Guest viewing is limited

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Chào mào mới nhờ bà con đánh giá

ù Batvman, nó có giọng Hóc Môn đó, đặc trưng " chò chí chỏ cheo" :a21::a32::a11:
Nhưng mà có thêm giọng gì không thì chưa biết rồi, chim đẹp!:a43:

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
Ðề: Chào mào mới nhờ bà con đánh giá

Đúng là con này có giọng Hóc Môn ...gọi là giọng 4 bầu công

Hình như đang nuôi chung với chim chuyền ...hihi

Theo mình thì chú chim này chưa hay , cần đem đi dợt nhiều để tăng độ chuẩn ( cách nhấn giọng hợp lý sẻ cho âm rất lớn )

bạn có thể mở các file của Cent từng gởi lên 4r , tin chắc rằng chú chim bạn sẻ học được nhiều hơn.

Về giá trị Cent nghĩ con này giá trị thấp , hôm trước Cent có bán dùm người bạn 1 chim khá hay , nhưng có 1 giọng 3 tiếng nghe buồn ....cách đi giọng có kêt thúc đi xuống ....giá 450 ngàn / 2 mùa...được xem là chim hư cho người nuôi cảnh

Dù sao chú chim bạn , nếu rèn luyên tốt có thể hay hơn rất nhiều

thân
Centimet

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Quả lồng "hàng độc" của em mới...chế :

Đảm bảo là có một không hai luôn nhé :a01:. Lồng này thuận tiện mang đi dợt do vừa lùn vừa nhỏ

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Lồng này rộng và cao bao nhiêu cm thế anh :D nhìn có vẻ ok wá

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Cái lồng này nhìn quen quen T ah, nó bị sao mà phải gọt đầu nó đi thế?:a43:

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Quả lồng "hàng độc" của em mới...chế :

Đảm bảo là có một không hai luôn nhé :a01:. Lồng này thuận tiện mang đi dợt do vừa lùn vừa nhỏ

Hj! có tin buồn cho anh BatmanV rồi đây :a01:. Với kiểu lồng này có thể trước kia thì độc nhưng bây giờ thì có rất nhiều rồi đó anh. Bên nhà bác Khải (nick svc: Chào Mào Núi ĐLK) hiện có 15 cái :a33: toàn lồng mới nha anh :a21:.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái lồng này nhìn quen quen T ah, nó bị sao mà phải gọt đầu nó đi thế?:a43:
Vì lồng cũ quá nên nan nó nhão phần trên, nhốt chim không khéo chim đi lồng ở lại...Bỏ thì tiếc cái lồng đẹp, thế là nảy ra ý tưởng hạ tầng cho phù hợp với qui hoạch, sẵn có nhợ đan lụp ở nhà nên bắt tay làm luôn.Giờ thì chim tha hồ tung nhé, còn lâu mới thoát ra được.May ra đến lúc dây nhợ mục thì bung nóc thôi.
Hj! có tin buồn cho anh BatmanV rồi đây :a01:. Với kiểu lồng này có thể trước kia thì độc nhưng bây giờ thì có rất nhiều rồi đó anh. Bên nhà bác Khải (nick svc: Chào Mào Núi ĐLK) hiện có 15 cái :a33: toàn lồng mới nha anh :a21:.
Ý tưởng lớn gặp nhau chăng :a01:

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bóng bộ đẹp lắm bác ạ!!!đúng là phải tậu cho e nó cái lồng ngon và chịu khó vệ sinh lồng cóng hơn nữa bác ạ!!!chúc mừng bác có 1 chú cm đẹp!!!

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp phải ở lồng son bác ơi, mình mới chơi cm nên không dám nhận xét gi, nhưng nhìn chim bạn đã thiệt. cám ơn bạn đã cho mình sáng mắt

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim hay người ta bảo con chim hay phải ở cái lồng son nhưng lồng này bẩn quá tiếc cái con chim không nuôi thế thì chuển ra ngoài bắc đê đang có cái lồg huế mà chủa có em nào chơi được đây chim quý thì die hết rồi hihix:a09:

quangvinh89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào bác đẹp quá.con này nuôi non lên hả bác?em nó tắm nắng mà nhìn cứ như đang hót ý nhỉ.hehe:a15:bác nuôi lâu chưa?hay con nay chưa được 1 mùa

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim vợ...tặng BatmanV

Tình hình là vợ BatmanV vừa đi du lịch Huế trong đợt Festival, biết ý mình thích Chào Mào Huế nên gặp người quen ngoài ấy chơi chào mào, gửi mua về tặng cho mình 1 con. Nay chộp vài tấm hình lên cho bà con nhận xét :

Tướng tá từ đầu đến đuôi khá dài :

Yếm khá sâu và đậm :

Tấm này đang gây lộn với chim mồi :

Do chụp hình lúc chiều tối, bật flash nên hình không rõ lắm, nhưng chắc cũng đủ để bà con nhận xét.
Riêng mình thì...thật là hạnh phúc vì vợ đi chơi nhưng vẫn không quên sở thích của chồng, mua món quà đầy ý nghĩa.:a44: Với giá trị không cao nhưng cái công vận chuyển từ Huế vào và cái tình cảm của vợ thì...con chim này thành vô giá.
Tuy chỉ là chim bổi vài tháng lồng nhưng lông khá mượt, siêng tắm, vẫn còn hơi chao khi cầm lồng, sắp tới sẽ cho em nó đi tập huấn dưới quán cafe cho mau dạn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Ðề: Chim vợ...tặng BatmanV

chim vợ....làm mình cứ tưởng được ai show hàng chứ.hehe.chúc mừng bác có vợ ủng hộ nhé....

chimtonhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chúc mừng cụ chủ thớt nhá, thật là hạnh phúc vì có món quà ý nghĩa như vậy.

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhất bác rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!! hehe, chúc mừng bác nhé :)

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

a ấy thật là hạnh phúc! chúc mừng a nha. tướng tá con chim quá tuyệt a chăm tốt để ko phụ bà xã nhé. mai mốt đi dợt chim hay đi bẫy nhớ chở chị theo cùng nha a

Thân

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

Chưa thấy ai sướng và hạnh phúc như anh,hihi!
Chú chim thì khỏi chê rồi, tướng tá quá tốt. Vợ anh tâm lý quá, đúng là món quà đầy ý nghĩa. Chúc anh chị luôn luôn hạnh phúc. Thân mến!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Nguy hiểm quá, ban thật là độ lượng bao dung :a03:vợ đi du lịch một mình khi về còn mang thêm một " chim " về theo nữa thì là nguy mất rùi chứ sung sướng gì nữa. Chứ mình muốn mang gì về cũng đươc chứ "chim" thì ko bao giờ chịu đâu ha ha ha. :a01: Thôi thì trót lỡ đành chịu thui, cố gắng chăm nó tốt nhé.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Ước gì mình được như anh ấy!!!!!. Nhất cụ rồi đó người dơi ạ. Chơi chim mà được vợ ủng hộ dến mức như thế thì không còn gì bằng. Mà cụ có bí quyết gì để được như thế không? Lần này phải đề nghị với các cụ trong BQT lập thêm chuyên mục "Những kinh nghiệm để Vợ ủng hộ nuôi chim" do cụ làm mod mới được hehhe. Chúc mừng có chim đẹp. Thân

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Kakaka ! Chúc mừng Cụ được vợ tự cấp thêm cho 1 quơ ta nữa .Ông chơi cái tựa đề gì đọc bủn rủn cả tay chân . =)) =))

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom