Guest viewing is limited

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: sâu đầu đỏ nuôi lâu mà không chịu đá các anh oi!

mình nghĩ loại này chắc con nào cũg dữ hết àh.nếu k dữ nó k chịu đá thì làm sao người ta bẫy được và bán cho mình nuôi chứ.đúng là chơi thứ nào cũng lắm cong fu thật.:a33:

romeo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con sâu nhà mình bây giờ cũng vậy mình mua nó lại của 1 người gần nhà nó đã dạn người rồi nhưng từ lúc mua về đến giờ nó vẫn chưa hót được 1 tiếng nào . bữa mới di mua con chim mái về để thúc lửa cho nó , nó vẫn không hót . khi để gần với con khác thì nó hoảng lên nhảy tùm lum . con mái re cỡ nào nó vẫn không hót . em nghĩ chắc nó sơ con kia hay sao ấy .

ngocan

Thành viên mới
SVC$
0

con của bạn nó bị bể rồi đó tới con mái cũng sợ đem ru ty là vừa :a39::a39::a39:

markquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chăm thêm 1tg cho nó căng lữa koi sao,chứ chim hót sung thì thế nào cũng đá ah,pac' đi dợt thường xuyên hơn

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chào bạn duydat !
Tình trạng này cũng hay gặp khi nuôi chèo lửa đó bạn , chim hót rất căng nhưng kè chim vào thì đứng im không thèm đá đấm gì hết , những em này thì chủ nuôi cũng bó tay ( mình và những người bạn nuôi chim ) vaf ch nó nguyên nhân là em này la kiếp ca sĩ chứ không chịu làm võ sĩ nên nuôi hót thôi nhé ..:a19:

taitri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
làm thế nào cho chim sâu đỏ hót nhiều

các anh chỉ em với em mới tập chơi thui,sao con sâu đỏ nhà em hok thấy hot j hết trơn vậy?huhu xin mấy anh chỉ dùm em làm thế nào cho em nó hót vây,em xin cam ơn nhiều:a45:

---------- Post added at 07:32 PM ---------- Previous post was at 07:18 PM ----------

ông anh vừa cho em con sâu đỏ mái, cứ lúc nào cho em nó an hay gặp em la em nó kêu te te.vậy mình đem em nó làm mồi được hok?:a33:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Ðề: làm thế nào cho chim sâu đỏ hót nhiều

Có nhiều yếu tố lắm.
Nếu chim của bạn là chim bổi, thì việc đầu tiên là tập cho nó quen bột, sau đó là dạn chim, nghĩa là không nhảy ầm ầm nữa
Khi chim đã dạn, thuần rồi thì bắt đầu thúc lửa bằng cám, sâu tươi, sâu khô, cào cào, thỉnh thoảng là trứng kiến. Khi chim đầy đủ dinh dưỡng thì nó sẽ sung. Kết hợp là tắm nắng hằng ngày vào buổi sáng từ 7g đến 9g. Thỉnh thoảng thì tắm nước sau đó phơi nắng ráo.
Một yếu tốt hết sức quan trọng nữa là phải cho em nó đi dợt hội cùng đấu với các con chim khác. Thế là chẳng mấy chốc chim bạn sẽ căng lửa, chơi cả ngày.
Còn chim mái cũng là 1 yếu tố để thúc trống sung đấy, tiếng re của mái làm trống sung lên hẳn.
Chúc bạn có chú sâu đầu đỏ hay.
Nếu rãnh thì sáng t7 và CN ra Tao Đàn dợt với hội chim sâu quận 1 - quận 4 cùng mình nhé, anh em chia sẻ kinh nghiệm. Hội chim sâu của SVC cũng rất xôm tụ, anh em ở nhiều nơi cùng tụ hội và giao lưu, thỉnh thoảng cũng tổ chức offline đi bẫy chim sâu đầu đỏ và trao đổi kinh nghiệm, vui chơi giải trí, vui lắm.
YM: nguyenduc01@yahoo.com

taitri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chỉ mình dạy chim sâu đầu đỏ hót

sâu của bạn bị xù lông thì bạn nên đem em ấy đi phơi nắng nếu có,chiều thì nên trùm áo lồng sớm 1 chút đừng để em ấy bị lạnh,nếu xù lông thì em ấy dễ die lắm đó.còn em ấy ăn sâu rơi tùm lum la chuyện bình thường bạn ơi hjhj,theo mình thì bạn nên lấy băng keo quấy quanh lông để sâu hok rớt ra ngoài là đươc rồi.chúc bạn chăm sóc tốt chim của mình

nh0xac190

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sdd căng lửa ?

Tình hình là chú sdd nhà em . mới mua về ... lúc đầu ở chủ cũ thì nóa hót cũng dc . sau khi em mang về thì em nó hót ít hơn hồi .... em nghĩ chắc là em nóa chưa có lửa . nên em muốn hỏi AE trong SVC làm thế nào để cho sdd nó căng lửa nhanh vậy ... Cám ơn các anh !!! :a24::a14:

huuhauns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: sdd căng lửa ?

chịu khó cho em nó ăn cào cào non và phới nắng buổi sáng. SDD mà thiếu nắng là xuống lửa. Nhưng cũng đừng phơi nhiều chỉ phơi nắng sáng khoảng 1,5 tiếng là ok.

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Ðề: sdd căng lửa ?

Tình hình là chú sdd nhà em . mới mua về ... lúc đầu ở chủ cũ thì nóa hót cũng dc . sau khi em mang về thì em nó hót ít hơn hồi .... em nghĩ chắc là em nóa chưa có lửa . nên em muốn hỏi AE trong SVC làm thế nào để cho sdd nó căng lửa nhanh vậy ... Cám ơn các anh !!! :a24::a14:

vì về nhà mình nó lạ cội nên chưa thể mở miệng được, nếu không chăm tốt thì tụt lửa luôn đó, giờ thì bạn cứ chăm bồi dưỡng tốt cám - sâu - cào cào vào và đừng nóng vội kè chim lạ vào nhé, cứ để nó quen cội ở nhà mình đi rồi cho chơi lại từ từ chứ trong giai đoạn này tuyệt đối không cho đấu đá gì hết, nếu có thì kè mái cho nó ro thúc trống cũng tốt.
Vì nết con chim thôi, có con dữ và căng lữa thì đem đi đâu cũng đấu, hót, có con nết chơi giữ cội thì chỉ có chỗ nào quen nó mới chơi đem chỗ lạ là im re (giống này khó chơi)
Nhưng không sao để cho nó quen cội rồi chơi lại rồi mới biết được nết chơi của chim. Đừng nóng vội

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần pro giúp đở

tình hình nhà mình có nuôi mấy em chuyền đả hơn 1 mùa hết rùi chim rất dạn và hót rất nhìu nhưng chi vài em chui đấu thui mình có 1 em chuyền đả 2 mùa rui nhưng chưa bít đấu và ko chiu đấu lửa thì ko thiếu nhưng chỉ đấu vọng từ xa thui mòi kêu 1 tiến nó dập 3 tiến giơng rất căg nhưng khi kè thi ko chịu chơi mình đả làm nhìu cách phơi nag hang ngày moi tươi thì ngày nào cung có chim căng nhưng ko chiu đấu hôm wa dem di ra ngoai rừng gặp bổi về nó chỉ đứng im ko chiu đấu nhung ko có dấu hiệu sợ tự nhiên 1 lát sao no đấu rất cang mình để hơn 20ph nhưng chim bổi ko dam nhay kèo thế là bổi rừng dạt lên lun mình rất mừng tưởng là từ nay nó chiu choi rui ai ngờ dem về nhà nó cug zay ko chơi con nào cả hom sao đem ra rừng cũng zay chi đứng im jo mình ko bít làm sao cho chim chịu choi nửa ai bít cách làm sao cho em nó chiu đấu
chi mình với thanks

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chỉ mình dạy chim sâu đầu đỏ hót

:a04: mình mới mua hai chú chim, người bán nuôi chung một lồng. bã nói là chim chuyền, mình mua hai con. mình gặp thằng bạn cũng đi mua chim, nó nói "*** mua chim có con mái đó"mình hỏi bã, bả nói "chim chuyền đó ko láy thì thôi". thằng bạn mới chỉ bã xem , bã mới bắt con mái ra bỏ con khác vào. mình mua về nó bay một em.
mình hỏi chim chuyền là chim sao. mình còn một con vậy có thể dạy nó hót, nếu dc dạy bằng cấch nào. thanks :a04:
bạn ơi! khi bạn mua chim về , bạn nên trùng áo lồng khoản 1 tuần là đủ rùi. chim chuyền là chim còn non đó bạn

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: làm thế nào cho chim sâu đỏ hót nhiều

Có nhiều yếu tố lắm.
Nếu chim của bạn là chim bổi, thì việc đầu tiên là tập cho nó quen bột, sau đó là dạn chim, nghĩa là không nhảy ầm ầm nữa
Khi chim đã dạn, thuần rồi thì bắt đầu thúc lửa bằng cám, sâu tươi, sâu khô, cào cào, thỉnh thoảng là trứng kiến. Khi chim đầy đủ dinh dưỡng thì nó sẽ sung. Kết hợp là tắm nắng hằng ngày vào buổi sáng từ 7g đến 9g. Thỉnh thoảng thì tắm nước sau đó phơi nắng ráo.
Một yếu tốt hết sức quan trọng nữa là phải cho em nó đi dợt hội cùng đấu với các con chim khác. Thế là chẳng mấy chốc chim bạn sẽ căng lửa, chơi cả ngày.
Còn chim mái cũng là 1 yếu tố để thúc trống sung đấy, tiếng re của mái làm trống sung lên hẳn.
Chúc bạn có chú sâu đầu đỏ hay.
Nếu rãnh thì sáng t7 và CN ra Tao Đàn dợt với hội chim sâu quận 1 - quận 4 cùng mình nhé, anh em chia sẻ kinh nghiệm. Hội chim sâu của SVC cũng rất xôm tụ, anh em ở nhiều nơi cùng tụ hội và giao lưu, thỉnh thoảng cũng tổ chức offline đi bẫy chim sâu đầu đỏ và trao đổi kinh nghiệm, vui chơi giải trí, vui lắm.
YM: nguyenduc01@yahoo.com
chim không tắm nắng có bị gì không anh Đức. sáng này em đi đấu chim em không chịu kêu , nó bãy loạn xạ hết . công thức cám của anh bổ sung nhiều chất dinh dưỡng không vậy-có làm cho chim mau lên lữa không:a12:

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chao ban mình cũng gặp truong hợp này mình có 1 em chuyền 2 mùa rùi hót kinh khủng lám o nha 21thi hót nhu điên đấu giọng thì cha ngán con nào cã cả mồi còn chiu ko nổi nhìn lửa thì rất cang nhung kè thi xem nhu bạn zay chẳng chịu đấu rút ra kinh nghiệm trường hợp này là nuôi con chuyền lên nuôi chuyền thì thường gặp trường hop này mình chi bit nhiu đó thân

daiga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giúp em chăm SDD căng lửa

em có 1 em sâu đầu đỏ 3 mùa mua cua ông chú em ở nhà ổng nhiều chim lắm nên chim em mua không căng lửa phải làm cách nào cho chim cua em lên lửa lại ace chỉ em với

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: giúp em chăm SDD căng lửa

Bạn cho ăn đầy đủ, 1 ngày vài con cào cào non sẽ nhanh lên lửa lắm, trộn thêm sâu khô vào cám + phơi nắng điều độ nữa. Chim 3 mùa chắc là dữ lắm nhỉ. Chúc bạn thành công.

uttuong

Thành viên mới
SVC$
0
vấn đề chim hót!!!!!

em có một chú sdd hàng ngày chú hót rất hăng. nhưng khi kè vào chim khác hoặc đưa vào gương chú im lặng không hót nữa mà chỉ chớp cánh và đánh đuôi thui ah! vậy cho hỏi chú sdd của mình có bị sợ không ah! có nên kè với chim khác hay đưa vào gương không? ( chú sdd mình là chim chuyền)

lucfy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sdd hót nhiều mà kè kiếng thì im re là sao vậy mấy pro?

mấy anh chỉ dùm em sao sdd của em kè kiếng nhảy tới mà ko chịu hót tiếng nào hết ah!
mong các pro cho ý kiến dùm em!!!...

hoangvu009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: vấn đề chim hót!!!!!

em có một chú sdd hàng ngày chú hót rất hăng. nhưng khi kè vào chim khác hoặc đưa vào gương chú im lặng không hót nữa mà chỉ chớp cánh và đánh đuôi thui ah! vậy cho hỏi chú sdd của mình có bị sợ không ah! có nên kè với chim khác hay đưa vào gương không? ( chú sdd mình là chim chuyền)

chim chuyền của bạn trổ hết chưa? nếu còn tơ quá thì chim chưa biết đấu , mặc dù ở ngoài rừng nó vẫn đá ầm ầm ... chuyền nuôi mấy ngày là hót , nhưng muốn chim đấu phải nuôi cho chim trổ lông hoan chỉnh..... chỉ kè mái ckich chim thôi , ko nên kè chim trống , chim sẻ hoảng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom