Guest viewing is limited

tuanteku

Thành viên mới
SVC$
0
chào mào có biết bắt chước tiếng loài khác không?

ở quê em có người em nuôi 1 con Chào Mào, nó bắt chước tiếng gà,chim sẻ quanh nha rất ngộ. em ít về quê nên không quay dược clip nào tiếc quá, chỉ thoảng dược nghe nó bắt chước mấy câu cũng hay hay:a23::a23:

chu_chao_mao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào có biết bắt chước tiếng loài khác không?

chưa thấy ai mà tin dc:a45:. Bạn quay clip cho xem mới tin dc:a23:

thanhlong_mechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào có biết bắt chước tiếng loài khác không?

Chào Mào non nuôi lên, học được tất cả các giọng của các loại vật khác

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mào con hót giọng ccl có sao ko?

nhà mình có vài e lửa rất căng và mình nuôi 1 chú cm từ chim con lên rùi nó học giọng may con lửa lun :a36:
clip của e nó các bác nhận xét giùm :a15:
<iframe width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/zw7Pe9hHCsY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào con hót giọng ccl có sao ko?

giống hót gió rồi bạn ơi!giá trị con chim chắc không còn rồi!xóm em có con Chào Mào,cũng nuôi con lên,để gần con sáo rồi kêu giống nó luôn!đi bẫy thấy chim rừng hót hét kì cục lám!bác đem nó ra trường thường xuyên thử xem,tác ra khỏi các con ccl đi!xem có tiến bộ hơn không:a01:

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0

ẹc !
giúp bác hiện cái clip nè
<iframe width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/zw7Pe9hHCsY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
e này hơi lạ đó !
tưởng mó hót dài như Chòe Lửa thì tốt !
nhưng như vậy thì k ổn rùi !

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giay thì phỉa làm sao các bac chỉ giúp em với e troe gần mấy e cm khác mà chẵng tiến triển ji`:a36::a36::a36:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

cho hỏi là Chào Mào của bạn mấy mùa rồi!qua một à thì khó lám bạn ơi

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0

Do chim bạn không đc học giọng từ bé nên vậy đó.Nếu nó mới hót theo cl thì còn chữa kịp nhưng nếu trên 1 tháng thì pótay rồi.Thường thì các loại chim non học giọng ngay từ khi còn trong tổ, đến khi chuyền là chim đã gần như có đầy đủ tố chất của 1 chú chim trưởng thành rồi.Bạn nên kiếm 1 em CM có giọng chuẩn hoặc bật file giọng cm lên cho em nó học khẩn trương nếu không thì sẽ hỏng chim đó bạn.Đặc biệt là treo lồng xa xa mấy em chòe trong quá trình học giọng.Hoặc bạn chịu khó mang chim ra cội cho nó học giọng của các bậc cao thủ thì sẽ hay hơn.Cách học giọng ngoài cội đã có nhiều bạn chia sẻ rồi, mình ko nói lại nữa, bạn chịu khó tìm đọc lại nhé.
Nhà mình thì chơi các loại chim nhưng chim ko bị học giọng lẫn nhau vậy đâu.Do không có cội cho chim học nên mình treo cách nhau và gần những cây mà chim trời hay đến đậu đó.Thành ra chim học đc giọng rừng rất nhanh và hay.Mình chơi CM, Chòe Lửa, than.. mà mấy loại này thì quanh nhà mình có nhiều à, mỗi tội là chỉ có 1 hai cặp nên giọng chúng bị hạn chế đôi chút không được nhiều giọng như khi ra cội.Ra cội vừa học đc giọng vừa giúp chim học đc cả nước chơi..... Nói chung là nếu chơi chim để đi thi thì bạn nên cho ra cội là tốt nhất để chim quen với môi trường ngay từ khi còn bé, sau này chim sẽ sớm thành tai hơn.Đôi lời chia sẻ cùng các bạn !

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0

nhà mình có vài e lửa rất căng và mình nuôi 1 chú cm từ chim con lên rùi nó học giọng may con lửa lun

Thường những bạn mới chơi hay chưa có kinh nghiệm về cách nuôi chim non hay bị dính vụ này, thực sự Chào Mào non chỉ biết kêu những tiếng gọi bầy, tiếng đơn chứ không hề biết hót giọng chào mào nếu được nuôi trong môi trường không có chim thầy hay được nghe 1 giọng chào mào nào.

Chúng cũng hay bắt chước được khá nhiều thứ tiếng của các loài chim khác nhau khi chúng nghe thấy. trong giai đoạn từ má trắng lên má đỏ mùa đầu tiên là chim dễ học giọng nhất.

Chú chim của bạn đã trổ ra má đỏ và hót rành rọt giọng Chòe Lửa thì cách khắc phục là rất khó, Chào Mào học giọng thì dễ nhưng để cho nó bỏ giọng thì khó.

Những chú chim như thế này chỉ có thể dùng để nuôi làm cảnh cho vui nhà vui cửa chứ không thể mang đi dợt ở Hội Chào Mào cũng như mang đi bẩy. Trong nghề nuôi chim ai cũng từng 1 lần vấp phải tai nạn nghề nghiệp nên bạn cũng đừng buồn nhé.

nlsmgdev

Thành viên mới
SVC$
0
Lạ quá nhỉ . mình chưa thấy bao giờ . bạn cho nó nghe giọng Chào Mào hót mp3 thử

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom