Guest viewing is limited

thanhhd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào bông mũ lân và trắng xóa trên lưng

Em ở Hải Dương ko biết chim Trung Mang hót như thế nào mà anh sợ nó học giọng chim vùng khác
em cũng có nuôi 18 em CM thôi nhưng chưa có em TM nào,CM mơ cũng có 2 em,chim ở nhà em chủ yếu chim Đà Lạt,Huế,chim ta (Bắc) em thấy nó cũng học giọng đc tí nhưng khi mang ra đấu thì mỗi đứa 1 giọng có con nào hót giống con nào đâu,bác ko sợ chim nó học giọng đâu trừ khi chim bác nuôi là chim non,2 con mơ của bác đẹp quá con nào hót bác nhượng lại cho em nhé ko là chim nhà học giọng nó hết :a01:

Chỉnh sửa lần cuối:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

mình thấy anh em hội an chơi chim Chào Mào đúng là quá khắc khe.chơi mà chỉ chơi chim 1 vùng thì mình thấy không lý thú lắm(đó là ý kiến riêng mình)mình thấy nghề chơi thì ai cũng như nhau.gặp được chú chim hay thì ai mà chẳng quý,nhưng cách chơi của anh em hội an mình thấy không hay cho lắm.cứ cho là chim trung mang hay ai cũng chơi trung mang thì làm sao biết được những cái hay của chim vùng khác chứ

chao_mao_mo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình nghe ông anh hàng xóm gần nhà nói chuyện hôm thi Chào Mào mở rộng lần 2 tại thuỷ nguyên HP ông đó đã đổi 4con CM Trung Mang lấy con chim ở Huế và thế là đi thi được giải nhất

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh Duy nói sao á chứ em nhìn dáng con này dễ mái lắm á. Không phải em nói theo cảm tính chứ các bộ phận trên người con này hệt chim mái thôi, với lại mặt nó hiền hiền, mũ ngắn, tách nhỏ. Mà nếu là mái thì cũng vui chứ anh, thả vào aviary nuôi đẻ thử:a01:.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Chia buồn với ban Trung Mang hộian.Quả thật cấm 1 con CM mở mồm hót quá khó.Mình thử ngỗi nghĩ coi có cách nào ko làm ảnh hưởng đến dáng dấp sức khỏe của con chim mà bắt nó ngậm đc mồm vĩnh viễn mà ko ra.Cái vụ này có khi phải nhờ các chuyên gia nghiên cứu quá

Thế là hỏng hết giọng Trung mang huyền thoại rồi.Khổ thân :(
1 lần nữa gửi lời chia buồn đến bạn cùng giàn Trung mang chiến

cu2006

"Vô Thường"
SVC$
0

con này mái 99,9% , chúc mừng trung mang hội an có Chào Mào bông ko mở mồn, chơi chào mào mà ko cho nó mở mồn thỉ thật là kỳ á nhé. Dù sao cũng chúc mừng CM Trung mang sở hữu đc chim mái bông.:a43:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Cũng mong là mái lắm vì chim được tặng, nhận con chim mà toát mồ hôi vì nhiều lý do :a25:, trống mái không ghiền cho lắm, thích là chơi :a03:

---------- Post added at 09:06 AM ---------- Previous post was at 09:02 AM ----------

mình nghe ông anh hàng xóm gần nhà nói chuyện hôm thi Chào Mào mở rộng lần 2 tại thuỷ nguyên HP ông đó đã đổi 4con CM Trung Mang lấy con chim ở Huế và thế là đi thi được giải nhất
Trung Mang chiến chơi trường đi tìm mua không ra mà sao ngoài đó nhiều vậy bạn.

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cũng mong là mái lắm vì chim được tặng, nhận con chim mà toát mồ hôi vì nhiều lý do :a25:, trống mái không ghiền cho lắm, thích là chơi :a03:

---------- Post added at 09:06 AM ---------- Previous post was at 09:02 AM ----------

Trung Mang chiến chơi trường đi tìm mua không ra mà sao ngoài đó nhiều vậy bạn.
Ông đó có người nhà trong Đà nẵng nên chim Trung Mang nhiều lắm chắc phải đến gần chục con đấy chứ bác chào mào mơ nhỉ :))

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Trung Mang 2 mùa gần xong lông, anh em nghe đánh giá dùm

Trung Mang của thành viên câu lạc bộ tập dợt

<object width="500" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/iojqQIJZ3AE&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/iojqQIJZ3AE&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></embed></object>

<object width="500" height="405">

<embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/GuJNNyvjhfQ&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></object>

---------- Post added at 09:52 AM ---------- Previous post was at 09:27 AM ----------

<object width="500" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/nGm1gSjFxBg&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/nGm1gSjFxBg&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></embed></object>

quangtran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào của Trung Mang Hội An

phng trào càng lúc càng nhịp nhàng lên cao, vài hôm nữa mình cũng nhập khấu một chú trung mang sắp sửa lo quắn đít lên vì tốn vào các em rồi.thật là phiền toái nghề chơi ơi.....sao lắm công phu vậy:a33:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

phng trào càng lúc càng nhịp nhàng lên cao, vài hôm nữa mình cũng nhập khấu một chú trung mang sắp sửa lo quắn đít lên vì tốn vào các em rồi.thật là phiền toái nghề chơi ơi.....sao lắm công phu vậy:a33:
Đam mê phát sinh miễn phí mà bạn, cẩn thận không nhầm chim Sông Vàng nha, giọng tròn giống mấy con trên là Trung Mang chứ đừng chú tâm WOW, TRÌU vì các vùng lân cận Trung Mang cũng Wow, Triu nhưng giọng tròn đứt khi căng lửa và giá thành thấp, ít ai chơi và chuyên bán mìn cho anh em mới chơi, vô hậu, cũng hơi khó để phân biệt Trung Mang nhưng Duy đã cố gắn quay video các con chim giọng chuẩn của Trung Mang để anh em khi mua chim không bị nhầm, lần sau mình sẽ mượn bạn mình con Sông Vàng up lên để anh em dễ nhận biết, giọng giống Trung Mang rất nhiều và nhìn mẫu chim đẹp.:a44:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

9 điểm mời xong lông, chưa khô lắm đấu với Chục Mốt, trùm đấu kê chim giá dưới vì em nó toàn cụp mồng và để họ chấp, nết chim già khó chụi, Chục Mốt đá ngược khi kê đấu vì từ đầu đến cuối toàn cụp mồng , phê:a03:

<object width="500" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/oc01D0pKAVE&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/oc01D0pKAVE&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></embed></object>

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:17 PM ----------

<object width="500" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/U4LR_7Zwaxo&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/U4LR_7Zwaxo&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></embed></object>

---------- Post added at 07:40 PM ---------- Previous post was at 07:27 PM ----------

Chân dung và Giọng em chục mốt, nghe cũng hay nhưng hơi ngắn:a44:Tướng giống ngũ đoản và chim rất lì trâu dùng cho kê đấu

<object width="500" height="405"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/3LxUuC1C4y8&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/3LxUuC1C4y8&hl=en_US&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></embed></object>

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh chăm chim kĩ thế, con nào cũng mướt mát cả. Mà con 9 điểm kia hôm bữa ông nào đó post lên anh bảo là chim Mỹ Sơn do anh Quang calongnhan dẫn đi bắt cơ mà, sao hôm nay nó lại đổi họ nhà Trung Mang thế anh:a24:.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Anh chăm chim kĩ thế, con nào cũng mướt mát cả. Mà con 9 điểm kia hôm bữa ông nào đó post lên anh bảo là chim Mỹ Sơn do anh Quang calongnhan dẫn đi bắt cơ mà, sao hôm nay nó lại đổi họ nhà Trung Mang thế anh:a24:.
Chơi chim nghe giọng phân biệt vùng chứ bạn, ngồi ở nhà chơi hoài làm sao biết chim mình thế nào:a01:

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

9 điểm không phải Trung Mang, có lẽ là chim gốc Huế, do đi bẫy Trung Mang nhiều quá nên học giọng chim trời nhiều, thỉnh thoảng có nghe wow, triu nhưng nếu nghe kĩ đây là giọng học. Anh em thích đưa lên bình luận vô tư, hiiiiii

Chim mình bắt về giá rất bèo, cảm ơn Sơn vĩnh điện, Ca long nhan đã bỏ công dẫn đi Mỹ Sơn bắt chim với mình, lúc đầu nhìn hình dáng rất xấu, đít bạc nhưng sau mùa lông đầu tiên lông đít đang chuyển màu vàng và lông đuôi đầu đủ, lúc đem về còn y 2 cái lông đuôi.

Trích từ: http://chaomao.vn/forum/hinh-anh-ch...89-chao-mao-cua-duy-hoi-10.html#ixzz0ns0mPf2K

Cái này chính anh nói chứ em có nói đâu anh ơi, chi tiết anh vào đây xem luôn cho tiện anh nhá( http://chaomao.vn/forum/hinh-anh-chao-mao-cua-thanh-vien/13389-chao-mao-cua-duy-hoi-10.html ).

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0

to @trungmanhoian. Con trung mang 2 mùa của anh Duy ra giọng ác thật đó. Em mở lên nghe được đau chừng gần 1 phút thì mấy con mào nhà em cụp mào hết - bay nhảy loạn hết cả lên :a09:. Rất mong có dịp ra hội an giao lưu với AE :a45: ...

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

to @trungmanhoian. Con trung mang 2 mùa của anh Duy ra giọng ác thật đó. Em mở lên nghe được đau chừng gần 1 phút thì mấy con mào nhà em cụp mào hết - bay nhảy loạn hết cả lên :a09:. Rất mong có dịp ra hội an giao lưu với AE :a45: ...
Con này tầm trung trung mà bạn, chim 2 mùa thì tụi hắn chơi tự tin vấu ác chiến, lúc quay film là lửa cuối của con chim chứ bưa ni lông đang ra ể chim, đứng nhìn cả ngày không hot một tiếng, thể lực chim đang mệt

---------- Post added at 06:40 PM ---------- Previous post was at 06:35 PM ----------

9 điểm không phải Trung Mang, có lẽ là chim gốc Huế, do đi bẫy Trung Mang nhiều quá nên học giọng chim trời nhiều, thỉnh thoảng có nghe wow, triu nhưng nếu nghe kĩ đây là giọng học. Anh em thích đưa lên bình luận vô tư, hiiiiii

Chim mình bắt về giá rất bèo, cảm ơn Sơn vĩnh điện, Ca long nhan đã bỏ công dẫn đi Mỹ Sơn bắt chim với mình, lúc đầu nhìn hình dáng rất xấu, đít bạc nhưng sau mùa lông đầu tiên lông đít đang chuyển màu vàng và lông đuôi đầu đủ, lúc đem về còn y 2 cái lông đuôi.

Trích từ: http://chaomao.vn/forum/hinh-anh-ch...89-chao-mao-cua-duy-hoi-10.html#ixzz0ns0mPf2K

Cái này chính anh nói chứ em có nói đâu anh ơi, chi tiết anh vào đây xem luôn cho tiện anh nhá( http://chaomao.vn/forum/hinh-anh-chao-mao-cua-thanh-vien/13389-chao-mao-cua-duy-hoi-10.html ).
wow, triu đầy đủ, hôm bữa đưa lên đùa cho vui để anh em nghe nhận biết thử nhưng đều nhận được trả lời là không biết rõ :a24: bữa ni chim nhiều quá khi nào rãnh qua cho con đem về chơi phân biệt giọng nha còn không sáng xuống trường chim Tuấn sao Không nghe giọng anh em đi dợt:a44:

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn anh nhưng em bỏ nghề rồi, chuyển qua chòe nuôi thỏa mái hơn không bị ràng buộc. Còn mấy con Chào Mào nuôi văn nghệ thôi. Trường chim của anh Vũ ở công chánh mới mở toàn sông Kôn, sông vàng, chim Quảng hay chim huế thôi nhưng anh em ra dợt cũng đông lắm, nghe tiếng wow triu đều đều. Anh gì bên khách sạn An phú nuôi nhiều sơn ca cũng xách trung mang chiến tới. Nói chung chim hay, giọng tốt anh em đều chơi ok cả. Chim già cứng giọng rồi học thế nào được mà sợ hả anh:a36:.

truonglao

Thành viên mới
SVC$
0

chim quá đẹp,bạn trăm kỹ đấy,nhìn thế này biết công lao bỏ ra rồi,chúc ban có dàn chim đẹp

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Con này tầm trung trung mà bạn, chim 2 mùa thì tụi hắn chơi tự tin vấu ác chiến, lúc quay film là lửa cuối của con chim chứ bưa ni lông đang ra ể chim, đứng nhìn cả ngày không hot một tiếng, thể lực chim đang mệt

---------- Post added at 06:40 PM ---------- Previous post was at 06:35 PM ----------

wow, triu đầy đủ, hôm bữa đưa lên đùa cho vui để anh em nghe nhận biết thử nhưng đều nhận được trả lời là không biết rõ :a24: bữa ni chim nhiều quá khi nào rãnh qua cho con đem về chơi phân biệt giọng nha còn không sáng xuống trường chim Tuấn sao Không nghe giọng anh em đi dợt:a44:
Xin lỗi Duy. Không biết Duy này có phải DUY HOI AN trong các topic trước không nữa? Câu này thì Thanhbonsai có đặt câu hỏi rồi nhưng chưa được trả lời. Nói thật với bạn trước giờ tôi rất ái mộ Duy Hoi An vì những đam mê và hiểu biết về Chào Mào. Nhưng hôm nay tôi mới đọc tới câu mà tôi đang trích dẫn, tôi có cảm nhận khác về Duy. Thứ nhất tại sao Duy không muốn chim hót , vì sợ chim khác học giọng sao? Liệu suy nghĩ như thế có quá ích kỷ không ( câu hỏi rất chân tình)? Tôi đã từng đọc những phần tranh luận của Duy Hoi An với Centimet( Chơi chim CM Hóc Môn) cũng tranh luận về quan điểm giọng chim từng vùng. Tôi thấy người nuôi chim Hóc Môn không muốn chim mình bị lai tạp giọng, còn bạn thì không muốn chim khác học giọng chim mình, có khác gì nhau đâu? Thứ hai là hôm trước bạn đưa lên đùa cho vui (Có phải là CHÀO MÀO 9 ĐIỂM DUY HỘI AN không?). Tôi nghĩ bạn không nên đùa như thế, vậy rất ác. Tôi nghĩ mọi người lên Diễn đàn này nếu không phải học hỏi kinh nghiệm thì cũng chia sẽ kinh nghiệm, bạn không nên đánh đố ACE như vậy! Tôi cũng là người Quãng Nam, cũng rất vui khi mọi người phát hiện quê mình nhiều giống chim hay. Hy vọng bạn chia sẽ thêm những kinh nghiệm quý báu của mình với ACE trên diển đàn. Thân chào bạn ! Có dịp mong được học hỏi nhiều thêm!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom