Guest viewing is limited

vuikhinuoichim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a04: mình mới mua hai chú chim, người bán nuôi chung một lồng. bã nói là chim chuyền, mình mua hai con. mình gặp thằng bạn cũng đi mua chim, nó nói "mày mua chim có con mái đó"mình hỏi bã, bả nói "chim chuyền đó ko láy thì thôi". thằng bạn mới chỉ bã xem , bã mới bắt con mái ra bỏ con khác vào. mình mua về nó bay một em.
mình hỏi chim chuyền là chim sao. mình còn một con vậy có thể dạy nó hót, nếu dc dạy bằng cấch nào. thanks :a04:

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chỉ mình dạy chim sâu đầu đỏ hót

:a04: mình mới mua hai chú chim, người bán nuôi chung một lồng. bã nói là chim chuyền, mình mua hai con. mình gặp thằng bạn cũng đi mua chim, nó nói "mày mua chim có con mái đó"mình hỏi bã, bả nói "chim chuyền đó ko láy thì thôi". thằng bạn mới chỉ bã xem , bã mới bắt con mái ra bỏ con khác vào. mình mua về nó bay một em.
mình hỏi chim chuyền là chim sao. mình còn một con vậy có thể dạy nó hót, nếu dc dạy bằng cấch nào. thanks :a04:
chào bạn!
sâu thì không cần phải dạy nó hót đâu, nó tự hót thôi, chủ yếu là chú chim của bạn phải là chim dữ, chim sâu tự nhiêu nó hót gắt khi căng lửa à.
Thân!

vuikhinuoichim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào bạn!
sâu thì không cần phải dạy nó hót đâu, nó tự hót thôi, chủ yếu là chú chim của bạn phải là chim dữ, chim sâu tự nhiêu nó hót gắt khi căng lửa à.
Thân!

nó ko có dữ mà hơi nhát nữa vậy có hót dc ko bạn. thankss

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

Chào bạn ! chú chim của bạn nhát là do chim mới đc bắt từ rừng, chưa đc thuần cho mấy , bạn phải nuôi 1 thời gian là hết nhát à , nhưng phải nuôi ít nhât 1 mùa ( thay lông xong ) là chú chim bạn sẽ dạn và hót . Bạn có thể vào mục chuyên bàn về chim sâu tham khảo nhé , anh em trong hội sâu cũng viết đầy đủ lắm , có gì thắc mắc bạn cứ hỏi là anh em chỉ liền à . Chúc bạn có 1 chú chim sâu hay nhé

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chỉ mình cách nuôi đầu đỏ mau đá

mình vừa mới mua 1 con đầu đỏ mồi của anh công minh anh minh nói chỉ cần kè kiếng là nó đá nhưnh mình kè kiếng ờ nhà thì chim o đá mà chỉ đứng nhìn thôi với lại mổi lần mình cho ăn cào cào mình đưa cào cào vô thì em nó kêu chéc chéc mình ở nhà thúc chim mái kêu thì nó kêu lại với lại mình ở nhà cho ăn cào cào non thường xuyên mà con đầu đỏ mình kêu củng nhìu lắm sáng hót chiều tối củng hót nhưnh sao mình thấy con đầu đỏ mồi của mình còn nhát lắm cầm lục trên tay mà nó nhảy tưng tưng có ai có kinh ngiem nuôi đầu đỏ mồi thì chỉ mình với nha mình vừa mới bít nuôi đầu đỏ nên o có kinh ngiem lắm :a02:

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chỉ mình cách nuôi đầu đỏ mau đá

ah quên nửa con sâu đầu đỏ mồi mình đang cho ăn cám mi đá cào cào thì ngày nào củng cho ăn có trứng kiến mình ít cho ăn lắm ah cho mình hỏi nếu nuôi bao lâu thì em nó mới đi bẩy được hồi bửa có đem em nó ra chổ dợt sâu nge mấy bác nói em nó còn yếu lửa lắm em treo lên sào mà kêu có 1 tiếng rồi câm luôn

SVC$
0

Dạng chim thì anh yên tâm đi đối với đầu đỏ không khó đâu chắc là nó còn lạ chổ anh cứ để ở chổ đông người anh cứ làm như vầy nè anh gắn 1 cái móc ở gần cửa ra vào phòng mình để khi ra vô nó thấy người riết rồi cũng dạng thui nếu chim đã có mùa anh đừng dùng cách trùm áo lồng rùi mở ra từ từ nha cách đó lâu lắm với lại chim sẽ ko hay đâu ! Anh bổ sung cào cào non ko cần phải đút cho nó mổ đâu cứ từ từ thường thì cho 1 dúm cào cào non ở dưới bố lồng của nó vào buổi sáng khi nó đang phơi nắng,nắng thì chỉ cần từ 8h tới 10h sâu tươi thì mỗi ngày 1 chung là ok chúc anh có 1 chú đầu đỏ mồi thật hay & đẹp Thân !!!

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0

cảm ơn dat_bach nha nhưnh đạt bít cách làm cho chim mau đá o mình kè chim bổi vô em nó o có đá gì hết mà chỉ đứng nhìn thôi

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chao anh em nuoi chim sâu. Tôi có một ổ bốn con đang trên cây. Tôi đang băng khoăn có nên nuôi không. Vì ơ đây chưa ai nuôi được. Mong anh em chỉ cho cánh nuôi tôi sẽ rước mấy em về nuôi

SVC$
0

cảm ơn dat_bach nha nhưnh đạt bít cách làm cho chim mau đá o mình kè chim bổi vô em nó o có đá gì hết mà chỉ đứng nhìn thôi

Đó là do chim anh còn lạ đó thui giống như mình đang ở nhà tự nhiên bắt lên núi lên non rồi kêu mình đánh với mấy người trên núi dĩ nhiên mình cũng lạ thui anh cứ từ từ gần đây em cũng có 1 con đầu đỏ mồi lúc ở nhà chủ cũ đá đấm um sùm về đến nhà em nó như con gái cầm lồng là nhảy kè bổi là e thẹn đứng nhìn:a03: đã thế còn thay lông nữa chứ . em muốn điên luôn nhưng nuôi được 2 tuần thì chú ta sung trở lại kè là đấu đá như điên anh cứ kiên nhẫn dưỡng chú ta từ từ chim của anh Minh thì anh yên tâm bao đá hii Thân !!! nhân tiện em là Đất Bạch chứ không phải tên Đạt tại tên sử dụng viết không có dấu thui hii em tên Khoa

SVC$
0

Chao anh em nuoi chim sâu. Tôi có một ổ bốn con đang trên cây. Tôi đang băng khoăn có nên nuôi không. Vì ơ đây chưa ai nuôi được. Mong anh em chỉ cho cánh nuôi tôi sẽ rước mấy em về nuôi

Nếu như anh nói thì ổ chim này khá mạnh đó ít có ổ nào mà có tới 4 chim sâu con nếu anh có hốt ổ thì chăm chim trong ổ luôn tỷ lệ sống sẽ cao hơn còn về thức ăn thì anh cứ mua trứng kiến cám Ba vì trộn nhão thật nhão là cho chim con dùng được nhưng anh cũng coi chừng nha ổ chim sâu với ổ kiến khá giống nhau đó leo lên mà hốt ngay ổ kiến là ào về sứt dầu mõi tay luôn đó hii Thân !!!

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0

vậy mình cảm ơn khoa nha về nhà mình ráng dưởng em nó coi để mai mốt còn đi bẩy với anh em trong hội nửa ah mà con sâu đầu đỏ mồi của mình còn thay lông nửa chứ sáng ra thấy cái lụp bẩy toàn là lông o bay đầy nhà cho mình hỏi nếu em nó đang thay lông thì mình có tắm thường xuyên cho em nó được o mình chỉ ở nhà cho phơi nắng thôi mình phơi khoảng từ 6h đến 8h sáng

Chỉnh sửa lần cuối:
SVC$
0

Anh đừng cho tắm thường xuyên tốt nhất bây h là 1 tuần 1 lần thui anh nuôi trong lụp thì chim sẽ ko được thoãi mái lắm đâu anh ra Vũ Huy mua 1 cái lồng thường nuôi nó là ok giá thì cỡ 50k là cùng nắng 6h thì tốt nhưng anh coi chừng gió đó nha mùa chim thay lông dễ trúng gió lắm đó trúng rồi là ôm hận luôn đó hii em thì chỉ phơi từ 8h tới 10h thui hii Thân !!!

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0

Minh đầu tiên tưởng chim khuyên nên lấy xuống nhưng xem hóa ra sâu đầu đỏ. Nên lại treo lên hic tổ kiến thì nó đốt cho chít ha ha.Mình định dùng sâu quy trộn với cám cho nó ăn. Hết sâu quy cho ăn dế con chắc được Làm thê được không nhỉ

SVC$
0

Minh đầu tiên tưởng chim khuyên nên lấy xuống nhưng xem hóa ra sâu đầu đỏ. Nên lại treo lên hic tổ kiến thì nó đốt cho chít ha ha.Mình định dùng sâu quy trộn với cám cho nó ăn. Hết sâu quy cho ăn dế con chắc được Làm thê được không nhỉ

dế thì phải cực nhỏ nha anh đừng cho lớn quá chim sẽ khó tiêu hóa cám thì nếu muốn tốt cho chim anh nên dùng cám Ba vì vì nó có thể chống tiêu chảy rất tốt cho chim của chúng ta Thân !!!

hoanglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh cho em hỏi con sâu của em lâu lâu treo nó lên nó kêu e e e nghe như mèo kêu là sao vậy anh

hoanglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ủa sao em nghe anh Bin nói là trống mà. với lại em thấy lông dưới cổ nó màu xám nữa mà.

với lại sáng nó hót um sùm luôn, em nghĩ nó là trống chứ ko phải mái

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom