Guest viewing is limited

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ðề: Chú chào mào to và dài nhất mình từng chăm sóc

Up lại hình giúp bạn.Chim nhìn cũng khá nhưng có đến mức to ngoại cỡ đâu nhỉ?:D
Có lẽ là to so với chim Huế !?

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

chú chim này đâu có to mình chỉ thấy chim đang thay lông nên lông chưa khô nên nó như thế thôi

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0

Bạn Duy iu dấu ơi em này nguồn gốc ở đâu vậy bạn .....? ..

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Em này chim gốc Quảng Bình, được 1 năm tuổi vì mình nuôi tơ má trắng lên, em nó vừa mới bông tách đỏ xong, giọng hót thì dở ẹt, chưa biết hót giọng tròn nhưng đá đấm thì vô đối, kê lồng làm rót 5 con, trong đó có 1 con mồi chiến của mình cũng bị hắn làm im re. Mình chưa thấy con nào dài đòn qua hắn cả, nếu có mình sẽ thương lượng mua liền, hê hê. Chim Quảng Bình con nào cũng to vô đối cả mà. Tiếp nữa nè Tiếp nữa đây, bình luận cho nhiều vào nha, thay lông hay trời lạnh xù cục bột, thực ra em nó đang kình địch 1 con đang kè

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

chú này đâu có to con quá đâu.chỉ được cái là đòn dài à bạn ơi.chim đẹp đấy bạn mũ hơi lân.yếm sát chúc nữa là ok luôn.:a01::a01::a01:

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0

...đá đấm thì vô đối, kê lồng làm rót 5 con, trong đó có 1 con mồi chiến của mình cũng bị hắn làm im re...
nhìn tổng thể theo VNC thì chú này cũng không phải hạng vừa đâu, chim khá dài đòn, đều người, tiếc bộ ướm hơi cạn
lông đang lên và chưa ôm sát
đúng là đối với những chú CM bạn đang nuôi thì nó là to vài dài nhất, nhưng trong giới nuôi CM thì có nhìu con còn to vài dài khủng lắm
hihi chim mồi chiến thì không có khái niệm gọi là im re đâu bạn ui, bạn xem lại chớ ... :a21:
thân !

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0

úi trời đất
sao mà cái lồng kiến đen ko vậy anh , con nào con nấy cũng to như con chào mào hết á :a43:
chim thì to thật đấy nhưng kiến cũng ko thua mấy :a32:
Chào mào chiến lắm đó
Thân

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

nhìn tổng thể theo VNC thì chú này cũng không phải hạng vừa đâu, chim khá dài đòn, đều người, tiếc bộ ướm hơi cạn
lông đang lên và chưa ôm sát
đúng là đối với những chú CM bạn đang nuôi thì nó là to vài dài nhất, nhưng trong giới nuôi CM thì có nhìu con còn to vài dài khủng lắm
hihi chim mồi chiến thì không có khái niệm gọi là im re đâu bạn ui, bạn xem lại chớ ... :a21:
thân !
Mồi chiến theo mình hiểu là đem đi đâu hắn cũng chơi, ít nhất qua 2 năm tuổi lồng, phải tục tròn đôi, chim đứng trong lồng không được bay nhảy khi người đứng gần lồng, kè đâu chơi đó, nếu kê vào hắn im re khi bị chim khác nạc là nên cho hoặc gởi bạn bè nuôi, theo kỉ luật của mình là vậy. Thực ra lỗi do mình, lúc đêm về tối cho ngủ không có chỗ treo nên treo gần hắn và hậu quả là sáng hôm sau con mồi mình im re cả ngày luôn, mình đem gởi bạn nuôi dùm ngay chiều hôm sau. Mình thích nuôi Chào Mào Hội An nhưng do chim nhỏ con và hiền nên thỉnh thoảng tuyển chim Quảng Bình và Huế. Kè lồng mà làm khiếp chim lạ là mình thích chơi chứ giọng hót mình nghe hoài chán. Ai đã từng nhìn thấy nó ngoài đời thì đều nói con này to và dài đòn nhất mà họ từng thấy. Thật sự mình đang đi tìm con chào mào nào có thân hình dài hơn con mình để phá kỉ luật nhưng tìm chưa ra, xác to bằng nhưng vẫn không dài đòn bằng. Bữa nào đi Huế siêu tầm chắc phải có. Chim mình là chim Quảng Bình.
Cảm ơn bình luận nha, hiiiii
Thân

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nhìn hình cũng khó đánh giá lắm. Phải trực tiếp hoặc có 2 con cạnh nhau để so sánh còn được. Chú này nhìn cũng chỉ đuôi dài thôi chứ người thì cũng bình thường

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0

hic hic để xem đc hình của bác quả là vất vả, gần 2 phút máy em mới load xong! lần sau bác chỉnh lại size ảnh nhé! em phát hiện thấy rất nhiều kiến đang du lịck trên lồng kìa bác ơi!

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

duy ơi những chú chim kia của Duy mình thấy cũng đẹp lắm sao ko post lên cho anh em cùng chia sẻ hả .em này của Duy đang thay lông nên chưa thể nói là đẹp nhất được đâu . hy vong thay lông xong em nó sẻ còn đẹp hơn :verycraz: chúc duy thành công

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Em Chào Mào này thì theo mình, đòn dài và to thuộc dạng tương đối, nếu không nói cách khác là so với chim bình thường thì dài hơn á tuy nhiên cũng không liệt kê vô dạng dài đòn đỉnh. Bộ mặt nhìn được, không hiền không dữ, chim bộ lông chưa được ôm và tơ, bạn cố chăm cho em nó xong lông và khô cho nó ôm mới đẹp con chim nhé.

Đã chấp nhận chơi và nuôi chim Quảng Bình rồi thì chơi dáng là chính bạn ơi, còn về giọng và nước chơi thì may rủi, sác xuất rất thấp mới có được em CM QBình đanh và giọng chơi được á.

Thân

PS: Mong bạn lần sau POST hình nên resize dung lượng ảnh xuống lại nhé, load hình của bạn xuống lâu quá muốn nản không muốn xem luôn bạn ơi.

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim dài đòn, to con, hứa hẹn một chú Chào Mào chiến. Chúc mừng, chúc mừng !

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0

Con chim này cũng không to lắm đâu bạn ah, chẳng qua là bạn không có con nào so sánh nên cảm thấy nó to vậy thôi., Đây là một chú Chào Mào Đực rùi, chúc bạn có chú chim tốt

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a26: chú Chào Mào này người dài mào dài chân dài cái gì em nó cũng dài cả em này chắc bác chăm sóc cực khổ lắm phải không em thấy cái lông đít của em nó đỏ chót :a01: huy vọng là bác sẽ poss clip của em nó đánh nhau lên cho anh em xem :a03: nghe thành tích của em nó là em muốn xem em nó đánh nhau lắm rồi:a15:

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

chào duy.
chú nên chụp lại ảnh khi chim có bộ lông ôm sát để đánh giá được chính xác hơn.
nhớ thu nhỏ kích thước,xem mỏi mắt quá chú ơi

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Xin lỗi anh em nha, không cố tình post ảnh to, tại mới post lần đầu lên diễn đàn, hôm em chụp ảnh em nó đang thay lông, bữa nay ổn rồi, tự nhiên chim chào mào nhà mình rụng lông hết trơn, buồn kinh, chuẩn bị gởi bạn bè nuôi lông dùm, post con xấu nhất nhà lên cho anh em xem trước rồi từ từ cho chim Huế và Hội An lên sau, mới nhập cư 2 em chào mào mồi Huế mua của bạn đem về từ Vĩnh Điện, đem về chơi chưa đưa tiền, mặt mũi đẹp và vừa chim, mới về bị máy con chim chủ nhà nộ nạc thấy im im nên chưa đánh giá được gì, đang cho nghe Mp3 chào mào Thái Lan hy vọng tiến triển khả quan chứ chim qua 2 mùa lông thì hắn học chậm lắm, chim lứa má trắng thì không bàn. Chim Quảng Bình lúc đầu dạy dỗ thì chán, nghe chán dễ sợ , giọng thì to và toàn nộ nạc là chính, nhưng mình may mắn có con mồi chiến 9 năm tuổi lồng nên dạy dỗ nhanh.

Cảm ơn :a44:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

:a26: chú chào mào này người dài mào dài chân dài cái gì em nó cũng dài cả em này chắc bác chăm sóc cực khổ lắm phải không em thấy cái lông đít của em nó đỏ chót :a01: huy vọng là bác sẽ poss clip của em nó đánh nhau lên cho anh em xem :a03: nghe thành tích của em nó là em muốn xem em nó đánh nhau lắm rồi:a15:

Hi, đây là câu nói vô tình nhưng mình nghe nhiều rồi, thực ra mình may mắn có người làm biết nuôi chim chăm sóc, người này là phụ nữ nhưng chăm sóc chim giỏi lắm, 11 năm chăm sóc các chú Chào Mào của mình, từ khẩu phần ăn cho tới dọn lồng, tắm nắng, đầy đủ. Mình thường thấy 8 giờ đêm chim phơi nắng, 9 giờ cho chim tắm, tắm xong treo chỗ mát, tối lại thì 5 giờ trùm áo lồng, 2 ngày cho ăn châu chấu 4 con, chuối mốc và cam, dưa hấu đầy đủ. Thực ra bố mình thích nuôi chào mào nên mình hay mua chứ thú vui chính của mình thuỷ sinh và cá biển, cá rồng. Nuôi chào mào mình chỉ thích đá lộn chứ giọng con nào cũng thế, chào mào Thái Lan nghe còn hay và dài.

Nuôi gần 20 con chim các loại chăm sóc khó khăn thật, chim đau ốm thì gọi bác sĩ thú y gần nhà. Mình chỉ việc tuyển chim hay và thưởng thức giọng hót chứ chăm sóc thi không có thời gian nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom