Guest viewing is limited

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
em này mình mới nuôi đươc 2 tháng ,nhảy lung tung hỏng hết cả đuôi. Em nó hơi lắm mồm,mình thích mỗi cái mào.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Con này đẹp đó bạn, mào, yếm, lông trắng phau. Có điều nó không giử được bộ đuôi, để toe hết :D. Con này chim bổi nuôi lên phải không bạn ?

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Minh bắt là chim bổi,hãy còn nhát người lắm.Ngày nào mình cũng cho tắm nên lông trắng phau.

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Em CM của DUNG_NHI rất đẹp, chim mộc nuôi 2 tháng mà nguyên vẹn thế là quá ổn. Có điều bạn để cầu thấp gần sàn lồng quá, đuôi của em sẽ mau bẩn và hơi xơ đấy. Nâng cầu lên đi, và tốt hơn cả bạn nên thay bằng cầu thẳng vừa cỡ chân em ấy.

Chúc bạn có CM đẹp.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Dung Nhi!
Chú Chào Mào đẹp lắm, chim bổi mà giữ cái đầu như thế là ok lém rồi, cái đuôi thì nhằm gì, mùa mưa này bạn nuôi là nó thay lông xong là ok luôn ý chứ. giờ bạn nên nghĩ đến việc nuôi cho nó dạn, để khi thay lông nó dạn thì lông mới không bị hư nè. Chào mào mau dạn lắm. Tôi thấy mấy anh bạn nuôi chào mào trong lồng sơn ca đẹp lắm đó bạn. Một cầu ở dưới và một cầu phụ tít ở trên, nhìn chim khỏe và hót chuyển cành mà mê luôn đó. nếu anh quan tâm thì nghĩ xem có hợp không và thiết kế một kiểu cho nhìn phê con mắt hễ.
Chúc anh vui và có những chú chim đẹp! ok.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Éc...con này mộc mà ngon thế bác?Gốc mào to,đòn dài,mẹt mũi nguyên vẹn.chẳng như con của e,hơn năm roài mà đầu vẫn hơi sứt:(
Hình như ảnh này đc bác chỉnh lại độ tương phản nên nhìn sắc quá nhỉ?:D

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú CM của bác khá đẹp đấy, nhìn cái mào với bộ yếm của em này cũng đáng để nuôi lắm đó bác .CM mộc mà sấu,nhác chăm nó oải lắm .:a04:

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Chào Dung Nhi!
Chú chào mào đẹp lắm, chim bổi mà giữ cái đầu như thế là ok lém rồi, cái đuôi thì nhằm gì, mùa mưa này bạn nuôi là nó thay lông xong là ok luôn ý chứ. giờ bạn nên nghĩ đến việc nuôi cho nó dạn, để khi thay lông nó dạn thì lông mới không bị hư nè. Chào mào mau dạn lắm. Tôi thấy mấy anh bạn nuôi chào mào trong lồng sơn ca đẹp lắm đó bạn. Một cầu ở dưới và một cầu phụ tít ở trên, nhìn chim khỏe và hót chuyển cành mà mê luôn đó. nếu anh quan tâm thì nghĩ xem có hợp không và thiết kế một kiểu cho nhìn phê con mắt hễ.
Chúc anh vui và có những chú chim đẹp! ok.
Nói thật nhé,các bác đừng cười. Em này lúc bám vanh lồng đuôi thò ra ngoài( Mọi người bảo là phá vĩ).Lúc mình mua thấy đẹp quá nhắm mắt bắt bừa. Nhưng lúc đó chắc người bán đã nhổ đi 1 ít lông đuôi rồi. Bây giờ em nó ra hết lông đuôi rồi ,làm sao mà thay được tiếp nữa.Đành chờ mua sau vậy,hy vọng lúc đó em nó ổn định ko nhảy lunh tung nữa.

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Éc...con này mộc mà ngon thế bác?Gốc mào to,đòn dài,mẹt mũi nguyên vẹn.chẳng như con của e,hơn năm roài mà đầu vẫn hơi sứt:(
Hình như ảnh này đc bác chỉnh lại độ tương phản nên nhìn sắc quá nhỉ?:D
Bác này tinh đấy,ảnh này đã được sử lý qua photoshop . Mình chụp bằng điện thoại,nếu ko sử lý lại thì chắc ko xem được.Thanks!

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
chào mào nuôi từ bé

em này mình nuôi từ bè ,ko biết có nên cơm cháo gì ko? mời các bác sho ý kiến.
tiếp

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: chào mào nuôi từ bé

Chim tơ thì chưa nhận xét chi được đâu anh, quan trọng em nó có mau miệng không ? Nhìn mặt cu cậu cũng đẹp trai đó, anh nên tìm cho nó 1 người thầy.

septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hôm rồi em cũng có mua một chú tơ,nói bác chủ bắt cho con trống,bác í nói chưa biết được vì chim chưa ra giọng coi như hên xui,về 2 ngày sau em nó bắt đầu kêu ra hỏi thì bác nói là đực rồi,nuôi được hơn 2 tuần thì sáng dậy mở khăn ra thấy em nó cưng ngắt,buồn ghê thiệt:a10:

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0

Chim tơ thì chưa nhận xét chi được đâu anh, quan trọng em nó có mau miệng không ? Nhìn mặt cu cậu cũng đẹp trai đó, anh nên tìm cho nó 1 người thầy.
Mình để gần lồng hoạ mi .nên em nó toàn sổ tiếng mi. Chán ghê, ko biết xử lý thế nào?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chuyangsin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

sao để nó tả tơi vậy bác. cố chăm cho nó đẹp lên chứ

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Bác Bạch Đề và các bạn xem giúp trống hay mái

Tình hình là mình bắt đầu có hứng với chim non , nên tạt qua chợ bắt bừa 1 em về nuôi . Do bắt ẩu và cũng chẳng biết phân biệt đực hay cái nên nhờ các bạn xem hộ.

xin cảm ơn các bạn đã xem bài.

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Bác Bạch Đề và các bạn xem giúp trống hay mái

lớn ròi còn khó xác định giới tính huống chi nó còn là con nít ^^, ráng nuôi cho nó lớn rồi mới biết dc chứ :D, chăm sóc tốt nha bạn, dễ thương ghê

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0

Đúng rồi đấy bác à, trống hay mái thì trong bụng mới biết, chứ có ở ngoài đâu mà phân biệt được ngay. nó đang nhỏ nữa nên càng khó. Nhưng nhìn em này chả cần biết trống mái, em chỉ thấy nó xinh xinh, dễ thương dã mạn. Bác nuôi lớn lên chút nữa đi, rồi tham khảo các topic phân biệt để tìm ra giới tính cho em nó bác nhé.
chúc thành công

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Em này thấy bự con ! tướng chim khoẻ , đầu to , gốc mào mới nhú nhưng đã thấy được phần nào độ dày và cao của mào ! Em này nắm chắc đến 80% là trống rồi .
He..he... không biết thế nào chứ chắc Bác Dung_Nhi ra chợ ắt phải lựa em to khoẻ nhất Ổ rồi ! vì thế thêm 10% nũa .
Chú này tỉ lệ đã có 90% là trống rồi á !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom