Guest viewing is limited

hoanglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chỉ mình cách nuôi đầu đỏ mau đá

Dạ cám ơn mấy anh đã góp ý, nếu đc thì một thời gian nữa em sẽ post lên để mọi người nhận xét. mấy bữa nay nó thay lông nên hổng giám chụp. một lần nữa em rất cảm ơn mọi người đã wan tâm.^^

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chỉ mình dạy chim sâu đầu đỏ hót

kinh ngiệm của mình để sâu đỏ mau hót là nuôi 1 cặp, ban đầu mình để trống mái cạnh nhau, nhát cỡ nào em trống cũng sẽ kêu vài tiếng mỗi ngày. Chừng 2 tuần sau, bạn đem lồng con mái đi chỗ khác, ko cho con trống gặp, thiếu mái em nó sẽ tự kêu ngay thôi.Dần dần khi siêng kêu, 1 tuần bạn cho trống gặp mái 1 lần chừng 2 3 tiếng cho sung chim. Khoảng 4 tháng là em nó hót siêng rồi. Con chim chuyền mình đang nuôi cũng bằng cách này, em nó vừa thay lông xong, giờ đã căng lửa lắm, kè kiếng hay chim bổi thì đều chụp cắn ngay :)

saudaudo

Thành viên mới
SVC$
0

CHÀO bạn cho mình hỏi chim sâu đầu đỏ chuyền vô cám như thế nào và cho ăn bột cám gì mới hót hay, mình nuôi dược 1 tuần chỉ cho ăn sâu quy thôi mà không hiển sao nó đi ngoài phân bị lỏng mà còn ỉa ra nguyên con sâu ghê quá ... còn ghê hơn là nó tự ăn ăn lại phân của nó không hiểu sao có ai biết cách chửa bệnh thì xin chỉ cho mình nha xin cám ơn .. Đây là số diện thoại của mình nè38580218 ai tốt bụng thì diện thoại chỉ trực tiếp dùm nha xin cám ơn ơn nhiền nhiền la la ....:a35::a11::a20:

Chỉnh sửa lần cuối:
SVC$
0

CHÀO bạn cho mình hỏi chim sâu đầu đỏ chuyền vô cám như thế nào và cho ăn bột cám gì mới hót hay, mình nuôi dược 1 tuần chỉ cho ăn sâu quy thôi mà không hiển sao nó đi ngoài phân bị lỏng mà còn ỉa ra nguyên con sâu ghê quá ... còn ghê hơn là nó tự ăn ăn lại phân của nó không hiểu sao có ai biết cách chửa bệnh thì xin chỉ cho mình nha xin cám ơn .. Đây là số diện thoại của mình nè38580218 ai tốt bụng thì diện thoại chỉ trực tiếp dùm nha xin cám ơn ơn nhiền nhiền la la ....:a35::a11::a20:

Đầu đỏ chuyền vô cám cũng dễ thui bạn à !!! Nếu chim chuyền của bạn mới vừa bắt về thì nên để cho chim ăn sâu tươi trong 1 tuần để khoẻ chim rồi mới bắt đầu vô cám ! còn nếu nuôi đã lâu thì nên vào cám ngay đi ! tỉ lệ trộn cám & sâu như sau tuần đầu tiên bạn trộn 3-7 , Tuần thứ 2 bạn trộn 5-5 , tuần thứ 3 thi 7-3 bạn nên từ từ không cần phải gấp thời gian đó phải để Sâu của bạn quen với cám bột bạn làm !!! Chúc bạn thành công !!! Thân !!!

saudaudo

Thành viên mới
SVC$
0

Đầu đỏ chuyền vô cám cũng dễ thui bạn à !!! Nếu chim chuyền của bạn mới vừa bắt về thì nên để cho chim ăn sâu tươi trong 1 tuần để khoẻ chim rồi mới bắt đầu vô cám ! còn nếu nuôi đã lâu thì nên vào cám ngay đi ! tỉ lệ trộn cám & sâu như sau tuần đầu tiên bạn trộn 3-7 , Tuần thứ 2 bạn trộn 5-5 , tuần thứ 3 thi 7-3 bạn nên từ từ không cần phải gấp thời gian đó phải để Sâu của bạn quen với cám bột bạn làm !!! Chúc bạn thành công !!! Thân !!!

Chào bạn @Đất Bạch ! mình vẫn còn 1 vấn đề còn thắc mắc là vì sao chim ăn sâu lại đi phân ra nguyên con sâu tươi luôn mình không thể hiểu nổi, rồi chén lại con sâu vừa mới ị ra, rồi ăn lại. Không thể hiểu nổi, bạn giải thích giúp.

Xin cảm ơn bạn nhiều.

Bạn chú ý khi viết bài không sử dụng toàn chữ IN HOA. CADN

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
N

__Nick__

Guest

Chào bạn @Đất Bạch ! mình vẫn còn 1 vấn đề còn thắc mắc là vì sao chim ăn sâu lại đi phân ra nguyên con sâu tươi luôn mình không thể hiểu nổi, rồi chén lại con sâu vừa mới ị ra, rồi ăn lại. Không thể hiểu nổi, bạn giải thích giúp.

Xin cảm ơn bạn nhiều.
để cái này Nick giải thích giùm cho bạn hiểu nhé. con chim ko nhận biết đc đâu là con chim sâu mới ị ra hay con sâu mới bắt đc đâu. nó cứ thấy nguyên con sâu đang nằm đó là nó bụp thôi bạn àh . và điều này cũng ko ảnh hưởng gì đến chim đâu, bạn cũng đừng lo lắng quá nhé. thân

saudaudo

Thành viên mới
SVC$
0

Chào bạn NIcK. Cho mình hỏi chim sâu của mình bị xù lông vậy mình phải làm như thế nào đây ha bạn, còn vấn đề chim tự ăn phân của nó bạn có chắc là không ảnh hưởng gì dến chim chứ??? . Và mấy bửa nay mình thấy nó ăn sâu rớ đầy nhà luôn ??? Xin bạn chỉ mình vài chiêu nha cám ơn bạn...chàoban.

N

__Nick__

Guest

Chào bạn NIcK. Cho mình hỏi chim sâu của mình bị xù lông vậy mình phải làm như thế nào đây ha bạn, còn vấn đề chim tự ăn phân của nó bạn có chắc là không ảnh hưởng gì dến chim chứ??? . Và mấy bửa nay mình thấy nó ăn sâu rớ đầy nhà luôn ??? Xin bạn chỉ mình vài chiêu nha cám ơn bạn...chàoban.
chim sâu bạn xù lông theo mình có 2 lí do
1. thiếu tắm nắng và nước. bạn nên có 1 chế độ tắm nắng và nước cho chim hợp lí.
2. khẩu phần ăn của chim có vấn đề khiến chú chim của bạn đang suy từ từ.
bạn xem thử xem chim bạn thuộc dạng nào để tìm cách chữa trị nhé.
vấn đề chim ăn phân: theo mình nghĩ là ko ảnh hưởng lớn đến chim đâu, bạn đừng quá lo lắng.
còn việc ăn sâu rơi vãi đầy nhà thì ........anh em cũng có nói nhiều về việc này rồi, bạn chịu khó đọc bài nhé. Than6

me chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

trích nguyên văn từ đất bạch
bạn cho mình hỏi sâu tươi hay sâu khô vậy bạn(thân)
mà con chim mình không chịu ăn bôt .minh trộn sâu khô với bột mà nó không chịu ăn tỷ lê là 4-6.
MÌNH nghi là nó đai wá :a01:.thấy nó xù lông mà tội:a45:

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sâu đầu đỏ nuôi lâu mà không chịu đá các anh oi!

sâu đầu đỏ nhà em nuôi đươc 2 mùa rồi mà sao kè nó với con khác nó không chịu đá,chỉ đứng im nhìn không àh.các anh ai đã gặp trường hợp này giống em thì xin giúp em với.cám ơn các anh trước!!!

heoquay

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: sâu đầu đỏ nuôi lâu mà không chịu đá các anh oi!

có nhiều con nhìn kiếng ko kè nhưng có thể gặp chim sẻ chơi.bạn nuôi hai mùa có thể là con chim của bạn phải chơi dc rồi.có thể là chim của bạn chưa có lửa.bạn nên cho chim di dợt thường xuyên,và phơi nắng nhiều chút thân.

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình ra tim mua 1 chú bổi về cho nó kè mà nó vẫn không chịu chơi.mà nó rất dạn ngưòi chỉ có cái không chịu đá đấm gì hết.hix
:a33:

heoquay

Thành viên mới
SVC$
0

vậy bạn phải đi dợt tư từ cho chim rồi.có thể là bạn chăm có chút gì đó ko tốt.chim nuôi khoảng 1 mùa đả có thể chơi dc rồi.có thể nhà bạn có gì đó làm cho chim bị hoảng.

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

àh vậy là nhà mình có mấy chú chó làm cho nó hoảng rồi.cứ mỗi lần thấy mấy con chó là nó nhảy tùm lum luôn.vậy là mình pải têu diệt mí con chó này rồi.thanks bạn nha!!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

àh vậy là nhà mình có mấy chú chó làm cho nó hoảng rồi.cứ mỗi lần thấy mấy con chó là nó nhảy tùm lum luôn.vậy là mình pải têu diệt mí con chó này rồi.thanks bạn nha!!
đây có thể là nguyên nhân đó bạn ơi ,bạn phải treo chim cao lên và tránh những chổ chó méo có thể nhảy lên..bạn phải đi dợt từ từ thì chim sẽ đấu đá tốt thôi à.chúc bạn mau có chú chim mồi hay:a16:

anh-love-em

Thành viên mới
SVC$
0

mấy anh ơi em nuôi chim sâu đầu đỏ 1 tuần rồi mà nó không chiệu hót mấy anh chỉ em làm sao để chim em mở hót đi. cảm ơn mấy anh trước nha:a16:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

free_men

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mây anh oi em nuoi chim sâu đâu đo 1 tuân rôi ma no không chiêu hot mây anh chi em lam sao đê chim em mo hot đi. cam on mây anh truoc nha:a16:
1 tuần chứ đâu phải 1 mùa đâu mà pak phải lo lắng, chim bổi thì phải từ từ :a04::a04::a04:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

chắc không có chim mái nên nó không sung đó:a40: chỉ có lý do đó nó mới không sung thôi:a05:

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hót thì dễ.cho chúng tập đá mới khó nè.bạn cứ cho chim đói cầm hũ đụng sâu cho nó ăn khoảng 1tuần là nó hót ah.cứ thử di.mình thử rồi.rất thành công.thân

tuananh1234

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim muốn đá một phần là nhờ đồ ăn nó ăn có đủ chất không, nếu nó ăn đồ ăn ngon nhưng mà không sung thì phải phụ thuốc vào bản chất của nó là dữ hay hiền. nếu nó dở quá thì phải phóng sinh thôi nuôi cũng tốn cơm tốn gạo.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom