Guest viewing is limited

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn,

Trước hết mình xin các bạn thông cảm cho mình một chút nhá. Mình viết chữ Việt rất dở vì mình qua bên Mỹ từ bé.

Mình đã vô diễn đàn và đã đọc mấy bài viết của những anh em trong diễn đàn này. Mình thấy rất vui khi thấy có nhiều bạn đã thành công cho chích Chòe Lửa đẻ.

Mình thì đã cho chích Chòe Lửa đẻ thừ lâu hơn mười năm rồi nhưng mới có kết quả theo ý muốn của mình. Mình cũng rất vui vì gốc chim của mình là ở Việtnam.

Đây có hình cặp chim quí nhất của mình.

Hình chim mái tên nó là Pretty Lady.

Đây là con chim chống của mình tên nó là Slick.

Video chim bắt cặp mùa đẻ 2011

<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/B9PHS4-j-X8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào anh ndoan, em cũng rất đam mê nuôi choè lửa và hy vọng một ngày nào đó có thể tạo ra dòng lửa đuôi dài và display tốt, rất mong có cơ hội học hỏi từ anh. Cho em hỏi con lửa trống của anh đuôi bao nhiêu inch vậy?

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào anh ndoan, em cũng rất đam mê nuôi choè lửa và hy vọng một ngày nào đó có thể tạo ra dòng lửa đuôi dài và display tốt, rất mong có cơ hội học hỏi từ anh. Cho em hỏi con lửa trống của anh đuôi bao nhiêu inch vậy?

Chào bạn,

Chim chống của mình Slick là 28.5 cm (phân). Bạn cũng như mình......ước mơ của mình là ra dỗng lửa đuôi dài, điệu bộ tốt, display hay....mạnh khỏe và chịu chơi. Bạn cần gì thì cứ hỏi mình.........mình biết gì sẽ chia sẽ với bạn. Còn về mình thì mình cũng đang học hỏi mà thôi.

Luôn tiện mình hỏi bạn.....làm sao embed video clip trên diễn đàn này vậy. Mình không hiêu cách vì tiếng Việt mình rất dở. Hai là cách tức khác với diễn đà khác.

Cám ơn bạn trước nhá.

Cũng cám ơn ai đó tên zen đã hiện clip cho mình.......mình làm mãi mà không được.

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là vườn của mình........hình chụp mùa đẻ năm ngoái 2011. Sau này có bạn nào đi du lịch qua Mỹ và đến miện Nam Cali nếu bạn có thì giờ mời bạn tới nhà mình chơi, xem chim và ngắm cảnh trò chuyện cho vui.

Và đây là hình khi mùa đẻ đã song.

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vài hình chim con và chim bố mẹ của mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

hvban

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim của bạn đẹp quá, lửa trống đuôi dài 28.5cm thật là ngưỡng mộ, từ trước đến giờ mình chỉ thấy đuôi 27cm của anh bạn gần nhà thôi, bây giờ thấy lửa đuôi dài 28.5m, lửa của mình dài nhất chỉ 24cm ...chim của bạn đẹp quá. chúc mừng bạn có chim quí.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào các bạn,

Trước hết mình xin các bạn thông cảm cho mình một chút nhá. Mình viết chữ Việt rất dở vì mình qua bên Mỹ từ bé.

Mình đã vô diễn đàn và đã đọc mấy bài viết của những anh em trong diễn đàn này. Mình thấy rất vui khi thấy có nhiều bạn đã thành công cho chích chòe lửa đẻ.

Mình thì đã cho chích chòe lửa đẻ thừ lâu hơn mười năm rồi nhưng mới có kết quả theo ý muốn của mình. Mình cũng rất vui vì gốc chim của mình là ở Việtnam.

<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/B9PHS4-j-X8" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

chúc mừng bạn có niềm đam mê chim cảnh.niềm đam mê nuôi Chòe Lửa đẻ thật thú vị và tuyệt vời.avairy của bạn thật tuyệt khung cảnh bố cục hợp lý.có cửa sổ trời lấy ánh nắng buổi sáng rất thích hợp cho chòe lửa sinh sản.

thân

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Slick thì nổi tiếng rồi :D

Lâu lâu cũng không thấy bác Ndoan ghé qua MBF nhỉ, sau bài "Shama in VN" là im hơi lặng tiếng luôn :)

Welcome bác vào SVC nhé

S

sqrkts

Guest
Chào các Anh. Em cũng rất thích nuôi Chòe Lủa, có nhiều giọng và bộ hình đẹp ở VN miền Nam nói chung hay Sai Gòn nói riêng rất thích chơi Chòe Lửa còn ngoài Bắc thì ít hơn. Nhà em cũng có 1 chú nhưng đuôi chỉ lên được 18-19cm thôi. Xem hình của anh chụp con chống duôi 28.5cm mà ham quá. Anh có bí quyết gì để chim chổ duôi giài vậy ? Mong phản hồi từ Anh

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E đã đọc nhiều bài viết rất hay ổ diễn đàn chim cá cảnh.Chào mừng anh tham gia vào dd sinh vật cảnh .

saricop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phải nói là quá tuyệt vời....tuyệt vời từ cặp chim cho đến khung cảnh vườn nhà bạn...

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...cặp chim Chòe Lửa nhìn rất chuẩn...cám ơn bạn đã chia sẻ... ...

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn,

Mình đã vô diễn đàn và đã đọc mấy bài viết của những anh em trong diễn đàn này. Mình thấy rất vui khi thấy có nhiều bạn đã thành công cho chích chòe lửa đẻ.

Mình thì đã cho chích chòe lửa đẻ thừ lâu hơn mười năm rồi nhưng mới có kết quả theo ý muốn của mình. Mình cũng rất vui vì gốc chim của mình là ở Việtnam.

<IFRAME height=480 src="http://www.youtube.com/embed/B9PHS4-j-X8" frameBorder=0 width=640 allowfullscreen></IFRAME>

Mình thấy con mái đuôi cũng rất dài. Chính xác là bao nhiêu vậy? Chim đẹp quá! Xin chúc mừng bạn!

thaocoi

Thành viên mới
SVC$
0
không chê vào đâu được , bạn có cách nào nuôi đuôi dài vậy có thể chia sẻ cho a e được không

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hello and welcome back NDoan!

Congrat on that beautiful pair of Shama you have!

well, sharing in Vietnamese forum is also a way to improve your Vietnamese writing.

The moderator will help edit spelling for you, so dont' worry about that.

thank for your beautiful pics!

Bạch Đề

PS: Nhờ các cụ quản lý mục Chích Chòe chỉnh dấu và chính tả cho NDoan vào các bài sau này nhé!

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bạn đã vào và xem đề tài của mình. Mình cũng không ngờ có nhiều bạn biết về mình. Mấy anh em trong diễn đàn đã hỏi mình vài câu hỏi. Mình xin hẹn các bạn để khi nào mình có thì giờ mình sẽ trả lời từng câu hỏi một nhá. Lý do là mình đánh máy tiếng Mỹ thì rất nhanh.....nhưng tiếng Việt thì phải bỏ dấu nên rất chậm.

Cám ơn Bạch Đế đã welcome mình và bạn nói rất đúng vào diễn đàn này từ từ mình sẽ viết tiếng Việt khá hơn. Một lần nữa cám ơn bạn nha.

Vài hình mình mới chụp trước mới đây hai ngày khi làm vệ sinh cho chim và chuẩn bị cho mùa đẻ năm nay.

Năm nay nhà mình hoa nở rất nhiều........hơn năm ngoái rất nhiều.

Cách bạn xem thấy cái avairy màu nâu......cái đó là cái mình mới làm.........hồi xưa chỗ đó mình để lồng nuôi chim con khi chim con đang tập ăn đồ ăn khô.

Còn đây là nơi mình chuyển cái lồng nuôi chim con khi chim con đang tập ăn đồ ăn khô.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
chúc mừng Ndoan đã sở hữu 1 khu vườn mà bao nhiêu người hằng mơ ước.

cặp lửa của Ndoan thật là tuyệt,ở việt nam mình mà tìm 1 con lửa mái như của Ndoan thì thật là hiếm,con lửa trống thì hết chỗ chê,mùa đẻ 2011 Ndoan được bao nhiêu lứa chim con vậy,sao Ndoan không up hình mấy chú chim con lên để anh em chiêm ngưỡng,ah khi nào có điều kiện Ndoan về việt nam nhớ mang giống lửa đuôi dài về việt nam để anh em nhân giống nhé,chứ Chòe Lửa ở việt nam mình so với các nước bạn thì chim việt nam mình đuôi có phần nhắn hơn.

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
lửa của anh ndoan có nguồn gốc từ vn đó anh dũng à, và anh ấy ở mỹ nên ko phải muốn mang chim về là mang về đâu. Chim ở việt nam mình đuôi cũng không phải là ngắn vì mấy con lửa ở bên singapore cũng nhiều con nhập từ vn sang.

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn nqdung mình mới xem qua đề tài về chim đẻ của bạn. Mình rất là vui khi thấy được cảnh ấy. Vì theo ban biết chim rưng bây giờ rất ít. Mình có về Việtnam 5 lần rồi nhưng về chơi với gia đình mà thôi. Khi rảnh cũng ra cà phê ngồi chơi và cũng nói chuyện với mấy bạn ở đó.........có mấy anh ở đó là thợ đi bẫy chim. Mấy anh đó có nói là có khi đi cả tuần mà không nghe được tiếng chim lửa rừng hót. Nên mấy anh ta bây giờ hay đi vô rừng cấm quốc gia để bẫy chim. Nếu bị bắt thì họ phạt và lây hết chim. Nên mình thấy ai đó chịu nuôi chim đẻ.......lửa.........than.......mi.......khuou......chim gì cung tốt cả. Miễn là cho đẻ để sau này người chơi chim như mình có thế lưu truyền dài dài...không phải lệ thuộc vào chim rưng nửa.

Mình có mấy hình về chim con của mình up lên cho mấy anh em xem chơi.

Đây con chim mái con hai mùa của mình vì lý do chim không được dợt ở trong lồng tre..........từ nhỏ tới lơn khi đã biệt ăn đồ khô là ở trong aviary nên chim mái của mình y hệt chim rừng vậy ấy. Cứ thấy người là bay trốn không à........khi chụp hình em ấy mình phải đứng ở đàng sau tấm vải tre mới chụp được.

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là chim con 3 mùa của mình tên nó là Magic..........đẻ năm 2009.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom