Guest viewing is limited

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sdd ở nhà hót ,ra đồng thì k dấu đá.

Mjnh có 1e sdd nuôi hơn 1mùa..lúc trc ra đồng thì chịu chơi..nhưng gần đây e pận học hành nên ko chăm kỉ e nó.e nó ở nha vẫn chơi nhưng ít hơn lúc trc..jờ làm sao để e nó ra đồng chịu hót và đấu đá.

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sdd ở nhà thì hót ra đồng ko hót.

Sdd nhà e dc 1muà rồi..lúc trc ra đồng chiu chơi lắm.nhưng gần đây e ko có thơì gian chăm.nên thấy nó ở nhà hót nhưng ko pằng lúc trc..đem ra đồng ,hay kè kiếng thì ko chơi..chỉ e kách gjúp cho nó ra đồng vẫn chơi tốt như ở nhà đi.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Sdd ở nhà thì hót ra đồng ko hót.

Chào bạn 94band. Sâu đầu đỏ muốn ra đồng trước hết phải chơi tốt ở nhà, ở cội đã , chim phải thật sự căng lửa mới ra đồng dc bạn. Bạn nên chăm chim kĩ như cào cào, phơi nắng, tắm ( 1 tuần tắm 1-2 lần cũng dc), thường xuyên cho em nó đi dợt cội, khi em nó đã căng lửa thì mới ra đồng chơi dc:D. Phải từ từ, đừng nôn nóng sẽ hư chim đó bạn. Khi ra đồng bạn nên kiếm 1 em mái thuộc, ro thúc chim bạn sung lên, chứ có một số sdd ko chịu kè kiếng đâu, như vậy sẽ hư chim đó.
Vài lời góp ý.Thân!:a35:

lucfy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chỉ mình cách nuôi đầu đỏ mau đá

Chao anh em nuoi chim sâu. Tôi có một ổ bốn con đang trên cây. Tôi đang băng khoăn có nên nuôi không. Vì ơ đây chưa ai nuôi được. Mong anh em chỉ cho cánh nuôi tôi sẽ rước mấy em về nuôi
sâu đầu đỏ non khó nuôi lắm anh à, cứ để nó sống tự nhiên đi chứ bắt mà nuôi ko được thì tội lắm!hihi

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Làm sao để sdd căng lửa.

Sdd nhà e nuôi hơn 1mùa.nhưng hjện nay ko căng lửa.chi chơi lai rai..nghe chjm đồng hót thj ko dám hót lại.kè kiếng ko chơi.a.e chỉ cách chăm sóc nó cho nhanh căng lửa.

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Làm sao để sdd căng lửa.

ráng chăm e nó cho ăn cào cào non và trứng thường xuyên kè mái ro cho em nó sung là chơi dc thui bạn ah wan trong nhất là tắm nắng 1 2 tháng sao là đấu ầm ầm thui nhưng lúc này đừng nên kè chim khác thân!

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
xin các anh cho em hỏi. số là em có 1 em đầu đỏ dữ lắm. treo ở đâu cũng chơi. ngày nào em cũng cho nó đè con bổi ở nhà. cứ phơi nắng là em sáp lồng cho nó hót dí con bổi nhảy tưng tưng trong lồng. vậy có phải là cách tốt cho đầu đỏ mau căng ko các anh.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin các anh cho em hỏi. số là em có 1 em đầu đỏ dữ lắm. treo ở đâu cũng chơi. ngày nào em cũng cho nó đè con bổi ở nhà. cứ phơi nắng là em sáp lồng cho nó hót dí con bổi nhảy tưng tưng trong lồng. vậy có phải là cách tốt cho đầu đỏ mau căng ko các anh.
Theo mình nghĩ thì làm vậy hoài con chim bạn sẽ yếu đi đó, vì mình cho kè cũng có giới hạn thôi, đâu phải ngày nào cũng cho kè, cách lên lửa nhanh nhất là chăm sóc tốt sau đó cho đi dợt cội hoặc dợt rừng, lúc đó đụng chim thật, đấu lại mới lên chim dc bạn, vì con bổi nhà bạn đâu có biết đấu lại, nên chim của bạn cứ thừa thắng xông lên, còn khi ra cội gặp nhiều đối thủ sẽ khác. :a35:

taisaub4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp SDD căng lửa ---> hót :D

E mua 1 chú sdd 20k về được 1 tuần rồi. nó rất dạn và bỏ cám vô là ăn liền ( không cần tập )... jo` e phải làm sao để cho chú sdd của e nó hót được vậy??? Mong mấy a chỉ giáo...

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giúp SDD căng lửa ---> hót :D

E mua 1 chú sdd 20k về được 1 tuần rồi. nó rất dạn và bỏ cám vô là ăn liền ( không cần tập )... jo` e phải làm sao để cho chú sdd của e nó hót được vậy??? Mong mấy a chỉ giáo...
Vậy là ok rồi, bạn cứ chăm sóc như mấy bài trên diễn đàn đã hướng dẫn (ăn uống đầy đủ, tắm nước tắm nắng......) là vài ngày nữa chim sẽ hót thôi vì sâu đđ siêng miệng, nhanh hót lắm.

taisaub4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là chú chim "20k" của e đã chớp cánh và đánh đuôi rồi nhìn vậy thích quá... chắc mấy ngày nữa là nó hót phải ko mấy a.:a32:

taisaub4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hahahaha vui quá.......... :a15::a15::a15: chú chim của e đã hót rồi....... vui quá trời! nuôi chưa được 2 tuần đã mở miệng rồi! mua có 20k thôi đó hjhj. mua về bỏ cám vô ăn liềng kakaka

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom