Guest viewing is limited

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: hihi

Mơ gì nữa Huy ơi!
Bạn cũng có em bộ lông xám rồi, giống này cũng quý lắm. Nó ra đuôi chưa? Nhìn tướng cậu cũng gấu lắm.
.
hiện nó đang rớt lông,và đang ra đuôi,e mong nó rớt cánh ra cánh lẹ thui a
cánh nó như là bị gãy lông á nhìn tội lắm,
e chăm cho ăn bổ xíu giờ thấy nó khỏe hơn nhìu rùi a
chắc phải cả gần 2tháng nữa mới xg hết dc

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng hihi mùa cho tới tháng 2 là chúng thay lông ráo riết để rồi, vào mùa sinh đẻ.

hihi Huy không tham đâu, tôi cũng vậy thôi thấy chim bình thường mà hay đó mà vẫn ghiền mùa liền chớ đừng nói chi Bạch Đề.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

cho tui khoe chú CM của mình với, cũng đẹp trai chứ bộ, mặc dù cái đuôi hơi bị bể 1 chút, hihihi, các pác cho ý kiến với nhe!

Chú chim này cũng ok lắm, hơi nhỏ con tí. Nếu miền Trung thì có thể nghi là chim mái lắm hihi.
Bộ đuôi chắc chờ mùa thay lông này khi rụng lông đuôi, phải tìm cách như trùm nữa lồng để giữ bộ đuôi nếu mà nó nhảy quá, còn không thì cứ để tự nhiên thì sẽ thay xong lông và đẹp lại.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chào anh NguyenTuan

:)

cho tui khoe chú CM của mình với, cũng đẹp trai chứ bộ, mặc dù cái đuôi hơi bị bể 1 chút, hihihi, các pác cho ý kiến với nhe!

Chú này nhìn khá được đó anh ơi, nhưng dáng vẫn đang còn bổi sợ người đó anh à, còn bộ lông đuôi toe là do nó nhảy nhiều hay là do bộ đuôi cũ bị khô đi hả anh ?.
Nếu bộ đuôi cũ khô đi thì tốt nhất anh cho nó ăn mặn một chút, để nó mau rớt lông và thay bộ lông đẹp.

Nếu bộ đuôi do mới ra nhưng vì nhảy nhiều quá thì anh chăm nó kỹ hơn một chút á. Tắm nước thườn xuyên và treo ở chỗ IM và vắng người để chú mau hoàn thành bộ lông hơn.... Chúc anh mùa sau có chú mồi á .... Thân...!!!:)

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

Hihi! Chú này có phải là một trong những chú bổi của Hoangvpb tặng không vậy anh Tuấn!:rolleyes:.

nguyentuan

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi, khong biết của Hoangvpb hay cia HLong_ce nua, Congminh đưa cho tui đó, cố g8áng chăm sóc nó cho tốt, hy vọng mùa sau nó sẽ hay hơn

nguyentuan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào anh NguyenTuan

kh6ng hiểu sao 2 chú CM nhà mình không chịu tắm, mặc dù nhốt nó trong lồng tắm cả ngày, nhất định không tắm là không, có lúc mình lấy bình xịt nước vào nó, cũng chẳng ăn thua gì, chẳng biết phải làm sao cả, pó tay luôn, hihihi

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi! nó không hịu tắm là nó chưa biết tắm đó anh Tuấn ah! Anh thử để cho chú nào tắm rùi cho nó xem, hihi! thế nào rùi nó chả tắm:D. ah! Mà mấy con đó nó không tắm mà nhìn sạch sẽ đó chớ anh!

nguyentuan

Thành viên tích cực
SVC$
0
ok, để mình làm theo cách bạn chỉ xem sao nhe! Hy vọng là chúng sẽ tắm thật thích thú như các em lửa, than... ở nhà mình

N

__Nick__

Guest
conb cm của anh tuấn cũng đẹp trai chứ sao hok. hihihi. con này nhìn đc nè. thua con anh hoàng tí thui hihihi:D:D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng anh ráng cho vào lồng tắm vài lần đừng xịt nước nếu không tắm.
Vài lần quen là tắm, mà chim phải khá dạn chớ còn nhát, nó chưa quen sống ở lồng nên ít tắm lắm rất chi là hiếm, tuy nhiên anh có thể để gần bất cứ chim gì tắm để xa không nhìn thấy người rình xem nó tắm không, thử vài lần nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Chào anh NguyenTuan

kh6ng hiểu sao 2 chú CM nhà mình không chịu tắm, mặc dù nhốt nó trong lồng tắm cả ngày, nhất định không tắm là không, có lúc mình lấy bình xịt nước vào nó, cũng chẳng ăn thua gì, chẳng biết phải làm sao cả, pó tay luôn, hihihi

Anh làm cách như Minh nhé:
Cho cái cầu lồng tắm chìm vào nước (nửa trên thành thau, nửa dưới nước) cho chú chim phơi nắng xong cho vào lồng tắm. Lồng tắm anh để nơi khuất người 1 thời gian thì nó sẽ tắm thôi.

N

__Nick__

Guest
cho nó 1` nồi nước sôi đê. ( em nói đùa cho anh em vui. hy vọng bác đừng oánh em tội nghiệp :p ) từ từ rồi nó` cũng quen thui mà. làm theo cách của anh Béo thử xem sao.thân

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
em đã làm như anh Bạch đề nói đó.hiệu quả lắm.cho chim ra ngoài nắng rồi xịt nước lên.hoặc là cho chim nhìn chim khác tắm cũng tốt.chim không tắm cũng có thể do chậu tắm của chim quá lớn hoặc quá nhiều nước sẽ làm chim sợ không tắm.

N

__Nick__

Guest
vậy thì ok rùi. anh em ai thấy chưa đạt thì làm theo cách anh BD đưa ra thử xem. tui nghĩ cũng tốt đó. vì trước giờ tui toàn làm vậy thui. vẫn tốt chán. :D:D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi có tin vui thì tốt quá!
hihi đúng rồi tôi quên nhắc là độ nước và cái mẻ tắm lớn ở lồng tắm là ok, mà ta nên đỏ vừa phải cở một lóng tay nước trước từ từ quen khi tắm rồi cho thêm. hihi chớ cho nhiều nước cho dù chim mồi mà chưa cho tắm ở lồng nó nhìn cũng bị ngợp.

Thân chào!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chú mồi đang đổ mùa thứ 4 nè các MEM...

Đây chú mồi dang đổ lông mùa thứ 4 chú này cực kỳ lắc xắc, nhảy miết, dù đổ lông mà máu đá lắm, bộ cánh bị nó rỉa mãi không tài nào xong được, đợi đổ lông lâu quá chán nên POST hình cũ lên cùng anh em thưởng thức lại:

N

__Nick__

Guest
nhìn mặt con này láo quá . ( giống chủ y chang ) hô hô hô. đừng đánh em anh hoàng ơi hehehe !!! :D:D:D

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chú __Nick__ viết bài thế không được các MEM ủng hộ đâu à nha...HIHI

Hôm nào anh send file thu âm chú này đổ giọng đôi cực kỳ phách đó nhé, Anh send âm của nó cho nghe sau nhé ..

N

__Nick__

Guest
Chú __Nick__ viết bài thế không được các MEM ủng hộ đâu à nha...HIHI

Hôm nào anh send file thu âm chú này đổ giọng đôi cực kỳ phách đó nhé, Anh send âm của nó cho nghe sau nhé ..
anh em thì đùa cho vui chứ anh hoàng. lúc nào cũng gò pó sao chịu đc. đúng hok nè hihihi :D:D:D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom