Guest viewing is limited

phiênbinhdinh

Thành viên mới
SVC$
0
mình cung bi 1 e như vậy, hồi mình mua o tiệm chủ tiệm nói nó 3 mùa rồi, dem ra chổ lạ như nó bị sợ ma vậy, mắt cứ *** liên nhìn ngó đủ chổ. sách ra cội chơi có tí chớp cánh cái cánh là đứng 1 cục. chán thật mình nghĩ là do chu e no 1 phần, còn lại là sinh hoạt hàng ngày của e nó anh hưởng nhiều hơn

bibop109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang có 1 chú rơi vào tình trạng ỷ vườn ỷ nhà như vậy, chơi tẹt ga ở góc nó thường treo, chứ mang ra chổ khác là duỗi mào đọc báo... theo riêng mình đây là một trong những tật rất dở , thà nó sứt chân mẻ cánh mà móc chổ nào nẹt chổ nấy thì còn ấm lòng, chừ tình trạng này rất đau xót mỗi khi vác sang chổ lạ.
Mình cũng chưa có kinh nghiệm nhiều và rất muốn có sự giúp đỡ của anh em nào đã kinh qua trị được tật này. Cũng có thể những cách trên 1 số anh em đã thử , vậy nếu thành công thì chia sẻ kết quả cho mình với. rất mong và cảm ơn rất nhiều. :a09:

tuonglan26_3

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào không chịu đá khi đem ra trường

do có ẻ a ít xách đi dợt cội nên lâu ngày nó bị ỷ nhà rồi.giốn như chó ỷ nhà gà ỷ vườn thế.vì vậy ng Huế bắt chim ko khi nào bắt chim tại nhà gia chủ mà bắt chim tại trường hay kv xa gia chủ vài trăm mét.nếu chim ok thì đúng ok.còn dợt ở nhà thì khó nói.

tuansk

Thành viên mới
SVC$
0
Các anh các chú giúp cháu với.Chẳng là cháu mua 1 con cm .đc hơn 1 năm lồng rồi.khi ở nhà chủ cũ,khi kê vào chim mồi cũng đấu đá đôi chút.cháu mang về nhà mang tới 2 nhà người quen có 2 con tương tự chim của cháu vẫn đấu đá.xong rồi qua vài lần thì giảm dần,và thì thôi hẳn.nhưng khi đêm qua 1 chỗ lạ ko phải ở trong nhà 2 người kia thì chim cháu lại chơi bình thường.Vậy các chủ cho cháu xin ý kiến để chim của cháu chơi lại bình thường ko ạ?<vì mấy cái người kia ko có thời gian mang chim đi >

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

Có thể do nó đã quen với hai con kia...nếu thời gian gặp hai con kia nhiều thì có thể là quen..
Nếu tuần gặp 1 lần thì cũng hợ lạ, vì cho dù quen cũng làm sơ nước.

Bạn mang về tách nó ra 1 tuần đừng cho thấy con CM nào khác.
Và hẹn đem hai em CM kia (2 em mà nó đã quen) hẹn ra chỗ khác lạ đấu.
Thường thì nó sẽ chơi lại... tuy nhiên chỉ kê cho đấu tí thôi rồi tách ra.

thân mến,

Bạch Đề

nmhaisvc

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác giúp em với

Em có bắt 1 em cm bắc , chim bóng bộ và giọng hay tuyêt.
Khi bắt chim ở nhà chủ cũ rất xung , hót hay nhưng chim nuôi 2 năm mà chưa cho đi đâu.
Em mang về , mấy hôm sau cho ra dượt dàn tầm 15 lồng nhưng em nó kho chơi , đứng im lông xù như cục bông, sau mấy lần vẫn ko thay đổi.
Giờ ở nhà treo 1 mình hót rất hay , xung nhưng kè lồng em khác ( chim thuần nhưng ko phải hàng khủng) là lại im ra và xù lông ngay.
Các bác giúp em cải thiện tình hi9nhf với.( chim ăn uống tắm táp đều các bác nhé)
Thank!

nhanyeuno1

Thành viên mới
SVC$
0
Giúp em: Chào mào ra cội không hót đấu

em có 2 chú CM
ở nhà đấu, ché, xòe cầu bình thường mà ra cội dợt thì im re

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ðề: Giúp em: Chào mào ra cội không hót đấu

em có 2 chú CM
ở nhà đấu, ché, xòe cầu bình thường mà ra cội dợt thì im re

Chào bạn, có những chú Chào Mào ở nhà chơi rất hăng, hót, ché, bung cánh, múa cầu...bình thường khi ra cội im re như của bạn và ngược lại cũng có những chú ở nhà im re nhưng ra cội chơi cực ác. Lý do thì nhiều nhưng có thể điểm qua một vài nguyên nhân sau: do nết của chim, do chim lạ cội, do không gặp được đối thủ em nó thích, do bị đè...và có những con khi gặp đối thủ thật dữ mới...chơi...Vì thế, bạn cứ mang ra cội nhiều để em nó quen, đổi chỗ treo tìm cho nó một em nó thích...Hy vọng bạn có những chú chim ưng ý!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom