Guest viewing is limited

lovechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim nhín chán quá. không có khả năng đâu. Theo mình bạn nên thả nó về với tự nhiên thì tốt hơn. Bạn không tin thì cứ nuôi một thời gian đi... khi nào nản rồi thì thả nó về với thiên nhiên. Không phải con mào nào đem về nuôi cũng có tương lai cả.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
chim nhín chán quá. không có khả năng đâu. Theo mình bạn nên thả nó về với tự nhiên thì tốt hơn. Bạn không tin thì cứ nuôi một thời gian đi... khi nào nản rồi thì thả nó về với thiên nhiên. Không phải con mào nào đem về nuôi cũng có tương lai cả.

Cụ thể là con nào không có khả năng.Bạn chỉ rõ xem con nào xấu ở những điểm gì để khổ chủ còn biết đường tăng cường chút đạm vào nồi cháo cho sắp nhỏ á :-?

Nói chung chung thế có khi dàn chim nhà bác ý thành chim thịt hết.Rồi nồi cháo lại thừa đạm,ăn vào rồi lại béo phì.Khổ thân ;))

Thịt chim nhớ báo e tiếng a Dũng á.Em đến gặm chân Chào Mào nướng với a.Ấm cúng lắm á =))

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Mình nuôi chơi thôi mà bạn ,có quan trọng gì về đấu đá ganh đua đâu . Chủ yếu là nuôi lấy năm lồng và các em đó hót phục vụ mình là tốt lắm rồi.
Và đây là hình ảnh của em Chào Mào trúng thưởng hôm sinh nhật diễn đàn. Em nó đang trên quá trình hoàn thiện lông ,đã ra giọng ( chưa to ) , oánh nhau thì gấu luôn .

có cái ảnh cuối này là nhìn trông em nó còn ra dáng 1 tý

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Nhìn chú này có vẻ ít chịu tắm lắm đây,vẫn còn chưa có trắng lắm chắc ngoài đấy đang lạnh nên ít cho tắm.Chim chưa xong lông và non tuổi lồng mà đc vậy là cũng ok rồi,chăm mùa sau nữa là chơi đấu ngon lành luôn.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0

Đây là những hình ảnh mới nhất về em Chào Mào bốc thăm trúng thưởng của cụ Bạch Đề .
Cụ Đề có nhận ra được cố nhân không nhỉ?
Cụ Đề vào cho xin ít góp ý ,để mình chăm em nó cẩn thận hơn nhé.

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
chúc mừng bác DN, chú chim mới nhìn đẹp zai ghê, tương lai có 1 e mũ lân rùi, hiiiiiiiiii

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Con này hình như trút 1 phát trụi thùi lụi luôn rồi ra lông đồng loạt hả a?Nhìn cái mẹt ngáo ngơ bặm trợn ngon giai đáo để a á.Chân tay mặt mũi thế kia sáp lồng dễ mà bám vanh đòi đá lắm đây.Không hiểu chịu được mấy mỏ :-?

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
chú chim này nhìn mặt ngầu quá, xong lông thì e hèm ngon lắm đây. Chúc mừng, chúc mừng

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Đây là em Chào Mào của bác Bạch Đề ,hình ảnh mới nhất . Chim đã xong lông , đã ra giọng , cứ kè lồng là lại muốn làm võ sĩ .

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Em nó ra nhập khẩu thủ đô chưa được bao lâu mà đỏ da thắm thịt , lông lá mượt mà thế . . . Được cái cụ Dũng này mát tay nên chăm em nào cũng ngon lành cành quất hết cả . Chim ở nhà cụ thì cứ gọi là yên tâm mà ăn dưỡng . . . Hoa quả suốt ngày , hỏi sao mà lông lá chả mượt . Đặc biệt là Cam thì ăn bao giờ ớn mới thôi cụ nhỉ . . . :a01: :a01: :a01:

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không tham gia thi, mang CM lên đây post để tự động viên tinh thần hả bác ;)).

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chim thiếu nắng trầm trọng rồi a ơi.Lông lá cứ gọi là tơ xơ mướp ;))
Còn vài hum nữa có nắng,a tranh thủ cho chim tắm nước sôi và phơi nắng thường xuyên nhá.Em này thân thủ gọn gàng,dáng dấp khá cân đối đó chớ.Chân tay mặt mũi thế kia bảo sao ẻm thích oánh lộn :D

Be_khoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào của bác bạch đề nhìn đẹp quá ko biết cái mào như thế thì đã được gọi là mào lân chưa

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Đây là em chào mào của bác Bạch Đề ,hình ảnh mới nhất . Chim đã xong lông , đã ra giọng , cứ kè lồng là lại muốn làm võ sĩ .

Em CM xong lông rồi nhưng còn khô quá bác DUNG_NHI ơi, cố gắng cho em nó tắm nước và nắng thật tốt cho bộ lông em nó mướt và tơ ra cho đẹp con chim nhé bác.

Thân
Hoangvpb

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Trưa nay qua nhà bác Dũng, dàn chim nhà bác không được xung nhưng chất lông có em này là khô vì thấy đồng đội bị bội thực vì...cam nên sợ quá không dám ăn:a01:. Em CM bác cho đã ra giọng liên tục rồi ạ.Cảm ơn bác

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bác DN thường xuyên cập nhật hình ảnh "cố chim" !

Các bác cứ nói quá, hihi DN chăm vậy là tốt rồi đấy, HN lạnh thế mà mới về Thủ Đô đây mà vẫn giữ bản lĩnh ngày nào.

Sáng đó tới sân nhà dân tộc, ngay chân núi, khi các cụ ý đang chia bánh mình ra để nạp energy thì, cách chân núi bên kia Đề nghe nó đi giọng đổ trong vang của nó là đã ghiền. Khi làm xong bánh mình hihi chia mỗi tên một góc, mền cũng tìm đường bò vào đó ngồi mãi rồi cũng đưa em về phố thị.

Ở Khe Sanh mùa hè mà đêm và sáng sớm cũng khá lạnh. Vì thế chỉ có vài em chiến là ra làm trời trước, sau đó nắng mới ra nhiều. Chim ở xứ lạnh quen cho nên ra HN chắc cũng quen.

thân,

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Bữa nay phải nổ tung nhà lầu lên mới được, số là thế này . Đang ngồi chơi chẳng biết có con Chào Mào nhà ai ghé thăm . Lấy các loại vũ khí ra xua đuổi nhưng nó chẳng chịu đi ,lại còn chọc tức mình bằng cách bay hết lồng nọ sang lồng kia.

em cứ đứng gí sát ống kính vào mặt cũng không thèm bay

em nó đậu cả trên lồng bẫy than

còn tạo dáng công nghiệp

Cứ loanh quoanh không chịu đi ,thôi thì mình đành mở rộng tấm lòng tốn thêm ít cám để đón em nó vào nhà ,nhập hộ khẩu nhà mình vậy.

vào lồng rồi ăn uống vô tư , một lúc sau thấy ho sù sụ như ông già . Đúc kết chim mà bị người nuôi đem phóng sinh là toàn chim lởm.

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Em này vẫn còn khỏe lắm cụ Dũng ơi . . . Nhìn em nó thế kia là tốt quá rồi còn gì nữa .
CHúc mừng cụ nhá . . . Mừng vì em nó có duyên với cụ , mừng vì cụ lại được , phải chăm . Mừng cho em nó không phải ra ngoài thiên nhiên rồi chết đói . Mừng nữa là có thêm em nó để dọn cái tủ lạnh toàn ..... nhà cụ . :a01: :a01: :a01:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
=)) hum nay a Dũng nổ banh nhà lầu thật á
Chơi theo kiểu quân ta đánh quân mình thế này chim lên phải biết.Ho thế chứ kể cả là bị lao rồi mà được thả thường xuyên,cho tiếp xúc với mấy em chân dài quanh khu đó thì rồi ẻm hồi xuân cũng nhanh lắm á

Gì chứ cứ có đc 1 em tung tăng bên ngoài đưa vào khung hình thì kiểu ảnh nào cũng thấy mướt mát hẳn a nhỉ :D Học theo a Dũng,từ giờ đến Tết em cũng phải thả 1 vài con ra đú với đời mới được :-"

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
lại có ng bắt chước, hôm nào cho nó tắm đi cụ dũng ơi ới ời! nhớ quay lại nhá!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom