi . Muốn hỏi khi nào thì nó bắt đầu thay lông mới tập chơi thôi
Chào Mào nhà mình hót chuyện cả ngày 12 long đuôi . Hình như đang tập sổ được 5 6 âm thế có được không . Thế có khả năng là chim mái không vẫn sợ gặp chim mái thì tiếc vì em này má trắng mà xung quá mang ra cội để xa thi cụp đít hót lại luôn nhưng mới chơi nên cũng chưa đánh giá được đó là tiếng sổ hay là tiêng kêu
Kêu là 1 âm và 2 âm đúng ko giống quýt quýt Wiu wiu phai không
Cái thứ 2 để đếm âm thì như thế nào ko có dt nên cũng ko quay được em nó nhưng mình nghe thì nó là quýt quýt wit tù rù . qiu wu quýt quýt wiu . Đôi khi nó quát liên 2 cái âm như thế đôi khi lại biến qua khác nhanh . Mình cho nó học giọng chim huế của thằng bạn

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Ðề: Chào mào má trắng khoảng bao lâu thì thay lông

Thường thì Chào Mào má trắng thay lông tầm tháng 8 tháng 9 là xong lông bạn à..tuy nhiên có vài em má trắng lứa đầu thì thời gian này mình thấy bắt đầu thay lông rồi ( chú chim má trắng mình mới bẫy được thấy đang thay lông rồi )..theo mình biết má trắng giờ chưa hót có bài bản mà chỉ là những âm đơn ngắt quãng..bạn chịu khó cho em ấy đi học giọng thì sẽ có 1 chú chim được đó..nhưng cũng tùy vào năng khiếu của em nó ạ !!!! Thân !

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào Mào má trắng đầu mùa giờ đang là thời điểm thay lông , lên má đỏ đó . bây giờ cho học giọng được rồi đó bạn . mình có mấy con má trắng đang lên má đỏ rồi nè .

kuttunt

Thành viên mới
SVC$
0

Cảm ơn các anh đã chia sẻ . Gắng mang em nó ra cội để tập hót thôi cho nhanh sung ở nhà có em huế siêng hót mà gặp em này còn phải tạnh vị em nó hót xung quá cả ngày . Đóng cửa tối thui nhưng mà vẫn sung

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

má trắng tùy còn và tùy vùng nữa. theo mình biết em nào nhanh lắm thì 2-3 tháng sau khi rời tổ là đã thay lông lên má đỏ. còn vùng lâu hơn nữa mới thay lông. má trắng mà siêng đi gió thì chắc chắn là đực và sau này có tương lai đấy bác chủ. cố gắng kiếm thầy cho em nó học nha. mình cũng mới bẫy được em chim chuyền khoảng 20 ngày mà đã thấy ra bọng ok như má đỏ luôn rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom