Guest viewing is limited

Pooh1

Thành viên mới
SVC$
0
Chào Mào má trắng của em đã năm tháng mà vẫn chưa lên tít nào mới 1 tít ko biết làm thế nào lên má đỏ nhanh :a22:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: Chim Chào Mào Má Trắng

Bạn hỏi rất khó hiểu ! CM má trắng muốn má đổ nhanh thì bạn phải chờ theo quá trình phát triển của em nó thôi , có điều bạn nên cho CM ăn thêm nhiều hoa quả có chất sắc tố màu đổ như cà chua , ớt đỏ và cà rốt hấp , Bạn vào link này để có thêm thông tin:http://www.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=2280
thêm tí tư liệu về các chất nhé Bạn:http://www.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=2129
Và Bạn cũng không nên quên cho Cm ăn nhiều mồi tươi như cào cào, dế , sâu thì cho ăn hạn chế thôi nhé kẻo xấu lông!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

chào mào má trắng của em đã năm tháng mà vẫn chưa lên tít nào mới 1 tít ko biết làm thế nào lên má đỏ nhanh :a22:

Bạn mới nuôi chim và cũng mới tham gia diễn đàn thì Bạn phải bới tung các bài viết trong SVC mà đọc, có rất nhiều kiến thức bổ ích cho Bạn.
Bạn ở Lâm Đồng là ở đâu vậy? Mình ở Bảo Lộc và có nhiều anh em ở Đức Trọng, Đà Lạt nữa.

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hehe con chóp mào của em má cũng chắng mãi ko đỏ bây giờ thỳ em biết ruj cám ơn các bác nhé!

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tranh thủ lúc em nó còn má trắng cho học giọng nhiều vào.Sau này sẽ có 1 chú chim hay

chaomaomoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu con chim má trắng đã nuôi 5 tháng mà chưa lên má đỏ thì bạn cần phải tập nó dạn và cho nó tắm thường xuyên cho ăn thức ăn có dinh dưỡng nhất là cào cào thì khoảng một thời gian sâu nó sẽ thay long và chuyển thành chim má đỏ

đúng rồi bạn cho nó gần con mồi để nó tập theo tiếng con mồi của bạn

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM kô chổ má?

Mình mua 1 em CM chuyền nuôi được 2 tháng rồi mà sao ko thấy trổ má đỏ có thể cho mình biết mấy tháng tuổi chim mới trổ má,mình treo chung với chim Sâu Xanh thi chim CM có lai giọng sâu hay ảnh hưởng đến giọng hót ko,mình mới nuôi CM chuyền nên chưa có kinh nghiêm nên nhờ AE trong DĐ giúp dùm xin cám ơn!

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
Ðề: CM kô chổ má?

CM chuyền có con lên lông nhanh, có con lên chậm, cái đó còn tuỳ thuộc vào mỗi con và cách chăm sóc của mỗi người á !
hầu hết CM chuyền đều xong lông trước tết âm lịch, và phần tách đỏ là lên lông màu đầu tiên.
thường thì từ thời điểm này chim đã chuẩn bị hoàn tất bộ lông mới ( để đón têt :a01: )
còn CM treo gần chim sâu thì theo VNC chẳng ảnh hưởng mấy đến giọng cơ bản của CM đâu , tuy nhiên để CM chuyền học được giọng chim thầy một cách chính xác thì tốt nhất vẫn chỉ nên giam mấy thầy trò lại với nhau thôi :a01:
chúc thành công
thân ! :a15:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Đúng như anh Vinachim đã nói.
Mình xin bổ xung 1 ý thế này, nế nuôi cm gần chim xâu, mà đặc biêt là Chào Mào má trắng thì giọng cơ bản k bị ảnh hưởng nhưng giọng rừng sẽ không có hoặc rất dở. Chào mào mà k hót tiếng rừng thì rất buồn, vì vậy Bạn phải nhanh chónh tìm thầy về kèm.

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình mới chơi chim lại à, nhà thì xa quá Bình Chánh lận kô biết Bc có bạn nào chơi CM kô mình củng trao đổi kinh nghiêm thêm,mình cũng hay ra Thuận Kiều mà kô thấy ai dượt CM hết hay bạn nào biết quán nào có nhiêu chim CM làm ơn chỉ mình nha xin cám ơn!

nguyenthach

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mào má trắng nuôi bao lâu mới lên tách đỏ

Mình có nuôi một em má trắng. khoảng 1 tháng 15 ngày rồi sao không thây chú ta lên tách đỏ. minh vẫn cho chú ta ăn hoa quả đêu đều. để mai mình chụp hình chú ta cho anh em đánh giá hộ. mấy hôm nay bận quá không lên mạng được

choeboi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào má trắng nuôi bao lâu mới lên tách đỏ

Chim phải 1 mùa trở lên mới có tách đỏ bạn ơi. Mình cũng có 1 em má trắng nè, nuôi được 3 tuần rồi, hót lai rai rồi.

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0

Con cuả bạn mơí chim non lên hay là chim bôỉ má trắng, nó phụ thuộc vào tuôỉ chim nưã cơ. má trắng bắt đâù từ chim chuyền (bắt đâù rờ tổ) đến chim chuẩn bị tách đỏ (chim 1 muà lông) thì đêù goị là má trắng. nêú là bôỉ má trắng thì ko biết rơi vaò quãng naò. Như bạn noí là nuôi dc tháng rôì thì bạn cố gắng nuôi tầm 5 tháng nưã, hoặc có thể lâu hơn, hoặc ít hơn thì chim bắt đâù tách đỏ, tuỳ vaò tuôỉ cuả con má trắng cuả bạn thôi. Chúc chim đẹp

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Nếu mà bạn nuối từ má trắng lên má đỏ cần mất thời gian 5 tháng,nếu mà bạn nuôi kỹ và chăm sóc tốt thì kể 4 tháng hay 4 tháng rưỡi là chim của bạn lên má đỏ ah:a12::a12:

tannhi

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào má trắng khi nào mới mọc má đỏ thế các anh

Nhà em có 1 chú CM nuôi cũng gần dc 1 mùa rùi nhưng sao em thấy nó lâu mọc lông đỏ ngay má thế anh em nào bít chỉ giúp mình với thank

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: chào mào má trắng khi nào mới mọc má đỏ thế các anh

Nhà em có 1 chú CM nuôi cũng gần dc 1 mùa rùi nhưng sao em thấy nó lâu mọc lông đỏ ngay má thế anh em nào bít chỉ giúp mình với thank
chim con thì khoảng từ tháng thứ 4 đã mọc tách đỏ,có thể do bạn chăm sóc không đủ chất nên chim chưa ra tách đỏ hoặc do chú chim của bạn không có tách(trường hợp này cũng hay xảy ra).
thân

tannhi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nếu vậy thì cho nó ăn j` mới đủ chất thế hả anh bachlongcc2003 ?

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

Nếu vậy thì cho nó ăn j` mới đủ chất thế hả anh bachlongcc2003 ?
bạn cho ăn cào cào,trứng kiến ,dế và các loại trái cây như chuối,cà chua,dưa leo....
bạn cần tắm nắng và tắm nước thường xuyên nữa.

dtpbuon0201

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trên má trắng của cm có nhú một túm lông nhỏ là báo hiệu em nó chuận bị lên má đỏ?

có phải ở phía trên má trắng của cm có nhú một túm lông nhỏ là báo hiệu em nó chuận bị lên má đỏ hả. Mấy bữa mình thấy chỉ có má trắng thui,nay có nhúm lông xuất hiện

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mọi người cho mình hỏi tý

có phải ở phía trên má trắng của cm có nhú một túm lông nhỏ là báo hiệu em nó chuận bị lên má đỏ hả. Mấy bữa mình thấy chỉ có má trắng thui,nay có nhúm lông xuất hiện
Theo mình biết thì hình như đúng như vậy đó bạn ạ! Cái đó gọi là " tách đỏ"

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom